ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 23, 24
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1046
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:45
[RE: PUBG Nations Cup 2022 วันที่ 3]
กำนันเคอิน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Not Get Along Well
เข้าร่วม: 15 Jul 2020
ตอบ: 37
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:45
[RE: PUBG Nations Cup 2022 วันที่ 3]
ภาพพี่บาสลอยมาเลยลูกซอง

(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5521
ลูกซองครองเมืองจริงหว่ะ

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 792
ถูกแบนแล้ว
พี่วูแกฮาเกิ้น
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4543
เจอลูกซองอาทิตย์อุทัย
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 7043
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:46
้เจแปนได้เฉย 55555555555555
แข้งเจลีก
Status: แง้นๆๆ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 8810
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:46
เกาหลีแม่ม สู้ชีวิตจัดเลย ยื้อ ชุบกันโคตรดี
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ยุคมืดของแทรรรร่...
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7040
จีนพลาดได้ไง

ไฟล์หมุด 2563.png .jpeg .ai
"Our Expectations for You Were Low But Holy F...!!!"
"Blue Billion-Pound Bottlejobs"
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9901
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:48
Spoil
BLIИK พิมพ์ว่า:
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวคิดว่า เอารถพุ่งเข้าเมืองง่ายกว่านะ
มันอาจจะโดนยิงตกบ้าง แต่ไปวัดในเมืองดีกว่า

อีกอย่างเมื่อกี่ เราไม่ขึ้นที่สูงเหมือนเกาหลีด้วย
ถ้าขึ้นก่อน เรารู้หมดเลย จะไปไหนต่อ

แต่ได้มา 4 Kill โอเคแล้วละ

กรีนสตาร์ทรถรอละ IGL น่าจะสั่งตีฟินแลนด์

จังหวะนี้ มันไม่เท่าไรครับ
เราเสียเวลาเดินเข้าวง จนทุกทีมเข้าวงไปก่อนหมดแล้วไงครับ

เราเดินมาจาก tank ข้างล่างเลย ทั้งๆ ที่เรามีรถ
เป็นผม ผมพุ่งเข้าเมืองแทนครับ แล้วไปวัดในเมืองดีกว่า

อย่างน้อยๆ อาจจะได้ Placement มาด้วย ถ้าเราเข้าเมืองได้ หรือเข้าไปไม่ลึก
แต่พอเลือกเดินมาจากข้างล่าง แล้ววงหนีแบบนี้ มันก็เป็นภาพอย่างที่เห็นครับ

อีกฝั่งเล่นรับ ส่วนทีมเราวิ่งเข้าหาปืนแทน
แต่มันก็ไม่มีผิด ไม่มีถูกครับ แต่ถ้าถามผม ผมใช้รถพุ่งเข้าเมืองเลย ตั้งแต่รู้ว่าวงเข้าเมืองแน่ๆ

แก้ไขล่าสุดโดย Cmaj7 เมื่อ Sat Jun 18, 2022 21:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28010
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 22:01
Spoil
ส่วนตัวคิดว่า เอารถพุ่งเข้าเมืองง่ายกว่านะ
มันอาจจะโดนยิงตกบ้าง แต่ไปวัดในเมืองดีกว่า

อีกอย่างเมื่อกี่ เราไม่ขึ้นที่สูงเหมือนเกาหลีด้วย
ถ้าขึ้นก่อน เรารู้หมดเลย จะไปไหนต่อ

กรีนสตาร์ทรถรอละ IGL น่าจะสั่งตีฟินแลนด์

เราเสียเวลาเดินเข้าวง จนทุกทีมเข้าวงไปก่อนหมดแล้วไงครับ

เราเดินมาจาก tank ข้างล่างเลย ทั้งๆ ที่เรามีรถ
เป็นผม ผมพุ่งเข้าเมืองแทนครับ แล้วไปวัดในเมืองดีกว่า

อย่างน้อยๆ อาจจะได้ Placement มาด้วย ถ้าเราเข้าเมืองได้ หรือเข้าไปไม่ลึก
แต่พอเลือกเดินมาจากข้างล่าง แล้ววงหนีแบบนี้ มันก็เป็นภาพอย่างที่เห็นครับ

อีกฝั่งเล่นรับ ส่วนทีมเราวิ่งเข้าหาปืนแทน
แต่มันก็ไม่มีผิด ไม่มีถูกครับ แต่ถ้าถามผม ผมใช้รถพุ่งเข้าเมืองเลย ตั้งแต่รู้ว่าวงเข้าเมืองแน่ๆ

ตัดจังหวะมูฟเข้าตอนแรกที่ท่านว่าไป ตรงจังหวะนี้ถ้าขึ้นรถแล้วอ้อมด้านล่างไปเลยผมว่าก็น่าสนใจนะ อ้อมไปเข้าตีหลัง USA เลยก็น่าจะได้อยู่

แต่ก็นั่นแหละ เลือกเพลย์ตีฟินแลนด์ไปแล้ว ละได้แต้มคิลมาติดมือมาด้วย ผมว่าดีแล้วแหละ

ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9901
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 22:15
Spoil
Spoil

ตัดจังหวะมูฟเข้าตอนแรกที่ท่านว่าไป ตรงจังหวะนี้ถ้าขึ้นรถแล้วอ้อมด้านล่างไปเลยผมว่าก็น่าสนใจนะ อ้อมไปเข้าตีหลัง USA เลยก็น่าจะได้อยู่

แต่ก็นั่นแหละ เลือกเพลย์ตีฟินแลนด์ไปแล้ว ละได้แต้มคิลมาติดมือมาด้วย ผมว่าดีแล้วแหละ

คือตัดสินใจเล่น ตั้งแต่เดินมาจาก Tank แล้วละครับ
ซึ่งนักแข่งไม่รู้แน่ๆ ว่าใครอยู่บ้าง แต่ยังดีที่ FIN ตีกับ TPE เลยรู้ว่ามีทีมอยู่ข้างหน้า

มันเลยต้องบังคับไฟต์แทน ซึ่งเราได้มา 2 แต้มจากไฟต์นี้
ถามว่าดีไหม ก็คงดีที่สุดแล้ว ในสถานการณ์ที่เลือกนี้

แต่มันจะดีกว่า ถ้าขับรถเข้าเมืองไปเลย
ลองกลับไปดูช่อง Maps ได้ครับ ว่าเรามีเวลาเยอะมาก หลังจากวงเปลี่ยน

เพื่อตัดสินใจขับรถเข้าเมืองไปเลย แต่เราเลือกที่จะเดินเข้า
หรือเล่นตรงขอบวงนั้นแทน ซึ่งอันนี้ละครับ ที่ผมพิมพ์ไปก่อนหน้า ว่าจะเดินเข้าเมืองจริงๆ หรอ?

ทั้งๆ ที่ Space ในเมืองมันก็เยอะอยู่ สุ่มไปเลยจะเอาตึกไหน
ถ้าอยู่ได้ ก็อยู่ยาว ถ้ามีคนก็ไฟต์ง่ายๆ เลย เผื่อได้แต้ม placement มาด้วย

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 23, 24
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel