ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4492
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 15:12
[RE: มาด่า Wiggins กันครับ]
นอกเรื่องนิดครับ ไปเจอเม้นในยูทูปแฟนวอริเออร์บอกว่าไม่มีทางไหนที่จะเกลียดวูฟได้เลย ไม่ยอมดราฟเคอรี่ถึง2ครั้ง ทำให้ดีลเคล-เลิฟไม่เกิดขึ้น และส่งวิกกิ้นพร้อมดราฟรอบแรกมาให้ อย่างฮา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6922
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 16:05
ต้องเเยกกันก่อนเรื่องผลงานกับความคาดหวัง

เรื่องผลงาน คือถ้าวัดในเพลย์ออฟกับรอบชิงเเล้วใครยังหาเรื่องมาติได้นี่ผมว่าก็เกินไปเเล้ว
ผมให้เล่นดีเป็นรองเเค่เคอรี่อ่ะ กล้าพูดได้เลยว่าไม่มีวิกกิ้นส์นี่โกลเด้นไม่ได้เเชมป์หรอก
เกมรับประกบซะเททั่มเล่นไม่ออกเเบบนี้ ไม่ใช่ว่าเอาใครมาเล่นก็ทำได้นะ
เกมรุกอาจจะไม่ได้หวือหวามาก เเต่ก็พอทำเเต้มช่วยทีมได้อยู่

เเต่สาเหตุที่ทำให้เเกโดนวิจารณ์เยอะ น่าจะเป็นเรื่องความคาดหวังมากกว่า
คือถ้าเเกเป็นดราฟท์อันดับกลางๆรอบเเรก เเล้วฟอร์มเเบบนี้นี่คือสมกับความคาดหวังเลยนะ
เเต่พอดราฟท์อันดับ1-2 มันควรจะเป็นคนที่เป็นหน้าเป็นตาของทีม เเบกทีมได้ เป็นมือ1ของทีมไง
ยิ่งรับmax contractอีก พอเอามาเทียบกับคนอื่นๆที่เป็นดราฟท์อันดับต้นๆเเล้วเล่นดีสมอันดับ
อย่างเช่น จา หรือ เอ็มบีดงี้ มันก็เลยทำให้ผลงานเเกดูด้อยกว่าไปเลย
คือไม่ใช่ว่าวิกกิ้นส์ไม่ดีนะ เเต่มันควรจะดีได้มากกว่านี้ไง เกมรับอย่างเดียวไม่พอ เกมบุกก็ต้องโหดด้วย
เเบกทีมได้วันไหนที่คนอื่นไม่มา จังหวะชี้เป็นชี้ตายก็ต้องเล่นได้

สรุปก็คือเเกเป็นผู้เล่นที่ดีเเหละ เเต่ถ้าถามว่าไปถึงระดับที่คนคาดหวังตอนที่ถูกดราฟท์เข้ามาหรือยัง ก็คงไม่
ซึ่งเอาจริงๆมันก็ไม่ใช่ความผิดเเกนะ เเกอาจจะเป็นสไตล์ที่ไม่เหมาะที่จะเป็นคนนำทีม อาจจะเหมาะเป็นพวกมือรองๆมากกว่า ก็ต้องรอติดตามว่าต่อจากนี้เเกจะสามารถพัฒนาฝีมือให้ขึ้นมาเป็นเบอร์หนึ่งของทีมได้ไหม
ถ้าเเกทำได้ เสียงวิจารณ์ตรงนี้ก็อาจจะหายไป เเต่ผมว่าน่าจะทำไม่ได้หรอก สไตล์เเกไม่ใช่เเบบนั้น

เเต่ยังไงผมก็ดีใจกับเเกจริงๆเเหละที่หาที่ของเเกเจอสักที โกลเด้นนี่เเหละเหมาะกับเเกสุดเเล้ว
โค้ชเคอร์ก็รู้ว่าควรจะใช้งานเเกยังไง อยู่ที่อื่นอาจจะเล่นไม่ดีเท่านี้ก็ได้
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1139
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 16:51
Sugar พิมพ์ว่า:
อนาคตแกกับสะพานทอง ผมว่ายังไม่มีความแน่นอนเท่าไหร่ เพราะสะพานแบกค่าจ้างและภาษีฟุ่มเฟือยสูงมาก ทีมอาจจะไม่กล้าให้สัญญาแพงกับแก เพราะปีหน้าผู้เล่นแต่ละคนจะอายุมากขึ้นโดยเฉพาะเคอรี่ โอกาสที่ทีมจะประสบความสำเร็จแบบปีนี้น่าจะยาก  

โอ้วว ขอค้านนนน เคอรี่ผมดูเต็มฤดูกาลมาหลายปี ผมว่าแกยังโหดได้อีกหลายปี แกเพิ่งจะจับทางการเล่นเกมส์รับใน NBA ได้ก็ปีนี้ปีแรกเอง!! ผมว่าเคอรี่ยังพีคได้อีกไม่ต่ำกว่า 3ปีครับ

และสตาฟโค้ช เพื่อนร่วมทีมเองก็ต้องรู้
ตามสถานการณ์ของทีมแล้ว ปีนี้ไม่ได้หวังถึงแชมป์ด้วยซ้ำ
ปีหน้าถึงจะเป็นของจริง และถ้าทะลุเข้าชิงแชมป์สาย หรือ Final อีก
ก็เตรียมลุ้น 3PEAT ได้เลย

0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34197
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 18:51
ถ้าวัดแค่เพลออฟ - ไฟน่อล ก็ไม่น่ามีจุดด่าเยอะเท่าไหร่นะผมว่า แต่ทำไมผมคิดว่าปีหน้าสะพานจะปล่อย
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel