ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4562
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 12:32
[RE: NBA FINAL GAME 5]
หิวน้ำ พิมพ์ว่า:
pg-yuki พิมพ์ว่า:
gottyman พิมพ์ว่า:
นัดหน้ารอดู Klay game six จะปิดซีรีย์ได้มั้ย  

คืออะไรครับ อันไม่รู้  

Klay ชอบโหดตอนเกมที่6ครับ เลยมีเชื่อเรียกแบบนั้น  

อ๋อๆๆๆๆ
my name is PG
P=passion
G= gentle
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3208
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 12:42
Devil Bringer พิมพ์ว่า:
JCM พิมพ์ว่า:
เททัม 27 แต้ม นานแล้วนะ ไอซุปตา เก๊

วัดกิ้น ยังเก่งกว่าเมิงอีก  

แลกไหมครับ555  

แลก

อย่างน้อย iq ก็เยอะกว่าไอทัม  

55555 จริงป่ะครับเนี่ย ฝีมือห่างกันอย่างน้อยๆ 1-2 ก้าวเลยนะ

แต่ผมก็เข้าใจที่ 2 เกมหลังจะร้อน Tatum แอสซิสต์แกเท่ากับ TO เลย แม้เกมนี้จะยิงใช้ได้ แต่ด้วยความเป็นตัวเริ่มเกมรุกของทีม ซึ่ง 2 เกมหลังยังทำได้ไม่ดีและไม่สร้างอิมแพคท์ให้ทีมเท่าที่ควรต้องทำให้ได้

แต่ยังเชื่อว่าแกน่าจะกลับมาได้ในเกมหน้าฮะ  

555555 ผมคงหัวร้อน ทัม ไปหน่อย แต่เปลี่ยนไปแลกกับ พลู ดีกว่า

แต่ฟอร์มทัม มันไม่คงที่เลย เป็นมาหลายปี ไม่พัฒนาเลย

จริงๆปีนี้ดีสุดในอาชีพเลยล่ะครับ Tatum สำหรับใน PO แล้วอายุแค่ 24 สำหรับผมฝีมือแกไม่มีคำถาม ส่วนคนอื่นอาจจะยังมี แต่ถ้าแกพาทีมคัมแบ็คกลับมาชนะ 2 เกมติดได้ รับรองหายข้อขัดใจแน่นอนฮะ5555

ส่วน Poole ยังด้อยกว่า Wigs อีกอะดิฮะ เกมรุกดี แต่มีบางวันก็ไม่มา แต่ก็ไม่ได้บ่อย แต่ปัญหาคือเกมรับเป็นบ่อให้ฝั่งตรงข้ามเจาะ แต่คิดว่าในอนาคตคงพัฒนาได้ฮะ

แต่ท้ายที่สุดเกมยังไม่จบฮะ ผมยังเชื่อว่าซีรี่ส์นี้มันขึ้นอยู่กับเกมรุก Celtics ว่าเกมไหนจะกาวไม่กาวแค่นั้นเอง
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2021
ตอบ: 2910
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 23:27
-Kazper- พิมพ์ว่า:
ดูไว้พวกโอเวอเลทปั้มสแตท โยคิช ลูก้า เล่นเป็นทีมต้องแบบนี้  

สองทีมนั้นเขาก็เล่นเป็นทีมครับ ระบบเขาปูมาแบบนั้น และสตาร์เขาเก่งและถนัดที่จะเล่นแบบนั้นได้ เลยทำ และเพื่อนคนอื่นก็ช่วยเล่นทั้งทีม ทั้งถ่างโซน คอยสกรีนสลับตัวประกบ และเล่นเกมรับ

ไม่มีใครเล่นคนเดียวแล้วมาถึงชิงสายหรืออะไรได้ ดูบาสอย่าดูเน้นแค่สแตทหรือการเล่นของคนถือบอลเลยครับ

ปล. น่าเสียดายจัง มู้ไลฟ์เรื้อนไม่ได้  

อ๋อ งี้เต่าก็เล่นเป็นทีมสินะ ใช้สมองดูบาสบ้างนะ 2ตัวนั้น ฝืนเล่นคิดว่าเก่งแล้ว ไม่ไว้ใจเพื่อนไงเล่นคนเดียว ตลกความคิดวะ
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3208
โพสเมื่อ: Wed Jun 15, 2022 12:09
ดูไว้พวกโอเวอเลทปั้มสแตท โยคิช ลูก้า เล่นเป็นทีมต้องแบบนี้  

สองทีมนั้นเขาก็เล่นเป็นทีมครับ ระบบเขาปูมาแบบนั้น และสตาร์เขาเก่งและถนัดที่จะเล่นแบบนั้นได้ เลยทำ และเพื่อนคนอื่นก็ช่วยเล่นทั้งทีม ทั้งถ่างโซน คอยสกรีนสลับตัวประกบ และเล่นเกมรับ

ไม่มีใครเล่นคนเดียวแล้วมาถึงชิงสายหรืออะไรได้ ดูบาสอย่าดูเน้นแค่สแตทหรือการเล่นของคนถือบอลเลยครับ

ปล. น่าเสียดายจัง มู้ไลฟ์เรื้อนไม่ได้  

อ๋อ งี้เต่าก็เล่นเป็นทีมสินะ ใช้สมองดูบาสบ้างนะ 2ตัวนั้น ฝืนเล่นคิดว่าเก่งแล้ว ไม่ไว้ใจเพื่อนไงเล่นคนเดียว ตลกความคิดวะ  

ระบบมันก็ปูมาให้เต่าครับ สมัยแกเล่นกับ OKC หรือ Wizards แกทำได้โอเคที่สุดแล้ว แกนำทีมได้ แต่ไม่เก่งพอจะพาไปถึงแชมป์แน่นอน

และแกมีการเล่นเห็นแก่ตัว ปั๊มแสตท 100% ผมไม่เคยปฏิเสธและด่ามาตลาด แต่ก็อย่างที่บอกส่วนหนึ่งทีมก็ปูมาให้แกเล่นแบบนี้ และนักบาสบางคนก็มีมุมเห็นแก่ตัว

แต่ถ้าจะบอกว่าอย่าง โยคิช, ลูก้า overrated เล่นไม่เป็นทีม ผมว่าคุณดูบาสแค่ตัวถือบอลแค่นั้น ไม่ได้รู้จักสกีมการเล่น การรันแผน รันเพลย์ ว่าทำไม่นักบาสคนนี้เล่นแบบนี้ ทีมนี้เล่นแบบนี้ มองแบบนี้มันตื้นไปหน่อย ผมเลยมาอธิบาย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel