ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4601
โพสเมื่อ: Thu Jun 09, 2022 22:19
[RE: nba พูดคุยกันหลังเกมส์ที่3 116-110 บอสตัน 》》 เเหวน]
buffalobank พิมพ์ว่า:
เกมนี้เปอร์เซ็นต์ยิงไม่หนีกัน สามแต้มสะพานดีกว่านิดหน่อยด้วยซ้ำ แต่เกมวงในสะพานเน่ามาก รีบาวน์สู้ไม่ได้เลย Offensive rebound เกมนี้ บอสตันมากกว่า 15 ต่อ 6 ลูก ทำให้บอสตันมีโอกาสยิงมากกว่า เพราะได้ยิงจังหวะสองเยอะกว่า เลยชนะไปในเกมที่เปอร์เซ็นต์การยิงสูสีกัน

อีกเรื่องคือฟาวล์ โดนจี้ฟาวล์เยอะ ทั้งเคอรี่ ทั้งกรีน บอสตันพยายามลุยเรียกฟาวล์ใส่ทั้งคู่ ที่เป็นตัวทำแต้มหลัก และตัวคุมจังหวะหลักของทีม พอฟาวล์เยอะก็ต้องมีติดระวัง และขาดความต่อเนื่อง  

ประเด็นเคอรี่ฟาล์วโคตรง่าย จังหวะก้ำกึ่ง โดนเป่าฟาล์วตลอด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Come on CITY !!!!!
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Thu Jun 09, 2022 23:11
[RE: nba พูดคุยกันหลังเกมส์ที่3 116-110 บอสตัน 》》 เเหวน]
แผนเน้นบุกใส่เคอรี่นี่ทำงานดีนะ กินฟาวได้เยอะ จริงๆ ก็ไล่แซงได้แต่ ไปต่อไม่ได้ยิงบอดหมดหลังจากนั้น ถ้าเกมหน้าโดนอีกสะพาน แย่ละ ถ้าเก็บคืนได้ยังสูสี
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 00:00
ร้านพูล พิมพ์ว่า:
VETMAN พิมพ์ว่า:
ผมว่า ถ้าคงความแม่นยำในการทำแต้มได้เท่าเดิม บวกกับเน้นวงใน ยังไงก็ได้เปรียบกว่าสะพานครับ  

robert william 3
ไปไงมาไงโหดชิปหาย เมื่อเช้า 4บล้อค สำคัญ  

เกม 2 โรเบิร์ด วิลเลียมลงแค่ 12 นาที นั่นแหละคือปัญหา

เกมแรกลง 25 นาที เกม 3 ลง 25 นาที ไม่แปลกที่สะพานเจาะวงในไม่ได้เลย

ถ้าเกมหน้ายังลงประมาณ 25 นาทีอยู่ เกมก็จะออกมาประมาณนี้แหละครับ

ติดแค่ไม่รู้สภาพร่างกายตอนนี้ ดีขนาดไหน แต่ไม่ 100% แน่นอนในซีรี่ย์นี้
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15584
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 00:16
Tatum หรือ Curry ไผก็ได้ครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถ้าเธอพบกับรักใหม่..ดวงใจของฉันปวดร้าว
เข้าร่วม: 25 Jun 2007
ตอบ: 8532
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 05:54
kkuuee พิมพ์ว่า:
เกมนี้เปอร์เซ็นต์ยิงไม่หนีกัน สามแต้มสะพานดีกว่านิดหน่อยด้วยซ้ำ แต่เกมวงในสะพานเน่ามาก รีบาวน์สู้ไม่ได้เลย Offensive rebound เกมนี้ บอสตันมากกว่า 15 ต่อ 6 ลูก ทำให้บอสตันมีโอกาสยิงมากกว่า เพราะได้ยิงจังหวะสองเยอะกว่า เลยชนะไปในเกมที่เปอร์เซ็นต์การยิงสูสีกัน

อีกเรื่องคือฟาวล์ โดนจี้ฟาวล์เยอะ ทั้งเคอรี่ ทั้งกรีน บอสตันพยายามลุยเรียกฟาวล์ใส่ทั้งคู่ ที่เป็นตัวทำแต้มหลัก และตัวคุมจังหวะหลักของทีม พอฟาวล์เยอะก็ต้องมีติดระวัง และขาดความต่อเนื่อง  

ประเด็นเคอรี่ฟาล์วโคตรง่าย จังหวะก้ำกึ่ง โดนเป่าฟาล์วตลอด  

จารย์ฟอสเตอร์ เป่าให้เซลติกมาสิบกว่าเกมส์ เซลติกไม่เคยแพ้
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16575
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 06:40
อยากให้จบ เซลติก 4-3 จะได้ดูยาวๆ
1
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7434
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 08:57
tatum นี่ไดรฟ์โหดจริง

สะพานนี่วงในสู้ไม่ได้จริงๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5539
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 10:47
ก่อนอื่นบอกก่อน ผม hater draymond green นะ คือ ไม่ได้เกลียด GSW และติ่ง GSW
แต่เกลียด Green คนเดียว ดูบาสมาเกิน 15 ปี มีมันคนเดียวนี่แหละที่ผมเกลียด

series นี้ ตอนแรกคิดว่า gsw ชนะ 4-1 4-2 นะ ตอนแรกคิดว่าในบ้านคงนำ 2-0 แล้วไปขโมยนอกบ้าน
ผมเลย แทง gsw เป็นแชมป์ ได้คูณ 2.90 ก็คือกะจะ win win นะ แบบ
ถ้า gsw แชมป์ = ผมได้เงิน
ถ้า gsw ว่าวแชมป์ = ได้สะใจ แต่เสียตังช่างมัน ถือว่าซื้อความสะใจ

พอถึงตอนนี้ คิดว่า boston โอกาสแชมป์สูงละ ถ้าได้นำ 3-1 นะ
ผมมอง gsw ไม่มีตัว iso เก่งๆ เลยอะ อย่าง wig จริงแก iso ได้ แต่ไม่ค่อยได้ iso
คือ บาส ผมว่า ถ้า 3 คุณไม่ได้ยิงลงมากกว่าทีมคู่แข่งเยอะมาก (ตอนนี้แข่ง 3 เกมส์ boston ยิง 3 ลงรวมมากกว่า 4 ลูก)
มันก็ต้องวัดจากจังหวะ 2 แต้ม หรือการเล่น iso นี่แหละ
ซึ่ง boston มี tatum และ brown ที่ iso ดีมันเลยได้เปรียบมากนะ ตอนแรกคิดว่า boston จะโดน 3 รัวๆ กลายเป็น ยิงลงเยอะกว่า gsw อีก เสียดายนะถ้า gsw ยังมี kd นี่ สบายเลย
มีตัว iso เก่งแล้วความยาวแกช่วยเกมรับได้ และคนอื่นจะเล่นง่าย มันจะหลากหลายมาก

ในเรื่องเกมรับวงใน rob. will+horford ทำได้ดีกว่า looney+green ชัดเจนนะ ทั้ง reb และ block
reb รวม 3 เกมส์ boston เยอะกว่า 17 ครั้ง
ส่วน block รวม 3 เกมส์ boston เยอะกว่า 7 ครั้ง
ซึ่ง gsw แพ้ทุกอย่างเลย Assist รวม 3 เกมส์ก็แพ้เยอะ ไปดู stats ได้

ตอนเกมรับ curry โดน switch ไปเจาะทางแกบ่อยครับ เลยฟาว 4 ไวและเล่นยาก
โดยรวมผมว่า ยากครับ curry ในวัย 34 เลี้ยงจี้ 1-1 ถ้าไม่มี screen แกข้ามบอลผ่านคนอื่นยากแล้ว หนีไม่ค่อยออก white หรือ smart จับแกดีมาก นอกจากจะได้ screen แล้วยิง 3 ให้มันลงไปเลย
จะกลับมาแชมป์ได้ ผมมองว่ามี 2 อย่าง
1 = boston มีตัวหลักเจ็บ
2 = เกมรับต้องมา กด tatum กับ brown ให้ไม่ถึง 25 ให้ได้ และต้องมีคนอื่นก้าวขึ้นมา 25+ บ่อยๆครับ ไม่ klay ก็ wig ส่วน poole series นี้ฟอร์มไม่ดีเลย
ตอน first round กับ semi หรือชิงสายอย่างเทพ

ฝากถึงแฟน gsw ในบอร์ดนี้ ถ้าสุดท้าย gsw พลาดแชมป์จริงๆ ผมว่าไม่ต้องเสียใจครับ
มาไกลมากแล้ว ตอนเปิดฤดูกาลเป็น เต็ง 5-6 เพิ่งขึ้นมาเป็นเต็ง 1 ตอนที่ขึ้นนำ denver 3-0 นี่แหละ
คือ klay หายเจ็บมาทุกคนสงสัยหมดว่าแกจะเหมือนเดิมไหม แต่ตอนนี้แกเล่นได้ผมให้ 90%
แค่นี้ก็สุดละครับ ตราบใดที่ curry, klay, green ยังอยู่ ยังไงก็ขาประจำรอบลึกๆ ใน po แน่นอน
แล้วอีกอย่างคือ 2015-2022 คือ 8 ปี gsw ได้ชิงถึง 6 ครั้ง มันบ่งบอกว่า นี่คือยุค gsw จริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย chubbii เมื่อ Fri Jun 10, 2022 10:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
9
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 10:59

เคอรี่ โดนจี้ฟาวไก่โห่เลย เล่นยากมาก

1
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 11:55
q4 ของเซลติกยังเป็นอะไรที่ว๊าวสำหรับผมมากทั้งเกม 1 และ 3 คือเปลี่ยนแผนและเล่นเปนคนละทีมเลย (ถึงแม้เกมนี้จะ ปั่นให้ curry green ฟาวไปช่วงแรกเยอะก็เถอะ)
1
0
Status:
ตอบ: 1676
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 12:17
อย่างว่าเล่นแบบสะพาน ถ้าวันไหน 3 ไม่มาก็ ปิดไฟนอนเลย Q4 มีให้เห็นแล้ว Curry เล่นไม่ได้เลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1607
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 13:47
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
ผมกลับคิดว่าสะพานจะกลับมาชนะได้นะ ซีรีย์นี้แหละถ้าเคอรีพาทีมชนะได้ จะกลายเป็นตำนานระดับเดียวกับพวกเลบรอน โคบี้ได้เลย  

เจิมแล้ว

เรียบร้อยครับ

4
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2389
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 15:22
empty พิมพ์ว่า:
ร้านพูล พิมพ์ว่า:
VETMAN พิมพ์ว่า:
ผมว่า ถ้าคงความแม่นยำในการทำแต้มได้เท่าเดิม บวกกับเน้นวงใน ยังไงก็ได้เปรียบกว่าสะพานครับ  

robert william 3
ไปไงมาไงโหดชิปหาย เมื่อเช้า 4บล้อค สำคัญ  

เกม 2 โรเบิร์ด วิลเลียมลงแค่ 12 นาที นั่นแหละคือปัญหา

เกมแรกลง 25 นาที เกม 3 ลง 25 นาที ไม่แปลกที่สะพานเจาะวงในไม่ได้เลย

ถ้าเกมหน้ายังลงประมาณ 25 นาทีอยู่ เกมก็จะออกมาประมาณนี้แหละครับ

ติดแค่ไม่รู้สภาพร่างกายตอนนี้ ดีขนาดไหน แต่ไม่ 100% แน่นอนในซีรี่ย์นี้  

วัดกันเกมต่อเกมครับ ได้ลงเล่น 3 เกมนี่ผมก็เซอร์ไพรซ์แล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 259
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 15:58
ส่วนตัวมองง่า klay+curry = Tatum+brown แต้มตัวหลักนี่พอๆกันอยู่แล้ว แต่ตัวเสริมของสะพานต้องทำคะแนนให้ได้มากกว่านี้ Poole+wiggin ยังทำไม่ได้ตามมาตรฐาน ต้องทำให้ได้ดีกว่านี้เทียบกับbostonที่เขามี Halford+smart+white แล้วเขาเลยทำได้ดีกว่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Fri Jun 10, 2022 16:13
chubbii พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นบอกก่อน ผม hater draymond green นะ คือ ไม่ได้เกลียด GSW และติ่ง GSW
แต่เกลียด Green คนเดียว ดูบาสมาเกิน 15 ปี มีมันคนเดียวนี่แหละที่ผมเกลียด

series นี้ ตอนแรกคิดว่า gsw ชนะ 4-1 4-2 นะ ตอนแรกคิดว่าในบ้านคงนำ 2-0 แล้วไปขโมยนอกบ้าน
ผมเลย แทง gsw เป็นแชมป์ ได้คูณ 2.90 ก็คือกะจะ win win นะ แบบ
ถ้า gsw แชมป์ = ผมได้เงิน
ถ้า gsw ว่าวแชมป์ = ได้สะใจ แต่เสียตังช่างมัน ถือว่าซื้อความสะใจ

พอถึงตอนนี้ คิดว่า boston โอกาสแชมป์สูงละ ถ้าได้นำ 3-1 นะ
ผมมอง gsw ไม่มีตัว iso เก่งๆ เลยอะ อย่าง wig จริงแก iso ได้ แต่ไม่ค่อยได้ iso
คือ บาส ผมว่า ถ้า 3 คุณไม่ได้ยิงลงมากกว่าทีมคู่แข่งเยอะมาก (ตอนนี้แข่ง 3 เกมส์ boston ยิง 3 ลงรวมมากกว่า 4 ลูก)
มันก็ต้องวัดจากจังหวะ 2 แต้ม หรือการเล่น iso นี่แหละ
ซึ่ง boston มี tatum และ brown ที่ iso ดีมันเลยได้เปรียบมากนะ ตอนแรกคิดว่า boston จะโดน 3 รัวๆ กลายเป็น ยิงลงเยอะกว่า gsw อีก เสียดายนะถ้า gsw ยังมี kd นี่ สบายเลย
มีตัว iso เก่งแล้วความยาวแกช่วยเกมรับได้ และคนอื่นจะเล่นง่าย มันจะหลากหลายมาก

ในเรื่องเกมรับวงใน rob. will+horford ทำได้ดีกว่า looney+green ชัดเจนนะ ทั้ง reb และ block
reb รวม 3 เกมส์ boston เยอะกว่า 17 ครั้ง
ส่วน block รวม 3 เกมส์ boston เยอะกว่า 7 ครั้ง
ซึ่ง gsw แพ้ทุกอย่างเลย Assist รวม 3 เกมส์ก็แพ้เยอะ ไปดู stats ได้

ตอนเกมรับ curry โดน switch ไปเจาะทางแกบ่อยครับ เลยฟาว 4 ไวและเล่นยาก
โดยรวมผมว่า ยากครับ curry ในวัย 34 เลี้ยงจี้ 1-1 ถ้าไม่มี screen แกข้ามบอลผ่านคนอื่นยากแล้ว หนีไม่ค่อยออก white หรือ smart จับแกดีมาก นอกจากจะได้ screen แล้วยิง 3 ให้มันลงไปเลย
จะกลับมาแชมป์ได้ ผมมองว่ามี 2 อย่าง
1 = boston มีตัวหลักเจ็บ
2 = เกมรับต้องมา กด tatum กับ brown ให้ไม่ถึง 25 ให้ได้ และต้องมีคนอื่นก้าวขึ้นมา 25+ บ่อยๆครับ ไม่ klay ก็ wig ส่วน poole series นี้ฟอร์มไม่ดีเลย
ตอน first round กับ semi หรือชิงสายอย่างเทพ

ฝากถึงแฟน gsw ในบอร์ดนี้ ถ้าสุดท้าย gsw พลาดแชมป์จริงๆ ผมว่าไม่ต้องเสียใจครับ
มาไกลมากแล้ว ตอนเปิดฤดูกาลเป็น เต็ง 5-6 เพิ่งขึ้นมาเป็นเต็ง 1 ตอนที่ขึ้นนำ denver 3-0 นี่แหละ
คือ klay หายเจ็บมาทุกคนสงสัยหมดว่าแกจะเหมือนเดิมไหม แต่ตอนนี้แกเล่นได้ผมให้ 90%
แค่นี้ก็สุดละครับ ตราบใดที่ curry, klay, green ยังอยู่ ยังไงก็ขาประจำรอบลึกๆ ใน po แน่นอน
แล้วอีกอย่างคือ 2015-2022 คือ 8 ปี gsw ได้ชิงถึง 6 ครั้ง มันบ่งบอกว่า นี่คือยุค gsw จริงๆ

ไปแทงจากไหนครับ แทงสะพานรอบชิง x2.9 ขนาดผมแทงเซลติกเป็นแชมตั้งแต่ยังแข่งกับเนตไม่จบยังได้แค่ x3.75 เอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel