ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
มังกรหยก2 ถ้าท่านถูกส่งไปเกิดเป็น เอี๊ยก้วย
1.ทำตามเนื้อเรื่องที่ อ.กิมย้งเขียนให้ตรงเป๊ะห้ามผิด
???
2.ทำตามเนื้อเรื่องที่ อ.กิมย้งเขียน ให้ใกล้เคียงที่สุดอาจจะมีบางอย่างไม่ตรง
???
3.อิสระเสรี เนื้อเรื่องผิดเพี้ยน ฆ่าคนมากกว่า1คน ยกเว้นทหารในสนามรบ
???
4.อิสระเสรี เนื้อเรื่องผิดเพี้ยน ไม่ฆ่าคน ยกเว้นทหารในสนามรบ
???
คะแนนทั้งหมด: 87
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Sep 2008
ตอบ: 51
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 14:59
[RE: มังกรหยก2 ถ้าท่านถูกส่งไปเกิดเป็น เอี๊ยก้วย]
Hajikung พิมพ์ว่า:
darklike พิมพ์ว่า:
ไซมึ้งชวยเซาะ พิมพ์ว่า:
ถ้าแขนไม่ขาด ก็ไม่ได้พบอินทรี ก็จะไม่ได้วิชาเก้ากระบี่เดียวดายที่ร่ำลือ อยู่กับท่านอามีความสุขก็จะไม่ได้ฝ่ามือกําสลดวิญญาณสลาย

นึกสภาพเอี้ยก้วยไม่มีสองวิชานี้วรยุทธไม่น่าจะสูงถึงขั้นเคลมสาวๆในเรื่องได้แน่นอน เผลอๆไปยุ่งกับลูกสาวลุงก๊วยได้ตายด้วยฝ่ามือพิชิตมังกร แหงๆ  

ถ้าในนิยาย ที่ผมอ่าน เหมือนเอี้ยก๊วย มันหล่อโคตรๆ นิครับ ที่มีสาวติดเยอะนี้ก่อนได้ฝ่ามือกำตดอึสลาย อีกหล่อแบบใครเห็นครั้งแรกก็ชอบเลยนะ

ก่อนได้ฝ่ามือ นั่นเครมได้เกือบทั้งเรื่องแล้วนะ แล้ววรยุทธ ก็น่าจะTop 20 ของเรื่องแล้วนะผมว่า แค่ไม่มีซีนเฉยๆ

ใช่ครับมันหล่อ เก้ากระบี่เดียวดายอาจจะได้ฝึกเพราะเจออินทรีก่อนแขนขาดอีก ฝ่ามือกำสรดคงไม่ได้ฝึกแต่อาจจะมีวิชาอื่นเพราะเอี้ยก้วยมันเก่งอยู่นะ ส่วนก๊วยพู๊ตอนแรกจะได้แต่งกับเอี้ยก๊วยด้วยซ้ำ  

ถ้าสมมุติเอี้ยก้วยเลือก เคลมก๊วยพู๊ จะเป็นยังไงนะ อาจจะกลายเป็นพ่อบ้านธรรมดาๆก็เป็นได้ เมียคุมหมด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3194
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 15:37
[RE: มังกรหยก2 ถ้าท่านถูกส่งไปเกิดเป็น เอี๊ยก้วย]
ถ้าแขนไม่ขาด ก็ไม่ได้พบอินทรี ก็จะไม่ได้วิชาเก้ากระบี่เดียวดายที่ร่ำลือ อยู่กับท่านอามีความสุขก็จะไม่ได้ฝ่ามือกําสลดวิญญาณสลาย

นึกสภาพเอี้ยก้วยไม่มีสองวิชานี้วรยุทธไม่น่าจะสูงถึงขั้นเคลมสาวๆในเรื่องได้แน่นอน เผลอๆไปยุ่งกับลูกสาวลุงก๊วยได้ตายด้วยฝ่ามือพิชิตมังกร แหงๆ  

ถ้าในนิยาย ที่ผมอ่าน เหมือนเอี้ยก๊วย มันหล่อโคตรๆ นิครับ ที่มีสาวติดเยอะนี้ก่อนได้ฝ่ามือกำตดอึสลาย อีกหล่อแบบใครเห็นครั้งแรกก็ชอบเลยนะ

ก่อนได้ฝ่ามือ นั่นเครมได้เกือบทั้งเรื่องแล้วนะ แล้ววรยุทธ ก็น่าจะTop 20 ของเรื่องแล้วนะผมว่า แค่ไม่มีซีนเฉยๆ

ใช่ครับมันหล่อ เก้ากระบี่เดียวดายอาจจะได้ฝึกเพราะเจออินทรีก่อนแขนขาดอีก ฝ่ามือกำสรดคงไม่ได้ฝึกแต่อาจจะมีวิชาอื่นเพราะเอี้ยก้วยมันเก่งอยู่นะ ส่วนก๊วยพู๊ตอนแรกจะได้แต่งกับเอี้ยก๊วยด้วยซ้ำ  

เอาจริงๆต่อให้เอี้ยก๊วยไม่ได้ฝึกผมว่ามันก็ตัวท็อปแล้วนะ แต่แค่อาจจะไม่ได้ขึ้นประจำทิศแบบจบเรื่อง ถ้าจำไม่ผิดก่อนจบเรื่องถ้าตัด กระบี่เดี่ยวดาย กับ ฝ่ามือที่คิดเองนี่ เอี้ยก๊วยแทบจะเรียนวิชาดังเกือบทุกด้านแล้วนะ
คัมภีร์เก้าอิม ไม้ตีสุนัข และมันฉลาดอีกด้วยเผลอๆได้ท่าที่ดีกว่า ฝ่ามือกำสลดวิญญาณสลาย อีก แต่นั่นแหละครับ What if อาจจะใจแตกโดดวิชาตั้งแต่ สำเร็จวิชาสาวหยก(คัมภีร์สุรางคนางค์)ก็ได้ 555 เพราะหล่อมีแต่คนเข้าหา ไม่สนมันล่ะวรยุทธ์ 5555
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้นนน
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 5168
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 16:05
LordKillerS พิมพ์ว่า:

ถ้าสมมุติเอี้ยก้วยเลือก เคลมก๊วยพู๊ จะเป็นยังไงนะ อาจจะกลายเป็นพ่อบ้านธรรมดาๆก็เป็นได้ เมียคุมหมด  

คงประมาณก๊วยเจ๋ง ได้ฝึก 18 ฝ่ามือพิชิตมังกร + พลังคางคกที่ฝึกตอนเด็ก + ไม้ตีสุนัขจากอึ้งย้ง แล้วถ้าได้เจอจิงเป๊ะทงได้ฝึก 2 มือขัดแย้งอีกคงเก่งกว่าก๊วยเจ๋งเพราะก๊วยเจ๊งฝึกไม่ได้ 555 จินตนาการเยอะไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel