ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Secretary Kim is My Wife
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2778
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 17:47
[RE: เราไม่มีฮันนีมูน เพราะคนกรุงเทพฯกำลังทุกข์ร้อน]
7 days ago พิมพ์ว่า:
ทำไม งานราชการที่ผมทำ ไม่ค่อยมีใครดีใจเลยที่อาจารย์มาเปน

ผมโคตดีใจ จะได้เปลี่ยนเมืองให้ได้

อันดับแรกมาเปลี่ยนทัศนคติการทำงานให้ข้าราชการหน่วยงานผมหน่อยย (หน่วยงานของอาจารย์นี่หละ)

บ่นกันจะเปนจะตาย งานยุ่งแน่ๆ ตายๆๆๆ

ทั้งๆที่ผมทำงานเอกชนมาก่อน ตกใจมากว่างานที่ทำอยุเนี่ย เท่าหางมด เทียบกับที่อื่น

คิดละสมเพชกับพนักงานราชการบางคนจิงๆ  

หน่วยงานใหนหรอครับ ใน กทม. มันยากขนาดนั้นเลยหรอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: always red army
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 12:42
[RE: เราไม่มีฮันนีมูน เพราะคนกรุงเทพฯกำลังทุกข์ร้อน]
Skydragoon พิมพ์ว่า:
7 days ago พิมพ์ว่า:
ทำไม งานราชการที่ผมทำ ไม่ค่อยมีใครดีใจเลยที่อาจารย์มาเปน

ผมโคตดีใจ จะได้เปลี่ยนเมืองให้ได้

อันดับแรกมาเปลี่ยนทัศนคติการทำงานให้ข้าราชการหน่วยงานผมหน่อยย (หน่วยงานของอาจารย์นี่หละ)

บ่นกันจะเปนจะตาย งานยุ่งแน่ๆ ตายๆๆๆ

ทั้งๆที่ผมทำงานเอกชนมาก่อน ตกใจมากว่างานที่ทำอยุเนี่ย เท่าหางมด เทียบกับที่อื่น

คิดละสมเพชกับพนักงานราชการบางคนจิงๆ  

หน่วยงานใหนหรอครับ ใน กทม. มันยากขนาดนั้นเลยหรอ  

หน่วยงานเขตๆหนึ่งนี่หละครับ งานไม่ได้มีไรยากเยนแสนเข็ญอะไรเล้ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel