ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Aug 2008
ตอบ: 957
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 13:23
[RE: ถ้าหายสะใจแล้ว]
รอ เกาะ ทีม อื่นๆ ต่อไปเรื่อยๆ เพราะ ทีมตัวเอง หวังพึ่งอะไร ไม่ได้เลย 5555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3638
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 13:24
เดี๋ยวหลังจบ UCL เดี๋ยวก็รู้ครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: แม้เหลือโอกาสให้เรารอดตาย แค่เพียงหนึ่งในล้านก็ตาม
เข้าร่วม: 02 Jun 2010
ตอบ: 3942
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 13:34
ถ้ายังไม่เข้าใจบริบท

ไปดูทอปเม้นท์ คู่ ซิตี้ กะวิลล่าได้นะ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2153623

ตอนนั้นกระจอกกว่าผีตอนนี้ (อันดับ 8 มั๊งปีนั้นถ้าจำไม่ผิด)

ระดับบอสของเหล่าออกโรงเองเลยนะ

เพราะฉนั้น ทีใครทีมันแล้วกัน อย่าเปราะบางเลย

ปล. ผมก็มีความรู้สึกเดียวกับเด็กหงส์หลายคน ตอนปี 11/12 ปีที่ แปลงร่างเป็นหงส์ฟ้านั่นแหละ เข้าใจดี

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 14:03
edgar_kith พิมพ์ว่า:

ไปดูทอปเม้นท์ คู่ ซิตี้ กะวิลล่าได้นะ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2153623

ตอนนั้นกระจอกกว่าผีตอนนี้ (อันดับ 8 มั๊งปีนั้นถ้าจำไม่ผิด)

ระดับบอสของเหล่าออกโรงเองเลยนะ

เพราะฉนั้น ทีใครทีมันแล้วกัน อย่าเปราะบางเลย

ปล. ผมก็มีความรู้สึกเดียวกับเด็กหงส์หลายคน ตอนปี 11/12 ปีที่ แปลงร่างเป็นหงส์ฟ้านั่นแหละ เข้าใจดี

ด้วยความเคารพนะคับ ผมจะพยามพิมพ์ช้าๆ อธิบายอย่างง่ายๆ

ผมเองก็อยู่นะตอนที่คุณอ้างถึงน่ะ แต่ในมุมผมมันน่าสมเพชคับ ย้ำว่าในมุมผมนะ คนอื่นก็คนอื่น

ผมดูบอลด้วยความสนุก ไม่ได้ดูเอาไว้ล้อใคร นั่นมันคิดแบบเด็กประถม ผมเสพความสุขที่ได้ดูบอลแค่นั้น

ซึ่งตอนนั้นบอกเลยว่าผมไม่ได้ไปเกาะทีมไหนเพื่อล้ออีกทีมเลย มันเป็นปีที่แย่ๆปีนึงในการเชียร์หงส์ ผมก็เงียบๆไป

ทีนี้มาดูปัจจุบัน.. ผลงานของทีมก็ตามนั้น ผมโอเคมากแล้ว มีใครจะยกมือบอกมั้ยว่้่าหงส์ปีนี้ห่วย ยกมือได้นะ

ส่วนเรื่องที่เค้ายกขึ้นมาผมเองก็เห็นด้วย ที่ว่าถ้าทีมผมผลงานแย่ ผมไม่กล้าไปล้อทีมอื่นหรอก

ที่คุณบอกว่ามันบริบทเดียวกัน ผมมองว่ามันเหมือนมีคนเอามือไปขยำขี้ ป้ายหน้าเพื่อนคุณในปีนั้น

หลายปีต่อมาคุณรอจังหวะที่ห่วยๆเหมือนกัน เอาคืนโดยการไปขยำขี้ ไปป้ายหน้าคนอื่น แล้วบอกว่าก็เคยโดนแบบนี้

อันนี้คือมันใช่แล้วเหรอคับ อาจจะถูกต้องในมุมคุณมั้ง แต่ผมย้ำว่ามันน่าสมเพชจิงๆในความคิดผม ผมอายนะที่ทีมกากๆขนากนี้

แล้วยังมีหน้าไปล้อเค้าน่ะ... พูดจิงๆ (คุยกันด้วยเหตุผลนะ)
1
0
แฟนบอลยุค 7-0 นะจ๊ะ..
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18387
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 14:16
ชั้นจะเล่นซัพพอร์ต พิมพ์ว่า:
edgar_kith พิมพ์ว่า:

ด้วยความเคารพนะคับ ผมจะพยามพิมพ์ช้าๆ อธิบายอย่างง่ายๆ

ผมเองก็อยู่นะตอนที่คุณอ้างถึงน่ะ แต่ในมุมผมมันน่าสมเพชคับ ย้ำว่าในมุมผมนะ คนอื่นก็คนอื่น

ผมดูบอลด้วยความสนุก ไม่ได้ดูเอาไว้ล้อใคร นั่นมันคิดแบบเด็กประถม ผมเสพความสุขที่ได้ดูบอลแค่นั้น

ซึ่งตอนนั้นบอกเลยว่าผมไม่ได้ไปเกาะทีมไหนเพื่อล้ออีกทีมเลย มันเป็นปีที่แย่ๆปีนึงในการเชียร์หงส์ ผมก็เงียบๆไป

ทีนี้มาดูปัจจุบัน.. ผลงานของทีมก็ตามนั้น ผมโอเคมากแล้ว มีใครจะยกมือบอกมั้ยว่้่าหงส์ปีนี้ห่วย ยกมือได้นะ

ส่วนเรื่องที่เค้ายกขึ้นมาผมเองก็เห็นด้วย ที่ว่าถ้าทีมผมผลงานแย่ ผมไม่กล้าไปล้อทีมอื่นหรอก

ที่คุณบอกว่ามันบริบทเดียวกัน ผมมองว่ามันเหมือนมีคนเอามือไปขยำขี้ ป้ายหน้าเพื่อนคุณในปีนั้น

หลายปีต่อมาคุณรอจังหวะที่ห่วยๆเหมือนกัน เอาคืนโดยการไปขยำขี้ ไปป้ายหน้าคนอื่น แล้วบอกว่าก็เคยโดนแบบนี้

อันนี้คือมันใช่แล้วเหรอคับ อาจจะถูกต้องในมุมคุณมั้ง แต่ผมย้ำว่ามันน่าสมเพชจิงๆในความคิดผม ผมอายนะที่ทีมกากๆขนากนี้

แล้วยังมีหน้าไปล้อเค้าน่ะ... พูดจิงๆ (คุยกันด้วยเหตุผลนะ)  

เป็นเหมือนท่านหมดก็ดีสิครับ

แต่โลกเราไม่ได้เป็นเหมือนท่านหมดทุกคนน่ะครับ

ผมคิดว่าทีใครทีมันมากกว่าแฮะ

ช่วงนั้นแฟนลิเวอร์ก็ตามแมนซิตี้

ช่วงนี้ก็แฟนแมนยูตามแทน

เดียวมันก็ค่อยๆจางลงไป ขึ้นฤดูใหม่ก็ว่ากันใหม่

มันจะเป็นแบบนี้ไปตลอดแหละครับ
2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16443
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 14:21
ohruk พิมพ์ว่า:
เคสของพวกนี้นะ...บอกเลย สมน้ำหน้า WM มากๆ...ตอนนั้นเห็นเอาจริง...ลงโทษเร้ดโค้ดลบไอดีไปตั้งกี่ตัว...แล้วเป็นยังไง...พ่อพระใจดีให้โอกาสกลับมา...จนโดนพวกมันลามปามขึ้นหัว...เหมือนเอาขยะไปทิ้งแล้วนำกลับมาคิดว่าจะรีไซค์เคิลกลับมาเป็นของมีประโยชน์...แต่เปล่าเลย
...ขยะก็คือขยะ  

ไม่รู้สิท่าน ผมชอบพ่อพระใจดีนะ คือคนทำดีที่ถูกทำไม่ดี สุดท้ายสิ่งดีๆมันก็จะกลับมาหาเค้าเองนั่นแหล่ะ

ไม่ใช่ทำดีแล้วสูญเปล่า ทำไรไว้หายไปหมด ลิพูไม่ได้พรีเมียร์ปีนี้......ทำดีต่อไปสิครับ อย่ายอมแพ้

แก้ไขล่าสุดโดย Lengzst เมื่อ Mon May 23, 2022 14:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 227
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 14:50
อุส่าคุยไว้เยอะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel