ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Sep 2020
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:20
[RE: [CFC] ทูเคิล มัน ห่วย ขนาดนั้นเลยเหรอครับ]
ให้คนอื่นมาคุมเชลซี ฤดูกาลนี้ ผมว่ามีไม่กี่คนหรอกที่จะได้ดีกว่าทูเคิล

ไม่ต้องให้สาธยาย หรอกนะว่าปัญหาเชลซีมีมากขนาดไหน

ยกเรือกับหงส์ ไว้2 ทีม นั่นเค้าคุณภาพสูง

ในลีก เชลซีจบที่ 3 มีช่วงยึดจ่าฝูง พอเจอนักเตะเจ็บ + โควิด ก็ตามนั้น

super cup & club world cup ได้แชมป์ ตามเป้า

ลีกคัพ FAคัพ เข้าชิง แพ้จุดโทษ หงส์

จริงที่มีจัดตัวแปลก เปลี่ยนตัวไม่ตรงจริตบางคน แต่จะให้โดนใจเราตลอดเป็นไปไม่ได้

เราอยู่ดูหน้าจอ ไม่ได้ไปดูที่สนามซ้อมไม่ได้นั่งฟังแผน

นักเตะบางคน มันก็มีจริงๆ สิงห์สนามซ้อม หมูสนามจริง

ถ้าขนาดนี้ยังไม่พอใจ ช่วยแนะนำโค๊ชใหม่ที่เป็นไปได้ให้หน่อยนะครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 5201
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:29
[RE: [CFC] ทูเคิล มัน ห่วย ขนาดนั้นเลยเหรอครับ]
ก็มีทั้งช่วงดีและแย่ จะมีคนบ่นมั่งก็ไม่แปลก แต่ในฤดูกาลที่ปัญหาเยอะทำได้เท่านี้ผมรับได้นะ

ส่วนไอ้ที่บ่นจนมาตั้งกระทู้แยกกลัวคนไม่เห็นนั่นไม่ได้เชียร์เชลซีด้วยซ้ำ ย้ำคิดย้ำทำเหลือเกิน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: always red army
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:31
[CFC] ทูเคิล มัน ห่วย ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
นอกจากโค้ชเกป้าก้โค้ชSS นี่แหละครับ

เช่นกันกับแมนยู ไม่เข้ารอยสะที ปันหานั่นนี่

แต่ผมคิดว่าทูเคิลคือโค้ชที่โคตดีละครับ หาจากไหนได้อีก

ปล.ขออภัยแฟนเชนซีที่ล่วงเกินออกความเหนด้วยครับ ขำๆนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3974
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:32
มีคนชอบก็มีคนไม่ชอบเป็นธรรมดา
บางเรื่องน้าทูก็สมควรโดนด่าจริงๆ เกมรุกปัญหาสะสมมาเป็นปียังไม่ดีขึ้นเลย
บางเรื่องก็น่าเห็นใจ ปัญหานอกสนามมันเยอะจริงปีนี้ แต่แกก็พาทีมผ่านมรสุมชีวิตมาได้

ปีหน้าตัดเกรดของจริงแล้ว ทีมใหม่ ผู้บริหารใหม่ ขอแค่ลดช่องว่างเกือบ20แต้มกับ2ทีมปีศาจหัวตารางลงมาได้
ให้เหลือสัก10แต้มหรือเลขหลักเดียวก็พอเห็นทางที่จะสู้ได้ ไม่ใช่ปล่อยซึมทิ้งห่างแบบนี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:33
ผมมองว่าซีซั่นนี้ เป็นปีชของเชลซีเลยนะ

ช่วงต้นซีซั่น ก็ฟอร์มดีนะ แต่พอช่วงใกล้ๆกลางซีซั่น มรสุมเริ่มมาเรื่อยๆ

ปัญหาที่เกิดขึ้นจากสงคราม ทำให้ต้องมีการซื้อ-ขายสโมสร นักเตะไม่มีสมาธิ

กองหลังที่เหลือสัญญาปีเดียวก็ต่อไม่ได้ละอาจจะเริ่มเป็นปัญหา

แบ๊ค 2 ข้าง ที่ฟอร์มดีมาก ดันมาเจ็บหนัก หายไปหลายเดือน แล้วไม่มีแบ๊คมาทดแทนได้

พี่ตู้ที่ซื้อมา ช่วงแรกๆก็ฟอร์มไม่ดี แต่ต้องให้ลงเพราะซื้อมาราคาแพง ต้องให้ลงเรียกความมั่นใจ

FA Cup อกหักอีก เพราะแพ้จุดโทษ Ucl เกือบจะกลับมาได้ แต่ก็พลาด

เมนดี้ ฤดูกาลนี้ ก็มีหลุดๆไปไกลๆ และตัวรุก ก็ผีเข้า ผีออก ฟอร์มดีๆหายๆ

ผมว่าทูเคิลทำ ฤดูกาลนี้ ทำได้อันดับ 3 กับ เข้าชิง FA Cup ผมก็โอเคสุดๆแล้วนะ

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: “To be, or not to be, that is the question”
เข้าร่วม: 07 Jul 2009
ตอบ: 2519
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:35
ไร้สาระครับ

ต่อให้ไม่มีเรื่องเทคโอเวอร์สโมสร ผมว่าคุณภาพนักเตะก็ไม่เท่าแมนซิ ลิเวอร์พูล ซึ่งมันก็แสดงออกมาบนตารางอยู่แล้ว ถ้าให้พูดตรง ๆ เราเกมรุกดี แต่จบไม่ได้ กลางไร้จินตนาการและเกมรับพลาดง่าย อันดับใกล้เคียงกับสเปอร์ที่รุกดี จบดี แต่รับยุ่ยเป็นทิชชู่ มันก็คือตามเนื้อผ้าเลย แถมเรามาไกลเกินที่ผมคิดไว้ด้วยซ้ำ

แหกตาดูความเป็นจริงครับ ไม่ใช่คิดว่าคอมเม้นโฟกัสไปที่คน ๆ เดียวมันง่ายกว่าเลยเลือกทางนั้น
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: Noob Master
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3030
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:45
[CFC] ทูเคิล มัน ห่วย ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
กวาดตาดูในตลาดดิ จะเอาใครมาแทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10927
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:45
[RE][CFC] ทูเคิล มัน ห่วย ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ระหว่างทางจะแย่ยังไงสุดท้ายก็ตามเป้าแล้วหนิ นัดชิงถามจริงเหอะนักเตะเอาโอกาสทองไปทิ้งขนาดนั้นทั้ง2เกมเลย
ผมว่ามีไม่กี่คนนะส่วนมากจะมาแบบแปลกๆด้วย พวกหัวร้อนหลังจบเกมเข้าใจได้อยู่
ส่วนไอ้ไข่โตมาเกาะเกป้าด่าเชลซีอย่าไปสนใจมันเลย ดีนทีมมันมันยังไม่สนใจเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย SYNB เมื่อ Mon May 23, 2022 10:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7919
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:52
SYNB พิมพ์ว่า:
ระหว่างทางจะแย่ยังไงสุดท้ายก็ตามเป้าแล้วหนิ นัดชิงถามจริงเหอะนักเตะเอาโอกาสทองไปทิ้งขนาดนั้นทั้ง2เกมเลย
ผมว่ามีไม่กี่คนนะส่วนมากจะมาแบบแปลกๆด้วย พวกหัวร้อนหลังจบเกมเข้าใจได้อยู่
ส่วนไอ้ไข่โตมาเกาะเกป้าด่าเชลซีอย่าไปสนใจมันเลย ดีนทีมมันมันยังไม่สนใจเลย  

ดีนเกมนี้มันเจ็บหรือเปล่า ไม่มีชื่อแม้กระทั่งตัวสำรองละ ถ้าไม่เจ็บ ลุงรังก็ให้ลงอยู่ละ และอีกอย่าง แมนยูยังจำเป็นต้องเน้นนิดๆเพื่อรักษาโควต้ายูโรป้าลีก ถ้าแพ้และค้อนชนะขึ้นมา อันดับ 6 กับ อันดับ 7 ผลลัพธ์มันคนละอย่างกันเลยนะ ต้องเน้นบ้างก็ถูกแล้ว

แต่เชลซีนี่คืออะไรอะ ตัวเองไม่มีลุ้นอะไรกับเขาแล้ว ที่ 3 ก็ได้แล้ว ไม่มีลุ้นอะไรแล้ว ส่งเคเนดี้ลง ส่งซาอูลลงได้ แต่ส่งเกป้าลงไม่ได้นี่คืออะไร
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10927
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:53
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
SYNB พิมพ์ว่า:

ดีนเกมนี้มันเจ็บหรือเปล่า ไม่มีชื่อแม้กระทั่งตัวสำรองละ ถ้าไม่เจ็บ ลุงรังก็ให้ลงอยู่ละ และอีกอย่าง แมนยูยังจำเป็นต้องเน้นนิดๆเพื่อรักษาโควต้ายูโรป้าลีก ถ้าแพ้และค้อนชนะขึ้นมา อันดับ 6 กับ อันดับ 7 ผลลัพธ์มันคนละอย่างกันเลยนะ ต้องเน้นบ้างก็ถูกแล้ว

แต่เชลซีนี่คืออะไรอะ ตัวเองไม่มีลุ้นอะไรกับเขาแล้ว ที่ 3 ก็ได้แล้ว ไม่มีลุ้นอะไรแล้ว ส่งเคเนดี้ลง ส่งซาอูลลงได้ แต่ส่งเกป้าลงไม่ได้นี่คืออะไร  

0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2021
ตอบ: 162
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:55
ปิดฤดูกาล​แล้ว​ ทำใจให้สบาย​

ปีนี้ได้มาเพิ่มสองถ้วย​ และทำให้เราได้ครบทุกแชมป์​ที่สโมสร​ฟุตบอล​สามารถ​ทำได้แล้ว

ผมถือว่าเป็นปีที่ไม่แย่เลยนะ​ กับสิ่งที่ทีมเราเจอ

ยิ้มสู้สำหรับฤดูกาล​ต่อไปกันเถอะครับ​ ไม่ต้องต่อว่าหรือโทษใครแล้ว

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ᕦʕ •ᴥ•ʔᕤ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5624
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:57
ส่วนตัวผมพอใจกับทูเคิ่ลน่ะ ปัญหานอกสนามเยอะจริงๆ ครับปีนี้ แต่บางครั้งที่บ่นก็อารมณ์หลังเกมส์แหละครับ ในส่วนของขุมกำลังโดยเฉพาะสำรองที่คุณภาพยังไม่ดีพออ่ะ มีแค่ไม่กี่นัดเองมั้งที่พวกสำรองมันช่วยทีมได้ 555 / รอลุ้นการเสริมทัพซัมเมอร์นี้กันครับ คงมีการเปลี่ยนแปลงเยอะอยู่
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37175
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 10:59
ทำดีก็ชม ทำพลาดก็ตำหนิ เป็นปกติ

สุดท้ายเปลี่ยนไม่เปลี่ยนอยู่ที่ผลลัพธ์ อย่างปีนี้ก็ทำได้ตามเป้า ติดท๊อป 4 ก็ไม่มีปัญหาอะไร
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Mon May 23, 2022 11:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3423
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 11:02
ปัญหาโครตเยอะก็ยังพาทีมจบที่ 3
บอลถ้วยก็เข้ารอบชิงหมด แถมแพ้แบบแพ้ต่อเวลายิงจุดโทษด้วย
ปีนี้ใน EPL นอกจากเป็ป คล็อปก็ไม่มีใครผลงานดีกว่าแกแล้ว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 3678
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 11:10
[RE][CFC] ทูเคิล มัน ห่วย ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ผมว่าโทเคิลทำทีมดีนะ คือปีนี้เราเตะกันเยอะมาก แถมมาดวงแตกที่วิงแบ็คเราเจ็บละไม่มีตัวแทน (อันนี้ถือว่าพลาดในการประเมินความเสี่ยงล่วงหน้า แต่ถ้าซื้อมาเยอะแล้วตัวที่มีอยู่ละจะทำยังไง)

ผมว่าฤดูกาลหน้าทีมมีสิทธิ์ลุ้นแชมป์พรีเมียร์นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel