ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6328
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 06:36
[RE: คนกทม.ดูฉลาดขึ้นมามั่งยังครับ]
ลองดู ปชป เดะ เหมือนจะดีขึ้นนะ แต่ไม่สุด คือยังคิดกันไม่ได้อีกหรอ ถึงได้เลือกพรรคนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 07:12
[RE: คนกทม.ดูฉลาดขึ้นมามั่งยังครับ]
เอาตามตรง วิโรจน์ สุชัชวี และ สกธี คะแนนไม่ค่อยต่างกันนะครับ

มันวัดกันที่เบอร์ 1 ไม่ได้ละ เพราะมันต่างกันมากเกินไปในทุก ๆ ทาง ทั้งประสบการณ์ วัยวุฒิ และความเหมาะสม
แต่ที่ 2 3 และ 4 เนี่ย ที่เป็นตัวบอกว่า ก็ยังคงมีความงมงายอยู่พอสมควร

มองจากภาพแบบนี้ เอาตรง ๆ ต่อให้ชัชชาติไม่ลง
วิโรจน์ก็ไม่ได้หมายความว่าจะนอนว่า

ต่อให้หัวหน้าพรรคมาลง แบบไม่ต้องมีชัชชาติ ก็ไม่ต่างกัน

ยังต้องพัฒนาอีกเยอะครับ
ไม่รู้ว่าเลือกคราวหน้าผมจะได้เลือกอยู่หรือเปล่า
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54134
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 07:17
คนกทม.ดูฉลาดขึ้นมามั่งยังครับ
ดีขึ้นแต่ยังมัคนโง่อีกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2010
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 08:20
SuperTee พิมพ์ว่า:
เอาตามตรง วิโรจน์ สุชัชวี และ สกธี คะแนนไม่ค่อยต่างกันนะครับ

มันวัดกันที่เบอร์ 1 ไม่ได้ละ เพราะมันต่างกันมากเกินไปในทุก ๆ ทาง ทั้งประสบการณ์ วัยวุฒิ และความเหมาะสม
แต่ที่ 2 3 และ 4 เนี่ย ที่เป็นตัวบอกว่า ก็ยังคงมีความงมงายอยู่พอสมควร

มองจากภาพแบบนี้ เอาตรง ๆ ต่อให้ชัชชาติไม่ลง
วิโรจน์ก็ไม่ได้หมายความว่าจะนอนว่า

ต่อให้หัวหน้าพรรคมาลง แบบไม่ต้องมีชัชชาติ ก็ไม่ต่างกัน

ไม่รู้ว่าเลือกคราวหน้าผมจะได้เลือกอยู่หรือเปล่า  
ที่ผมตกใจคือคะแนนอัศวิน ทำไมยังเลือกกันอีก ทั้งๆที่ก็เห็นๆกันอยู่
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12688
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 08:22
[RE]คนกทม.ดูฉลาดขึ้นมามั่งยังครับ
หนองจอกบ้านแฟนผม สก.ยังเป็นพลังประชารัฐอยู่เลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 6036
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 09:06
คนโง่ยังมีอีกเยอะ หวังกับรุ่นใหม่ new voter นี่ล่ะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 09:32
pep2204 พิมพ์ว่า:
SuperTee พิมพ์ว่า:

ที่ผมตกใจคือคะแนนอัศวิน ทำไมยังเลือกกันอีก ทั้งๆที่ก็เห็นๆกันอยู่  

แก้ตัวให้ลำบากครับ
แต่สิ่งนึงที่ชัดเจนคือ คนรุ่นนี้ กลุ่มนี้ ถูกปลูกฝังให้ใช้ชีวิตด้วยความกลัว/ความเกลียดชัง และความรู้สึกที่ว่า ship หายไม่ว่า เสียหน้าไม่ได้

ซึ่งไอ้ความเกลียดชังนี่แหล่ะที่มันโคตรอันตราย
แล้วตอนนี้เด็ก ๆ รุ่นใหม่ ก็เริ่มนำวิธีนี้ออกมาใช้กันเยอะมาก

บ่อยครั้งที่ ด่าเค้าว่า บลูลี่ (ขอใช้ในความหมายรวบทุกอันเลยนะครับ)
แต่ตัวเองก็ทำเอง ด้วยความสนุกสนาน และแฝงความเกลียดชังลงไปในนั้น
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 1859
โพสเมื่อ: Mon May 23, 2022 09:49
พรรคแมลงสาบยังได้เยอะอยู่นะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel