ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: KTBFFH
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7318
โพสเมื่อ: Sun May 22, 2022 07:44
[RE: วันนี้ไปลอง Mazda cx30กับ mazda 3 มา]
เหมือนผมเลย ตอนแรกเล็ง altis กับ civic ไว้

พอไปลอง mazda เท่านั้นแหละ จัดเลย คันแรกของบ้าน

ใช้มา 7-8 เดือน ขับไปเกือบ 15,000 km ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ประทับใจมากๆ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Sun May 22, 2022 09:19
[RE]วันนี้ไปลอง Mazda cx30กับ mazda 3 มา
มาสด้า ดีกว่า ในหลายๆเรื่อง เสียอย่างเดียวเวลาปล่อยต่อ ราคาตกเยอะกว่าพวก ฮอนด้าโตโยต้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13046
โพสเมื่อ: Sun May 22, 2022 10:22
[RE: วันนี้ไปลอง Mazda cx30กับ mazda 3 มา]
beareyes พิมพ์ว่า:
เป็นผมรอ civic hev แล้วตัดสินใจอีกที เพราะ fe น้ำมันตัวนี้โครตกั๊กผมบอกตรงๆ ถ้าจะรีบเอาตอนนี้เล่นมาสด้าดีกว่าเยอะ แต่ตัว hev คุณจะได้เครื่องยนต์ใหม่ (ขับดีไหมไม่รู้ต้องลอง) พับเบาะได้ มีแอร์หลัง ค่อยสมน้ำสมเนื้อหน่อย  

Fe ehev นี่และก็กั๊กอยู่ดีคับ แอร์หลัง ผมเสียตังทำเพิ่มหมื่นกว่าบาท เบาะพับผมไม่สนหรอกผมใช้คนเดียว

ผมเห็นข้อดีมันมีแค่ประหยัดน้ำมันเอง ซันลูฟก็หายลำโพงก็หาย

อยู่ที่มุมมองคนและคับ เพราะผมวิ่งวันนึง 30 โล ทางตรงยาวๆ รถไม่ติด น้ำมันเลยไม่ใช่เกณฑ์ในการพิจารณารถของผม

0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15440
โพสเมื่อ: Sun May 22, 2022 14:18
Delkaizer พิมพ์ว่า:
proeng พิมพ์ว่า:
มาสด้า 3 ช่วงล่างสำหรับคนขับดีกว่า Civic จริง
แต่คนนั่งหลัง Civic ดีกว่าเยอะ

Civic เวลาทดสอบจริงๆนี่โครตหนึบเลยนะ ทั้งๆที่มันนิ่มกว่า เพราะช่วงล่างด้านหลังเป็นแบบอิสระ ลองไปดูคลิ๊ปทดสอบของ Max tv

ตอนผมซื้อ CX5 ทั้งๆที่กำลังจะขับรถไปจอง CRV เพราะขับสนุกนี่แหละ แต่พอไปนั่งหลังนี่แข็งมาก

มาสด้าเซ็ตรถเพื่อคนขับ ฮอนด้าเซ็ตรถมากลางๆ

ตอนนี้ถ้ามีงบล้านสอง ผมจะไปออก V-cross ชอบขับกระบะมากกว่าเก๋ง ที่ขับเก๋งเพราะลูกยังเล็ก ตอนนี้ลูกจะ 5 ขวบแล้ว ขอที่พ่อชอบบ้าง

งบ1.2m ผมเลือก wildtrack 4x4 รุ่นล่าสุด ขับแล้วชอบมาก  

Ford มันขับ 4H ที่ความเร็วสูงไม่ได้ เห็นมีข้อห้ามอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel