ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6623
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 20:40
[RE]ว่ากันไป! "เป๊ป" บอกการคว้าแชมป์ลีกยากกว่า UCL
แบงค์แว่น พิมพ์ว่า:
เด็กหงษ์กลัวไม่ได้เครดิตจาก UCL ขนาดใครพูดไรกับถ้วยนี้ไม่ได้เลยหรอ

กลับกันถ้าคล็อปป์​สัมถาษณ์บอก UCL ยากกว่าบ้าง กระแสคอมเม้นท์​คงไปอีกทาง  

ตรรกะคุณดูแปลกๆ นะครับ

มันไม่เกี่ยวเลยครับว่าใครพูด
เพราะสุดท้ายแล้วความจริงก็คือความจริง

ต่อให้คล็อปพูดว่า EPL ง่ายกว่า
ผมว่าเด็กหงส์ก็คงจะคอมเม้นประมาณว่า

ใช่หรอลูกพี่ ง่ายกว่าทำไมถึงเอาชนะแมนซิตี้ไม่ได้

อย่าเบี่ยงประเด็นเลยครับ
เพราะอันนี้มันเป๊ปเขาเริ่มก่อนนะครับ
ดูเหมือนจะธาตุไฟเข้าแทรก

ประเด็นนี้คือ เป๊ปมันอีโก้สูง
จนไม่ยอมรับว่าตัวเองไม่สามารถพาเรือคว้า UCL ได้
ก็เลยเนิฟถ้วยนี้แมร่งซะเลยว่าง่ายกว่าการคว้า EPL
ง่ายกว่าแต่ทำไมยังพาเรือคว้ามาไม่ได้ละ
มันดูย้อนแย้งมั้ยครับ

ถามตัวเองดูครับว่าจริงๆแล้วถ้วยไหนมันยากกว่ากัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย B2W เมื่อ Sat May 21, 2022 20:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 20:42
[RE: ว่ากันไป! "เป๊ป" บอกการคว้าแชมป์ลีกยากกว่า UCL]
TeslaMOD พิมพ์ว่า:
ทีมที่ได้แชมป์ลีคเยอะกว่าก็บอกว่าแชมป์ลีคยากกว่า ทีมที่ได้แชมป์UCLมากกว่าก็บอกว่า UCLยากกว่า ก็ปกติครับ  
ปัญหาคือ ไม่มีทีมไหนได้แชมป์ UCL มากกว่าแชมป์ลีคนี่ครับ
1
0
B2W
Status:
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 20:49
[RE]ว่ากันไป! "เป๊ป" บอกการคว้าแชมป์ลีกยากกว่า UCL
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
แหมทีมตัวเองตัวผู้เล่นทั้งตัวจริงและสำรองดีที่สุดในลีกส์​ จะไม่ให้ได้แชมป์ลีกส์ได้ไง​ พอต้องเตะ​ ucl​ ที่ต้องแข่งกันที่แท็คติคมากกว่า​ ก็อย่างที่เห็น​ เจอของจริงตบตลอด  

เออ ผมก็สงสัยอยู่ตลอดนะ

ว่าไอโค้ชเทพๆที่เขาอวยๆกันจัง มันเทพจริงหรอ
เทพยังไงถึงได้ไม่เคยคว้า UCL เลยตั้งแต่ออกจากบาซ่า

ทั้งๆที่ทั้งคุณภาพนักเตะและ squad dept ก็ดีกว่าชาวบ้านเขา
ในลีกนี่ข่มทีมที่เหลือมิดเลย
แต่พอไป UCL โดนเขาตบอยู่บ่อยครั้ง

ตั้งแต่อยู่บาเยิร์นแล้ว
ทุกครั้งที่เจอมาดริดโดนเขาตบทั้งไปทั้งกลับแบบยับเยินสมชื่อเลย
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 20:54
[RE: ว่ากันไป! "เป๊ป" บอกการคว้าแชมป์ลีกยากกว่า UCL]
MakaTo พิมพ์ว่า:
biw_thekop พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ ในข่าวเป๊ปก็บอกอยู่ว่าuclแกก็อยากได้นิ และแกไม่ได้บอกว่าuclง่ายนะ ไปเอามาจากไหนว่าเขาว่าuclง่าย พวกเหน็บก็ต้องใช้สติบ้างเนอะ อีกอย่าง เป๊ปแกเน้นบอลลีคเป็นเป้าหมายแรกตั้งแต่บาร์ซ่าแล้ว แล้วก็ก็พูดงี้ตั้งแต่คุมบาร์ซ่าแรกๆแล้วว่าบอลลีคสำคัญที่สุด เพราะนอกจากเก่งแล้วต้องสม่ำเสมอด้วย  

เอามาจากไหนว่าเป็ปเน้นบอลลีก ดูก็รู้ว่าอยากได้UCL ใจจะขาด คนปกป้องก็ต้องมีสติด้วยนะครับ

มาแถแบบนี้ไม่ได้อ่ะ นักเตะแทนซิทั้งทีม แฟนบอล เจ้าของสโมสร ใครบ้างไม่อยากได้UCL  
คือ…ผมตามเขาตั้งแต่ขึ้นมาคุมบาร์ซ่าครับ เขาย้ำตลอดว่าบอลลีคคือเป้าหมายหลัก ไปหาอ่านย้อนหลังก็ได้นะ แต่แกไม่เคยบอกว่าถ้วยอื่นไม่สำคัญ แค่จุดยืนแกคือบอลลีคคือเป้าหมายแรก ในcommentผมก็บอกอยู่ว่าแกอยากได้ucl ไม่มีใครบอกว่าแกไม่อยากได้นะ แค่บอกว่าแกให้ความสำคัญกับบอลลีคมากเฉยๆ  

ผมขอไม่ไปหาแล้วกัน ถ้างั้นมันก็เป็นความคิดเห็นของแกใช่ไหมครับ ทีนี้พอความคิดเห็นมันไม่ make sense สำหรับหลายๆ คน กระแสตีไปถูกแล้ว จะมาบอกสติๆ คนเริ่มก็ต้องสติด้วย ปกติเลยครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1620
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 21:49
เดี๋ยวนะ ในข่าวเป๊ปก็บอกอยู่ว่าuclแกก็อยากได้นิ และแกไม่ได้บอกว่าuclง่ายนะ ไปเอามาจากไหนว่าเขาว่าuclง่าย พวกเหน็บก็ต้องใช้สติบ้างเนอะ อีกอย่าง เป๊ปแกเน้นบอลลีคเป็นเป้าหมายแรกตั้งแต่บาร์ซ่าแล้ว แล้วก็ก็พูดงี้ตั้งแต่คุมบาร์ซ่าแรกๆแล้วว่าบอลลีคสำคัญที่สุด เพราะนอกจากเก่งแล้วต้องสม่ำเสมอด้วย  

เป๊ปก็พูดจาแบบนี้ตลอดอยู่แล้วคับ ถ้าจะแซะก็ต้องชมก่อน ถ้าชมแล้วก็ตัองแซะ ปิดหัวปิดท้าย
ดูmain idea แกดีกว่า อย่าดูท่อนสร้อย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 22:03
KING LUIS พิมพ์ว่า:
biw_thekop พิมพ์ว่า:

เอามาจากไหนว่าเป็ปเน้นบอลลีก ดูก็รู้ว่าอยากได้UCL ใจจะขาด คนปกป้องก็ต้องมีสติด้วยนะครับ

มาแถแบบนี้ไม่ได้อ่ะ นักเตะแทนซิทั้งทีม แฟนบอล เจ้าของสโมสร ใครบ้างไม่อยากได้UCL  
คือ…ผมตามเขาตั้งแต่ขึ้นมาคุมบาร์ซ่าครับ เขาย้ำตลอดว่าบอลลีคคือเป้าหมายหลัก ไปหาอ่านย้อนหลังก็ได้นะ แต่แกไม่เคยบอกว่าถ้วยอื่นไม่สำคัญ แค่จุดยืนแกคือบอลลีคคือเป้าหมายแรก ในcommentผมก็บอกอยู่ว่าแกอยากได้ucl ไม่มีใครบอกว่าแกไม่อยากได้นะ แค่บอกว่าแกให้ความสำคัญกับบอลลีคมากเฉยๆ  

ผมขอไม่ไปหาแล้วกัน ถ้างั้นมันก็เป็นความคิดเห็นของแกใช่ไหมครับ ทีนี้พอความคิดเห็นมันไม่ make sense สำหรับหลายๆ คน กระแสตีไปถูกแล้ว จะมาบอกสติๆ คนเริ่มก็ต้องสติด้วย ปกติเลยครับ  
คือผมเข้าใจคนไม่เห็นด้วยนะครับ แค่จะบอกว่าแกพูดตั้งแต่คุมบาร์ซ่าแล้วว่าบอลลีคสำคัญที่สุด และแกก็โฟกัสบอลลีคจัดๆมาตั้งนานแล้ว แล้วที่บอกว่าให้ใช้สติคือหมายถึงคนที่บอกว่าเป๊ปพูดว่าuclง่าย หรือบอกว่าแกไม่อยากได้uclครับ เอาแค่ในข่าวนี้แกก็ไม่ได้บอกว่าuclง่ายเลย แค่บอกว่าลีคยากกว่า และแกก็บอกด้วยว่าแกก็อยากได้uclมากด้วย…ส่วนคนอื่นจะว่าอันไหนยากกว่าอันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวอยู่แล้วครับคงว่ากันไม่ได้
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 22:09
Kobe24 พิมพ์ว่า:

เป๊ปก็พูดจาแบบนี้ตลอดอยู่แล้วคับ ถ้าจะแซะก็ต้องชมก่อน ถ้าชมแล้วก็ตัองแซะ ปิดหัวปิดท้าย
ดูmain idea แกดีกว่า อย่าดูท่อนสร้อย  
ส่วนตัวผมตีความจากทุกประโยคที่แกพูดนะครับ แล้วคำพูดนี้แกก็ไม่ได้พูดครั้งแรก ที่ต้องถามคือทำไมสื่อถึงจี้ถามคำถามนี้หลายครั้ง คือคาดหวังคำตอบแบบไหน เพราะถ้าคุณถามความเห็นเขา เขาก็ตอบตามที่คิด มันก็แค่นั้น ซึ่งเคสนี้แกก็ไม่ได้ไปด่าใครนี่ แกตอบตามความเห็นแกล้วนๆ แต่คนจะไม่เห็นด้วยก็ไม่ผิดครับแต่ไม่ใช่ไปกล่าวอ้างว่าแกคิดอย่างนั้นอย่างนี้นอกเหนือคำพูด โดยเฉพาะไปหาว่าแกไม่อยากได้uclหรือแกว่าuclได้ง่าย
ส่วนที่คุณกล่าวเรื่องแซะก่อนชมไรงี้หลังๆแกก็เป็นงั้นจริงล่ะครับ แต่กับข่าวนี้ผมไม่เห็นว่าเป็นงั้นนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 22:17
ถูกแบนแล้ว
B2W พิมพ์ว่า:
mctominaytor พิมพ์ว่า:
AekDekDee พิมพ์ว่า:
รอเข้ามาดูเมนท์ คนไม่อ่านเนื้อข่าว

เป๊บเองก็บอกอยากได้ UCL มาก ไม่ได้ด้อยค่า UCL เลย  

เม้นไม่ถูกใจเด็กลิ้วพูล ก็จะโดนรุมเรื้อนแยยนี้แหละ ทำใจครับ
เป็บไม่ได้พูดผิดอะไร แค่ผิดใจเด็กลิ้งวพูลแค่นั้นเอง  

ไม่เกี่ยวกับเด็กลิเวอร์พูลหรอก

แฟนทีมไหนๆถ้าไม่อวยเป๊ปดูก็รู้ว่าเป๊ปองุ่นเปรี้ยว
พยายามเนิฟ UCL ทั้งๆที่ตัวเองก็พาเรือคว้ามาไม่ได้

และในเนื้อหาข่าวมันก็ตรงกับหัวข้อข่าวนั่นแหละ

พาดหัวข่าวอาจจะแรงไปนิด
แต่ไม่ได้เกินเลยมากเกินไป

องุ่นเปรี้ยวแล้วรุมเรื้อนทำไม แค่องุ่นเปรี้ยวดิ้นกันขนาดนี้
0
0
B2W
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 22, 2022 07:41
B2W พิมพ์ว่า:
AekDekDee พิมพ์ว่า:
รอเข้ามาดูเมนท์ คนไม่อ่านเนื้อข่าว

เป๊บเองก็บอกอยากได้ UCL มาก ไม่ได้ด้อยค่า UCL เลย  

เม้นไม่ถูกใจเด็กลิ้วพูล ก็จะโดนรุมเรื้อนแยยนี้แหละ ทำใจครับ
เป็บไม่ได้พูดผิดอะไร แค่ผิดใจเด็กลิ้งวพูลแค่นั้นเอง  

ไม่เกี่ยวกับเด็กลิเวอร์พูลหรอก

แฟนทีมไหนๆถ้าไม่อวยเป๊ปดูก็รู้ว่าเป๊ปองุ่นเปรี้ยว
พยายามเนิฟ UCL ทั้งๆที่ตัวเองก็พาเรือคว้ามาไม่ได้

และในเนื้อหาข่าวมันก็ตรงกับหัวข้อข่าวนั่นแหละ

พาดหัวข่าวอาจจะแรงไปนิด
แต่ไม่ได้เกินเลยมากเกินไป

องุ่นเปรี้ยวแล้วรุมเรื้อนทำไม แค่องุ่นเปรี้ยวดิ้นกันขนาดนี้  

ที่รุมเรื้อน เขารุมเรื้อนตรงประโยคแรกมากกว่านะครับ

“รอเข้ามาดูเมนท์ คนไม่อ่านเนื้อข่าว”

ไม่รู้พี่แกจะเมนท์ทำเท่ห์ไปทำไม
ทั้งๆที่พาดหัวกับเนื้อหามันก็ตรงกัน

คนเขาหมั่นไส้ตรงนี้ตังหากครับ

แล้วเขาไม่ได้ดิ้น แต่สิ่งที่เป๊ปพูดมันดูย้อนแย้งอะ

ง่ายกว่าแต่ทำไมคว้าได้เฉพาะตอนอยู่บาซ่าล่ะ?

แก้ไขล่าสุดโดย B2W เมื่อ Sun May 22, 2022 07:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: การเมืองกับแมนยูไม่รู้อะไรเน่ากว่ากัน
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Sun May 22, 2022 10:22
KING LUIS พิมพ์ว่า:
TeslaMOD พิมพ์ว่า:
ทีมที่ได้แชมป์ลีคเยอะกว่าก็บอกว่าแชมป์ลีคยากกว่า ทีมที่ได้แชมป์UCLมากกว่าก็บอกว่า UCLยากกว่า ก็ปกติครับ  
ปัญหาคือ ไม่มีทีมไหนได้แชมป์ UCL มากกว่าแชมป์ลีคนี่ครับ  

มากกว่าคนอื่นครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel