ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9559
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 15:46
[RE: ทำไม Alex Albon ถึงไม่ดังในไทย]
pepino พิมพ์ว่า:
RateRko พิมพ์ว่า:
F1 ไม่แมสในไทยละมั้งผมว่า
ตอนอยู่ทีมใหญ่อย่างเรดบูลก็เงียบๆ นะ  

ตอนนั้นเรดบูลยังไม่ได้ดังขนาดนั้น ยังไม่ได้ร่วมงานกับฮอนด้า (ถอนตัวหลังจบฤดูกาลที่แล้วแต่ส่งมอบเทคโนโลยีให้เรดบูลไปใช้ต่อ)
และอเล็กซ์ไม่ใช่นักแข่งมือหนึ่งของทีม ยังไงก็ดังยาก เห็นว่าถูกลดไปเป็นนักแข่งสำรองจนเจ้าตัวขอย้ายไปอยู่วิลเลียมแทนแล้ว  

จะบอกว่าทีมเรดบูลไม่ดังนี้ไม่น่าใช่ครับ

เรดบูลนี้ทีมแชมป์โลกหลายสมัย ตอนเวทเทลขับเลยนะครับ

ถึงขนาดเอารถ F1มาขับโชว์ที่ถนนราชดำเนิน คนที่มาดูเต็มถนนเลย

ผมว่าที่ไม่ดังเพราะสปอนเซอร์ในไทยน้อยไป ก็มีผลนะครับ

พออัลบอนขึ้น F1 มานี้ ก็เหลือแต่เรดบูลไทยแลนด์นี้ละ ที่ยังติดตัวนักขับอยู่

ซึ่งต่างจากสมัยขับใน F2 ที่มีทั้ง เสริมสุข ทั้งPTT ที่เป็นสปอนเซอร์ให้อัลบอน

คงอาจจะเป็นเพราะขึ้นF1แล้ว เงินสนับสนุนอาจจะต้องตามไปด้วย ซึ่งบริษัทพวกนี้อาจจะไม่ไหว

เลยอาจจะทำให้เขาไม่ค่อยเห็นโฆษณาในไทยเยอะ

จริงๆอัลบอนนี้เป็นคนไทยคนแรกที่ขึ้นโพเดียมได้ นี้ก็ควรจะดังกว่านี้อ่าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Black _Hawk เมื่อ Sat May 21, 2022 15:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6916
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 20:09
ทำไม Alex Albon ถึงไม่ดังในไทย
ลองให้ pptv ถ่าย F1 ดูสิ ยังไงก็ดังครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Support,Believe,Respect = LOVE
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel