ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: [url=https://img.soccersuck.com/image/TKdQ6q][img]
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 605
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 15:51
[RE: ถ้ามินามิโนะสูง 175+]
คนไทยสรีระ ไม่ใช่แค่ความสูง แต่โครงสร้างตามกรรมพันธุ์เราเล็กครับ ต่อให้สูงเท่ากันแต่รูปร่างเราเล็กกว่า ความแข็งแรงของกล้ามเนื้อเรายังสู้ ญี่ปุ่น เกาหลี ยังไม่ได้เลย

ไม่ต้องเทียบกับยุโรป แต่เทียบกับ เอเชีย ด้วยกันเรายังเป็นรองอยู่เยอะ....

เจ เราไปไกลถึงเจลีกนี้ก็สุดๆแล้ว.....เราไม่สามารถไประดับยุโรปได้หรอกครับ

ยิ่งเราสูงใหญ่ ประสิทธิภาพ+ศักภาพ เราต่ำครับ เพราะไม่ใช่ธรรมชาติของเรา....
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2006
ตอบ: 3912
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 15:57
glassboy พิมพ์ว่า:
มันไม่ค่อยเข้าพวก เป็นเอเชีย 1 เดียว ตอนฉลองแชมป์ FA นี่ชัดเลย คือไม่มีก๊ก และแปลกแยกมากๆ
ในทีมมีแก๊งบราซิล แก๊งคนดำ แก๊งอิงลิชภักดี เอเชียมีคนเดียวโดดๆ หน้าตา สีผม ผิวพรรณ มันต่างจากคนอื่นไปหมดอะ
สภาพจิตใจมันก็ห่อเหี่ยวตามไปด้วย  

แต่เพื่อนร่วมทีมก็ให้เกียรติเค้านะ เอาถ้วยมาให้ชูไรประมาณนี้ เรียกมาให้ฉลองด้วยกันทุกครั้ง
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:07
มันไม่ค่อยเข้าพวก เป็นเอเชีย 1 เดียว ตอนฉลองแชมป์ FA นี่ชัดเลย คือไม่มีก๊ก และแปลกแยกมากๆ
ในทีมมีแก๊งบราซิล แก๊งคนดำ แก๊งอิงลิชภักดี เอเชียมีคนเดียวโดดๆ หน้าตา สีผม ผิวพรรณ มันต่างจากคนอื่นไปหมดอะ
สภาพจิตใจมันก็ห่อเหี่ยวตามไปด้วย  

ซอนก็เอเชียคนเดียว ไม่เห็นมีปัญหา ถ้าเก่งจริงคนเขาก็ยอมรับหมดแหละ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Desperado
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:22

เท่าที่ตามดูนี่แกน่าจะสนิทกับนาบี้มากที่สุด เห็นชอบเดินด้วยกัน นาบี้ก็ดูเป็นพวกตัวแถมนะ ถ้าไม่อยู่กับมาเน่ก็ไปทั่วเหมือนกัน
0
0
Tôi mong giấc mơ là thật, sự thật đâu là giấc mơ
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:23
ผมว่าแกมีของพอสมควรนะ แต่ตัวแกไม่ค่อยหนาขึ้นเท่าไหร่เลย อยากให้แกหนากว่านี้มากๆ กล้าชนกว่านี้

เซ้นบอลดีจะตาย ขาดแต่การปะทะยามที่ต้องทำได้แค่นั้นเลย ไม่งั้นจะยิงลูกสำคัญได้บ่อยแบบนี้ได้ไง

ส่วนสูงแกเฉยๆ ผมว่าแกต้องหนากว่านี้
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:28
Alex Sander พิมพ์ว่า:

แต่เพื่อนร่วมทีมก็ให้เกียรติเค้านะ เอาถ้วยมาให้ชูไรประมาณนี้ เรียกมาให้ฉลองด้วยกันทุกครั้ง

แกเขิน บอลถ้วยสองถ้วยที่ได้มาแกก็ยิงช่วยทีม แต่พอนัดชิงแกหายไง ไม่กล้ามาออกหน้า แต่เพื่อนร่วมทีมก็ช่วยแล้วแหละ
ผมว่าตอนนี้จิตใจแกหม่นหมองไปหน่อย อุส่าได้ลงตัวจริงในลีกในรอบชาติกว่าๆ ก็ดันยิงทีมเก่า ก็ไม่ดีใจอีก ไม่ได้ปลดปล่อยสักที
นัดชิง ucl ก็น่าจะไม่ได้สัมผัสแล้วละ ต้องใจแข็งรอปีหน้าอย่างเดียว ไม่อยากให้ย้ายเลย
0
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20344
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:32
ผมว่าก็เกี่ยวนะ แต่ก็ไม่ได้ขนาดนั้นว่าถ้าไม่สูงละจะหมดสิทธิ์เกิดเลย เอาแบบ เจ นี่จะชัดกว่า ถ้าสูงกว่านี้ 15 เซ็น ผมว่าอาจจะได้ลุยยุโรปแล้วช่วงรุ่งๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9798
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:32
ตี๋ พิมพ์ว่า:

ซอนก็เอเชียคนเดียว ไม่เห็นมีปัญหา ถ้าเก่งจริงคนเขาก็ยอมรับหมดแหละ  

ซอนมันเปิดการสนทนากับคนอื่นก่อนด้วยครับ คล้ายๆเจ คือไม่รอคนมาคุยด้วย ปรี่ไปคุยไปตีซี้เขาหมด เหมือนไม่มีปัญหาทั้งภาษา และความมั่นใจ และความกล้าที่จะไปคุยกับคนอื่น นักเตะฝรั่งบางคนยังขี้อายกว่าซอนเลยครับ เวลาดูตามคลิปวีดีโอต่างๆ
0
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 3797
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:42
ถ้ามินามิโนะสูง 175+
งั้นจัด ไดจิคามาดะมาเลย เอาโทมิยาสุมาด้วย รับรองทาคิเพื่อนเพียบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9042
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:45
ผมว่าไม่เกี่ยวกะส่วนสูงละ มิโนะไม่ได้เตี้ยนะ แต่บางไปมากๆ

บางไม่พอ เหลี่ยมการเล่นก็ไม่ค่อยได้เปรียบเลย

ไม่เหมือนโชต้า ที่ถึงจะตัวเล็ก แต่เหลี่ยมการเล่นหลังพักบอลได้เปรียบตลอด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23322
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:53
ดูผ่านๆก็คิดว่าสูงนะ มิโนะ ดูหุ่นปกติแต่เจย์ดูตัวเตี้ยไปหน่อย สูงอีกหน่อยจะดี
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2006
ตอบ: 3912
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 17:06
Alex Sander พิมพ์ว่า:

แกเขิน บอลถ้วยสองถ้วยที่ได้มาแกก็ยิงช่วยทีม แต่พอนัดชิงแกหายไง ไม่กล้ามาออกหน้า แต่เพื่อนร่วมทีมก็ช่วยแล้วแหละ
ผมว่าตอนนี้จิตใจแกหม่นหมองไปหน่อย อุส่าได้ลงตัวจริงในลีกในรอบชาติกว่าๆ ก็ดันยิงทีมเก่า ก็ไม่ดีใจอีก ไม่ได้ปลดปล่อยสักที
นัดชิง ucl ก็น่าจะไม่ได้สัมผัสแล้วละ ต้องใจแข็งรอปีหน้าอย่างเดียว ไม่อยากให้ย้ายเลย  

ผมว่าแกรู้สถานะตัวเองว่าเป็นแค่ Backup แกจะได้โอกาสเล่นบอลถ้วยช่วงรอบแรกๆ ต้นฤดูกาล
ปีหน้าถ้ายังอยู่คล๊อปก็น่าจะให้เล่นเหมือนเดิม แต่ถ้าเข้ารอบลึกๆ มันก็ต้องเป็นหน้าที่พวกตัวจริงแล้ว
เพราะเริ่มเจอทีมแข็งๆ แล้วครับ
ส่วนตัวผมมองว่า JK จะให้ลงเล่นบอลถ้วยรอบแรกๆ เหมือนเดิมแหละครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 17 Nov 2013
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 17:16
พวกเมสซี่ กุน เตี้ยกว่า แต่สรีระ อารมณ์เตี้ยป้อม ศูนย์ถ่วงต่ำ หนากว่า เลยเป็นข้อดี
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28012
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 18:00
สูงไปยัน 180+ ก็ไม่เกี่ยว ถ้าฝีเท้ายังแค่นี้อ่ะนะ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6479
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 18:16
ถ้ามินามิโนะสูง 175+
Shaqiri 169 เอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel