ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25204
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 10:06
[RE: นัดชิงซีเกมส์ ถ้าแพ้เจ้าภาพเวียดนาม รับกันได้ไหม ?]
Miss_im_sim พิมพ์ว่า:
ขอนอกเรื่องหน่อย ไม่อยากตั้งมู้แยก 55555

เป็นซีเกมส์ที่แบบ ไม่รู้สิ ผมผิดหวังกับการจัดการแข่งของเวียดนามมากๆเลย
คือตั้งความหวังไว้สูงเพราะเป็นประเทศชั้นนำในย่านนี้ที่น่าจะทำได้ดีและเป็นตัวอย่างให้การจัดแข่งในปีต่อๆไป
แต่เหมือนผมจะคิดผิด

ดูจากการจัดการแข่งขัน การจัดการจราจร การดูแลสนามแข่ง การจัดการกองเชียร์ อะไรต่อมิอะไรคือมันมั่วมาก
สำคัญคือการถ่ายทอดสด มุมกล้อง เทคโนโลยี กราฟฟิคต่างๆคือโบราณมากๆ  

สื่อเวียดนามและสื่อไทยสร้างภาพให้เวียดนามเป็นประเทศที่ดีมากครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3717
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 10:10
[RE: นัดชิงซีเกมส์ ถ้าแพ้เจ้าภาพเวียดนาม รับกันได้ไหม ?]
ขอนอกเรื่องหน่อย ไม่อยากตั้งมู้แยก 55555

เป็นซีเกมส์ที่แบบ ไม่รู้สิ ผมผิดหวังกับการจัดการแข่งของเวียดนามมากๆเลย
คือตั้งความหวังไว้สูงเพราะเป็นประเทศชั้นนำในย่านนี้ที่น่าจะทำได้ดีและเป็นตัวอย่างให้การจัดแข่งในปีต่อๆไป

ดูจากการจัดการแข่งขัน การจัดการจราจร การดูแลสนามแข่ง การจัดการกองเชียร์ อะไรต่อมิอะไรคือมันมั่วมาก
สำคัญคือการถ่ายทอดสด มุมกล้อง เทคโนโลยี กราฟฟิคต่างๆคือโบราณมากๆ  

จริงสุดๆ ตอนจัดที่พม่ายังรู้สึกว่าจัดดีกว่านี้อีก ที่เวียดนามครั้งนี้รู้สึกว่าแย่ที่สุดแล้วสำหรับซีเกมส์
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: better place is right here with me
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9256
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 10:13
แพ้ผมเฉยๆนะ กลัวนักบอลเจ็บแล้วไปทัวร์ที่เหลือไม่ได้มากกว่า
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2813
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 10:14
รับได้ผมชินชากับความเจ็บปวดแล้วครับ ตั้งแต่แมนฯยูยุคตกต่ำ ขอแค่ให้ห่างโลกโชเชี่ยวซัก 1 เดือน 55555555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: YaGunnersYa
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3513
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 10:27
ผมอยากให้ทิ้งตั้งเเต่รอบเเรกละครับ กลัวนักเตะบาดเจ็บหนัก แต่ถ้ามาถึงนาดนี้เเล้ว มาโน่คงมองถึงทองเเล้วแหละ เเถมดูทรงบอลเวียดนามเเล้ว เราชนะสบายๆอยู่เเล้ว ยกเว้นจะเสียจุดโทษเเล้วงงๆ แต่ถ้าเเพ้ก็ไม่เสียใจเเละไม่เสียดาย ถือว่าเป็นสนามที่ให้เด็กได้ซ้อมไปเเล้วกัน
แก้ไขล่าสุดโดย KarGunNer เมื่อ Fri May 20, 2022 10:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 4483
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 11:29
สำหรับผม นักเตะไม่เจ็บหนัก ไม่ตกรอบแรก ถือว่าสอบผ่านแล้วว

นี่ถึงขนาดได้เข้าชิงกับเจ้าภาพในสนาม My Dinh ไม่อยากกดดันอะไรทีมชุดนี้อีกแล้วหละครับ

พวกเอ็งสุดยอดแล้ว ยิ่งกว่าได้เหรียญทองคือการได้เห็นความทุ่มเท การบริหารจัดการต่อสถานการณ์ที่ลำบาก

การวางแทคติกสู้สำหรับทีมที่ไม่ได้เล่นด้วยกันบ่อยๆ ได้เห็นนักเตะสายเลือดใหม่หลายๆคน แค่นี้ก็ดีใจแล้ววว

เหมือนชุด U19 ที่ได้รองแชมป์อาเซียนอะ ไม่มีอะไรให้เสียใจเลย มีแต่บทเรียนที่ได้มาเพื่อการปรับปรุงเท่านั้น

ส่วนแฟนบอลขาจรจะไม่เข้าใจบ้างก็ให้ทำใจ ชาติไหน สโมสรไหน ก็มีแฟนขาจรเกรียนคีย์บอร์ดที่ดูบอลผิวๆเป็นปกติ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3219
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 11:44
ผมว่า ถ้าแพ้ ก็ไม่แพ้แบบไม่มีทรง ลูกเดียวจากลูกเซตเพลย์ ไม่ใช่ตั้งเกมส์ขึ้นมาแล้วยิงได้
แบบนี้ ก็เฉยๆ

ถ้ารับไม่ได้ ก็คือตกรอบแรก ซึ่งเราผ่านเข้าได้มาถึงชิงเรียบร้อยละ

นัดชิงออกมาหน้าไหน ก็โอเคหมด รู้อย่างเดียวถ้ามันนำ ได้เรียกแปลสนุกแน่ 555
เราเอาคืนมันบ้างไหม
0
0
Hello World!!!
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 22385
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 12:29
นัดชิงซีเกมส์ ถ้าแพ้เจ้าภาพเวียดนาม รับกันได้ไหม ?
gyul พิมพ์ว่า:
แพ้ผมเฉยๆนะ กลัวนักบอลเจ็บแล้วไปทัวร์ที่เหลือไม่ได้มากกว่า  

กลัวเด็กเจ็บเหมือนกัน
เจ็บมาไม่คุ้มเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Do you believe in destiny?
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1900
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 13:56

ชอบซีเกมส์ปี 2015 ที่สิงคโปร์จัดมากครับ มันดูทันสมัย เป็นสากลในทุกมิติเลย ขนาดว่าผ่านมาหลายปีแล้วนะ ย้อนกลับไปดูพวกพิธีเปิด-ปิด การถ่ายทอด การจัดการแข่งขัน ทำให้ซีเกมส์ดูอินเตอร์ มีมาตรฐานแบบไม่อายใคร ถ้าวัดกันให้ไทยทำ ณ ตอนนี้ ผมว่าก็ทำได้ไม่เท่า ต้องมีอะไรโบราณ ๆ โผล่มาแน่
แก้ไขล่าสุดโดย โจเซฟ เมื่อ Fri May 20, 2022 13:58, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

~ Blue is the colour, football is the game ~ 'Cause Chelsea, Chelsea is our name
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9254
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 15:32
โจเซฟ พิมพ์ว่า:

ชอบซีเกมส์ปี 2015 ที่สิงคโปร์จัดมากครับ มันดูทันสมัย เป็นสากลในทุกมิติเลย ขนาดว่าผ่านมาหลายปีแล้วนะ ย้อนกลับไปดูพวกพิธีเปิด-ปิด การถ่ายทอด การจัดการแข่งขัน ทำให้ซีเกมส์ดูอินเตอร์ มีมาตรฐานแบบไม่อายใคร ถ้าวัดกันให้ไทยทำ ณ ตอนนี้ ผมว่าก็ทำได้ไม่เท่า ต้องมีอะไรโบราณ ๆ โผล่มาแน่  

เห็นด้วยเลยครับ ภาพจำตอนซีเกมส์ที่สิงคโปร์คือดีงามมาก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31853
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 16:59
ผมว่านับได้ ชิลๆมาก
แต่ตอนเอเอฟเอฟเราก็แทบไม่ได้เตรียมทีมเลย ไปเตรียมจริงตอนแข่งไปแล้ว แต่ล้มทีมปาร์ครวมมาสี่ปีได้
รายการนี้เหมือนกันถ้าได้แชมป์แปลว่าคุณภาพลีคเราไปไกลแล้ว สามารถรวมทีมน้อยแต่นักบอลทำตามแผนได้ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 372
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 22:33
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าถ้าชนะแฟนบอลเวียดนามจะทำอะไรมากกว่า ดูน่ากลัวเหลือเกิน  

ใช่ครับห่วงตรงนี้ แฟนเหงียนเสียเด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel