ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 22:08
[RE]ก้าวข้ามอาเซียน
Hull City พิมพ์ว่า:
Celberos พิมพ์ว่า:
G6PDMAN พิมพ์ว่า:
Celberos พิมพ์ว่า:
G6PDMAN พิมพ์ว่า:
EverToNos พิมพ์ว่า:
แต่เงินสนับสนุนมาจากรัฐ ไม่ใช่แฟนบอลครับ  

เงินสนับสนุนจากรัฐมาจากภาษีแฟนบอลประชาชน แล้วทำไมประชาชนจะวิพากษ์ไม่ได้ครับ  

อาจจะหมายความว่า ถ้าเป็นรัฐบาล -> ไม่มีผลงาน -> เบิกงบไม่ได้เยอะ แบบนี้รึเปล่าหว่าครับ ผมช่วยเต็มที่ล่ะ  

มันก็เป็นหน้าที่ของประชาชนนี่แหละครับที่ต้องเรียกร้องว่ารัฐมันผิด ซึ่งกระแสมันก็มีตอนตั้งมาโน่เพื่อเอาผลงาน

ผมเข้าใจที่คนนั้นสื่อ แต่ไม่เข้าใจว่าเงินรัฐแล้วไง แฟนบอลก็มีส่วนจ่ายเงินทางอ้อมจากภาษี ถึงเงินรัฐบางส่วนมาจากสปอนเซอ แต่เจ้าหน้าที่ในหน่วยงานที่ทำงานก็ยังได้เงินเดือนเป็นภาษีประชาชน และถ้ามันทำงานกันแบบนี้ ประชาชนก็ต้องพูดถึงได้  

ก็พูดได้ แต่ระเบียบมันเป็นแบบนั้นมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ถ้าปฏิรูปงานภาครัฐไม่ได้ ผมก็ว่าเหนื่อยที่จะให้ทิ้งซีเกมส์นะ

ซึ่งผมก็เห็นด้วยแหละว่ามันต้องพูดถึงต้องบ่น  

คหสต ถ้าเป็นงบจากรัฐ ผมว่ารัฐมองว่าสมาคมติดหนี้บุญคุณเค้า ประชาชนก็มีหน้าที่แค่ดูๆกีฬาที่รัฐอุดหนุนงบมาก็แค่นั้น

ระบบราชการแบบไทยๆคือสิ่งที่ฉุดรั้งพัฒนาการฟุตบอลบ้านเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19014
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 09:15
[RE: ก้าวข้ามอาเซียน]
ถ้าสนับสนุนบอลีคกันเยอะๆ สมาคมก็หงอยละ
แต่ถ้ายังไม่ได้มีจำนวนคนสนับสนุนลีคขนาดนั้น
ก็คงไปไหนไม่ได้หรอก อาเซียนรวยมใจกันต่อไป

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel