ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10898
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 15:33
[RE: สมเพศตัวเองจริงๆ Elden Ring]
GunnerSwarthz พิมพ์ว่า:
loppy123 พิมพ์ว่า:
GunnerSwarthz พิมพ์ว่า:
ผมอยากเล่นเกมแนวนี้ แต่ยังไม่ได้เล่นเลย กลัวเครียด และเซ็งตัวเองเหมือนกันครับ

ยากสุดที่เคยเล่นก็แค่ MHW แผล่บให้กำลังใจ จขกท ฮะ  

ผมว่ามอนฮันต์ยากกว่าอีก เอลเดนยากโคตรๆเฉพาะช่วงเเรกๆเพราะยังไม่รู้วิธีเล่น พอเล่นเป็นก็ชิลเลย ตายวนเวียนเป็นเรื่องปกติเดี๋ยวก็ผ่านไปได้ มีฟาร์มมีตัวช่วยเล่นโคตรเยอะ
เเต่มอนฮันต์นี่หลังๆนี่นรกดีๆนี่เองเลย เนื้อเรื่องหลักเหมือนกลายเป็นโหมดฝึกเล่นซะงั้น
รอมันลดราคาลงเยอะๆก่อนก็ได้ เอลเดน ริง สนุกมากกกก จากใจคนที่พึ่งเคยเล่น ที่ปกติเล่นพวกเกมส์ง่ายๆ  

มอนฮันผมก็ตายรัวๆครับท่าน ช่วงแรงค์หลังๆ ที่มันคลั่งๆ สีส้ม สีม่วง อะไรพวกนั้น  
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
- DCU -

นักเตะอบต.
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 17:09
[RE: สมเพศตัวเองจริงๆ Elden Ring]
รัญจวน ชวนฝัน พิมพ์ว่า:
ขอระบายหน่อยครับ รู้สึกอยากเล่นต่อ แต่ก็ไม่อยากฝืนละ เพราะเล่นไม่ไหว สมัยก่อนจบ Demon Soul, Dark Soul ได้สบาย ตอนนี้อายุเยอะ พอมากะจังหวะสู้กับบอสแทบไม่ได้ เห้อออ ขนาดไอหมายักษ์ในประสาท Stormveil ผมยังโดนมันแทะหัว

ตอนนี้เลเวล 45 ฆ่าพวก Tree Sentinel, Margit, Godrick, บอส Castle Morne กับบอสแถวดอกไม้ยักษ์

แต่ที่ฆ่าพวกบอสได้เพราะใช้ summon หมาซอมบี้ล้วนๆ ไม่งั้นผมไม่มีทางผ่าน เห้อ สมเพศตัวเอง สงสัยต้องไปเล่นเกมแบบ casual แทนละ เพราะถ้าเจอต่อไปคงยากกว่านี้ ขอบคุณพื้นที่ให้ระบายครับ ผมขอชื่นชมเพื่อนๆผู้พิชิต Elden Ring ครับ  

ฟามไปเรื่อยเดี๋ยวก็ผ่านครับเกมนี้ ไปหาเควสนั่นนี่ทำระหว่างทาง ลงถ้ำ กลับมาก็บวกไปหลายเวลแล้ว
1
0
Always United ..
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2022
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 17:22
มันฟาร์มได้นิ

ฟาร์มเท่านั้นที่ครองโลก
2
0
นักเตะอบจ.
Status: ยึกยักเพราะรักฟ้อนด์
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1948
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 18:00
น่าจะคล้ายๆผม ผมก็เป็นแฟนเกมแนวนี้แรกๆก็ค่อนข้างมั่นใจในตัวเองระดับนึงเพราะจบมาหลายเกมแล้ว แต่พอถึงมากิตเท่านั้นแหละคำพูดอาจารย์แดงลอยมาเลย กรูน่ะแก่แล้ว 5555 คือหลบอะไรแทบไม่ได้เลย เล่นไปซักพักเลยเริ่มรู้แล้วว่าเราไม่เหมือนเดิมเลยตัดสินใจซัมม่อนเพื่อนมาช่วย หลังจากนั้นถ้าหน้าห้องบอสมีเพื่อนให้เรียกผมก็เรียกตลอดละ คิดว่าเล่นไปเรื่อยๆชิวๆใช้ตัวช่วยแบบไม่เครียดดีกว่า จะไปตะบี้ตะบันฮาร์ดคอร์แบบสมัยก่อนไม่น่าไหวแล้ว
1
0

ฝากติดตามเพจไลฟ์เกมง่อยๆของผมด้วยนะครับ
https://www.facebook.com/Indy-Gamer-111855920425853/
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Sat May 21, 2022 09:12
ผมก็สู้ไม่ไหวนะแรกๆ แต่ผมฟาม ฟามทั้งชีวิต สุดท้ายก้มาตายตอน ng+4 อยู่ดี บล๊อคไม่เป็น กลิ้งเป็นอย่างเดียว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel