ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 04:35
[RE: กลัวพลุ!'พาเลซ' วางแผนบินด่วนหวดทอฟฟี่]
มีป๋าแลมพ์คุมก็เชียร์ไม่สุดเลยอะ ทีมที่มีเรื่องแบบนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักบอลถ้วย ง.
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 10:23
กลัวพลุ!'พาเลซ' วางแผนบินด่วนหวดทอฟฟี่
Chokkz พิมพ์ว่า:
เรื่องของแฟนบอลบางกลุ่มเด้อ ใจเย็๋น  

เวลาเราบอกว่า เอฟเวอโตเนี่ยน วัฒนธรรมการเขียร์แย่ ก็แค่บางกลุ่ม ใช่แล้วใช่เลย

แต่สำนวนไทยเค้าว่า ปลาตัวเดียวเน่าคับข้อง

ดังนั้นอย่าแปลกใจที่จะโดนเหมารวม ทีมอื่นก็โดนกันถ้วนหน้าแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: EVERTON #COYB
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 11:09
[RE: กลัวพลุ!'พาเลซ' วางแผนบินด่วนหวดทอฟฟี่]
KloppPK พิมพ์ว่า:
มันป่วนแน่ๆ มันเอาทุกทางแหละ

ยอมใจแฟนบอลทีมนี้จริงๆ นักเตะในสนาม ก็เล่นหยาบเหลือเกิน เชียร์กันเข้าไปได้งไงวะเนี่ย

ถ้าเป็นผม ผมโคตรรู้สึกแย่เลย รู้นะว่าสถานการณ์ ทีมเป็นยังไง แต่แบบเฮ้ย เราพูดได้ไม่เต็มปากอะบอกเลย  

ในฐานะที่เชียร์เอฟเวอร์ตันมาเกือบ40ปีตั้งแต่วัยรุ่นจนแก่หง่อมก็ไม่ได้ชื่นชมการกระทำของกองเชียร์บางกลุ่มที่ไปคุกคามสร้างความรำคาญให้กับนักเตะทีมเยือนหรอกครับ แต่การโจมตีด้วยข้อความแบบเหมารวมแบบนี้ผมก็รู้สึกไม่โอเคเช่นกัน แล้วก่อนหน้านี้ก็มีกองเชียร์บางทีมทำไว้ให้เป็นตัวอย่างนะครับ ตามนี้ ซึ่งก็ไม่น่าชื่นชมเช่นกันใช่มั้ยครับ https://www.siamsport.co.th/football/champions-league/view/129709 ตามนี้ครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย golftoffy7777 เมื่อ Thu May 19, 2022 11:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel