ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9014
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 19:47
[RE: ใกล้หมดยุคทองของ gsw หรือยัง]
หมดยุคทอง กลายเป็น Silver state warriors
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1154
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 21:46
[RE: ใกล้หมดยุคทองของ gsw หรือยัง]
ถ้าตามแผนเดิมที่โค้ชสตีฟ เคอร์และเดมอน กรีน เคยให้สัมภาษณ์ไว้
แกคิดว่า ทีมกลับมาได้เร็วกว่าที่คิดนะครับ จริงๆ คือคิดว่าปีหน้าทีมถึงจะอยู่ในจุดนี้

ฉะนั้น ผมคิดว่า Klay ถ้าไม่พลาดเจ็บแกก็ได้อีกหลายปีนะ

ส่วนกรีน ก็เก๋าเกมส์ขึ้นเรื่อยๆ สกิลเกมส์รับและการทำเกมส์ดีขึ้นมาตลอดทุกปี(แม้แต่ปีที่แล้วกับปีนี้ยังเห็นความต่าง)

เคอรี่ดูแล้ว ดูแลตัวเองดี และแกก็มีแรงกระตุ้นที่จะยิง 3แต้มนำห่างไปเรื่อยๆ

ผมว่า 3 คนนี้ ยังได้อีกหลายปีนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2544
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 23:43
Frankky พิมพ์ว่า:
Spoil
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
ต้องดูว่า Wiseman Poole Kuminga Moody จะสานต่อได้เลยไหม ซึ่งในความเปนจริง มันคงยากมากๆ เพราะเรื่องเงินๆทองๆนี่แหละ เริ่มจาก

ปี 23-24 Wiggins กับ Poole หมดสัญญาปีเดียวกัน
ปี 24-25 นี่หนักเลย Klay Green Wiseman หมดสัญญา ถ้า Wiseman ดันเทพขึ้นมา ตอนนั้นสภาพของ Klay กับ Green ในวัย 35 จะเป็นยังไง ถ้ายังดันเล่นได้ดีในระดับตัวหลัก งานงอกแน่ๆ
ปี 25-26 2รุกกี้ปีนี้อย่าง Kuminga Moody จะหมดสัญญารุกกี้

เอาแค่นี้ก็ปวดหัวแทน FO ของเด้นแล้ว นี่ยังไม่รวมเรื่องพวกตัวอื่นๆในทีมอีกนะครับ เขาถึงว่ากันว่า GSW เลือกสร้างทีมได้แปลกมาก เพราะสตาร์หลัก3คน เข้าสู่จุดพีคที่ต้องอยู่ในโหมดไล่ล่าแชมป์ทุกปี ดันเลือกดราฟมากกว่าเทรดเอาตัวดีๆในลีคมาเสริม มันเลยกลายเปนสภาพ สตาร์3คน 2 ยุค คือ Curry+Klay+Green และ Wiseman+Kuminga+Moody โดนมีน้อน Poole มาเชื่อม แต่ด้วยทีมแบบนี้เข้าชิงแชมป์สายได้เฉยย

ส่วนตัวผมที่เริ่มเชียร์ทีมตอนยุคเคอร์รี่ก่อนเข้าช่วง Dynasty ผมว่าจุดเปลี่ยนหลักคือจบฤดูกาลนี้คับ การปรับทัพเสริมทีมช่วงปิดฤดูกาลนี้ จะเป็นตัวชี้วัดว่าทีมจะครองลีคได้อีกนาน หรือจะต้องระเบิดทีมเอาดราฟเบอร์ต้นๆมาสร้างทีมใหม่ในเร็ววัน

ส่วนตัวชอบแบบนี้นะ ลุ้นกับเด็กๆที่ดราฟท์มาเองดีกว่า เพราะ dynasty นี้มันก็เริ่มจากเด็กดราฟท์ทั้งนั้น ดีกว่าไปมัดรวมเทรดแลกสตาร์มา

ส่วน wiseman ไม่แน่ สัญญาแกอาจจะได้ผลแบบเคอร์รี่ก็ได้ คือช่วงรุกกี้เจ็บบ่อย แล้วต่อสัญญาไม่แพง แต่หวังอย่างแรกเลยคือเรื่องอาการบาดเจ็บแกนี่แหละ potential มีอยู่ละ

ส่วน Green กับ Klay ผมว่าพอหมดสัญญาฉบับนี้ไม่น่าได้ max อีกฉบับละแหละ  

ผมก็ชอบแบบดราฟเองครับ เชียร์สนุกดี แต่ถ้ามันไม่ปัง ก็จมยาวเลยนะ 555
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2849
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 00:34
ไม่นับฤดูกาลนี้ เคอรี่ผมมองว่าได้เต็มที่อีก 2 ฤดูกาล เคอรี่เคลย์น่าจะ drop ลงไป สัญญาน่านะเผลอ ๆ เป็น MLE
รอลุ้น พูล คูมิงก้า มูดี้ ว่าจะพุ่งพรวดขึ้นมาได้ไหม ถ้าได้ก็เริ่มสร้าง gen ต่อไปเลย

ส่วนไวส์แมนกับวิ๊กกิ้น ผมว่าอาจจะโดนเทรดเอา C อย่างโกแบร์มา

ส่วนโค๊ชผมมองว่าเคอร์จบรุ่นเคอรี่อาจจะลาพักก่อนได้ครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2021
ตอบ: 877
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 09:12
ถูกแบนแล้ว
ใกล้หมดยุคทองของ gsw หรือยัง
ขำคนที่บอกเคอรี่ช้า มะกี้พึ่งไดร์ฟฟาสเบรคใส่ดินวิดี้ กับเบินสัน ไปวางสวยๆอยู่เลย 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel