ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2496
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 15:23
[RE: Data Analytic กราฟจุดแข็งจุดอ่อนของแต่ละทีมในพรีเมียร์ลีก]
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Vapaus พิมพ์ว่า:
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Vapaus พิมพ์ว่า:
คุณโจ้ครับ ผมอยากดูข้อมูลวิเคราะห์แบบนี้ ผมต้องเข้าไปดูที่ไหนครับ ขอบคุณครับ  

the athletic ครับ ผมสมัครของเค้าไว้เลยสามารถเข้าไปอ่านได้ครับ แต่ในบทความเค้าอาจจะวิเคราะห์ต่างจากที่ผมเขียนไว้บ้างเพราะผมโฟกัสเฉพาะ top6 และ วิเคราะห์เองจากการอ่านกราฟในมุมมองผมเองเป็นภาษาไทยตามที่เขียนไว้ครับไม่ใช่บทความแปล  

คุ้มต่อการสมัครไหมครับคุณโจ้ ผมชอบอ่านข้อมูลวิเคราะห์แบบนี้ แต่ก่อนเคยมีapp opta ให้ดูสเตตัสต่างๆเดี๋ยวนี้หายไปแล้วครับ ขอบคุณครับ  

มันก็มีมาเรื่อยๆอะครับ แล้วแต่ว่าข้อมูลแบบไหนเราชอบไม่ชอบ ผมก็อ่านแค่บ้างอันที่เข้ากับสไตล แต่เรื่องนู่นนี่ gossip ไร้สาระก็เยอะ อันนั้นผมก็ไม่อ่านข้ามๆไป  

ขอบคุณมากครับผม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11818
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 17:29
Data Analytic กราฟจุดแข็งจุดอ่อนของแต่ละทีมในพรีเมียร์ลีก
ชัดเจนแจ่มแจ้ง ว่าเป๊ปคือคนที่สร้างระบบการเล่นได้เกือบสมบูรณ์แบบที่สุดเลย

และสามทีมแรก คือทีมที่ระบบการเล่นเหนือกว่าทีมอื่นแบบค่อนข้างเยอะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39185
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 17:50
[RE: Data Analytic กราฟจุดแข็งจุดอ่อนของแต่ละทีมในพรีเมียร์ลีก]
ทำออกมาได้ดีแฮะ ดูแล้วเข้าใจเลยว่าทีมไหนต้องแก้ตรงไหน ตรงไหนที่เทพ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11873
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 18:02
ของเชลซีโคตรชัดเจน
ขึ้นบอลอยู่ดีๆแล้วจ่ายเสียงงๆ ตลอด
ส่วนหลอดเหลืองนี่สุดๆ ตามกราฟเลย
อย่างอื่นโอเคแล้วล่ะ ปีหน้าต้องแก้ด่วนๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status: เง่น
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3687
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 19:46
เชลซีตรง Dribbling
0
0
Blue is the colour

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20488
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 20:11
อ่อนต่อโลก พิมพ์ว่า:

ของเรือน่าได้ set piece มากกว่านี้นะ เพราะเป็นทีมที่ทำประตูจากเซตพีซมากสุดในลีค (แต่ถ้านับจากโอกาส เทียบประตู ก็อาจจะน้อยไปหน่อย)

ส่วนเรื่องเปลี่ยนรับเป็นรุก น้อยก็ไม่แปลก เพราะมีตัวดึงจังหวะเกมหลายตัว เกมเลยช้า (ส่วนใหญ่มีแต่เดอบรอย ที่พยายามเปลี่ยนรับเป็นรุกให้เร็ว)  

เห็นด้วยนะ set piece ปีนี้เราได้เยอะมาก น่าจะคะแนนเยอะกว่านี้
ถ้าเป็นปีเก่าๆไม่เถียงเลย 555
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12957
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 12:25
หลอดสีเขียว คือไรบ้างวะเนี่ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel