ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4058
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 11:44
[RE: เลี่ยนเผย โรม่ากังวลอายุ 'มาติช' อาจไม่คุ้มค่าเหนื่อย]
geadpaiboon พิมพ์ว่า:
Timeamp พิมพ์ว่า:
geadpaiboon พิมพ์ว่า:
ผมว่า หาตัวอื่นน่าจะ ดีกว่า หลังๆ ฟอร์มแกดรอบลงนะ ถ้าราคานี้ผมว่าไม่น่าเอาคับ

สู้ไปสอย คอเนอร์ กัลลาเกอร์ อายุ 22 [เด็กเชลซี ที่ คริสตัลยืมมา ] ไม่น่าจะแพง

แต่อย่างว่าแหละเค้าจะมองเหมือนเราหรือเปล่าอีกเรื่อง ที่แน่ๆ ตัวนี้ปั้นเกมส์ได้ ยิงดีมาก เกมส์รับเหนียวแน่น

สไตล์การเล่นๆ คล้าย ลูก้า โมดริช เลย จ่ายฉลาด ครองบอลดี ยิงดีมาก อยากให้รีลมาสอยซะจริงๆ 555

ถ้าเฮีย มู ได้ตัวนี้ไปปั้น หรือ เป๊ป เอาไปปั้น ผมว่าอาจจะดังระดับโลกได้เลยนะ ของดีระดับเทพที่เชลซีมองข้าม  

ตัวนี้ฤดูกาลหน้าเชลซีจะเอาไว้ชุดใหญ่ ไม่น่ามองข้ามมั้งครับ แถมราคาจะอยู่ประมาณ50-60ล้านปอนด์  

ส่วนตัวผมว่า ถ้าเชลซีคิดจะปั้นขึ้นชุดใหญ่ คงไม่ปล่อยยืมตัวหลอกคับ นี่ขนาดสำรองยังไม่อยากเอาไว้เลย ต้องปล่อยยืมตัว ผมว่า ใจนักเตะเค้าคงไม่น่าจะอยากต่อกับเชลซีแล้วก็เป็นได้ ก็เหมือนนักเตะหลายๆ คน ที่ถูกปล่อยยืมตัวไป ส่วนมากก็คือ ส่วนเกินที่สโมสร ไม่ต้องการ สุดท้ายก็ต้องปล่อยไป ตามใจนักเตะ ตัวผมเองก็มองในมุมมองของผม ที่ว่า ตัวนี้ถือว่าเป็น ตัวที่อาจจะเทพ ในอนาคตได้เลยถ้าอยู่ ถูกที่และลงตัวจริงอย่างสม่ำเสมอ ถ้าตัวนี้ไปมาดริด ลับคม ฝึกวิทยายุทธกับ โมดริช สักหน่อย ผมว่าอาจจะไม่ต่างกันเลย คล้ายกันมากๆ การเล่น  

คิดเอง เออเอง จริงๆ เลยแหะ ยูสนี้ เชลซีปล่อยืม แล้วฟอร์มดีก็ได้กลับมาเล่นอยู่ทีมชุดใหญ่ตอนนี้ตั้งหลายคน เมาท์ เจมส์ ชีค ชาโลบา คริสเตนเซน ฤดูกาลหน้า น่าจะเพิ่ม โบรย่า กับกัลลาเกอร์ เข้ามาในทีมชุดใหญ่อีก ส่วนงบประมาณเสริมทัพ คงไปซื้อตำแหน่ง เซ็นเตอร์ ดีๆ สัก 1-2 คน แบ็คซ้าย กับ ขวา เผื่อ อลอนโซ่ กับเดฟ จะย้ายออกจากทีม หลักๆ น่าจะประมาณนี้แหละ แผนเสริมทัพของเชลซีฤดูกาลหน้า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel