ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4429
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:12
มีสินค้าอะไร เหมาะแก่การขายเป็นรายได้เสริมมั้ยครับ
คือผม อยากหารายได้เสริมเล็ก ๆ น้อย ๆ
คือเล็งที่จะนำเข้าสินค้าจากจีน มาขาย
แต่ก็ยังไม่รู้จะขายอะไรครับ

ใจผมอะ ถนัดด้านมือถือเป็นอย่างมาก
แล้วอยากนำเข้ามือถือจากจีนมาขาย
พร้อมส่งซ่อมให้ ถ้าเกิดปัญหา
เพราะมองเห็นว่า มือถือจีน(รุ่นดี ๆ ที่ไม่ใช่แบรนด์ใหญ่ มีขายในบ้านเราน้อยมาก)
อาจจะเอากำไรเครื่องละ 1-2 พันพอ
แต่ทีนี้ ปัญหาคือ ผมไม่มีความรู้ด้านการนำเข้าเลย เช่นเอาเข้ามาต้องเสียภาษีเท่าไหร่ต่อเครื่อง
ค่าขนส่ง บลา ๆๆ พอมาคิดดู มันจะได้กำไรเยอะแค่ไหนกัน
แล้วกว่าร้านจะเป็นที่รู้จักก็ใช้เวลานานพอสมควร

ก็เลยคิดเผื่ออีกอย่างหนึ่ง ก็คือขายกางเกงในผู้ชายครับ
อันนี้เป็นสินค้าที่ ไม่มีวันเสียหาย แถมยังขายได้ตลอดด้วย
แต่ปัญหาก็คือ ผมไม่รู้ว่าผู้ชายไทย เปลี่ยนกันบ่อยแค่ไหน
อย่างตัวผม ประมาณ 6 เดือน ซื้อชุดใหม่ทีนึง
เลยอยากสอบถามว่า แต่ละท่านเปลี่ยนกางเกงในชุดใหม่ กันถี่แค่ไหนครับ
หรือมีสินค้าอะไรที่แนะนำบ้าง

ผมพอมีคอนแทคจากจีนให้นำเข้าสินค้าอยู่ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 10443
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:19
[RE: มีสินค้าอะไร เหมาะแก่การขายเป็นรายได้เสริมมั้ยครับ]
คิดจะนำเข้ามือถือจากจีนคิดดีๆนะครับ ตายสนิทไปกี่รายแล้ว ขนาดแบรนด์ที่มีศุนย์ในไทยการันตีหนะ

นำเข้ามา 200เครื่อง เคลม 100 เครื่องแล้วท่านจะร้อง

ผมบอกเลยว่าโทรศัพท์นำเข้าจากจีน ขายเร็วจบปิดจ็อบได้จริง แต่ถ้าจะขายแล้วคิดว่าได้สร้างธุรกิจไปต่อให้ลูกค้าติดด้วย มันงานหินมากๆ

ผมผ่านมาเกือบทุกค่ายละก่อนจะย้ายมาฝั่งซิม ตั้งแต่ดีลเลอร์ ยันแบรนด์หลักเองเลย ของจีนสยองสุดจริงๆ แม้แต่เซลล์ไปรับเคลมยังตีนก่ายหน้าผาก
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 146
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:19
[RE: มีสินค้าอะไร เหมาะแก่การขายเป็นรายได้เสริมมั้ยครับ]
เดี่ยวนี้จากจีนต้องคอยเช็คของบน Platform shopee lazada ที่ส่งจากต่างประเทศด้วยครับ เมื่อก่อนผมก็นำพวกของตามกระแสจากจีนเข้ามาขาย เดียวนี้เจอ shopee ส่งตรงจากจีนตีแตกเกือบหมดเลยครับ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:20
ถูกแบนแล้ว
ถ้า trending ที่ outlook ตอนนี้ก็คงเป็นพลังงานทางเลือก ถุยส์ ไม่ใช่ละ ขออภัย

ถ้าให้เลือกสองตัวนี้ผมว่ามือถือกับอุปกรณ์เสริมน่าจะมีอนาคตนะ หรือพวกประดับยนต์ เพราะอีกหน่อยเปลี่ยนเป็นรถ EV มันจะสินค้าใหม่ๆมาเยอะเลย ต่อยอดกันได้ แต่ต้นทุนก็สูงหน่อย

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2008
ตอบ: 3446
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:22
เน้นพวกเคสกับอุปกรณ์เสริมดีกว่าครับ หรือพวก smart home
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:23
ภรรยาผมขายเสื้อผู้หญิงญี่ปุ่นมือสอง เอาแบบมียี่ห้อดังหน่อย ราคาตัวละ 150 - 350 แล้วแต่แบบแล้วแต่สภาพ แต่เขาจะเน้นตัวที่สวยจริงๆ เห็นโพสต์ขายทีนึงประมาณ 30 ตัว + ล็อตเก่าที่ขายไม่ออกก็รวมๆ รอบละประมาณ 100 ตัว เหนื่อยหน่อยเพราะต้องซัก รีด ถ่ายรูป วัดไซส์ โพสต์ขาย เดือนไหนขยันหน่อยได้กำไรหลักหมื่นครับ

ส่วนกางเกงในของผม 2 ปีแล้วยังใส่ของเดิมอยู่เลย
4
0
....มีเมียเด็กต้องหมั่นตรวจเช็คร่างกาย....
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 1297
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:41
ก๋วยเตี๋ยวอบแห้งสำเร็จรูปครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:44
กางเกงในมาร์จิ้นน้อยมากๆนะครับ ขายกันแทบจะราคาส่งเลย ถ้าไม่ขายเอาวอลลุ่มกำไรจึ๋งนึง ไม่เหมาะกับเป็นอาชีพเสริมหรอกครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:45
ถูกแบนแล้ว
MikegShinoda พิมพ์ว่า:
ก๋วยเตี๋ยวอบแห้งสำเร็จรูปครับ  

น่าสนใจมากนะ พวกผลไม้อบแห้ง สินค้าเทรนด์สุขภาพ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 93
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:48
แนวๆไลฟ์ ขายของกำไรดีนะ
แฟนน้องที่ออฟฟิศขายเสื้อผ้ามือสอง ไปรับมาจากโรงเกลือ ขายไลฟ์กำไรแต่ละวันเป็นหมื่น
น้องในออฟฟิศขายต้นไม้ ไปรับมาจากสวน ไลฟ์ 2 ชั่วโมงกำไรหมื่นกว่าบาท
แต่ๆๆๆๆๆๆๆ
น้องทั้งสองคนพูดเหมือนกันเลย เหนื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:53
Kingpower พิมพ์ว่า:
ภรรยาผมขายเสื้อผู้หญิงญี่ปุ่นมือสอง เอาแบบมียี่ห้อดังหน่อย ราคาตัวละ 150 - 350 แล้วแต่แบบแล้วแต่สภาพ แต่เขาจะเน้นตัวที่สวยจริงๆ เห็นโพสต์ขายทีนึงประมาณ 30 ตัว + ล็อตเก่าที่ขายไม่ออกก็รวมๆ รอบละประมาณ 100 ตัว เหนื่อยหน่อยเพราะต้องซัก รีด ถ่ายรูป วัดไซส์ โพสต์ขาย เดือนไหนขยันหน่อยได้กำไรหลักหมื่นครับ

ส่วนกางเกงในของผม 2 ปีแล้วยังใส่ของเดิมอยู่เลย  

ไม่ลองซักแล้วเอามาโพสขายดูมั่งครับ
เผื่อได้ทุนซื้อของใหม่

เห็นผู้หญิงหลายคนยังทำได้เลย

1
0
นักเตะเทศบาล
Status: test
เข้าร่วม: 21 Jun 2020
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 12:28
มีสินค้าอะไร เหมาะแก่การขายเป็นรายได้เสริมมั้ยครับ
ปัก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5722
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 13:12
แนะนำว่าหา pain point ของสิ่งที่ท่านถนัดให้เจอ แล้วดูว่าตลาดมีคนทำเยอะมั้ย เมื่อก่อนผมเคยนำเข้าเคสมือถือที่ไม่ค่อยมีขาย พวก htc ไรพวกนี้ ขายดีมากครับเพราะในตลาดขายแต่เคสไอโฟน

ส่วนกางเกงในมันมีกลุ่มเป้าหมายอยู่นะ พวกวัยรุ่นโชว์ขอบก็เยอะเป็นแฟชั่น ถ้าสายมือสองก็มีกลุ่มพวกบ๊อกเซอร์แบรนด์ดังๆถ้าไปให้ลึกอาจจะได้ของมือหนึ่งแท้ๆเลยอันนี้ทำราคาได้ กางเกงในโชว์ขอบเท่ๆขายพวกวัยรุ่นได้ ต้องแยกกลุ่มตลาดดีๆครับ

ปล.ถ้าอยากทำราคาเน้นถ่ายรูปแล้วขายในไอจีจะได้ราคากว่าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Tue May 17, 2022 13:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13418
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 13:48
จะนำเข้าจากจีน เดี๋ยวนี้พี่จีนมาลงโกดังเองหมดแล้ว ไม่ต้องรอส่งจากต่างประเทศ พี่แกมี stock ในไทยเลย

ต่อให้วันนี้ขายได้ อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ มันเห็นสั่งบ่อยมันก็มาเปิดขายเอง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 406
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 14:02
ผมเคยคิดกับแฟนว่าจะให้เค้าไปเรียนตัดเย็บเสื้อผ้าหรือไม่ก็ไปติดต่อช่างเย็บผ้าที่เขาเอาชุดไปทำบ่อยๆ แล้วลองทำต้นแบบกางเกง แล้วลองทำขายกัน เพราะเค้าจะมีแนวมีทรงกางเกงที่ค่อนข้างชอบแต่หาร้านที่ทรงแบบที่ต้องการมีน้อย แถมร้านที่มีขายก็โดดไปตัวละ 400-600 บ. ทั้งๆที่เนื้อผ้าไม่ได้พิเศษอะไรมาก ทรงคล้ายๆกันขายกันแค่ 200-300บ. แต่พอมาจัดทรงนิดหน่อยราคาโดดไปเท่าตัวเลย และยังขายดีกระทั่งไม่พอขายเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel