ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 335
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 04:17
[RE: ถึงคราวตาสว่าง ยอมรับความเป็นจริง]
Lolypop1597 พิมพ์ว่า:
All-Sunday พิมพ์ว่า:
สเปอร์เวลาเจอทีมกลุ่มลุ้นแชมป์ เล่นใจสู้กว่าเราเยอะครับ

ใจนักเตะเราไม่ค่อยมี เจอเกมกดดันหน่อยก็ทำไรไม่ได้  

ผมว่าประเด็นนี้ โค้ชมีผลมาก ไก่ยุคมูกับนูโน่ เล่นกับทีมใหญ่แทบจะการันตีแพ้ ยกเว้นเจอแมนซิ  

มีผลมากครับ ทีมเราไปเยือนกลุ่ม Top6 นี่ได้มา 1 แต้มนี่โครตโชคดีแล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17412
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 04:20
[RE: ถึงคราวตาสว่าง ยอมรับความเป็นจริง]
ได้ไปก็แค่ได้ศักดิ์ศรีครับ คิดหรอว่าเราเล่นถ้วยเล็กกว่าจะได้แชมป์ แหม
ยังไงขนาดทีมก็มีปัญหา
ดีกว่าตรงโปรแกรมแค่นั้น เห็นชอบว่าโปรแกรมวันพฤหัสนิ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1244
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 04:26
สเปอร์เวลาเจอทีมกลุ่มลุ้นแชมป์ เล่นใจสู้กว่าเราเยอะครับ

ใจนักเตะเราไม่ค่อยมี เจอเกมกดดันหน่อยก็ทำไรไม่ได้  

ผมว่าประเด็นนี้ โค้ชมีผลมาก ไก่ยุคมูกับนูโน่ เล่นกับทีมใหญ่แทบจะการันตีแพ้ ยกเว้นเจอแมนซิ  

มีผลมากครับ ทีมเราไปเยือนกลุ่ม Top6 นี่ได้มา 1 แต้มนี่โครตโชคดีแล้วครับ  

ผมแฟนไก่นะครับ
0
0
Status: Once gooner always a gooner
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 7945
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 04:27
Kappa123 พิมพ์ว่า:
s_berg_14 พิมพ์ว่า:
สงสัยตามเป้าติด1ใน6แล้ว เลยไม่มีแรงกระตุ้นอะไรเลย  

ไม่มีทางอ่ะ โอกาสไปUCLอยู่ในมือกับเกมที่ต้องชนะ มาบอกผมว่าทีมขาดแรงกระตุ้น หลอกตัวเองชัดๆครับ มันใส่สุดอยู่แล้ว แต่โค้ชกระจอกใจปอดแหกเกินไปแค่นั้นแหละ  

ดูหน้านักเตะตั้งแต่20นาทีแรก ไม่มีความมุ่งมั่นอะไรเลย ต่างจากนิวที่มุ่งมั่นเต็มที่แม้จะไม่มีลุ้นอะไรแล้ว
0
0
เมื่อคุณเป็นกันเนอร์แล้ว คุณก็จะเป็นกันเนอร์ตลอดไป

Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 335
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 04:42

อ่าวกำ โทดทีฮะ นึกว่าทีมเดียวกัน เจอนิวสอนบอลมั่วเลยผม
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 990
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 04:54
[RE]ถึงคราวตาสว่าง ยอมรับความเป็นจริง
จริงๆผมเลิกหวังท็อป4ตั้งแต่เทียร์นี่+ปาร์เตย์เจ็บแล้ว ยิ่งหลังจากนั้นแพ้รวด3นัดนี่ทำใจได้แล้วว่ายังไงก็ไม่ได้ไป แต่บังเอลเราเจือกร่างทองไล่ตบเกมยาก เชลซี แมนยู เวสแฮม ชนะ4นัดรวดเฉยมันเลยให้ความหวังทั้งๆที่เราเลิกหวังไปแล้ว
แล้วพอกลับมาหวังแล้วต้องผิดหวังในท้ายที่สุดมันปวดใจจริงๆ
เสียดายที่เรามีโอกาสจะก้าวกระโดดในเส้นทางucl แต่ปีนี้เรามาไกลเกินเป้าหมายแล้วครับ อย่าเสียใจไปเลยชาวกันเนอส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1244
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 04:54

อ่าวกำ โทดทีฮะ นึกว่าทีมเดียวกัน เจอนิวสอนบอลมั่วเลยผม  

บ่เป็นหยัง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11681
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 05:22
ทีมมีแต่วัยรุ่นเกินไป วันไหนเล่นดีก็ดีใจหาย วันไหนรับความกดดันไม่ไหวก็เละเทะไป
ต้องเสริมตัวเก๋า ๆ ที่เป็นแบบอย่างในสนามได้สักคน
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39646
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 07:06
[RE]ถึงคราวตาสว่าง ยอมรับความเป็นจริง
เสียใจ
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1818
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 07:39
เชียร์ปืนจนเหี่ยว พิมพ์ว่า:
ไก่ถ้าไม่ได้น้าคอนผมว่าน่าจะกลับมายาก ลงทุนโค้ชตัวท๊อปมันคุมจริงๆนั้นแหละ คุณภาพนักเตะแนวรุกมันโหดอยู่แล้ว ผมยังมองไม่ออกว่าเราจะไปเบียดยังไงไหวtop6ฤดูกาลหน้าทีมเราดูอ่อนสุดแล้ว ทั้งโค้ชทั้งนักเตะ  

กดผิดไปโดนเรื้อนครับ ขออภัยนะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Jun 2021
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 07:44
FarnOffspring พิมพ์ว่า:
จะไปสนใจอะไรกับถ้าได้ไปแล้วตกรอบ จะเอาแชมป์หรอครับ ก็ยากอยู่แล้วไหม

คือได้ไป UCL มันได้ประโยชน์อื่นๆมากกว่านั้นไง เตะ 6 แมตช์รอบแบ่งกลุ่ม ได้หลายตังค์นะครับ

หรือไม่ต้องไปถึงเตะ เอาแค่ได้ไปก็ดึงดูดนักเตะได้มากกว่า , ได้เงินค่าไปเตะอีกนะ  
โหทำไมจะไม่มีประโยชน์ครับ ดูแมนยูตอนนี่ อยากได่ เดอยอง แต่เขาไม่มา เพราะเขาอยากเล่นทีมที่ได้ไป ucl นี่แล่ะครับการได้ไป ชปล มันทำให่เราสามารถดึงนักเตะเก่งๆเข้ามาได้ แล้วที่สำคัญมันการันตีว่าเราจะได้เงิน 100 ล้านชัวร์ๆแม้เราจะตกรอบแบ่งกลุ่มก็ตาม
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2005
ตอบ: 15998
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 09:18
sodomizer123 พิมพ์ว่า:
FarnOffspring พิมพ์ว่า:
จะไปสนใจอะไรกับถ้าได้ไปแล้วตกรอบ จะเอาแชมป์หรอครับ ก็ยากอยู่แล้วไหม

คือได้ไป UCL มันได้ประโยชน์อื่นๆมากกว่านั้นไง เตะ 6 แมตช์รอบแบ่งกลุ่ม ได้หลายตังค์นะครับ

หรือไม่ต้องไปถึงเตะ เอาแค่ได้ไปก็ดึงดูดนักเตะได้มากกว่า , ได้เงินค่าไปเตะอีกนะ  
โหทำไมจะไม่มีประโยชน์ครับ ดูแมนยูตอนนี่ อยากได่ เดอยอง แต่เขาไม่มา เพราะเขาอยากเล่นทีมที่ได้ไป ucl นี่แล่ะครับการได้ไป ชปล มันทำให่เราสามารถดึงนักเตะเก่งๆเข้ามาได้ แล้วที่สำคัญมันการันตีว่าเราจะได้เงิน 100 ล้านชัวร์ๆแม้เราจะตกรอบแบ่งกลุ่มก็ตาม  

ก็นั่นแหละครับ ผมพยายามเถียงจขกท.กับคำที่ว่าไปก็ตกรอบ

สำหรับผมคือตกก็ตกครับ ไม่ว่ายังไงก็ดีกว่าไม่ได้ไปอยู่แล้ว

ยังไงก็ดึงดูดนักเตะได้ , ได้เงินมากกว่ายูโรป้าพอสมควร = กำไรเข้าสโมสร

เจ้าของทีมก็ "มีโอกาส" ในการให้เงินทำทีมมากขึ้น ยังไงก็มีแต่ได้กับได้

ยังไม่ได้พูดถึงประสบการณ์ของนักเตะในเวทียุโรปที่ได้ไปเตะกับทีมต่างประเทศบ้าง
0
0
|||

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 25807
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 09:41
0
0
MY PC powered by RX 6800 XT
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel