ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3940
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 07:48
[RE: OG ส่งแชมป์กลุ่ม! “ช้างศึกซีเกมส์” หืดจับเฉือน ลาว 1-0 ลิ่วตัดเชือกอินโดฯ]
GO TO THE MOON พิมพ์ว่า:
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆคือค่อนข้างขัดใจเลยนะ ความสามารถอะไรเราดีกว่าแน่ๆ แต่เล่นเหมือนไม่ค่อยได้ซ้อมกัน การตัดสินใจแต่ละคน จะเลี้ยง จะยิง จะจ่ายคือดูมั่วไปหมดเลย ยิงช่วงท้ายคือเล่นแบบชะล่าใจ จะดึงเกมส์รอหมดเวลา แต่คือจ่ายเสียกันอย่างง่าย  ถ้าลาวกล้าๆบุกหน่อย บวกกับถ้ามีความคมหน่อย คงไม่แพ้แน่ๆ

ที่บ่นนี่คือ เราเคยดีกว่านี้นะ ตั้งแต่ยุคซิโก้มา ก็เหมือนถอยหลังลงคลองมาตลอด การต่อบอล ระเบียบวินัย การเล่นนอกเกมส์ ยุคนั้นไม่ค่อยเห็น ตอนนี้เริ่มมีมาละ แต่ก็ขอบคุณที่พยายามวิ่งไล่กันได้ดีนะ อายุยังน้อย ขอให้ดีๆยิ่งขึ้นๆเพื่อทีมชาติไทยกันนะ

ซิโก้อีกแล้ว ถถถ
กินซุปไก่อร่อยไหม  

งง ผมพูดอะไรผิดตงไหนหว่า....
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
There are places i'll remember all my life...
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Football is my life .
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 280
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 10:18
[RE: OG ส่งแชมป์กลุ่ม! “ช้างศึกซีเกมส์” หืดจับเฉือน ลาว 1-0 ลิ่วตัดเชือกอินโดฯ]
ต่อซะเยอะเลยนัดนี้ 5555
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Ronnie O'sullivan
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 617
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:27
GO TO THE MOON พิมพ์ว่า:
Peter_Rabbit พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆคือค่อนข้างขัดใจเลยนะ ความสามารถอะไรเราดีกว่าแน่ๆ แต่เล่นเหมือนไม่ค่อยได้ซ้อมกัน การตัดสินใจแต่ละคน จะเลี้ยง จะยิง จะจ่ายคือดูมั่วไปหมดเลย ยิงช่วงท้ายคือเล่นแบบชะล่าใจ จะดึงเกมส์รอหมดเวลา แต่คือจ่ายเสียกันอย่างง่าย  ถ้าลาวกล้าๆบุกหน่อย บวกกับถ้ามีความคมหน่อย คงไม่แพ้แน่ๆ

ที่บ่นนี่คือ เราเคยดีกว่านี้นะ ตั้งแต่ยุคซิโก้มา ก็เหมือนถอยหลังลงคลองมาตลอด การต่อบอล ระเบียบวินัย การเล่นนอกเกมส์ ยุคนั้นไม่ค่อยเห็น ตอนนี้เริ่มมีมาละ แต่ก็ขอบคุณที่พยายามวิ่งไล่กันได้ดีนะ อายุยังน้อย ขอให้ดีๆยิ่งขึ้นๆเพื่อทีมชาติไทยกันนะ

ซิโก้อีกแล้ว ถถถ
กินซุปไก่อร่อยไหม  

ฉันยังอาวรอยู่ เมบีไอวอนทู 555555

อะไรผ่านแล้วไปผ่านไปครับ
0
0
Liverpool & Bangkok United
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2005
ตอบ: 3301
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:38
DaviL _WizzarD พิมพ์ว่า:
เอิ่ม

แบคขวา ติดมาได้ไง  
ขอตอบในความที่ติดตามไทยลีกและมีโอกาสได้ติดตามผลงานน้องจีโอ้มานะครับ ถ้าพูดถึงจีโอ้ จักรกฤษ พาละพล คือปกติในทีมขอนแก่น น้องจะมีผลงานโดดเด่นในฐานะตัวรุกเป็นกองหน้าตัวต่ำ หรือหน้าซ้ายขวา ปีกหรืออะไรก็แล้วแต่ในเกมรุก แล้วทัวร์นาเม้นต์ของ ยู23 น้องก็จะเล่นตำแหน่งตัวรุกแดนหน้าดังกล่าวมาโดยตลอด แล้วก็พึ่งหายจากอาการบาดเจ็บมาได้ไม่นานครับ พอมาซีเกมส์นี้ สัมปทานตัวรุกข้างหน้าเยอะมาก แล้วน้องบอกโค้ชมาโน่ว่า ตัวเองพอเล่นแบ๊คขวาได้ เพราะเคยเล่นมาก่อน ผลงานก็เลยแบบที่เห็นๆนั่นแหละครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2005
ตอบ: 3301
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:49
magka พิมพ์ว่า:
หลายตัวนี่อย่าว่าแต่ติดทีมชาติเลยครับ เป็นนักบอลอาชีพผมยังแทบไม่อยากเชื่อ
จับบอล จ่ายบอล เปิดบอลเหมือนบอลอบต.ยังไงยังงั้น เบอร์ 3 14 15 นี่ขอให้ติดครั้งนี้ครั้งสุดท้ายเถอะ  
ขอพูดถึงน้องเบอร์3 เมธี สารคำ อีกคนนะครับ โดยปกติน้องมักจะเล่นเป็นหน้าเป้า แต่แทกติกโค้ช ทำให้น้องต้องออกมาเล่นห่างจากประตูเยอะมากครับ แล้วคนที่เลือกมาติดทีมเป็นโค้ชโย่งครับ นัดนี้มาโน่อาจจะทดลองหมุนเวียนผู้เล่นครับ ตำแหน่งอะไรๆก็ใส่นักเตะให้เข้าแทกติกไปอีกที อาจดูขัดหูขัดตาครับ เพราะแต่ละตำแหน่งไม่ใช่ตำแหน่งถนัดของน้องๆครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2007
ตอบ: 3874
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:05
bingos พิมพ์ว่า:
DaviL _WizzarD พิมพ์ว่า:
เอิ่ม

แบคขวา ติดมาได้ไง  
ขอตอบในความที่ติดตามไทยลีกและมีโอกาสได้ติดตามผลงานน้องจีโอ้มานะครับ ถ้าพูดถึงจีโอ้ จักรกฤษ พาละพล คือปกติในทีมขอนแก่น น้องจะมีผลงานโดดเด่นในฐานะตัวรุกเป็นกองหน้าตัวต่ำ หรือหน้าซ้ายขวา ปีกหรืออะไรก็แล้วแต่ในเกมรุก แล้วทัวร์นาเม้นต์ของ ยู23 น้องก็จะเล่นตำแหน่งตัวรุกแดนหน้าดังกล่าวมาโดยตลอด แล้วก็พึ่งหายจากอาการบาดเจ็บมาได้ไม่นานครับ พอมาซีเกมส์นี้ สัมปทานตัวรุกข้างหน้าเยอะมาก แล้วน้องบอกโค้ชมาโน่ว่า ตัวเองพอเล่นแบ๊คขวาได้ เพราะเคยเล่นมาก่อน ผลงานก็เลยแบบที่เห็นๆนั่นแหละครับ  

โอเคครับ ถ้าบอกเป็นตัวรุกแล้วเอามาเล่นแบค ถึงว่าไม่ค่อยมีสกิลรับเท่าไร

ขอโทษที่ว่าน้องเพราะไม่รู้ว่าเล่นตำแหน่งไม่ถนัด

1
0

### 10OUT

Manchester United
Borussia Dortmund
Inter Milan
Valencia
Buriram United

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel