ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2793
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 17:23
[RE: ซันตี ETH ขอเวลาประเมินก่อนมอบสัญญาใหม่ "ชอว์"]
LEFOU พิมพ์ว่า:
hudchei พิมพ์ว่า:
ปรับฐานค่าเหนื่อยใหม่เถอะ

เห็นแล้วหัวจะปวด

นี่พอเวลาฟอร์มตก จะโละยังไงอ่ะ ใครมันจะเอา ค่าเหนื่อยแพงงี้ แต่ละตัว  

ปรับไม่ได้แล้วครับ มันพังไปนานแล้ว ทางเดียวจะปรับได้คือถังแตก นักเตะหลุดยกทีมเท่านั้นครับ  

ผมว่าทำได้นะ แค่ลดซื้อพวกชื่อเสียงดังๆ เน้นเอาคนที่ฟอร์มกำลังดี เล่นเข้าระบบมาก่อน อย่างเช่น เอาชูอาเมนี่แทนไรซ์ เพราะถ้าเอาไรซ์ ผมว่าค่าเหนื่อยอย่างต่ำ 200k+ หรืออย่างเช่นซานโช่ คิดว่าเหมาะสมหรือป่าวกับค่าเหนื่อย 350k. ส่วนดิอาซของหงส์ได้แค่ 90k

ตอนนี้แมนยูควรให้ค่าเหนื่อยนักเตะใหม่ไม่เกิน 140k เพื่อปรับเพดานใหม่ก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย musuoza เมื่อ Mon May 16, 2022 17:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 15826
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 17:50
[RE: ซันตี ETH ขอเวลาประเมินก่อนมอบสัญญาใหม่ "ชอว์"]
the_aquatic พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
มันควรจะเป็นอย่างงั้น
นักเตะที่จะได้ต่อสัญญา โดยเฉพาะคงค่าเหนื่อย(หรือเพิ่ม)
ควรจะอยู่ในฟอร์มล่าสุดที่ดี หรือเป็นบวก

เคสที่ ทรงๆ ทรุดๆ แบบชอว์และหลายๆคน
ควรระงับไว้พิจารณาก่อนนั่นแหละ  

เห็นด้วย แต่แอบกลัวมัวแต่ชะลอๆไปเรื่อย
พอใกล้ๆหมดฟอร์มดันดีขึ้นมา นักเตะก็เล่นตัวเพิ่มอีก
จะบอกว่าปล่อยไป ก็ไม่ได้ มันเป็นทุกคนแหละนักเตะสมัยนี้
ปล่อยสัญญาให้ใกล้ๆหมด เรียกแพงๆ หรือย้ายไปรับแพงๆ  

ครับ ก็น่าจะต้องชั่งใจหยักพอสมควร
แต่สัญญาที่เหลือ 1+1 น่าจะพอมีเวลาจัดการได้ครับ

อย่างมาก ถ้าไม่ลงตัวอาจจะพอปล่อยไปถูกๆในสัญญาปีสุดท้ายได้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8572
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 19:19
musuoza พิมพ์ว่า:

นี่พอเวลาฟอร์มตก จะโละยังไงอ่ะ ใครมันจะเอา ค่าเหนื่อยแพงงี้ แต่ละตัว  

ปรับไม่ได้แล้วครับ มันพังไปนานแล้ว ทางเดียวจะปรับได้คือถังแตก นักเตะหลุดยกทีมเท่านั้นครับ  

ผมว่าทำได้นะ แค่ลดซื้อพวกชื่อเสียงดังๆ เน้นเอาคนที่ฟอร์มกำลังดี เล่นเข้าระบบมาก่อน อย่างเช่น เอาชูอาเมนี่แทนไรซ์ เพราะถ้าเอาไรซ์ ผมว่าค่าเหนื่อยอย่างต่ำ 200k+ หรืออย่างเช่นซานโช่ คิดว่าเหมาะสมหรือป่าวกับค่าเหนื่อย 350k. ส่วนดิอาซของหงส์ได้แค่ 90k

ตอนนี้แมนยูควรให้ค่าเหนื่อยนักเตะใหม่ไม่เกิน 140k เพื่อปรับเพดานใหม่ก่อน  

ในทางเทคนิคมันทำให้ได้จริงครับ แบบที่ท่านบอกนั่นแหละคือทำได้ แต่มันเป็นไปไม่ได้แล้วครับด้วยโครงสร้างเพดานแมนยู

มันหลุดไปตั้งแต่การดันเพดานของรูนี่ย์ ตามมาด้วย เด เกอา + UK อื่นๆ ตอนหลัง

ถามว่าทำได้มั้ย เลือกซื้อนักเตะใหม่ที่ไม่ใช่พวกชื่อเสียง ทำได้ครับ
แต่ถามว่ารับความเสี่ยงกันได้มั้ยว่านักเตะจะเล่นดี วันนึงนักเตะเกรดรองที่ว่าฟอร์มดีตอนซื้อมานี้จะพาได้แชมป์ใช่มั้ย แล้วถ้าไม่ใช่ ผ่านไป 3-4 ปีจะทำยังไงต่อกับนักเตะชุดนี้ คือผมก็ไม่ได้บอกนะว่าซื้อนักเตะเกรดเอมาแล้วจะแชมป์ แต่มันก็จะเป็นลูปเสียงแตกของแฟนบอลอีกอ่ะว่า บอร์ดไม่ทุ่มเลย ซื้อมาแต่โนเนม ทำไมไม่ไปเอาคนนั้นนี้ คือโทษได้หมดอยู่แล้ว 5555

คือผมเข้าใจมากๆ นะครับ ผมก็ไม่อยากให้ทีมไปสูญเงินกับค่าเหนื่อยแบบไร้สาระพวกนี้ ยังไม่นับพวก add-ons ปัญญาอ่านทั้งหลายที่ไม่รู้เขียนกันไปได้ยังไง

แต่เพดานแมนยูมันไม่มีทางลงมาแล้วครับ ถ้าเล่นเกมอ่ะทำได้อยู่ครับ โละยกชุด เลือกใหม่เองหมด แต่ในเรื่องจริงก็รู้กันอยู่ครับ เว้นแต่จะถังแตก
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16914
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 19:47
[RE]ซันตี ETH ขอเวลาประเมินก่อนมอบสัญญาใหม่ "ชอว์"
the_aquatic พิมพ์ว่า:
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
มันควรจะเป็นอย่างงั้น
นักเตะที่จะได้ต่อสัญญา โดยเฉพาะคงค่าเหนื่อย(หรือเพิ่ม)
ควรจะอยู่ในฟอร์มล่าสุดที่ดี หรือเป็นบวก

เคสที่ ทรงๆ ทรุดๆ แบบชอว์และหลายๆคน
ควรระงับไว้พิจารณาก่อนนั่นแหละ  

เห็นด้วย แต่แอบกลัวมัวแต่ชะลอๆไปเรื่อย
พอใกล้ๆหมดฟอร์มดันดีขึ้นมา นักเตะก็เล่นตัวเพิ่มอีก
จะบอกว่าปล่อยไป ก็ไม่ได้ มันเป็นทุกคนแหละนักเตะสมัยนี้
ปล่อยสัญญาให้ใกล้ๆหมด เรียกแพงๆ หรือย้ายไปรับแพงๆ  

พวกใกล้หมดแล้วเล่นดีเจอทุกทีม

รูดิเกอร์ ซาล่าห์ งี้ หรือแม้แต่เอ็นเคเทียห์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13383
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 20:51
ซันตี ETH ขอเวลาประเมินก่อนมอบสัญญาใหม่ "ชอว์"
เหมือนหมดไฟ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 1854
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:30
อย่าไปเพิ่มค่าเหนื่อยเลย

แค่นี้ ผีก็จ่ายค่าเหนื่อยมาก แต่ไม่มีแชมป์มา หลายปีแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 820
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:28
ซันตี ETH ขอเวลาประเมินก่อนมอบสัญญาใหม่ "ชอว์"
เรื่องฟอร์มไม่เท่าไหร่แต่เรื่องเจ็บจนเล่นไเ้ไม่เต็มฤดูกาล
ยื่นเท่าเดิมก็พอ ไม่ต่อก็แยกย้าย ตำแหน่งนี้ตัวเลือกในตลาดเยอะมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2793
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 01:30

ในทางเทคนิคมันทำให้ได้จริงครับ แบบที่ท่านบอกนั่นแหละคือทำได้ แต่มันเป็นไปไม่ได้แล้วครับด้วยโครงสร้างเพดานแมนยู

มันหลุดไปตั้งแต่การดันเพดานของรูนี่ย์ ตามมาด้วย เด เกอา + UK อื่นๆ ตอนหลัง

ถามว่าทำได้มั้ย เลือกซื้อนักเตะใหม่ที่ไม่ใช่พวกชื่อเสียง ทำได้ครับ
แต่ถามว่ารับความเสี่ยงกันได้มั้ยว่านักเตะจะเล่นดี วันนึงนักเตะเกรดรองที่ว่าฟอร์มดีตอนซื้อมานี้จะพาได้แชมป์ใช่มั้ย แล้วถ้าไม่ใช่ ผ่านไป 3-4 ปีจะทำยังไงต่อกับนักเตะชุดนี้ คือผมก็ไม่ได้บอกนะว่าซื้อนักเตะเกรดเอมาแล้วจะแชมป์ แต่มันก็จะเป็นลูปเสียงแตกของแฟนบอลอีกอ่ะว่า บอร์ดไม่ทุ่มเลย ซื้อมาแต่โนเนม ทำไมไม่ไปเอาคนนั้นนี้ คือโทษได้หมดอยู่แล้ว 5555

คือผมเข้าใจมากๆ นะครับ ผมก็ไม่อยากให้ทีมไปสูญเงินกับค่าเหนื่อยแบบไร้สาระพวกนี้ ยังไม่นับพวก add-ons ปัญญาอ่านทั้งหลายที่ไม่รู้เขียนกันไปได้ยังไง

แต่เพดานแมนยูมันไม่มีทางลงมาแล้วครับ ถ้าเล่นเกมอ่ะทำได้อยู่ครับ โละยกชุด เลือกใหม่เองหมด แต่ในเรื่องจริงก็รู้กันอยู่ครับ เว้นแต่จะถังแตก

ผมเลยบอกไงครับว่าต้องลองดู อันดับแรกต้องสร้างระบบทีมให้ได้ก่อน เพราะถ้าระบบทีมดีจริง จะเอาใครมาเล่นก็ได้ครับ

ดูอย่างหงส์สิ ซาล่าห์ มาเน่ ดิอาซ ไวนาดุม มาติป โรเบิร์ตสัน และอีกหลายคน ก่อนมาก็ไม่ได้มีชื่อเสียงและฟอร์มดีขนาดนี้ พอตอนนี้ทุกคนพัฒนาขึ้นไปอีกระดับได้ด้วยระบบทีม ซึ่งผมก็อยากให้แมนยูลองเสี่ยงยึดตามโมเดลนี้ดู เพราะหากยังมัวแต่ซื้อสตาร์เข้าทีมเรื่อยๆแบบนี้ ก็ไม่มีทางปรับเพดานค่าเหนื่อยได้

ลองนึกภาพซานโช่ต่อสัญญาฉบับหน้าสิ คิดว่าจะไปจบที่เท่าไร ตอนนี้อายุ 21 ค่าเหนื่อย 350k แล้ว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8572
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 13:14

ผมเลยบอกไงครับว่าต้องลองดู อันดับแรกต้องสร้างระบบทีมให้ได้ก่อน เพราะถ้าระบบทีมดีจริง จะเอาใครมาเล่นก็ได้ครับ

ดูอย่างหงส์สิ ซาล่าห์ มาเน่ ดิอาซ ไวนาดุม มาติป โรเบิร์ตสัน และอีกหลายคน ก่อนมาก็ไม่ได้มีชื่อเสียงและฟอร์มดีขนาดนี้ พอตอนนี้ทุกคนพัฒนาขึ้นไปอีกระดับได้ด้วยระบบทีม ซึ่งผมก็อยากให้แมนยูลองเสี่ยงยึดตามโมเดลนี้ดู เพราะหากยังมัวแต่ซื้อสตาร์เข้าทีมเรื่อยๆแบบนี้ ก็ไม่มีทางปรับเพดานค่าเหนื่อยได้

ลองนึกภาพซานโช่ต่อสัญญาฉบับหน้าสิ คิดว่าจะไปจบที่เท่าไร ตอนนี้อายุ 21 ค่าเหนื่อย 350k แล้ว  

คำว่าลองดูอย่างลิเวอร์พูล อยากทำได้ครับ แต่ลิเวอร์พูลคุมเพดานค่าเหนื่อยมานานมากแล้วนะครับ ไม่เคยยอมเคสไหนให้หลุดมาโดดๆ ซักคน จะกัปตันอย่างเจอราร์ด หรือคีย์แมนอย่างซัวเรสก็ไม่ได้โดด

พวกนักเตะที่ท่านว่ามาทั้งหมด ดึงมาตอนยังไม่มีชื่อเสียง ไม่ได้ฟอร์มดี ใช่ครับ ค่าเหนื่อยน้อย แต่ทีมท่านมีแนวทางดี โค้ชที่ทำระบบชัดเจน มันคือได้กับได้ คล็อปป์เองประสบการณ์ดูก่อนมาก็มีแนวโน้มจริงๆว่าทำโมเดลนี้ได้

ปัญหาของแมนยูคือระบบที่ต้องใช้เวลา แต่บอร์ดกับทีมไม่ค่อยให้นี่แหละครับ คำว่าระยะยาวเลยไม่เคยมีจริง ทั้งทีผ่านมาจะ 10 ปีแล้วหลังป๋าวางมือ แต่โค้ชทุกคนไม่เคยทิ้งอะไรไว้เลย แล้วทุกคนก็ดันเพดานทะลุมาร่วม 10 ปี

แมนยูเลยเป็นเคสที่ยากมากกกกกจริงๆ อย่างที่ผมบอกต้องรอให้ถังแตกเท่านั้นครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel