ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20912
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 14:52
[RE: Luka มีโอกาสไปถึงระดับ LBJ ไหมครับ ?]
แกต้องปรับเรื่องพวกการใช้เวลากับบอลนิดนึง ละก็เสริมร่างกายอีกให้บึกบึนเฟิมกว่านี้ ซึ่งดูๆแล้วร่างกายแกก็ดีขึ้นนะ

ต้องรอดูอ่ะ ผมว่ามีแวว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7832
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 14:59
[RE: Luka มีโอกาสไปถึงระดับ LBJ ไหมครับ ?]
ผมว่า ใกล้เคียงนะ แต่เมื่อก่อน LBJ เรื่องความดุดัน ในการไดส์เข้าหาห่วง แทบจะไม่มีใครหยุดได้ นอกจากฟาวล์
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ผมรักในแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 9137
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 15:02
กองกลางตัวรับ พิมพ์ว่า:
ผมติ่งLukaยังมองว่ายาก พวกIQทางบาสต่างๆlukaกินขาดนะตอนอายุเท่ากันLBJตอนหนุ่มๆยังไม่all aroundเท่า แต่สิ่งที่เหนือกว่ามากคือร่างกายที่ปีศาจสุดๆยืนระยะมาถึงขนาดนี้ได้ไงยอมใจทั้งที่ใช้ร่างกายหนักตั้งแต่เด็กอย่าลืมว่าLBJเข้าลีคเร็วและเล่นเยอะมากแต่ละปีเพราะเข้ารอบลึกตลอดตรงนี้แหละที่ทำให้LBJเหนือกว่าคนอื่นๆ LukaเหมือนJokicเน้นตัวหนาๆไถๆเอากล้ามเนื้อคนละแบบไม่รู้ยืนระยะเล่นในฟอร์มที่ดีได้ถึงอายุเยอะๆรึเปล่า

สรุปLukaก็คงระดับตำนานลีคแน่นอน แต่คงยากจะไปถึงแคนดิเดทGOATแบบLBJ  

ถ้าปีนี้แชมป์ ผมว่า มีโอกาส GOAT นะ

0
0
[
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5014
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 15:22
มีเวลาต่ำๆอีก10ปีในการเล่นระดับสูง

เรื่องความเก่ง ไม่ต้องห่วง ยิงได้ จ่ายดี สกิลสูง
ในช่วงอายุเท่ากัน เจม27/7/7 แต่ลูก้า 28/8/8 เหนือกว่าเลบรอนอีก

แต่เรื่องความแกร่งตะหากที่ต้องคิด นักกีฬาทุกคนต้องบาดเจ็บเป็นเรื่องปกติ
ช่วงพีคเจมมันแทบไม่เจ็บเลย+เจ็บแต่ฟื้นไว ลูกก้าต้องผ่านตรงนี้ให้ได้ก่อน

บอดี้มันคนละแบบกัน เจมแกร่งแต่เกิด ตรงนี้มันทำให้แกได้เปรียบคนอื่นไปหลายก้าว
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9015
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 17:34
ใครบอกลูก้ามันไม่แข็งแกร่ง ลองไปดูเวลาผู้เล่นคนอื่นที่เคยกันลูก้ามันให้สัมภาษณ์นะครับ โอเคความเร็วมันไม่จัด แต่ถ้ามันได้โพสต์ใส่นี่คือเหมือนชนกับตึกอ่ะ จะเอาตัวใหญ่มาจับก็โดนครอส
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2006
ตอบ: 1776
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 18:05
Luka มีโอกาสไปถึงระดับ LBJ ไหมครับ ?
ระดับ โค้ช แอนด์เพลเยอร์ หรอท่าน

เห็น ดอน มันขี้บ่นกรรมการตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แม้ไม่ก้าวไปข้างหน้า แต่ก็ไม่เคยก้าวถอยหลัง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5525
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 18:10
ผมว่า เรื่องแหวน น่าจะยาก คือ ไม่ได้ดูถูก Mavs แต่ อยู่ mavs มันแชมป์ยากครับ

หลายคนมองว่า เจอ GSW ของแท้ Mavs คงไมไ่หว ผมก็ว่างั้นแหละ

แต่ Stat ส่วนตัว คิดว่า สู้ LBJ ได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 367
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 18:31
[RE]Luka มีโอกาสไปถึงระดับ LBJ ไหมครับ ?
อย่างที่บอก ลิงบองมีดีกว่าชัดเจนเรี่องร่างกาย ในรอบลึกๆม่นอัดกันหนัก ถ้าไม่ฟิตจริงยีนระยะยากมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1154
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 19:26
ในแง่พรสวรรค์ผมให้ Luka เหนือกว่า LBJ ไปอีกนะ
Luka MAGIC ฉายานี้ชัดเจนมาก
แกมีสกิลของตำแหน่งอื่นๆ ครบครัน แถมยิงลูกครัชได้ด้วย

แต่ในแง่ยืนระยะต้องไปดูว่าหลังจากได้แชมป์แรกความกระหายมากขึ้น หรือลดลง

แต่ข้อดีคือ Luka เหลิงยาก เพราะในรุ่นใกล้กัน ก็ยังมี เททัม โดโนแวนมิเชล เทรยัง จา ฮีโร แอนด์แมน ลาเมโล่ ที่เริ่มมีผลงานแล้ว หรือ พี่ใหญ่ครองลีคอย่าง ยานนิส โจคิช

ถ้าจะมีใครสักคนพา MAV ให้ยิ่งใหญ่เหมือนสมัยที่ MJ พา Bulls ผงาดขึ้นมาครองลีค
ผมว่าก็ Luka นี่แหละ
มาร์คคิวบันเจ้าของทีมก็สู้อยู่แล้ว

ปีนี้สนุกแน่นอน MAV vs GSW
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2524
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 20:41
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:
ในแง่พรสวรรค์ผมให้ Luka เหนือกว่า LBJ ไปอีกนะ
แกมีสกิลของตำแหน่งอื่นๆ ครบครัน แถมยิงลูกครัชได้ด้วย

แต่ในแง่ยืนระยะต้องไปดูว่าหลังจากได้แชมป์แรกความกระหายมากขึ้น หรือลดลง

แต่ข้อดีคือ Luka เหลิงยาก เพราะในรุ่นใกล้กัน ก็ยังมี เททัม โดโนแวนมิเชล เทรยัง จา ฮีโร แอนด์แมน ลาเมโล่ ที่เริ่มมีผลงานแล้ว หรือ พี่ใหญ่ครองลีคอย่าง ยานนิส โจคิช

ถ้าจะมีใครสักคนพา MAV ให้ยิ่งใหญ่เหมือนสมัยที่ MJ พา Bulls ผงาดขึ้นมาครองลีค
มาร์คคิวบันเจ้าของทีมก็สู้อยู่แล้ว

ลูก้านี่ เทคนิคเฝแพรวพราวมาก ตอนนี้นี่โพสใส่ C แบบกันไม่ได้เฉย
ปล.โพสใส่เอย์ตันสนุกสนานมาก
0
0
Status:
ตอบ: 1154
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:30
darkoralra พิมพ์ว่า:
ประตูขึ้นนำ พิมพ์ว่า:

ลูก้านี่ เทคนิคเฝแพรวพราวมาก ตอนนี้นี่โพสใส่ C แบบกันไม่ได้เฉย
ปล.โพสใส่เอย์ตันสนุกสนานมาก  

อยากรู้เหมือนกัน ตอน GSW ประกบ Luka จะใช้ใคร หรือจะรุมบ่อยแค่ไหน?
0
0
Status:
ตอบ: 715
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:51
ต้องเพิ่มรายละเอียดว่าไปถึงด้านไหน

ความเก่งบางด้าน เช่น IQ บาส อาจจะไปถึงหรือแซงได้

แต่ถ้าเป็นภาพรวมในฐานะไอคอนหรือหน้าตาของลีก อันนี้พูดยาก ต้องรอเวลา Luka ใกล้ ๆ เลิกถึงจะตอบได้

LBJ นี่เป็นปรากฎการณ์ในเชิงที่ว่า ลีกจ้องจะปั้นตั้งแต่ยังเป็น rookie เลย เรียกว่าโดน hypeหรือดัง(มาก)ตั้งแต่ก่อนเข้าลีกอีก ซึ่งถ้าว่าไปก็ถือว่า NBA ก็เลือกถูกเหมือนกัน เพราะ LBJ แกเทพ มีความกระหาย และสม่ำเสมอดีเหลือเกิน คนที่ลีกจะปั้นโดยทั่วไป ก็น่าจะต้องเป็น อเมริกัน ร่างกายเทพ ฝีมือเยี่ยม .....Luka แกไม่มี 2 ข้อแรก แต่ข้อสุดท้ายฝีมือคือสุดจริง แล้วเป็นแนว play for team (ไม่ใช่ play for stat) อีกเลยบอกยากว่าจะไต่ไปถึงระดับไหนได้
แก้ไขล่าสุดโดย Iceberg_AtHighbury เมื่อ Mon May 16, 2022 21:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6276
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 06:23
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
ใครบอกลูก้ามันไม่แข็งแกร่ง ลองไปดูเวลาผู้เล่นคนอื่นที่เคยกันลูก้ามันให้สัมภาษณ์นะครับ โอเคความเร็วมันไม่จัด แต่ถ้ามันได้โพสต์ใส่นี่คือเหมือนชนกับตึกอ่ะ จะเอาตัวใหญ่มาจับก็โดนครอส  

ของชอบน้องมันเลยท่าน เรียกสวิทส์ เอา C อีกฝั่งออกมา แล้วข้ามง่ายๆ ไม่ก็ยิงเอง น้องมันเล่นแบบนี้บ่อยมาก อีกฝั่งกันแทบไม่ได้เลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2524
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 08:36
golfars พิมพ์ว่า:
Call down the thunder พิมพ์ว่า:

ของชอบน้องมันเลยท่าน เรียกสวิทส์ เอา C อีกฝั่งออกมา แล้วข้ามง่ายๆ ไม่ก็ยิงเอง น้องมันเล่นแบบนี้บ่อยมาก อีกฝั่งกันแทบไม่ได้เลย  

แต่วันก่อนโพสใส่ เอย์ตันยังกระเด็นจะเอาอะไรกับพวกการ์ด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel