ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41164
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 12:40
[RE: Live - Crypto BTC เราหลุด $30k ไปแล้ว]
มาลุ้นกัน USDT จะเก็บทรงอยู่รึเปล่า เกียมช่องทางถอนเงินกันไว้ด้วยนะทุกท่าน เผื่อเกิดเหตุไม่คาดฝัน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 12:47
[RE: Live - Crypto BTC เราหลุด $30k ไปแล้ว]
KING LUIS พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:
ผมแทบไม่เคยขาย ซื้อมั่ว เอามัน

ทุนรวมประมาณ 1,000,000 ทั้งตัวมีอยู่ล้านนิดๆ มีติดตัวอยู่ไม่กี่หมื่น

เคยกำไรประมาณ 600k บาท แต่ไม่ขาย ตอนกำไร ทุนประมาณ 700k

ณ วินาทีนี้เหลืออยู่ในพอร์ตทั้งหมด 468k บาท ขาดทุนทั้งสิ้น 532k และไม่น่าจะหยุดอยู่เท่านี้ ตัวที่ถือมีแต่ตัวเล็กๆ ถือมั่วประมาณ 50 ตัว  

ถ้าไม่ไหวขาย ดีมั้ย พวก เหรียญเล็กเหรียญน้อยที่เพิ่งขึ้นมาในช่วง2ปีนี้ ผมว่า หายไป เกิน 90% แน่ๆเลย  

ผมต้องทำไงดีครับ ตอนนี้ผมดิ่งมาก เครียดนั่นแหละ ผมถือทุกตัวมาปีกว่า มีแต่ซื้อเพิ่มไม่มีขาย ผมคิดว่าอะไรที่มันทำยากกว่า มันต้องได้ดีกว่าสิ โง่มากๆ เลย ถือมาปีกว่าแต่เสียไปหลายแสน เทียบกับคนถือสั้น ถือสั้นทั้งเครียดน้อยกว่า ทั้งได้เงิน ขาดทุนก็ไม่เยอะ ใครจะไปรู้ว่าสงครามมันจะเกิด ตอนนี้โมโหปูตินมากๆ บอกตรงๆ

ถ้าผมขายไปตอนนี้ก็ไม่รู้สึกต่างกันมากแล้ว ทุกตัวลบเกิน 60% ผมหวังลมๆ แล้งๆ อยู่ไหมเนี่ย ใครก็ได้เตือนสติหน่อย  

ผมว่าถ้าเครียดมาก ก็ cut ดีกว่ามั้งครับ
มันเด้งก็เสียดาย ซึ่งมันจะเด้งหรอ??
ยังไงผมว่าไม่มีทางที่เหรียญ มันจะกลับไปจุดเดิม ในเร็ววันแน่ๆ
แล้วก็เราไม่รู้มันต่ำสุดรึยังเลยครับ

อาจจะต้องคิดว่ามันน้อยกว่านี้ได้อีกนะครับ

รอตลาดมันกลับหัว แล้วค่อยลงใหม่ น่าจะดีกับสุขภาพนะ

ผมไม่ค่อยอยากแะนำหรอกว่าควรทำยังไง ต้องตัดสินใจเอง
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 12:58
ผมแทบไม่เคยขาย ซื้อมั่ว เอามัน

ทุนรวมประมาณ 1,000,000 ทั้งตัวมีอยู่ล้านนิดๆ มีติดตัวอยู่ไม่กี่หมื่น

เคยกำไรประมาณ 600k บาท แต่ไม่ขาย ตอนกำไร ทุนประมาณ 700k

ณ วินาทีนี้เหลืออยู่ในพอร์ตทั้งหมด 468k บาท ขาดทุนทั้งสิ้น 532k และไม่น่าจะหยุดอยู่เท่านี้ ตัวที่ถือมีแต่ตัวเล็กๆ ถือมั่วประมาณ 50 ตัว  

ถ้าไม่ไหวขาย ดีมั้ย พวก เหรียญเล็กเหรียญน้อยที่เพิ่งขึ้นมาในช่วง2ปีนี้ ผมว่า หายไป เกิน 90% แน่ๆเลย  

ผมต้องทำไงดีครับ ตอนนี้ผมดิ่งมาก เครียดนั่นแหละ ผมถือทุกตัวมาปีกว่า มีแต่ซื้อเพิ่มไม่มีขาย ผมคิดว่าอะไรที่มันทำยากกว่า มันต้องได้ดีกว่าสิ โง่มากๆ เลย ถือมาปีกว่าแต่เสียไปหลายแสน เทียบกับคนถือสั้น ถือสั้นทั้งเครียดน้อยกว่า ทั้งได้เงิน ขาดทุนก็ไม่เยอะ ใครจะไปรู้ว่าสงครามมันจะเกิด ตอนนี้โมโหปูตินมากๆ บอกตรงๆ

ถ้าผมขายไปตอนนี้ก็ไม่รู้สึกต่างกันมากแล้ว ทุกตัวลบเกิน 60% ผมหวังลมๆ แล้งๆ อยู่ไหมเนี่ย ใครก็ได้เตือนสติหน่อย  
โอเค อันนี้ผมขอ Quote แล้วกันนะ ผมจะไม่บอกให้คุณซื้อหรือขายแล้วกัน ยกให้เป็นการตัดสินใจของคุณ แต่ผมอยากเตือนสติเรื่องการเลือกซื้อแล้วกัน

อ้างอิงจาก:
ตัวที่ถือมีแต่ตัวเล็กๆ ถือมั่วประมาณ 50 ตัว  
จุดนี้คือมันคือกระจายความเสี่ยงจริง กระจายแบบสุดๆ แต่คุณต้องเข้าใจกลไกตลาดคริปโตด้วยว่า เวลาตลาดมันขาลง พวกเหรียญเล็กมาร์เก็ตแคปต่ำ เวลามันลง มันจะลงกระจาย บางตัวไม่เคยกลับไปสู่ยอด ATH ได้อีกเลย

คุณต้องทำความเข้าใจก่อนว่าคุณเลือกซื้อแต่ละตัวนั้นเพราะอะไร สำหรับผม 50 ตัวมันมากเกินไป ผมไม่รู้ว่าคุณเลือกจากอะไร เห็นเหรียญพุ่งแรงเลยซื้อรึเปล่า อะไรแบบนั้น **ขอย้ำ ผมไม่รู้นะ** แต่คนส่วนใหญ่มักจะเป็นแบบนั้น คือซื้อๆๆๆ ตอนมันพุ่งขึ้นไปแรงๆ เพราะคิดว่ามันจะไปอีก เช่น Matic, MANA, Shib, DOGE, GALA ผมคิดว่ามีคนดอยกระจาย เอาอย่างตัวผมเอง ผมจะไม่ซื้อเลย ถ้ารู้จักเหรียญพวกนั้นเพียงเพราะว่าคนพูดถึงเยอะตอนมันพุ่งแรงๆ อาจจะมีแหย่บ้าง แต่กำไรนิดนึงก็ออกเลย

อย่างผมเลือกก็คือเวลานี้แหละคือเวลาโปรดสำหรับผม เวลาที่ทุกคนกำลังท้อถอยออกจากตลาดไป เพราะผมเลือกมองเกมใน Long-Term มากๆ และพร้อมที่จะทำใจให้ได้ถ้ามันไม่เป็นอย่างหวังในอนาคต
นักเตะเทศบาล
Status: Meawchester United Only
เข้าร่วม: 06 Jul 2008
ตอบ: 3811
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:00
ผมก็เละ หลุด 28,000 ผม cut ไปละ 555+

day ปิดต่ำ 28,000 เทคนิคเทขายมาแน่ ๆ อาจกลับไปจุด brake out balance box แถว ๆ 12,000-14,000
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10437
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:13
Cafe1n พิมพ์ว่า:
มาลุ้นกัน USDT จะเก็บทรงอยู่รึเปล่า เกียมช่องทางถอนเงินกันไว้ด้วยนะทุกท่าน เผื่อเกิดเหตุไม่คาดฝัน  

พอจะมีแหล่งข่าวมั้งไหมครับ ตามหายังไม่เจอรายละเอียดเลยว่าเพราะอะไร
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41164
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:14
9.4607×10^12 พิมพ์ว่า:
Cafe1n พิมพ์ว่า:

พอจะมีแหล่งข่าวมั้งไหมครับ ตามหายังไม่เจอรายละเอียดเลยว่าเพราะอะไร  

คือผมแค่อ่านผ่านๆว่าเหมือนมีคนเจอช่องโหว่อะไรซักอยากแล้วดูดเงินออกไปราวๆ $20m อะไรนี่แหละครับ ผมเห็นแค่ผ่านๆนะไม่ได้อ่านรายละเอียด ซึ่งมันอาจแค่ข่าว fud ละบังเอิญกับ usdt ทำเหมือนจะหลุด peg พอดีมั้งครับ เลยต้างช่างใจนิดนึง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 5834
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:18
owngoal พิมพ์ว่า:

โอเค อันนี้ผมขอ Quote แล้วกันนะ ผมจะไม่บอกให้คุณซื้อหรือขายแล้วกัน ยกให้เป็นการตัดสินใจของคุณ แต่ผมอยากเตือนสติเรื่องการเลือกซื้อแล้วกัน

อ้างอิงจาก:
ตัวที่ถือมีแต่ตัวเล็กๆ ถือมั่วประมาณ 50 ตัว  
จุดนี้คือมันคือกระจายความเสี่ยงจริง กระจายแบบสุดๆ แต่คุณต้องเข้าใจกลไกตลาดคริปโตด้วยว่า เวลาตลาดมันขาลง พวกเหรียญเล็กมาร์เก็ตแคปต่ำ เวลามันลง มันจะลงกระจาย บางตัวไม่เคยกลับไปสู่ยอด ATH ได้อีกเลย

คุณต้องทำความเข้าใจก่อนว่าคุณเลือกซื้อแต่ละตัวนั้นเพราะอะไร สำหรับผม 50 ตัวมันมากเกินไป ผมไม่รู้ว่าคุณเลือกจากอะไร เห็นเหรียญพุ่งแรงเลยซื้อรึเปล่า อะไรแบบนั้น **ขอย้ำ ผมไม่รู้นะ** แต่คนส่วนใหญ่มักจะเป็นแบบนั้น คือซื้อๆๆๆ ตอนมันพุ่งขึ้นไปแรงๆ เพราะคิดว่ามันจะไปอีก เช่น Matic, MANA, Shib, DOGE, GALA ผมคิดว่ามีคนดอยกระจาย เอาอย่างตัวผมเอง ผมจะไม่ซื้อเลย ถ้ารู้จักเหรียญพวกนั้นเพียงเพราะว่าคนพูดถึงเยอะตอนมันพุ่งแรงๆ อาจจะมีแหย่บ้าง แต่กำไรนิดนึงก็ออกเลย

อย่างผมเลือกก็คือเวลานี้แหละคือเวลาโปรดสำหรับผม เวลาที่ทุกคนกำลังท้อถอยออกจากตลาดไป เพราะผมเลือกมองเกมใน Long-Term มากๆ และพร้อมที่จะทำใจให้ได้ถ้ามันไม่เป็นอย่างหวังในอนาคต  

ขอบคุณครับ เอาจริงๆ ก็เป็นอย่างที่ท่านว่านั่นแหละ คือผมยอมรับว่าไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้มาก่อน แม้แต่หุ้นก็ไม่เคยเล่น มาถึงเล่นคริปโตเลย สิ่งแวดล้อมผมด้วยครับ คนรอบข้างผมจะเป็นแนวไม่มีความรุ้ เวลาได้แล้วชอบมาอวด คือบอกผมทุกวันจนผมอยากรุ้อ่ะ เพราะตอนมัน moon เข้ายังไงก็กำไร ผมเพื่อนน้อยด้วย รู้จักก็มีแต่พวกแบบนี้อ่ะ ผมไม่ได้ดูถูกเขานะ เพราะผมก็เป็น แต่ผมยังพอจะหาข้อมูลบ้าง แต่เพื่อนคนนี้คือจะไปหา shit coins อย่างเดียวเลย ผมหาข้อมูลตอนแรกก็ตั้งมั่นเฉพาะ btc พอเล่นไปสักพักเหมือนไม่ได้อะไรเลย เทียบกับคนอื่นที่เล่น altcoins พอโดนปั่นเข้าสมองทุกวันๆ บวกกับผมโดน pump and dump btc หมดตัวตอนนั้น ผมเลยลงเหวไปกับเขาด้วย ตอนเพื่อนผมมันได้ safemoon ประมาณ 1,600,000 ผมนี่อึ้งมาก ผมทำงานมาทั้งชีวิตยังไมไ่ด้เลย มันเล่นแปปเดียวอะไรแบบนี้ มีอยู่วันหนึ่งมันโทรมาเพื่อให้ผมช่วยมันซื้อเหรียญประหลาดเหรียญนึง ผมก็ขี้เกียจ มันก็ขยันโทร มันบอกถ้าซื้อให้ได้มันจะให้เงินผมด้วย มันถึงกับมาที่ห้องเพื่อจะให้ทำให้มัน ผมก็เลยลองลงขำๆ ไปด้วย ผ่านไปสามเดือนก็ได้จริงๆ แต่ผมได้ไม่เยอะก็ไม่ขายอีก อย่างที่บอกผมไม่เคยขาย ตอนนี้เจ๊งหมดไม่เป็นท่า ที่รู้สึกผิดคือเมื่อปลายปีที่แล้วพูดจนที่บ้านซื้อตาม แต่ผมไม่แนะนำ shitcoins อะไรเลยนะ พ่อสนใจเลยให้แกซื้อ eth ผมว่าถือยาวยังไงก็ได้ แต่ก็นั่นแหละ มันลงแบบนี้แกก็ถือไม่ไหวหรอก ส่วนพี่ๆ ผมแกก็อยากเล่นเองไปซื้อตัวเล็กๆ ซะเยอะ หายไปหลายแสนเหมือนกัน ก็ยอมรับว่าผมเป็นพวกถือยาวแต่ทนกระแสไม่ได้ ไม่ได้แหย่แล้วรีบออก อย่างที่ท่านว่ามาถึงตอนนี้ แทนที่ผมจะมีเงินไว้ลง ผมก็ไม่มีอะไรเลย รออย่างเดียวครับ ถอนเฉพาะตัวเล็กหลือแค่หลักร้อย 5555
โฆษกสโมสร
Status: #MINJI #민지 #HAERIN #해린 #NewJeans #뉴진스
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17896
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:20
ยับทั้งแผ่นดินจริงๆ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6165
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:26
ต้มยำกุ้ง Ver Crypto
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2008
ตอบ: 2938
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:35
usdt0.97? มีใครshortไว้ไหม
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7970
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:41
ยับเลย $LUNA 0.2
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 1239
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:59
เหมือนลุงโหลกก็เคยบอกว่า จะลงอีกใช่มั้ย???
"ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่ามากที่สุดในชีวิต>แต่ความรักเป็นสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด"

Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 677
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 13:59

พี่จีนช้อนเรียบร้อยละฮะ พงกเราพร้อมยัง
Onibung
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 14:20
USDT หลุด Peg ยาวแล้วนะพี่น้องง

ย้ายไป USDC กับ ฺBUSD สักหน่อยเลย
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10437
โพสเมื่อ: Thu May 12, 2022 14:30
Onibung พิมพ์ว่า:

พี่จีนช้อนเรียบร้อยละฮะ พงกเราพร้อมยัง  

ถึงว่าดีดสู้
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel