ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 1192
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 20:25
[RE: [RO GGT]ไกด์แนะนำอาชีพสำหรับกิจกรรม2ปี]
ถ้าเล่นใหม่แบบมีงบ 2000-3000 บาท เล่น RG จะไหวไหมครับชิวๆ ช่วยแนะนำทีครับ เล่นแนวไหน ซื้อไรบ้างครับ ขอบคูณครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3517
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 20:27
[RE: [RO GGT]ไกด์แนะนำอาชีพสำหรับกิจกรรม2ปี]
ONCE พิมพ์ว่า:
อยากเล่น Sorcerer ต้องซื้อของไรเพิ่มนอกจากที่มีแจกในกิจกรรมอ่ะครับ ถึงจะเล่นสบายๆได้จนถึง 175  

เซตคอสหินอาชีพ2ครับกับอาวุธดีๆซักอัน

เรื่องshadowอาชีพผมไม่แน่ใจว่าบูสเตอร์ที่แจกจะดีขนาดไหน หลักๆคือมันต้องลดcooldown Diamond dustอะครับมันเป็นสกิลเวลหลักยัน175เลยปกติมันจะต้องใช้shadowอาชีพ+10เพื่อทำลดcd4วิแต่อันนี้boosterมันแจกมาลด3.7วิ ถ้างบเหลือก็จัดไปเลยครับไว้ทำ530ด้วย
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 20:37
pompang พิมพ์ว่า:
ถ้าเล่นใหม่แบบมีงบ 2000-3000 บาท เล่น RG จะไหวไหมครับชิวๆ ช่วยแนะนำทีครับ เล่นแนวไหน ซื้อไรบ้างครับ ขอบคูณครับ  

หลักๆใช้banishing pointครับเน้นของทำaspd193กับดูดspแทงไปเรื่อยๆก็175ได้ละครับ พวกของสวมใส่ถ้าจะลงทุนเน้นไปที่ของดูดspเสริมเช่นคอสหินอาชีพกับอาวุธฟรีเวล100ก็โอเคครับ หรือจะเปลี่ยนไปใส่หอก+โล่Imperialก็ดีครับเผื่อจะขายทิ้งจะได้ไม่เสียดายแต่การ์ดมันก็ไม่ได้แพงมากอะนะ

ปล.มีyoutubeช่องนึงเขาเล่นRGเป็นหลักลองไปดูก็ได้นะครับ ค้นว่าroyal guard ro ggtก็น่าจะเจอแล้วผมไม่บอกชื่อช่องละกันเดี๋ยวเหมือนเป็นการโฆษณาผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับเขา
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9717
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 20:46
Iiikung1 พิมพ์ว่า:
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
ผมอย่างเครียดเลยตอนนี้ เข้ากลุ่มในเฟสไม่ได้สักกลุ่ม เพราะเฟสแอคเค้าใหม่ ของเดิมโดนแบนไปแล้ว ว่าจะเข้าไปดูราคาของ ราคาเงินเอม จะกลับมาเล่นและซื้อของไว้เล่น SC สายธนู สักหน่อย - -"  

ต้องถามว่าจะเล่นไปถึงขั้นไหนอะครับ อาชีพนี้มันจำเป็นต้องซื้อของไว้เวลก่อนเลยตามงบที่มี ถ้างบเยอะก็จัดแฟนซีมาเวลยาวๆยัน175 แต่ถ้างบน้อยก็ลงทุนธนูดีๆซักอันส่วนใหญ่น่าจะคริมสัน+12-15เน้นจำสกิลอย่างSRกับASมายิงเวลไป

ส่วนตัวของใส่ยังไงผมก็แนะนำต้องมีคอสอาชีพ+shadowถุงมือยืนพื้นก่อนเลย แล้วค่อยไล่ไปเรื่องการลดดีเลย์กับการทำไร้หลอดอีกที  

ปัญหาคือ เข้ากลุ่มเฟส ไม่ได้นี่แหละ เลยไม่รู้ราคาของ กับพ่อค้าแม่ค้า ขายของ ไม่รับผมสักกลุ่ม

ผมถามนิดครับ แล้วเซ็ท Vigilente ไม่เหมาะเหรอครับ  

เหมาะกับช่วงท้ายครับสำหรับการเล่นTSแต่การเก็บเวลผมไม่แนะนำให้ใช้TSเลยไม่จำเป็นเท่าไร

พอจะมีช่องทางติดต่ออื่นไหมครับ พอดีจะรบกวนถามเรื่องของสวมใส่ ของ SC ครับ แต่ส่ง DM ไปไม่ติดไม่รู้ทำไม

ส่วนตัวเคยลองถ้าใช้พวกSRกับASมันสู้ชุดฟ้ากับคริมสันไม่ได้เลยแนะนำไปที่คริมสันมากกว่า  
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1753
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 20:51
อยากเล่น เจเน ใช้งบเยอะไหมครับ พันนึง พอไหม
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 20:54
Bitcoin Maximalist พิมพ์ว่า:
อยากเล่น เจเน ใช้งบเยอะไหมครับ พันนึง พอไหม  

ไม่พอครับต่ำๆขอซัก5000-6000+ คือของแจกนี่เจเนใช้ไม่ได้ซักชิ้นเลย มันค่อนข้างจุกจิกหน่อยอะครับต้องทำstat530 ทำหมวกแลป(แพงค่าบวก) ผมเลยไม่ค่อยแนะนำถ้างบน้อยหรือเล่นฟรี
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2723
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 21:01
เจาะ normal enemy ในคอสอาชีพ(สีขาว) คือ มอน+คน ไม่รวมบอส
เจาะ all race ในคอสฟ้า คือ มอน+บอส ไม่รวมคน
เข้าใจถูกไหมนะ ไม่เล่นครึ่งปีลืมได้ขนาดนี้เลย ของในตัวตอนนั้นก็มีเหตุผลที่ซื้อ ที่ทำมา ลองเข้าเกมไปตะกี้ เริ่มงงละ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 21:01
ผมอย่างเครียดเลยตอนนี้ เข้ากลุ่มในเฟสไม่ได้สักกลุ่ม เพราะเฟสแอคเค้าใหม่ ของเดิมโดนแบนไปแล้ว ว่าจะเข้าไปดูราคาของ ราคาเงินเอม จะกลับมาเล่นและซื้อของไว้เล่น SC สายธนู สักหน่อย - -"  

ต้องถามว่าจะเล่นไปถึงขั้นไหนอะครับ อาชีพนี้มันจำเป็นต้องซื้อของไว้เวลก่อนเลยตามงบที่มี ถ้างบเยอะก็จัดแฟนซีมาเวลยาวๆยัน175 แต่ถ้างบน้อยก็ลงทุนธนูดีๆซักอันส่วนใหญ่น่าจะคริมสัน+12-15เน้นจำสกิลอย่างSRกับASมายิงเวลไป

ส่วนตัวของใส่ยังไงผมก็แนะนำต้องมีคอสอาชีพ+shadowถุงมือยืนพื้นก่อนเลย แล้วค่อยไล่ไปเรื่องการลดดีเลย์กับการทำไร้หลอดอีกที  

ปัญหาคือ เข้ากลุ่มเฟส ไม่ได้นี่แหละ เลยไม่รู้ราคาของ กับพ่อค้าแม่ค้า ขายของ ไม่รับผมสักกลุ่ม

ผมถามนิดครับ แล้วเซ็ท Vigilente ไม่เหมาะเหรอครับ  

เหมาะกับช่วงท้ายครับสำหรับการเล่นTSแต่การเก็บเวลผมไม่แนะนำให้ใช้TSเลยไม่จำเป็นเท่าไร

พอจะมีช่องทางติดต่ออื่นไหมครับ พอดีจะรบกวนถามเรื่องของสวมใส่ ของ SC ครับ แต่ส่ง DM ไปไม่ติดไม่รู้ทำไม

ส่วนตัวเคยลองถ้าใช้พวกSRกับASมันสู้ชุดฟ้ากับคริมสันไม่ได้เลยแนะนำไปที่คริมสันมากกว่า  

ผมPMไปแล้วนะเห็นไหมเอ่ย
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9717
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 21:25

ผมPMไปแล้วนะเห็นไหมเอ่ย  

เห็นครับ แต่ตอบกลับไม่ได้ไม่รู้ทำไม พิมข้อความไปกด ส่งก็ไม่ไป
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2956
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 21:36
อยากเล่น Sorcerer ต้องซื้อของไรเพิ่มนอกจากที่มีแจกในกิจกรรมอ่ะครับ ถึงจะเล่นสบายๆได้จนถึง 175  

เซตคอสหินอาชีพ2ครับกับอาวุธดีๆซักอัน

เรื่องshadowอาชีพผมไม่แน่ใจว่าบูสเตอร์ที่แจกจะดีขนาดไหน หลักๆคือมันต้องลดcooldown Diamond dustอะครับมันเป็นสกิลเวลหลักยัน175เลยปกติมันจะต้องใช้shadowอาชีพ+10เพื่อทำลดcd4วิแต่อันนี้boosterมันแจกมาลด3.7วิ ถ้างบเหลือก็จัดไปเลยครับไว้ทำ530ด้วย  

ถามต่อหน่อยท่าน อาชีพนี้หลังๆไปได้ไกลมั้ย กลัวเล้นละจะกาก จะไปเล่นพวกอาชีพฮิตๆ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri May 06, 2022 23:46

ถามต่อหน่อยท่าน อาชีพนี้หลังๆไปได้ไกลมั้ย กลัวเล้นละจะกาก จะไปเล่นพวกอาชีพฮิตๆ  

ตอนนี้เก่งสุดในสายเวทย์ละครับ ไปต่อได้ยาวๆแน่นอนเทียบกับสายเดียวกันอย่างWarlockอันนั้นไม่มีภาพเลย
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2020
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Sat May 07, 2022 07:01
sura rampage blast พอไปไหวมั้ยครับ

เห็นราคาหินอาชีพลงจัดๆเลย

หรือสุดท้ายต้องพึ่ง iron nail
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2009
ตอบ: 1408
โพสเมื่อ: Sat May 07, 2022 11:21
[RE][RO GGT]ไกด์แนะนำอาชีพสำหรับกิจกรรม2ปี
klunkarb พิมพ์ว่า:
sura rampage blast พอไปไหวมั้ยครับ

เห็นราคาหินอาชีพลงจัดๆเลย

หรือสุดท้ายต้องพึ่ง iron nail  

ทำหิน2เถอะครับ เล่นง่ายขึ้นเยอะเลยผมไปลองดาเมจมาละ วันฮิตได้สบาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2723
โพสเมื่อ: Sat May 07, 2022 13:22
slipknot666 พิมพ์ว่า:
ในฐานะที่เล่นWarlock ข้ามอาชีพนี้ไปเลยในกิจกรรมนี้ รอมันปรับskillก่อนค่อยเล่นกัน(น่าจะปีหน้า)  

ผมอยากเล่นมากกกกกก มันคืออาชีพที่ผมคาใจเพราะเล่นตัวแรกเลยตอนGGTมาเปิดแต่ผมสู้ราคาของไม่ไหวจริงๆครับต้องทำหลายอย่างมากทั้งลดร่าย ลดดีเลย์ ต้องมีเจาะเวทย์อีก แค่คิดก็ยอมแพ้ละ  

คิดแบบนี้มาตั้งแต่เปิดเกมใหม่ ๆ เลยว่า ทุกอาชีพมันควรเก่งได้ระดับนึง ด้วยงบที่ใกล้เคียงกัน

จะวัดจาก DPS ต่อราคา หรือไหว/ไม่ไหว ดันเจี้ยน a b c ก็ได้

แล้วก็ได้เห็นตลอดเกือบ 2ปี กราวิตี้ไม่ได้พยามเรื่องนี้เลย มีเพื่อนในเกม เพื่อนในชีวิตจริงที่มาเล่น ต้องไปเล่นอาชีพที่งบน้อย เก่งไว แทนที่จะได้เล่นอาชีพที่อยากเล่นจริงๆ ไม่ก็รอจนลืม หรือเลิกไปนานแล้ว

ของมันแพงจริงนะเทียบกับความสนุก แบบให้ลงเงินไปหลักหลายหมื่นจนถึงแสน เพื่อมาลงดันไม่กี่ดัน หรือตีว่าอาทิตย์นึงเข้าเกมไม่กี่ชั่วโมงเอง ก็ไม่ไหวมั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3874
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 14:50
ว่าจะกลับมาเล่น ใช้ไอดีเดิมแค่ไปลงทะเบียนก็พอใช่มั้ยครับ ไม่ต้องไปสร้างตัวโนวิทรอไว้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel