ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5248
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 16:11
[RE: ตามลูกเดียว คนแพ้ “ยิ้มอ่อน”]
นัดหน้า อบาลา น่าจะฟิตทัน
คาเชมิโร่ ก็จะกลับมาทัน

มาดริดจะอยู่ในชุดที่ดีที่สุด รอรับชิตี้นะ

เอาจริงแฟนมาดริดส่วนใหญ่ไม่หวังมาก
เพราะจริงๆปีนี้มาไกลเกินกว่าที่คิด
คิดว่าจะจอดตั้งแต่เจอปารีสแล้ว

ตัวผู้เล่นมีแต่เดิมๆ ไม่ได้ซื้อใหม่(ทั้งที่ควรชื้อ)
แต่ทุกคนก็ทำกันมาดีมากๆ จนถึงรอบนี้
ตกรอบก็เฉยๆนะ สำหรับมาดริดปีนี้
เข้าชิงคือ กำไร ละกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 10443
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 16:23
[RE: ตามลูกเดียว คนแพ้ “ยิ้มอ่อน”]
Infinity Time พิมพ์ว่า:
markmadrid พิมพ์ว่า:
เหตุผลเดียวที่แมนซิตี้ชนะ แต่ดันรู้สึกเหมือนแพ้กันนั้นคือ 1.25 หยอกๆ

หลักๆเลย เพราะหากทุกคนที่ยังไม่ได้ดูก็คาดหวังไว้แล้วว่าแมนซิเป็นต่อเยอะน่าจะผ่านได้เกิน 1 ลูก

และหากใครได้ดูก็คงเทใจไปแล้วว่าเห้ย เล่นแบบนี้มืงเข้าชิงไปเหอะ โหดอะไรขนาดนั้น บอลเคาะกันแม่นมาก

แต่พอมันนำแค่ลูกเดียวแล้วต้องไปเยือนมาดริดอะ เหมือนทุกคนออกอาการ กลัว กลัวที่จะต้องตกรอบไป

ทั้งๆที่จริงๆแล้ว รูปเกมส์ดีกว่า สกอร์ดีกว่า นัดหน้าไปเล่นบ้านมาดริดก็แค่สนามให้ยำใหญ่ใหม่นั้นแหละ

ซึ่งความกังวลตรงนี้นี่แหละ ที่ผมหวังว่ามันจะส่งถึงนักเตะทุกคน เหมือนที่ปารีสเจอ

มันคือ อารมณ์โดดเดี่ยว โดยไม่มั่นใจทั้งๆที่เล่นได้ดีกว่า แต่เพราะว่ายังไม่เคยไปถึงเส้นชัยเลย

มักจะตกม้าตายแบบ ''แพ้ได้ไงวะ'' แบบนี้เสมอ

ถ้ามาดริด พลิกแล้วชนะได้อีกรอบจริงๆ สตอรี่ปีนี้ ผมจะถือว่าเป็นปีที่โครตน่าจดจำเลย

อารมณ์เหมือนดูหนัง อเวนเจอร์ภาคสุดท้ายจริงๆ คือ บทเขียนมาให้เอ็งเละเทะกระจอกมาก แต่ดันมีบลัฟฟลับมาได้เสมอ

แต่หากแพ้และซิตี้เข้าชิง ก็ขอให้โชคดีและยอมรับว่าซิตี้เป็นทีมที่ดีจริงๆครับ  

มันเป็นอาการเสียมากว่านะผมว่า แฟนบอลก็เสียดาย โค้ชยิ่งเสียดาย เจอกันล่าสุดก็ชนะ มาดริดไป-กลับ จะด้วยนักเตะตอนนั้นบาดเจ็บไม่ฟูลทีมอะไรก็แล้วแต่ ในแง่ของจิตวิทยา เฮ้ย เราก็เคยไปชนะมาแล้วนี้ที่บ้านมาดริด อะไรแบบนี้มากกว่า ถ้าผมโพสไม่ถูกใจอะไรก็ขออภัยนะครับ เป็นเพียงความคิดส่วนตัวผม..  

ครับท่าน บางคนอาจจะกังวล แต่บางคนอาจจะเสียดายแต่ยังมั่นใจเหมือนเดิมก็ได้ครับ

ส่วนตัวผมก็ยังมองเปอร์เซ็นเอนไปทางแมนซิมากกว่าอยู่ดีครับ แต่ก็หวังลึกๆว่าหากพลาดเราก็อาจจะคว้าโอกาสอันน้อยนิดไว้ได้

ไม่ต้องขออภัยใดๆเลยครับท่าน เรื่องฟุตบอลแลกเปลี่ยนกันครับ คิดเห็นตรงกันไม่ตรงกันไม่เป็นอะไรครับ คุยกันด้วยดี แลกเปลี่ยนกันไป วิเคราะห์กันไป สุดท้ายผมว่ามันสนุกดีครับ จบเกมส์ก็เพื่อนกันเหมือนเดิมครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Inside of Estadio Santiago Bernabeu (Lateral Esto)
เข้าร่วม: 07 Aug 2010
ตอบ: 9379
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 17:45
[RE]ตามลูกเดียว คนแพ้ “ยิ้มอ่อน”
เล่นในบ้านมาดริดไม่กลัวอยู่แล้ว จะแพ้จะชนะอีกฝั่งก็ต้องมีลิ้นห้อยกันบ้างแหละ คิดจะมาครองบอลเคาะไปมาคิดง่ายไป เกมเยือนมันไม่ง่ายอยู่แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 21:26
กดมาดริดทั้งเกม แต่ทำไมต้องรู้สึกว่าเสียวไส้ด้วย

ถ้าเกมนี้เล่นไม่ดีก็ว่าไปอย่าง

กองเชียร์มาดริดเองต่างหากที่รู้สึกว่าวันนี้โชคดี หรืออาจจะคิดว่ายังดีที่มีเบนเซม่า แต่จะมีกี่คนที่มั่นใจว่ามาดริดจะกดซิตี้ที่เบอนาบิล

ผมว่าเกมหน้าอะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่ผมไม่รู้สึกว่าซิตี้กำลังแย่ ได้เปรียบดิเพราะชนะมา แล้วมาดริดก็ร๔้แบ้วว่าซิตี้กดจนแบน นัดหน้าคนที่กดดันคือมาดริดไม่ใช่เหรอ?
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2007
ตอบ: 2116
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 21:30
เดอ บรอยน์ โคตรเดอะแบก ค่าตัว 200ล้าน ยังน้อยไป ส่วนมาเรซ ไม่ต่างอะไรกับมะเร็ง
0
0

M A N C H E S T E R [U N I T E D]
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18206
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 21:50
มาดริดฟุลทีมแบบมีคาเซ แมนซิตี้ก็จะได้คันเซโล่ จริงๆอยากให้วอคเกอร์กลับมาด้วย

ผมยังให้แมนซิตี้เหลื่อมๆอยู่แฮะ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2021
ตอบ: 1569
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 22:04
ถูกแบนแล้ว
ถ้า Full team ทั้งคู่ มาดริดได้คาเซมิโร่ กับ อลาบากลับมาฟิตเต็มๆ
กับ ซิตี้ถ้าวอลเกอร์ฟิตแล้ว นี่คือน่าดูมาก

ให้ซิตี้มีโอกาสมากกว่า แต่เหนื่อยแน่เกมส์ไปเยือนเบอร์นามิว และคิดว่าถ้าเป็นแบบนั้น ส่งผลกับเกมส์ลีคที่เจอนิวคาสเซิลแน่ ต่อให้ผ่านได้หมด เลือดก็ลดไปเยอะแหล่ะแบบนี้ รีเจนไม่ทัน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20123
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 23:39
ผมว่ามาดริด คือทีมที่น่ากลัวใน UCL เสมอครับ เหมือนมีบัฟพิเศษตลอดเวลาเล่นในถ้วยนี้

ทีนี้สกอร์ห่างกันแค่นี้ ผมว่ามันไม่ใช่ปัญหาเลยครับ

นึกภาพชนะห่าง 3 ลูก กับ ชนะห่างแค่ 1 ลูก กับทีมแบบ "มาดริด" อ่ะครับ

มันเครียดและกดดันต่างกันมากเลยครับ ตรงนี้ต่างหากที่เป๊ปควรจะระวังไว้ครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ผมชอบนักเตะที่วิ่งไล่บอล90นาที มีpassionตลอดเวลาที
เข้าร่วม: 22 Jul 2006
ตอบ: 1706
โพสเมื่อ: Thu Apr 28, 2022 09:25
นัดหน้ามันแน่นอน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel