ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: พัดลมเพดานนน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Tue Apr 26, 2022 22:34
คนอายุ 30+ ถ้าสนทำประกันสุขภาพแบบอย่างดี ส่วนมากทำแพ็คเกจไหนของที่ไหนครับ
ขอบคุณครับข้อมูลโคตรดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Dare to dreams
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2021
ตอบ: 219
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 00:44
[RE]คนอายุ 30+ ถ้าสนทำประกันสุขภาพแบบอย่างดี ส่วนมากทำแพ็คเกจไหนของที่ไหนครับ
ตี๋ใหญ่เจ้าปัญหา พิมพ์ว่า:
travellersy พิมพ์ว่า:
บุญไหล BoonLai พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ถ้าสนใจทำประกันสุขภาพแบบอย่างดี เหมาจ่าย (คือเจอโรคร้ายแรงต่างๆ/ป่วยหนัก เบิกได้หมด คลอบคลุม)
อารมณ์เหมือนทำประกันรถยนต์ชั้น 1 น่ะครับ จ่ายทิ้งแต่ละปีไป แต่ถ้ามีปัญหาคือประกันรับผิดชอบหมด

ไม่เอาแบบเสียชีวิตแล้วได้เงิน หรือทำแบบเงินออมน่ะครับ หรือป่วยนอนโรงพยาบาลแล้วได้เงินรายวันแบบนี้จะไม่เอา

ใครมีแพ็คเกจทำประกันสุขภาพแนะนำ รบกวนหน่อยนะครับผม  

เห็นด้วยกับคอมเมนท์ที่แนะนำแบบเหมาจ่ายนะครับ ในส่วนตัวผมเป็นตัวแทน บริษัทเมืองไทยประกันชีวิต แฟนผมเป็นตัวแทน AIA จะได้เทียบกันบ่อย ส่วนตัวเท่าที่เคยเทียบมาแต่ละแบบ แต่ละบริษัท จะมีความคุ้มครองและเงื่อนไขที่ไม่เหมือนกันครับ ไม่มีตัวที่ดีที่สุดมีแต่แบบที่เหมาะกับเราที่สุดครับต้องเอา รายละเอียดและความคุ้มครองมาเทียนกันดูแล้วตัดสินใจครับ

AiA มี health happy(1ล้าน/5ล้าน/15ล้าน/25ล้าน) กับ Infinite Care(60ล้าน/100ล้าน)

เมืองไทยประกันชีวิตมี D-health(1ล้าน/5ล้าน) กับ Elite Plus(20ล้าน/40ล้าน/70ล้าน/100ล้าน)

รายละเอียดเพิ่มเติมยิบย่อยใรอีกครับหาก สนใจแผนไหนให้ผมลองทำเปรียบเทียบให้ดูบอกได้ครับยินดีไม่คิดค่าใช้จ่าย

สอบถามหน่อยครับ เมืองไทย D Health เป็น New Health Standard เหมือน AIA Health Happy ไหมครับ  

ตอนนี้ตัว D-Health ยังเป็นเงื่อนไขเดิมก่อนที่จะประกาศใช้ NHS ครับ ตัวที่ปรับคือ Elite เปลี่ยนเป็น Elite plusครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 834
โพสเมื่อ: Wed Apr 27, 2022 14:31
[RE: คนอายุ 30+ ถ้าสนทำประกันสุขภาพแบบอย่างดี ส่วนมากทำแพ็คเกจไหนของที่ไหนครับ]
ประกันส่วนบุคคลมีหลายด้านครับ

1.ประกันชีวิต อันนี้เผื่อครอบครัวคนข้างหลังครับ
มีหลายแบบ เช่น จ่ายทิ้ง unit link เป็นต้น เเล้วแต่ต้องการทุนประกัน

2.ประกันโรคร้าย อันนี้ไว้รับเงินก้อนเมื่อตรวจพบโรคร้าย เพื่อเอาไว้รักษาพยาบาลหรืออย่างอื่น
ข้อควรระวังมันจะมี ระยะด้วยว่าเป็นโรคร้ายขั้นไหนได้กี่เปอเซนต์

3.ประกันอุบัติเหตุ เมื่อเกิดอุบัติเหตุ หรือถ้าทุคคลภาพหรือเสียชีวิต

4.คุ้มครองรายได้ เมื่อนอน รพ ได้วันละเท่าไหร่

5.ประกันสุขภาพ

ส่วนตัวมี 1-2-3-5 ครับ
โดยวางแผนไว้แบบนี้
ประกันชีวิตเอาไว้เผื่อครอบครัว เมื่อเราตาย
ประกันโรคร้ายเมื่อพบเอาไว้เคลียร์หนี้ เพราะมีประกันสุขภาพเอาไว้รักษาอยู่เเล้ว
ประกันอุบัติเหตุ ทำมานานเเล้วถ้าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุก็ให้คนด้านหลัง

ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายวงเงิน 10M แบบมี OPD มีค่าทันตกรรม น่าจะคุ้มครองเเล้วครับ

ประกันสุขภาพควรทำตั่งเเต่อายุยังน้อยและยังไม่มี Pre Condition ไม่งั้นจะไม่ครอบคลุมเพราะโรคบางโรคมันต่อเนื่องกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel