ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: Urlando contro il cielo
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Oct 2005
ตอบ: 2629
โพสเมื่อ: Fri Mar 25, 2022 19:24
[RE: ถามเรื่องตัวละคร Genshin อีกรอบครับ]
ถ้าถามผมมี ไรเด้น ไว้ก่อนก็ดีนะตัวมันทำยากจริงแต่ถึงเวลาก็ต้องทำอยู่แล้ว อาจจะลำบากแรกๆ ถ้ายังไม่ได้ไปถึง อินาซึม่า อ่ะซึ่งเป็นปัญหาของผู้เล่นใหม่หลาย ๆคนที่เปิดได้ตัว อินาซึม่า เวฟใหม่แล้วไม่มีของอัพ 55555เพราะยังไม่ได้เปิดแมป

ผมโชคดีที่ได้ คาซึฮะ มาวัยรุ่นแม่มใช้ของหลี่เย่เฉย

อย่างไรเด้นผมที่ได้มาตอนมารอบแรกเลยนะแก้แฟคไป ๆมาตอนนี้จบที่ cri 72 cridam 141 er 270 พอใจละ ถ้าย้ายเป็นหมวก cridam cri+er จะหายบาน ผมเลยรออะไรเสร็จก่อนค่อยไปฟามหาแก้ใหม่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4511
โพสเมื่อ: Fri Mar 25, 2022 19:24
[RE: ถามเรื่องตัวละคร Genshin อีกรอบครับ]
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
B[Last] พิมพ์ว่า:
ไรเดน ใส่อะไรหรอถึงว่าปั้นยากอะผมงง ไม่ใช่อาติแฟกสายฟ้าไรสักอย่างที่ซัพสแตตเปนERหรอ หรือผมใส่ผิดมาตลอด ผมกุเกิ้ลละดูตามรูปเกียที่เขาแนะนำอะ  

ถ้าใส่หอกตกปลาอะไม่ยากเท่าไรครับ แต่ควรปั้นเป็นซับให้เซียงหลิงถือหอกตกปลา ไรเดนถือฟาโวจะดีกว่า แต่ถ้าใส่หอกประจำตัวนี่แหละยากละ คริเรท 65% คริดาเมจ 110% ฟื้นพลังงานก็ต้อง 270% อันนี้อาร์ติแฟคดันไฟฟ้า เอมเบลมนะ ผมไม่แน่ใจว่าของเจ้าของกระทู้เล่นถึงรึยัง  

ไรเดนผมมีอาวุธประจำตัวนะสอบถามครับทำไมต้องer270

สแตทผมตอนนี้ 75/135 er240 ใส่เป็นนาฬิกาatk

แต่มีนาฬิกาerทำสแตทคริได้เท่ากันแต่er270 ผมลองเทสดูรู้สึกใส่atkมันแรงกว่า

ปล.ผมไม่มีบัพเบนเน็ทนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 8943
โพสเมื่อ: Fri Mar 25, 2022 19:45
มาแชร์มุมมองผู้เล่นใหม่เหมือนกันครับ

อันนี้ผมเล่นได้ 15 วันละ AR 41

ไรเด้นผมได้มาตอนโรลที่ 77 ตอนแรกคิดว่าถ้าหลุดเรตจะลบเกมทิ้งละ แต่ดันได้มาก็เลยเล่นต่อ

ช่วงแรกจับทางไม่ได้ ก็มีท้อบ้าง ทำไมน้องไม่แรงอย่างที่คิด แต่ก็นั่นแหละ เราก็ใจเย็นๆ ค่อยๆพัฒนาไปกับน้อง อัพน้องเรื่อยๆ

ปัจจุบันก็ยังไม่แรงอยู่ดี 555 แต่ก็ทำให้อยากเล่นไปเรื่อยๆนะ อยากพัฒนาน้องให้เก่งกว่านี้

เป้าหมายต่อไป รอกานยูเลย อยากเล่นง่ายๆ กดไม่เยอะบ้าง ไรเด้นอันติที กดยิกๆกลัวไม่คุ้ม
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Fri Mar 25, 2022 19:48
ถูกแบนแล้ว
sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
B[Last] พิมพ์ว่า:
ไรเดน ใส่อะไรหรอถึงว่าปั้นยากอะผมงง ไม่ใช่อาติแฟกสายฟ้าไรสักอย่างที่ซัพสแตตเปนERหรอ หรือผมใส่ผิดมาตลอด ผมกุเกิ้ลละดูตามรูปเกียที่เขาแนะนำอะ  

ถ้าใส่หอกตกปลาอะไม่ยากเท่าไรครับ แต่ควรปั้นเป็นซับให้เซียงหลิงถือหอกตกปลา ไรเดนถือฟาโวจะดีกว่า แต่ถ้าใส่หอกประจำตัวนี่แหละยากละ คริเรท 65% คริดาเมจ 110% ฟื้นพลังงานก็ต้อง 270% อันนี้อาร์ติแฟคดันไฟฟ้า เอมเบลมนะ ผมไม่แน่ใจว่าของเจ้าของกระทู้เล่นถึงรึยัง  

ไรเดนผมมีอาวุธประจำตัวนะสอบถามครับทำไมต้องer270

สแตทผมตอนนี้ 75/135 er240 ใส่เป็นนาฬิกาatk

แต่มีนาฬิกาerทำสแตทคริได้เท่ากันแต่er270 ผมลองเทสดูรู้สึกใส่atkมันแรงกว่า

ปล.ผมไม่มีบัพเบนเน็ทนะ  

เพราะอาวุธมันบวกatk ให้อีก 30% แต่ไม่เกิน 300% พอ 270 % แล้วมันคุ้มอาวุธครับ ยิ่งer เยอะยิ่งได้โบนัสไฟฟ้าเยอะ แต่จริงๆ ผมว่าเล่น 240% ก็ได้แหละ อยู่ที่ทั้งตี้วนพลังงานกันทันรึเปล่า
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Jun 2009
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Fri Mar 25, 2022 23:59
คือหลายคนในนี้เข้าใจผิดว่าที่ผมแนะนำไม่ให้เปิดไรเด็นก่อน คืองั้นก็ไม่มีตัวไหนเก่งแล้ว อันนี้เข้าใจผิดครับ ที่จะสื่อคือเปิดมาตอนนี้ทีมเขายังตัวไม่ครบ ถ้าต้องดึงเบนเนต เซียงหลิง ซิงฉิว[กำลังจะแจกแพทหน้า]ไปหมด อีกทีมจะเล่นอะไร ไรเด็นครึ่งๆกลางๆมันไม่เก่งหรอก ยกเว้นไอดีคุณเล่นมาเป็นปีอีกทีมแบกได้ก็อีกเรื่อง อันนี้ไอดีผู้เล่นใหม่ แล้วไรเด็นมันกว่าจะหาสเตตัสให้ได้มันยังใช้เวลาฟาร์มเยอะบางคนฟาร์มหลายเดือนยังไม่ได้เลยที่มันจะได้ของดี แล้วพอเราไปหาฟาร์มให้ไรเด็นล้วนตัวอื่นมันจะเก่งไหม รีรันเดี๋ยวนี้เกมนี้มันเร็วขึ้น ไรเด็นมาตอน 2.1 ล่าสุดรี 2.5 แค่ 4 แพทเอง เอาเวลา 4 แพทเก็บเพชรไว้เปิด C2 ยังได้เลย ระหว่างนั้นเราฟาร์มเซ็ตเอมเบลมให้เซียงหลิง ซิงฉิวไป อันไหนดีก็คัดเก็บให้ไรเด็นไว้ คือตัวมันเก่งที่ แต่คดปั้นตัวที่เรทเกมสุดมาเป็นตัวแรกแค่คิดก็ผิดแล้ว แถมได้ตอนนี้ก็แค่ C0 ไรเดน C0 นี่พึ่งความแรงจากซัพพอร์ทเยอะมาก ซัพพอรืทใส่ของเแบบไม่เอาค่าสเตตัสไรเด็น C0 ตายอย่างเดียว รอเก็บเอา C2 ทีเดียวไปเลยตอนนั้นตัวซัพเราอาติแฟคเต็มหมดแล้ว เกมนี้ซัพมันต้องการของเยอะพวกพลังงานฟื้นฟูถ้าจะโรเทชั่นให้ทัน Er 200 ขึ้นแทบทุกตัวด้วย พวกเบนเนต เซียงหลิง ซิงฉิว ไหนจะต้องหาเซตลมให้ซูโครส ให้จีน โนเบลสให้เบเนตอีก ไอดีเจ้าของกระทู้มันยังมีแฟคที่ให้ฟาร์มอีกหลายตัว แต่ยืนยันเลยไรเด็นไม่ใช่ตัวที่ควรไปลงตัวแรกแน่ๆ อบิส 8 ชั้นแรก เน้นธาตุไฟกับน้ำแข็งด้วย
ถ้าแนะนำเจ้าของกระทูปั้น
ทีมแรก เบนเนต เซียงหลิง เคยะ จีน
ทีมสอง ซิงฉิว[รอแจกแพทหน้า] อายากะ [ถ้าเปิด] ซูโครส ดีโอน่า
นี่ครับแยกทีมไฟ น้ำแข็งไปก่อนช่วง 8 ชั้นแรก มีเวลาฟาร์มเอมเบลมเผื่อไรเด็นในอนาคตอีกราวๆ 4-5 แพท ตอนนั้นมาเก่งพอดี และเก็บเปิดให้ได้ C2
แก้ไขล่าสุดโดย samajonz เมื่อ Sat Mar 26, 2022 00:13, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2568
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 07:17
ถามเรื่องตัวละคร Genshin อีกรอบครับ
id ผมตอนแรกใช้ yanfei แบก แล้วเปิดไรเดนมา กะปั้นทีม national raiden

สุดท้ายเวลาตีบอสก็ต้องกลับมาใช้ yanfei อยู่ดี แล้วเอาไรเดนมาซัพแทน สกิล e ไรเดน + yanfei ได้ overload เคลียมอนง่ายดี อีกสองตัว สลับ XL XQ แล้วก็บาบาร่า แล้วแต่ธาตุที่จะตี ถ้าตีไฟเอาไฟออก

ตีน้ำเอาน้ำออก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3386
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 08:10
ถ้าจะกดไรเด็น กดได้ครับ แต่เป็นการกดมารอไว้ให้พร้อมก่อนถึงจะปั้นใช้งานได้ คือไปฟาร์มที่อินาซุมะ พอดีกลัวว่าพออยากได้แล้วไรเด็นไม่มานี่สิเพราะมา 2 ครั้งละ ครั้งหน้าอาจรอนาน แต่ถ้าเฉยๆจะข้ามก็ได้ครับ

อีกตัวที่แนะนำมากกว่าไรเด็นคืออายากะ อาติแฟคฟาร์มได้ที่ภูเขาน้ำแข็งเลย ทำอาติแฟคง่ายกว่า ดาบคราฟทำแค่เควสก็ได้ดาบแล้ว ถ้าเป็นไรเด็นต้องไปตกปลาซึ่งลำบากกว่ามาก
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3489
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 09:24
จขกท เปิดไรเดนไปยังครับ

ผมว่าลองเข้าไปทดลองใช้ไรเด็นดูก่อนก็ดีนะ ว่าชอบเกมเพลย์แบบนั้นรึเปล่า

เท่าที่ผมเข้าใจไรเด็นมันจะเก่งเป็น dps หลักก็ต่อเมื่อ สามารถฟื้นพลังงานใช้ไม้ตายได้ตลอดเวลาอ่ะ ถ้าทำงั้นไม่ได้ ไรเด็นมันก็เป็นแค่ดาเมจเสริมที่ต้องมีตัวดาเมจหลักคอยยืนพื้นไว้ตัวนึง

ถ้าอยากได้ dps หลักมาเคลียร์เวิร์ล เคลียดัน ผมเชียร์ อายาโตะ (เห็นว่าดาเมจที่ทำได้ต่ำกว่าชาวบ้านมาก แต่มันก็เป็น dps อ่ะเนาะ ) กับอายากะ(ตัวนี้ก็ปั้นของง่าย c0 ก็โหดแล้ว) มากกว่าไรเด็นอ่ะ

เว้นแต่ชอบไรเดนมาก ก็จัดเลย ทนเล่นไปเดี๋ยวก็โหด

อย่างผมชอบจีน ผมก็เอาจีนเป็น dps หลัก (ตอนนี้เป็นอิตโต้แล้ว) เกมนี้เน้นตัวอวยพอแล้ว มันไม่มี pvp

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 1677
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 11:36
Moorekd พิมพ์ว่า:

ผมว่าลองเข้าไปทดลองใช้ไรเด็นดูก่อนก็ดีนะ ว่าชอบเกมเพลย์แบบนั้นรึเปล่า

เท่าที่ผมเข้าใจไรเด็นมันจะเก่งเป็น dps หลักก็ต่อเมื่อ สามารถฟื้นพลังงานใช้ไม้ตายได้ตลอดเวลาอ่ะ ถ้าทำงั้นไม่ได้ ไรเด็นมันก็เป็นแค่ดาเมจเสริมที่ต้องมีตัวดาเมจหลักคอยยืนพื้นไว้ตัวนึง

ถ้าอยากได้ dps หลักมาเคลียร์เวิร์ล เคลียดัน ผมเชียร์ อายาโตะ (เห็นว่าดาเมจที่ทำได้ต่ำกว่าชาวบ้านมาก แต่มันก็เป็น dps อ่ะเนาะ ) กับอายากะ(ตัวนี้ก็ปั้นของง่าย c0 ก็โหดแล้ว) มากกว่าไรเด็นอ่ะ

เว้นแต่ชอบไรเดนมาก ก็จัดเลย ทนเล่นไปเดี๋ยวก็โหด

อย่างผมชอบจีน ผมก็เอาจีนเป็น dps หลัก (ตอนนี้เป็นอิตโต้แล้ว) เกมนี้เน้นตัวอวยพอแล้ว มันไม่มี pvp

ผมชอบใช้จีนมากเลยนะ แต่ตีเบ้าเบา หรือของไม่ถึงไม่รู้ ผมใช้ดาบ skyrider ขัดเกลา 5 เวล 40 ตีมอนหลักร้อยเอง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3489
โพสเมื่อ: Sat Mar 26, 2022 17:30
Mashiboro พิมพ์ว่า:
Moorekd พิมพ์ว่า:

ผมชอบใช้จีนมากเลยนะ แต่ตีเบ้าเบา หรือของไม่ถึงไม่รู้ ผมใช้ดาบ skyrider ขัดเกลา 5 เวล 40 ตีมอนหลักร้อยเอง  

จีนต้องเล่นกายภาพอ่ะครับ ง่ายสุดคงดาบ battle pass อ่ะ ไม่ก็ prototype rancor (พอเรามีตีแบกใหม่แล้วจีนหันไปเล่น 4ลม เอามาเสริมด่เมจธาตุให้ตัวหลักเราต่อได้)
ดาบ 3 ดาว ไม่ต้องใช้หรอกครับเปลืองของอัพ

ละก็ปั้นตัวแบกให้เลเวลทันเวิร์ลเราตลอด อัพขั้นอาวุธให้สุด อัพทาเล้นให้สุด
ละก็หาอาติแฟค 4ดาว พวกเซ็ต +atk +cri ที่ดรอปตามเควส ตามบอส มาตีบวกซัก 12-16 ไปเลย
นาฬิกาเป็น +atk ถ้วย +ดาเมจตามธาตุที่จะใช้อะ อย่างจีนก็ + physical แล้วหมวกก็ใส่ +cri rate ไปเลย เน้นหา stat หลักตามนี้ก่อน พวก sub stat ไว้ฟาร์มแฟค 5* ได้แล้วค่อยคิดครับ แล้วขนนกก็บวกด้วยนะครับ atk ตอนขั้นสูงๆ ก็มีผลเหมือนกัน

ถ้าทำตามนี้ ดาเมจจีนน่าจะฟันได้เป็นพันละนะ ตัวอื่นน่าจะหลายพัน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2020
ตอบ: 247
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 15:30
samajonz พิมพ์ว่า:
คือหลายคนในนี้เข้าใจผิดว่าที่ผมแนะนำไม่ให้เปิดไรเด็นก่อน คืองั้นก็ไม่มีตัวไหนเก่งแล้ว อันนี้เข้าใจผิดครับ ที่จะสื่อคือเปิดมาตอนนี้ทีมเขายังตัวไม่ครบ ถ้าต้องดึงเบนเนต เซียงหลิง ซิงฉิว[กำลังจะแจกแพทหน้า]ไปหมด อีกทีมจะเล่นอะไร ไรเด็นครึ่งๆกลางๆมันไม่เก่งหรอก ยกเว้นไอดีคุณเล่นมาเป็นปีอีกทีมแบกได้ก็อีกเรื่อง อันนี้ไอดีผู้เล่นใหม่ แล้วไรเด็นมันกว่าจะหาสเตตัสให้ได้มันยังใช้เวลาฟาร์มเยอะบางคนฟาร์มหลายเดือนยังไม่ได้เลยที่มันจะได้ของดี แล้วพอเราไปหาฟาร์มให้ไรเด็นล้วนตัวอื่นมันจะเก่งไหม รีรันเดี๋ยวนี้เกมนี้มันเร็วขึ้น ไรเด็นมาตอน 2.1 ล่าสุดรี 2.5 แค่ 4 แพทเอง เอาเวลา 4 แพทเก็บเพชรไว้เปิด C2 ยังได้เลย ระหว่างนั้นเราฟาร์มเซ็ตเอมเบลมให้เซียงหลิง ซิงฉิวไป อันไหนดีก็คัดเก็บให้ไรเด็นไว้ คือตัวมันเก่งที่ แต่คดปั้นตัวที่เรทเกมสุดมาเป็นตัวแรกแค่คิดก็ผิดแล้ว แถมได้ตอนนี้ก็แค่ C0 ไรเดน C0 นี่พึ่งความแรงจากซัพพอร์ทเยอะมาก ซัพพอรืทใส่ของเแบบไม่เอาค่าสเตตัสไรเด็น C0 ตายอย่างเดียว รอเก็บเอา C2 ทีเดียวไปเลยตอนนั้นตัวซัพเราอาติแฟคเต็มหมดแล้ว เกมนี้ซัพมันต้องการของเยอะพวกพลังงานฟื้นฟูถ้าจะโรเทชั่นให้ทัน Er 200 ขึ้นแทบทุกตัวด้วย พวกเบนเนต เซียงหลิง ซิงฉิว ไหนจะต้องหาเซตลมให้ซูโครส ให้จีน โนเบลสให้เบเนตอีก ไอดีเจ้าของกระทู้มันยังมีแฟคที่ให้ฟาร์มอีกหลายตัว แต่ยืนยันเลยไรเด็นไม่ใช่ตัวที่ควรไปลงตัวแรกแน่ๆ อบิส 8 ชั้นแรก เน้นธาตุไฟกับน้ำแข็งด้วย
ทีมแรก เบนเนต เซียงหลิง เคยะ จีน
ทีมสอง ซิงฉิว[รอแจกแพทหน้า] อายากะ [ถ้าเปิด] ซูโครส ดีโอน่า
นี่ครับแยกทีมไฟ น้ำแข็งไปก่อนช่วง 8 ชั้นแรก มีเวลาฟาร์มเอมเบลมเผื่อไรเด็นในอนาคตอีกราวๆ 4-5 แพท ตอนนั้นมาเก่งพอดี และเก็บเปิดให้ได้ C2  

อ่าาาา ทีมแรกจะทำเคยะMeltหรอคับนั่น อัลติเคยะมันแปะให้เซี่ยงหลิงไม่ได้นะคับ
ละเคยะ meltได้แค่ทุกๆ3Hitนะนั่น
อีกอย่าง ดิโอน่าบังคับมีsacขัด3ขึ้น ถึงจะเวิคมากๆจริงๆนะคับ เพราะไม่งั้นทีมนั้นขาดฮีลหนักหน่วงเพราะอัลติช้า
ถึงมันจะเป็นฟรีซทีม แต่กะบอสไม่มีฮีลก็เหนื่อย
.
ถ้าจะจัดแบบนั้น
จัดซิงชิวไปโยนตี้Bennett XL
ละโยนบาบาร่าไปตี้ล่างดีกว่ามั้งคับ
ฟูลทีมทีมนึง ครี่งๆกลางๆทีมนึง
ดีกว่าครึ่งๆกลางๆทีมนึง ไม่ฟูลทีมนึง
แก้ไขล่าสุดโดย sabernon เมื่อ Sun Mar 27, 2022 15:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Jun 2009
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 16:06
sabernon พิมพ์ว่า:
samajonz พิมพ์ว่า:

อ่าาาา ทีมแรกจะทำเคยะMeltหรอคับนั่น อัลติเคยะมันแปะให้เซี่ยงหลิงไม่ได้นะคับ
ละเคยะ meltได้แค่ทุกๆ3Hitนะนั่น
อีกอย่าง ดิโอน่าบังคับมีsacขัด3ขึ้น ถึงจะเวิคมากๆจริงๆนะคับ เพราะไม่งั้นทีมนั้นขาดฮีลหนักหน่วงเพราะอัลติช้า
ถึงมันจะเป็นฟรีซทีม แต่กะบอสไม่มีฮีลก็เหนื่อย
.
ถ้าจะจัดแบบนั้น
จัดซิงชิวไปโยนตี้Bennett XL
ละโยนบาบาร่าไปตี้ล่างดีกว่ามั้งคับ
ฟูลทีมทีมนึง ครี่งๆกลางๆทีมนึง
ดีกว่าครึ่งๆกลางๆทีมนึง ไม่ฟูลทีมนึง  

คือมันก็เป็นการบอกตัวจะปั้นคร่าวๆไปด้วยครับ เพราะบางชั้นมันก็ต้องใช้น้ำแข็งทั้งบนล่างเช่นชั้น 7 เจ้าของกระทู้เขา AR 31 เองยังไม่ผ่านชั้น 8 แน่ๆ คืออบิสมันเปลี่ยนทีมได้ตลอดนะ แบบชั้น 8 ที่ต้องใช้น้ำก็เอาบาบาร่าแทนชั้นล่าง เคยะมันเป็นตัวเอาไว้ละลายเกราะด้วยกรณีเจอน้ำแข็ง 2 ห้องแบบชั้น 7 คือเขาก็ไม่ได้ตัวเยอะผมก็บอกตัวน่าปั้นไปสุดๆเฉยๆ อบิสแต่ล่ะชั้นมันไม่ได้ใช้ทีมเดียวอยุ่แล้วจัดตามศัตรุแต่ล่ะชั้น แล้วถ้าชั้นล่างมีอายากะมันพอแบกได้มีโล่ดีโอน่า อายากะไม่เล่น 2 น้ำแข็งง่อยกว่าเดิมอีก บวกดาบน้ำซิงฉิว มันก็ช่วยได้เยอะ แช่+ซูโครสรวบรัวๆ มอนมันมีแต่ตัวเล็กๆมันแช่ง่าย 8 ชั้นแรกอ่ะ ผมไม่ได้บอกให้ไปถึงชั้น 12 ซะหน่อยมันต้องปั้นของอีกนาน เคยะผมก็เอามาละลายเหราะเฉยๆเพราะทีมเขาน้ำแข็งน้อยมันต้องปั้นอยู่แล้ว แต่เอาลงไปจริงก็จบได้ เซียงหลิง เบนเนต จีนที่ลดต้าน ดาเมจมันพออยู่ ถ้าแฟคถึง เพื่อในอนาคตได้โรซาเรียมาลงทีมกับเคยะพอดีเอาจีนออก สมมติเอาซิงฉิวไปบนอายากะก็แช่ไม่ได้บาบาร่ามันแปะน้ำไม่ดีจะทำเวลาช้าลงอีก มีแต่ฮีล แต่ฟื้นฟูไม่ได้เลย เอาซิงฉิวมาช่วยฟื้นพลังงานอายากะด้วย ลดกระแทกด้วย แถมมีฮีลแถมเล็กน้อย โล่ดีโอน่าก็กันดาเมจได้ วนสกิล E สัก 2 -3 รอบพลังงานน่าจะพอมากดไม้ตายล่ะ ทีมแช่มันไม่ค่อยโดนตีด้วย มีซูโครสรวบอีก อายากะไปคนเดียวไม่รอดแน่ๆ ไม่มีซิงฉิวช่วยตอนแรก บอกดีโอน่าต้องการ Sac 3 แล้วบาบาร่าที่เป็นน้ำตัวเดียวฟื้นพลังงานตัวเองไม่ได้มันไม่แย่กว่าด๊โอน่าเหรอครับ จะฮีลทันไหม สกิลE มาทุกๆ 32 วิ แถมอาจแช่วตัวเองอีก ไม้ตายนี่ยิ่งหนักฟื้นไม่ทันแทบไม่ได้ใช้ สู้ใส่โล่ดีกว่า ฮีลดีโอน่าเร็วกว่าด้วยเพราะเล่น 2 น้ำแข็ง
แก้ไขล่าสุดโดย samajonz เมื่อ Sun Mar 27, 2022 16:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel