ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4750
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 09:35
[RE: ผู้ตัดสินเปลี่ยนเกมทำแข้งผี “จิตหลุด”]
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
kreang พิมพ์ว่า:
บอลเล่นได้แค่นี้ ถ้าแพ้คือแพ้ จงยอมรับและอย่าได้โทษใครให้เป็นที่เวทนาของสังคม  

โห โดนโกงขนาดนั้นคือพูดไม่ได้หรอ ทีมอื่นเวลาเจอจังหวะกังขาก็ด่ากันแบบจัดเต็มนี่ หลายจังหวะที่ควรเป่าก็ไม่เป่า บางจังหวะที่ไม่ควรเป่าก็เป่า เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าแมนยูคือทีมเดียวที่ไม่มีสิทธิ์โวยอะไรถ้าโดนโกง มีหน้าที่แค่ต้องยอมรับการโดนโกงหรอ

เคสนี้กรรมการผิดเต็มๆ ทำไมจะโทษกรรมการไม่ได้ ถ้าจังหวะนั้นเป่าฟาวล์ แมนยูจะโดนสวนจนเสียประตูมั้ย คิด  

เสียดายที่ลิเวอร์พูลไม่ได้วางยา ให้ตราหมีตกรอบแบ่งกลุ่มไหม
http://www.soccersuck.com/boards/topic/2084196/
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20123
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 09:43
[RE: ผู้ตัดสินเปลี่ยนเกมทำแข้งผี “จิตหลุด”]
ผมว่าเวลาตกรอบทุกทีมก็รับได้หมดแหละ

แต่พอตกรอบเพราะกรรมการเป่าแบบนี้ กับเจอทีม "แอต. มาดริด" มันเลยทำให้รับไม่ได้อ่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 138
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 09:52
จิตหลุดจริง สตาร์ทเกมเล่นกันไหลลื่นมาก เข้าหาบีบเร็ว คิดว่ามาแน่
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1872
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 10:11
อันนี้ผมเห็นด้วยหลายจุดเลยครับแอตเล่นไม่เหมือนเดิมจริงที่สำคัญกรรมการ อย่างแย่เลยจังหวะชัดขนาดนั้นปล่อยไหลได้ยังไงแล้ว ต่อให้ปล่อยไหลแต่ในห้อง Var ไม่แจ้งหน่อยเหรอผู้ตัดสินที่4
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7796
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 10:38
แต่เชื่อเหอะ ประเด็นที่ผีโดนโกงจังหวะเอลังก้าโดนดึงแล้วไม่ฟาวล์จนเสียประตู เดี๋ยวก็เงียบ แต่พอดราม่าเรื่องที่ลิเวอร์พูลเสียหาย พูดกันสามวันห้าวัน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 38897
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 10:50
พูดตามตรงนะจากที่ดูมาหลายเกมส์ ผมว่ามาตรฐานผู้ตัดสินปีนี้ห่วยลงจริงๆ ทั้ง VAR ด้วย หลายๆเกมส์ตัดสินค้านสายตามากอ่ะ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: อีก 20 ปีก็จะรอ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1838
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 11:28
เห็นใจครับ กว่าจะฝึกซ้อม ใช้งบไปเท่าไหร่ โดนแบบนี้ก็เซ็งกันทุกทีมแหละ น่าจะโดนยื่นเรื่องสอบนะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1929
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 11:36
ผมแฟนแมนยูมาสามสิบปี ตั้งแต่ก่อนท่านเซอร์มาคุมทีม และผมก็คิดแบบนี้จริงๆ ใครจะเรื้อนก็แล้วแต่เลยครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27251
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 11:52
บอลเล่นได้แค่นี้ ถ้าแพ้คือแพ้ จงยอมรับและอย่าได้โทษใครให้เป็นที่เวทนาของสังคม  

เพิ่งเห็นเม้นท์ข้างบน เจอเป่าเอียงขนาดนี้ จะไม่ให้โมโหรึไงครับ

คือใันทั้งเกมส์เลยนะที่เป่าเอียงน่ะ ไม่ใช่แค่2-3จังหงะ คนจะบ่นเค้าก็ไม่ผิดมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย FI2eecIOM_BLuE เมื่อ Wed Mar 16, 2022 11:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 11:53
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:

โห โดนโกงขนาดนั้นคือพูดไม่ได้หรอ ทีมอื่นเวลาเจอจังหวะกังขาก็ด่ากันแบบจัดเต็มนี่ หลายจังหวะที่ควรเป่าก็ไม่เป่า บางจังหวะที่ไม่ควรเป่าก็เป่า เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าแมนยูคือทีมเดียวที่ไม่มีสิทธิ์โวยอะไรถ้าโดนโกง มีหน้าที่แค่ต้องยอมรับการโดนโกงหรอ

เคสนี้กรรมการผิดเต็มๆ ทำไมจะโทษกรรมการไม่ได้ ถ้าจังหวะนั้นเป่าฟาวล์ แมนยูจะโดนสวนจนเสียประตูมั้ย คิด  

ถ้าทีมไหนเจอสถานการณ์แบบนี้แล้วต้องแพ้เสมอไปหรือเปล่าครับ ทีมที่สู้จะชนะก็มี( ) นัดนี้แมนยูไม่สามารถควบคุมการเล่นและครึ่งหลังก็แก้เกมส์ได้ไม่ดีพอ ผลจึงแพ้ออกมาแบบนี้ก็ต้องทำใจรับสภาพได้ นี่แหละครับสิ่งที่ต้องการสื่อ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 11:55
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:

เก่งจริงๆนะครับ

ถ้าทีมที่ท่านเชียร์เจอเป่าเอียงขนาดนี้ สาบานไม๊สงว่าจะไม่บ่นไม่หงุดหงิดเลยน่ะ  

ผมนี่แหละครับแฟนแมนยู เชียร์มาตั้งแต่ยุคบิ๊กรอน จะให้ผมหงุดหงิดทีมไหนล่ะครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27251
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 11:58

เก่งจริงๆนะครับ

ถ้าทีมที่ท่านเชียร์เจอเป่าเอียงขนาดนี้ สาบานไม๊สงว่าจะไม่บ่นไม่หงุดหงิดเลยน่ะ  

ผมนี่แหละครับแฟนแมนยู เชียร์มาตั้งแต่ยุคบิ๊กรอน จะให้ผมหงุดหงิดทีมไหนล่ะครับ  

ผมอีดิทแล้วครับ เพิ่งมาเห็นทีหลัง ขออีกทีครับ
0
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 12:00
สmาs์n พิมพ์ว่า:

แต่ละกระทู้ต้องมีไอดีเกรียนแบบท่านมาโผล่ตลอด ไม่ได้ดูเกมส์แล้วพูดไปเรื่อย ท่านเตะไม่ได้แบบเค้าแล้วอิจฉาหรอครับ ว่าไม่มองเกมส์เลย  

คนที่เดาไปเรื่อยคงไม่ใช่ผม เพราะผมตั้งใจดูตลอดทั้งเกมส์ครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1436
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 12:14
สmาs์n พิมพ์ว่า:

แต่ละกระทู้ต้องมีไอดีเกรียนแบบท่านมาโผล่ตลอด ไม่ได้ดูเกมส์แล้วพูดไปเรื่อย ท่านเตะไม่ได้แบบเค้าแล้วอิจฉาหรอครับ ว่าไม่มองเกมส์เลย  

คนที่เดาไปเรื่อยคงไม่ใช่ผม เพราะผมตั้งใจดูตลอดทั้งเกมส์ครับ  

ดูแล้วไม่เห็นเหตุการณ์แบบที่คนอื่นเค้าเห็นท่านเหมือนเปาตัดสินคนเมื่อคืนเลยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 16, 2022 12:15

เพิ่งเห็นเม้นท์ข้างบน เจอเป่าเอียงขนาดนี้ จะไม่ให้โมโหรึไงครับ

คือใันทั้งเกมส์เลยนะที่เป่าเอียงน่ะ ไม่ใช่แค่2-3จังหงะ คนจะบ่นเค้าก็ไม่ผิดมั้ง  

ผมมองว่าหากทีมแพ้ด้วยเหตุผลเรื่องกรรมการซึ่งเห็นอยู่แล้วว่ามาแนวนี้ตั้งแต่ครึ่งแรก (ซึ่งเป็นสิ่งที่นอกเหนือการควบคุม) ผมก็คาดหวังวิธีการที่ดีกว่านี้ในการที่จะเป็นผู้ชนะในเกมส์

ยกตัวอย่าง(นอกเรื่อง)อย่าง มวยสากลสมัครเล่นโดนกรรมการไม่กดแต้ม ในขณะนั้นเทรนเนอร์จัดแผนการชกให้ต้องลุยทุบที่จุดอ่อนให้ได้แบบไม่ต้องหวังจะชนะคะแนน ถ้าเราทำแบบนั้นไม่ได้ผลที่ต้องการนั่นคือเราอาจไม่ดีพอ

ขอโทษด้วยที่ทำให้คนอ่านเข้าใจผิด ผมไม่น่าโพสต์ประโยคที่เอาไว้บอกตัวเองเลย โดนเรื้อนบาน 555

2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel