ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2020
ตอบ: 910
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 16:38
[RE]สอบถามท่านที่ดื่มกาแฟโดย moka pot
aobiz พิมพ์ว่า:
barrister_barista พิมพ์ว่า:
aobiz พิมพ์ว่า:
ผมชงmokapotผ่านเตาแก๊สครับ เคยใช้เตาไฟฟ้าแบบเม้นต์แรกแล้วรู้สึกว่าคุมความร้อนไม่สะดวกเท่าเตาแก๊ส

แต่ถ้าจะซื้อเตาไฟฟ้าสำหรับสายกาแฟ ผมว่าลงทุนซื้อแบบคุมอุณหภูมิไปเลยดีกว่า เผื่อจะแตกไลน์ไปสายอื่นด้วย  

อยากใช้เตาแก๊สเหมือนกันครับ แต่กะเอาไว้ชงที่ออฟฟิศเลยมองพวกเตาไฟฟ้าแทน

ท่านพอแนะนำเตาไฟฟ้าสายกาแฟแบบคุมอุณหภูมิได้มั้ยครับ เพื่อจะไปตาม  

ขอสารภาพว่าจำรุ่นไม่ได้ครับ ไปลองใช้ของคนอื่นแล้วดันลืมถามเรื่องเตา 555

แต่ถ้าทำในออฟฟิต ลองเป็นเตาแก๊สปิ๊กนิกมั้ยครับ

ลองถามพี่ที่ทำงาน อะไรที่เป็นประกายไฟไม่ได้เลยครับ 5555

ไว้ผมจะลองไปหาเตาแบบปรับอุณหภูมิได้ดูนะครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11868
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 10:36
[RE: สอบถามท่านที่ดื่มกาแฟโดย moka pot]
barrister_barista พิมพ์ว่า:
แพะแดกโฟม พิมพ์ว่า:
ถ้าต้องการคุมไฟ ยังไงก็หาเตาแก๊สดีๆครับ
mokapot ผมใช้ต้มพวกกาแฟคั่วอ่อน จะคุมไฟเอง เพราะต้องการรสชาติที่ดีที่สุดของมัน

ส่วนถ้าต้มแบบไม่ซีเรียสอะไร ก็เตาไฟฟ้าตัวเล็กๆกลมๆนั่นแหละครับ ร้อนไวดี

ปล.ถ้าอยู่ กทม. ผมอยากให้ไป "ร้านลุงต่าย" เปิดโลก Mokapot ครับ  

ได้ยินชื่อนี้ลุงต่ายมานาน ไว้จะไปลองครับ  

จริงๆต้ม Mokapot ให้ดื่มง่ายๆ ไม่มีกลิ่นไหม้นี่ทำไม่ยากครับ
ส่วนตัวผมเห็นที่ขายกัน และรีวิวการทำกันคือแบบเราจะไม่ลองปรับการต้ม และค้นหาวิธีการชงที่ต่างไปจากเดิมกันบ้างเหรอ เพราะปกติคนส่วนใหญ่จะมีภาพจำกับคำว่าขม ไหม้ โดนนมแล้วน้ำแข็งละลายนี่เจือจางทันที

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel