ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6933
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:05
[RE: [CFC]Marina ช้า สุดท้ายว่าวหมด]
ปีก่อนก็จัดหนัก ปีที่ผ่านมาก็ลูกากู ผมว่าเชลซีนี่ใช้เงินเยอะอยู่นะ แต่ทำไมเหมือนเห็นแฟนๆบ่นกันอยู่ตลอด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 16833
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:17
[RE: [CFC]Marina ช้า สุดท้ายว่าวหมด]
kaikoo พิมพ์ว่า:
ผมว่าเราใช้ดงินไปเยอะแล้วมั้ง + กับที่ซื้อมาแล้วพอหายเจ็บกลับมาอาจจะมีทับตำแหน่งเยอะเกิน

อาจจะไปรอซื้อตำแหน่งที่ต้องเสริมจริงๆ ในช่วง summer ผมว่าทูเคิ่ลเอาตัวรอดได้นะ  
เงินซื้อตัวตลาดที่แล้วเราเป็นบวกครับ แต่ผมประกอบการโดยรวมโดนโควิดไปติดลบเป็นร้อยล้านเลย
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:28
empty พิมพ์ว่า:
ปีก่อนก็จัดหนัก ปีที่ผ่านมาก็ลูกากู ผมว่าเชลซีนี่ใช้เงินเยอะอยู่นะ แต่ทำไมเหมือนเห็นแฟนๆบ่นกันอยู่ตลอด  
ขาดวิงแบคแต่พูดถึงกองหน้าผมว่าไม่ใช่ประเด็นหลักนะครับ ใช้เยอะแต่ก็หาได้เยอะเช่นกัน ตลาดที่แล้ว Net หลังจากซื้อ Lukaku ยังเป็นบวกอยู่เลย ก่อนหน้านั้นก็โดนแบนสองตลาดมันก็มีตังตุนอยู่แล้ว ประเด็นที่ผมจะสื่อคือตอนนี้ทีมมีปัญหาแล้วระยะยาว แล้วในบางตำแหน่งยังไม่มีสำรองตรงตามตำแหน่งเลย (RWB) แต่หลายๆท่านก็มาพูดอีกมุมมองจากทางบอร์ดไว้ก็เมคเซนส์ครับ แต่มุมมองทางแฟนบอลผมว่าก็คิดอีกแบบได้เหมือนกัน เรื่องดึงตัวปล่อยยืมอย่าง Emerson กลับ ผมเห็นด้วยนะ เพราะไม่ต้องไปซื้อตัวใหม่ แต่พอทำไม่ได้ แทนที่จะหาทางแก้ Plan B กลายเป็นว่าเหมือนจะไม่เอาใครเลย แต่ก็รอดูครับตลาดยังไม่ปิด ผมอาจจะผิดก็ได้
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52420
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:31
ผมมองว่างานด่วนที่ควรแก้คือสะสางปัญหาของรูดิเกอร์ คริสและเดฟ 3คนนี้เอาให้ชัดจะอยู่หรือไป
ถ้าชัดแล้วว่าไปหมด ก็ให้รีบไปเจรจากับตัวฟรีดีๆที่เริ่มเจรจาได้ทันที1-2ตัว

แบ๊คหนักจริง ควรจะเสริมซักตัวโดยเฉพาะแบ๊คซ้าย
ไม่เสริมก็ควรมีแผนชัดเจนจะดันเด็กขึ้นมาหรือให้โอกาสใครเล่นก็ว่าไป
ส่วนขวาผมมองว่าพอไปได้ เจมส์เริ่มซ้อมเบาๆแล้ว กำหนดกลับมาประมาณกลางกุมภา

ส่วนที่เหลือว่ากันซัมเมอร์

1
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
แข้งเจลีก
Status: สเตตัส
เข้าร่วม: 17 Aug 2009
ตอบ: 5828
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:31
เอาจริง ตอนนี้ไม่ได้ขาดอะไรที่แบบต้องเสริมฉุกเฉินขนาดนั้น ซื้อมาก็จะกลายเป็นเอาเงินไปทิ้งซะมากกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2010
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:34
MEAKK พิมพ์ว่า:
ผมว่าเราใช้ดงินไปเยอะแล้วมั้ง + กับที่ซื้อมาแล้วพอหายเจ็บกลับมาอาจจะมีทับตำแหน่งเยอะเกิน

อาจจะไปรอซื้อตำแหน่งที่ต้องเสริมจริงๆ ในช่วง summer ผมว่าทูเคิ่ลเอาตัวรอดได้นะ  
เงินซื้อตัวตลาดที่แล้วเราเป็นบวกครับ แต่ผมประกอบการโดยรวมโดนโควิดไปติดลบเป็นร้อยล้านเลย  

ผมคิดว่าบอร์ดไปอาจจะลงตลาดช่วง summer ป่ะครับ เน้นการต่อสัญญานักเตะเก่าก่อนไรแบบนี้ และเราก็ลุ้นให้ติด top 4 จะได้มีตังในช่วงโควิดที่ยังระบาดอยู่
0
0
นักเตะตำบล
Status: Trance Family
เข้าร่วม: 13 Sep 2021
ตอบ: 5607
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:38
หลักๆคือ ตอนนี้ทีมเรามีแต่แบคสำรองในระดับสู้แค่ทีมเล็กเท่านั้น และฟอร์มก็อย่างที่เห็น ใว้ใจได้บ้างหรืออาจจะใว้ใจไม่ได้เลย

ขณะที่ ทีมเราโปรแกรมแข่งแมร่งโคตรเยอะ

แล้วก็แถมในอนาคตเตรียมเจอแต่ทีมแข็งๆ ระดับยุโรปอีก ลำพังแค่โซ่ เดฟ โอดอย พูลิซิส ไม่พอแน่นอน

แฟนบอลที่เค้าบ่นน่ะเค้ามีสิทธิ์บ่นอยู่แล้ว
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:38

ผมคิดว่าบอร์ดไปอาจจะลงตลาดช่วง summer ป่ะครับ เน้นการต่อสัญญานักเตะเก่าก่อนไรแบบนี้ และเราก็ลุ้นให้ติด top 4 จะได้มีตังในช่วงโควิดที่ยังระบาดอยู่

เป็นไปได้สูงครับ แต่สำหรับผมรู้สึกเหมือนบอร์ดมองข้ามซีซั่นนี้ที่เรายังมีลุ้นทุกถ้วยไปเลยนะสิ ลองคิดดู ถ้าตัวยังเจ็บแบบนี้บ่อยๆเพราะเราโปรแกรมเตะเยอะสุดในลีคเลย แล้วโซ่เจ็บขึ้นมาเราจะทำยังไง
0
0

นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:41

เป็นไปได้สูงครับ แต่สำหรับผมรู้สึกเหมือนบอร์ดมองข้ามซีซั่นนี้ที่เรายังมีลุ้นทุกถ้วยไปเลยนะสิ ลองคิดดู ถ้าตัวยังเจ็บแบบนี้บ่อยๆเพราะเราโปรแกรมเตะเยอะสุดในลีคเลย แล้วโซ่เจ็บขึ้นมาเราจะทำยังไง  

โซ่เจ็บ บอกเลยว่า เราได้เหน 4-1-4-1 , 4-2-2-2 ยาวๆ จับซาร์ลงแบคซ้าย

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2010
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:46

ผมว่าไม่น่าจะมองข้ามแต่ไม่รอบคอบมากกว่าเรื่องนักเตะเจ็บเพราะฤดูกาลที่แล้วเราไม่ค่อยเจ็บเยอะขนาดนี้ป่ะครับ ไม่งั้นตอนต้นฤดูกาลยังมีข่าวจะปล่อยพวก บาคลี่ ชีค ซาร์ ดีนะที่ไม่ได้ปล่อยไป เพราะเจ็บเยอะเหลือเกิน ฤดูกาลนี้ ส่วนตัวผมทำใจระดับนึงละ Carabao ไม่ชัว FA ไม่รู้ยังไง UCL อาจจะจบที่รอบ 8 ทีม พรีเมียจบละ
เหลือลุ้นสโมสรโลก summer เสริมดีๆ ฤดูกาลหน้าค่อยว่ากัน
0
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:52
ตลาดนี้คงไม่ได้ใครละ ผมว่าบอร์ดมองไปซัมเมอร์ละ

ปล่อยโซ เอเมอร์สัน แล้งดึงเกรดดีๆ แทนที่ชิงเวลล์ เพราะ ชิลลี่เจ็บ acl แล้ว กลับมาคงไม่เหมือนเดิม จะให้ลงเล่นปีหน้าตลอดคงไม่ไหว คงต้องสลับกันเล่น
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: ᕦʕ •ᴥ•ʔᕤ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5575
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:53
ผมแอบเสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้แบคตัวใหม่ เพราะแบคซ้ายที่จะใช้ได้จริงๆ ปีนี้เหลือแต่อลอนโซ่ ทีเหลือ 4 คน ยังไงซัมเมอร์ก็ต้องขายอยู่แล้ว 2 (อลอนโซ่,เอเมอร์สัน) อีกคนก็ดาวรุ่งจำชื่อไม่ได้(ยังไงก็ต้องปล่อยยืมอยู่ดี) เท่ากับว่าจะเหลือแค่ชีเวลตัวเดียว แต่มองมุมบอร์ดบริหารก็พอจะเข้าใจได้ว่าต้องระบายนักเตะที่ไม่ใช้ออกไปก่อน
0
0
เตาปิ้งใหม่ผมเองครับ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4700
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 18:59
mOrphiNe พิมพ์ว่า:
ถ้าจะเอาจริงๆ พลาดยาก แต่ไม่เอามากกว่า
รอดูใกล้ๆตลาดปิดผมเชื่อว่าต้องมีสัก 1 ดีล  

คิดเหมือนผมทรงเหมือนไม่ได้ตามที่คิดก้อไม่เอา ผมเฉยๆนะถ้าบอร์ดรับได้ถ้าผลงานทูเคิลไม่ดี
0
0

Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9713
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 19:49
ทำไม ผมถึงคิดอยู่แล้วว่าถ้า ยืมก่อนไม่ได้ จะไม่ซื้อสักตัว

ดูก็รู้ว่า ทูเคิ่ลกับบอร์ด ช่วยกันคิดอยู่ ว่าจะแก้ยังไง ปัญหามันระยะสั้น จะแก้แบบ ผลกระทบยาว มันก็ดูเสี่ยง

แล้วเชลซี เนี่ยนะ ไม่วางรากฐาน (ตอบบางความเห็นไม่ใช่เจ้าของมู้ครับ) ถามจริง ทั้งตัวที่จะขึ้นมา ตัวที่ขึ้นมาแล้ว เนี่ย ตั้งแต่ดูมา มีช่วงเวลานี้นี่แหละ เชลซี ดูมีระบบเยาวชน ที่สามารถ จะมาเล่นชุดใหญ่ได้มากสุดละ

กัลลาเกอร์แบกพาเลซ โบรย่ากับลีฟราเมนโต้(ถึงจะขายแล้วแต่มีออฟถึงกลับ) เนี่ย ไม่วาวรากฐาน จะได้เห็นแบบนี้หรอ

พูดไปตอนนี้ใครก็รู้จักว่าเด็กคนนี้มาจากเชลซี ถ้าเก่งพอ ก็ได้มาเล่นที่เชลซี ถ้าไม่พอก็ต้องไปมีอนาคตที่อื่น แล้ว เชลซี ก็ไปเอาสตาร์มา ถูกละ ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง มันปกติ แชมป์มาเรื่อยๆ ความสำเร็จมา มาตราฐาน ชัดเจน อาจจะไม่เท่าแมนซิตี้ ลิเวอร์ แต่ก็ เริ่มเห็น gap กับ ทีมอื่นอยู่
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12957
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 20:23
เรื่องของการบริหารคน กับ เงิน นี่มันยากมากเลยนะครับ

ตอนนี้มาลองซาร์ ก็ถูๆไถๆได้ จะซื้อตััวดีๆมา พอชีเวลหาย ก็จับเขานั่งอีก

ตลาดหน้าหนาวนี่ดีลยากสุดๆ ไม่มีใครอยากเสียตัวหลักหรอกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel