ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1594
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 23:57
[RE: เพิ่งรู้ว่า สอบนายสิบตำรวจ ไม่ดูเกรด ม.6 หรือ ปวช]
EeathForSweet พิมพ์ว่า:
Liveforever พิมพ์ว่า:
เอางี้ถ้าคุณไม่มีทางไป ไม่มีอาชีพ ก็ไปเป็นตำรวจทหาร อาชีพที่ตกต่ำต้อยต่ำ ด้อยที่สุดในประเทศนี้ เข้าก็ง่ายๆ ถึงมีแต่ควายกับคนโง่เป็น
ปล ผมเหยียดครับ เหมารวมด้วย  

ผมคุยด้วยในpmหน่อยดิ  

กดพลาดเบิ้ลไปหลายทีเบย  
มาว่าผมเป็นสลิ่มเฉยผมด่าพวกห่านั่นทุกวันตลกวะ​ มีสมองหน่อย555  

เอ้าอีคิวต่ำเฉย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
BMW F10 serie5
Bimmer

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5480
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 00:00
[RE: เพิ่งรู้ว่า สอบนายสิบตำรวจ ไม่ดูเกรด ม.6 หรือ ปวช]
เอางี้ถ้าคุณไม่มีทางไป ไม่มีอาชีพ ก็ไปเป็นตำรวจทหาร อาชีพที่ตกต่ำต้อยต่ำ ด้อยที่สุดในประเทศนี้ เข้าก็ง่ายๆ ถึงมีแต่ควายกับคนโง่เป็น

มาว่าผมเป็นสลิ่มเฉยผมด่าพวกห่านั่นทุกวันตลกวะ​ มีสมองหน่อย555  

ยังไงเหรอครับ? อยู่ๆมาว่าคนอื่นเฉยๆอีคิวคุณระดับไหนครับอนุบาลเหรอ^^
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1594
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 00:01

ยังไงเหรอครับ? อยู่ๆมาว่าคนอื่นเฉยๆอีคิวคุณระดับไหนครับอนุบาลเหรอ^^  

มาคลั่งใส่ในแชทอีก อย่างคลั่งถึงว่า ท่านเซอรจัดอยู่ลิสสลิ่ม
0
0
BMW F10 serie5
Bimmer

Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1224
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 07:52
AZzuriSB พิมพ์ว่า:
ตอนจบมหาลัยใหม่ๆแม่จะให้ไปสอบเพราะมีเส้นพ่อกับพี่เขย(เป็นครูฝึกตำรวจทั้งคู่) ถามจริ๊งงงง จะส่งให้เรียนจบวิศวะทำไมใถ้าอยากให้ไปเป็นตำรวจนายสิบ  

กันคลายครับ แต่กลับกันนิด ของผมนี่จะให้ไปสอบไปติวตั้งแต่ ม.6 ผมบอกติดวิศวะแล้วไม่ไป
0
0
สาวกปีศาจแดงแฟน SS
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4377
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 08:42
ถูกแบนแล้ว
จำฝังใจเลย เมื่อก่อนตอนเป็นเด็ก มีทหาร ตำรวจมาค้นที่บ้าน ช่วงนั้นเป็นช่วงปีใหม่พอดี พวกมันแม่งลักเอาเนื้อหมูหมดไปเป็นหม้อเลย
0
0
Manchester United & Chiangrai United
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2007
ตอบ: 111
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 14:10
เกรดมันบอกอะไรยากครับ

สมมติผมจบเตรียมอุดม เกรด 3.00 กับอีกคน จบ รร อะไรไม่รู้ เกรด 3.50

จริงๆ แล้ว ใครเก่งกว่ากัน

หน่วยงานราชการเลยไม่เอาเกรด เพราะถือว่า คนจบการศึกษาเดียวกัน มีคุณสมบัติเหมือนกันแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4522
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 16:01
bonamtarn พิมพ์ว่า:
เกรดมันบอกอะไรยากครับ

สมมติผมจบเตรียมอุดม เกรด 3.00 กับอีกคน จบ รร อะไรไม่รู้ เกรด 3.50

จริงๆ แล้ว ใครเก่งกว่ากัน

หน่วยงานราชการเลยไม่เอาเกรด เพราะถือว่า คนจบการศึกษาเดียวกัน มีคุณสมบัติเหมือนกันแล้ว  

ผมว่าเกรดกับปตรี ก็วัดไม่ได้จริงๆนั้นแหละครับ

ตอนมหาลัย เด็กมาจาก รร นึง เกรด4 eng ทุกปี อีก รร มาเขี้ยวจัดๆ เกรด 0-1

พอมามหาลัยเดียวกัน รร หลัง เกรด emg คะแนนเยอะๆกว่า รร แรกแบบไม่เห็นฝุ่น

ถ้าจะวัดแบบนั้น ต้องใช้มาตรฐานข้อสอบเข้าเดียวกันแบบเข้มข้นเลย ไม่ใช่ท่องไปสอบแล้วสอบได้

แต่นั่นแหละ เปิดรับ 6000 คน อาจจะสอบผ่านเกณ ไม่ถึงพันคน ลำบากอีก มันก็จะวนลูป

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13452
โพสเมื่อ: Tue Jan 25, 2022 16:50
ผมว่ามันก็โอเคแหละที่ไม่ดูเกรด หรือเป็นสถานที่รับให้คนกลับตัวได้ อดีตมันก็ผิดพลาดกันได้

แต่ที่ผ่านมาเสรือกยิ่งกร่างกว่าเดิม สันขวานเอ๊ย ไม่รู้รุ่นพี่ เจ้านาย สถาบันมันสอนยังไง ออกมาแล้วเชี่ยทุกตัว
0
0
evertonian
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1056
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 10:01
เพื่อนผมจบ ป.ตรี ไปสอบสิบตำรวจกันเยอะมาก ผมยัง งง จบมาตั้ง 4 ปี ไปหาอาชีพอื่นดีกว่าไหม เสียดายวุฒิ ป.ตรี จบมาแขวนผนังเฉยๆ
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17681
โพสเมื่อ: Thu Jan 27, 2022 00:50
เกือบทั้งหมดเลยมั้งไม่ดูไม่อะไรเลย แต่ผมว่าก็ถูกต้องแล้วที่ไม่ดู เพราะยังไงก็วัดกันที่การสอบอยู่แล้ว

คือที่เรียนมาตั้งแต่อนุบาลเต็มที่ก็ใช้เลขบ้างนิดหน่อย ไทยเสี้ยว ๆ อังกฤษนิดนึง แล้วที่เหลือวัดกันที่

ความพยายามในการอ่านการติวหนังสือล้วน ๆ เลยมั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2822
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 00:42
T@LO พิมพ์ว่า:
ทำไมผมเจอแต่นายสิบนิสัยดีทั้งนั้นเลย เอาเป็นว่าที่ด่าๆกันอยู่ ผมว่ามีประมาณ 10% ละกันครับ  

ส่วนเพื่อนผม 10 คน นิสัยดี 3 ส่วนอีก 7 คือพวกที่ชอบทำตัวกร่างตอนเรียนทั้งนั้น

เพื่อนผมที่นิสัยดี มันยังด่าตำรวจอยู่ตลอดเลยด้วยซ้ำ ว่าทำแต่เรื่องบ้าๆ มันพูดชัดเจนเลยว่ามันเป็นพวกสามกีบ แต่ก็อย่างที่หลายๆคอมเม้นบอกนั้นแหละ พ่อแม่อยากให้รับราชการ มันไม่รู้จะทำไรเลยดี เลยมาสอบนายสิบ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2021
ตอบ: 548
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 09:51
ถูกแบนแล้ว
ใส่เครื่องแบบแล้วสาวๆชอบ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel