ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 17:18
ถูกแบนแล้ว
[RE: [CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม]
โทษไม่ได้หรอกมันก็ปนๆกันไป ได้เป้าแรกบ้าง ได้เป้ารองบ้าง ยังไงชื่อว่าผู้จัดการทีม มันก็ต้องจัดการทีม
มีตัวแบบไหนก็ต้องทำ ได้Cได้Bมา ก็ต้องเอามาทำให้เขาเป็นAให้ได้ ว่าง่ายๆมันต้องใช้ฝีมือโค้ช/ผจกทีมบ้าง

ปีแลมพก็ยังมีได้ ชิลเวลที่ขอเพราะไม่มีฟูลแบคเลยมีแต่วิง โกลที่แลมพาร์ดมองว่าเป็นปัญหาก็ได้เมนดี้
ถ้าเป็นรอบคอนเต้อะว่าไปอย่าง ที่ขอ1ออก2ทุกดีล ขอฟานไดจ์ได้รูดิเกอร์ ขอลูกากูได้โมราต้า ขออ.ซานโดรได้เอเมอสันอะไรนั่น

มาของทูเคิล จบซีซั่นทูเคิลก็มั่นใจว่าที่มีอยู่มันพอ กลางคู่มี3ขอสำรอง1 ได้ซาอูลสำรอง ทูเคิลหนีบชีคเพราะถูกใจ
วิงซ้ายมี2 วิงขวามี2-3 ขอกองหน้ามาปิดช่องโหว่พอที่เหลือแฮปปี้หมด ช้อยตอนนั้นก็ไม่ได้มีเยอะ
เคนโทรไปเขาก็ตัดสายแล้วมั้ง ฮาแลนจะช้าจะเร็วจบที่300+ ก็มาที่ลูกากูสุดท้ายก็ไปได้มา จบครบทุกอย่างลงตัว

จนมาเจอปัญหาตัวหลักขาดนั่นแหละ อันนี้แล้วแต่คนจะมองว่าซวย หรือจะมองว่าการจัดการก็แล้วแต่
กลาง กลางที่มี3มันดันเจ็บ2ตัว ถ้ากองเต้หาย1คน มันยังพอจอร์โควาซิช ปนชีคปนซาอูลบ้าง นี่หาย2ต้องจอร์ชีครัวๆ
แบค โซ่แทนชิลเวล มันแทนนัด2นัดพอไหว แต่ดูสปีดพี่แกในวัย31(วัยก่อนหน้านี้ก็ไม่ค่อยเยอะอยู่ละ555)
มาเจอโปรแกรมหนัก7วัน3นัด ก็ไปกันใหญ่ เดฟก็เหมือนกัน32 นาที60+ก็หมดแล้ว โอดอยพูมันได้บุกแต่รับไม่ได้
ถ้าซ้ายขาดอลอนโซ่ ขวาขาดโอดอยเดฟ แล้วเหลือชิลเวลเจมส์มันก็ไปพอไปได้กับโปรแกรมหนักแบบนี้

แต่เหตุผลที่ผมย้ำคำว่าถ้าไป เพราะผมว่าทูเคิลต้องเอาตรงนี้ไปปรับต่อ เพราะเรื่องเจ็บมันควบคุมไม่ได้
แต่ที่ควบคุมได้มันคือคุณภาพ พวกตัวเงื่อนไขเยอะ ทั้งร่างกายหรือตำแหน่งต้องไว้เป็นช้อยหลัง
อาจจะเป็นข้างละ2+1 คือซ้ายชิลเวลเจมเป็นช้อย1 แล้วมีเดส*ที่ได้ซ้ายขวาเป็นช้อย2 แล้วค่อยเดฟอลอนโซ่3
เพราะทูเคิลมาเชลซีหลังโปรแกรมหนักไปแล้ว มันเลยไม่ได้ลองเจอด้วยตัวเอง เลยอาจจะจับจุดไม่ถูก

*ปล.1 เดสนี่ผมยกตัวอย่างเฉยๆ แค่ฟังมาว่าได้ซ้าย-ขวา อาจจะคุนเด้เป็นนิวเดฟ เซนเตอร์+วิงก็ได้
*ปล.2 ที่ตัดเกรดมามันวัดยาก มาตรฐานแต่ละคนไม่เท่ากัน บางคนบอกซื้อเมนดี้ทำไมเมนดี้Cออกบอลไม่ดีไรงี้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9817
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 18:17
[RE: [CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม]
เอาจริงๆ ตั้งแต่เกิดมา ผมไม่เคยเห็น องค์กร หรือ ออเกไนซ์ที่ไหน ไม่เคยโดนด่า ครับ เพราะมัน Balance ยากมาก ยิ่งสโมสรฟุตบอล คุณไม่มีทาง ชนะในทุกด้าน แต่ก็ไม่ได้แพ้เหมือนกัน มันควบคู่กันไป การทำงาน ด้านบริหาร มันต้องจัดการเรื่องตัวเลข นั่นแหละถูกต้องแล้ว

แฟนบอลจะถูกใจไม่ถูกใจบ้าง มันเป็นเรื่องปกติ ครับ

ผมเห็นด้วยที่ไม่ตัดเกรดนักเตะ แต่ อีกมุมก็แอบเห็นด้วยเพราะ มันก็เป็นตัวชี้วัด เหมือน KPI ของทั้งสโมสรครับ

ผมไม่ชอบหาคนผิดโทษนู่นโทษนี่ครับ โดนรวมสโมสรเชลซี บริหารงาน จัดการ องค์กรโดยรวมได้ดีมากๆ แล้ว ฟอร์มในสนามสะท้อนผลงานใน 1 ฤดูกาลหรือช่วง การแข่งขัน ไม่กี่นัดเท่านั้นครับ

สโมสรยังดำเนินงานต่อไปอีก 10-20 ปี การจัดการมันก็จะวนลูปแบบนี้ครับ มันคือ ธุรกิจ ในรูปแบบของทีมกีฬา

ซึ่งในฐานะแฟนบอล ผมไม่ติดใจขนาดที่ว่าวิธีนี้ผิด วิธีนี้ถูก เพราะ มองภาพรวมแล้ว เชลซี ยังเป็นองค์กร มีแนวโน้วไปในทางที่ดีครับ
แก้ไขล่าสุดโดย KeeHo เมื่อ Fri Jan 21, 2022 18:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1823
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 18:32
JengKunTep พิมพ์ว่า:
DiEZ10 พิมพ์ว่า:
AntiGod พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงรู้ครับว่านักเตะคนไหนโค้ชอยากได้ นักเตะคนไหนมารีน่าซื้อมาเอง

วงในอย่าง แมทลอว์ หรือ โรมาโน่ ยังไม่เคยพูดด้วยซ้ำ บอกแค่สโมสรสนใจ

ทูเคิลยังเคยออกมาให้สัมภาษณ์เองด้วยซ้ำว่านักเตะทุกคนที่ได้มาเกิดจากการตัดสินใจร่วมกัน

ผมก็งงครับว่าจริงๆแล้วเค้าเป็น CEO รึเปล่า เพราะเหมือนจะรู้ลึกมาก แถมมีการตัดเกรดนักเตะแบบตามใจตัวเองด้วย  

ขอโทษนะคับ ไม่เห็นด้วย หรือเห็นต่างกัน ไม่เห้นต้องมาแขวะกันนะคับ ท่านที่ท่านโควทมา ผมก็ไม่ได้โควทเขาตอบนะ เพราะเขาก็ตั้งคำถามกะบผม แต่ท่านนี่ออกลูกแซะเลยนะคับ  

ขอโทษครับ ไม่ได้อยากให้คิดว่าแขวะ ผมแค่พิมเพราะสงสัยและไม่เข้าใจว่าอะไรทำให้ท่านมั่นใจว่าสิ่งที่ท่านพูดมามันเรียกว่า fact
1
0
Status: แฟนคลับ IU
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 18:37
[RE][CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม
ทำไมถึงรู้ครับว่านักเตะคนไหนโค้ชอยากได้ นักเตะคนไหนมารีน่าซื้อมาเอง

วงในอย่าง แมทลอว์ หรือ โรมาโน่ ยังไม่เคยพูดด้วยซ้ำ บอกแค่สโมสรสนใจ

ทูเคิลยังเคยออกมาให้สัมภาษณ์เองด้วยซ้ำว่านักเตะทุกคนที่ได้มาเกิดจากการตัดสินใจร่วมกัน

ผมก็งงครับว่าจริงๆแล้วเค้าเป็น CEO รึเปล่า เพราะเหมือนจะรู้ลึกมาก แถมมีการตัดเกรดนักเตะแบบตามใจตัวเองด้วย  

ขอโทษนะคับ ไม่เห็นด้วย หรือเห็นต่างกัน ไม่เห้นต้องมาแขวะกันนะคับ ท่านที่ท่านโควทมา ผมก็ไม่ได้โควทเขาตอบนะ เพราะเขาก็ตั้งคำถามกะบผม แต่ท่านนี่ออกลูกแซะเลยนะคับ  

ขอโทษครับ ไม่ได้อยากให้คิดว่าแขวะ ผมแค่พิมเพราะสงสัยและไม่เข้าใจว่าอะไรทำให้ท่านมั่นใจว่าสิ่งที่ท่านพูดมามันเรียกว่า fact  

ที่ผ่านมาเคยพิมตัดเกรดนักเตะทีมตัวเองเชียบ้างไหมคับ คิดดีๆนะครับ เคยไหม แล้วท่านคิดว่าตัวเองเป็น ceo ป่าว หรือแค่ความคิดเห็นของแฟนบอลคนนึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1823
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 18:45

ที่ผ่านมาเคยพิมตัดเกรดนักเตะทีมตัวเองเชียบ้างไหมคับ คิดดีๆนะครับ เคยไหม แล้วท่านคิดว่าตัวเองเป็น ceo ป่าว หรือแค่ความคิดเห็นของแฟนบอลคนนึง  

อ่าว คุณไม่ได้เชียร์เชลซีหรอครับ? ผมไม่คิดว่าตัวเองเป็น CEO หรอกนะครับ เพราะผมก็แค่คนเสพข่าวเสพข้อมูล และก็ไม่ได้ไปฟันธงอะไรเช่นที่คุณทำ สิ่งที่คุณทำก็อย่างคุณอีกคนบอกเลย แหล่งข่าวหลักๆยังไม่เคยกล่าวถึง และถ้าคุณเชียร์เชลซี คุณตัดเกรดนักเตะในทีมตั้งแต่ตั้งกระทู้เลยครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4293
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 18:50
เพื่อนเขาพิมพ์แสดงความคิดเห็นดีๆ ไปแขวะเขาเฉย
สำหรับผมว่าเจ๊แกจัดแต่ล่ะดีลนี้ เป็นดีลดีๆทั้งนั้นเลยน้ะ ทั้งลูกากู ทั้งซาอูล ส่วนเรื่องคุนเด้ อันนั้นมันอยู่ที่ทางเซบีย่าด้วย ส่วนเรื่องต่อสัญญาทีมก็พยายามหาประโยชน์สูงสุดและประโยชน์ร่วมกันสุดๆแล้ว แต่เรื่องต่อสัญญาเนี้ยผมขัดใจเคสรูดี้อย่างเดียวเท่านั้น คือหลายๆคนฟอร์มตอนนี้ไม่ได้เรื่องเลยรับค่าเหนื่อยแพงมากๆ รูดี้อยากให้ต่อสัญญาให้ได้ ส่วนเคสของคริส ถ้าเรื่องมากนักก็ปล่อยเลย มีอีกเรื่องรู้ว่าเเบคซ้ายเจ็บปิดเทอมไปแล้วเหลือคนเดียวยังไม่เสริมทีมอีกทั้งที่ตัวเลือกตอนมกราคมก็พอมีอยู่ๆ
1
0

โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 18:59
[RE][CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม

อ่าว คุณไม่ได้เชียร์เชลซีหรอครับ? ผมไม่คิดว่าตัวเองเป็น CEO หรอกนะครับ เพราะผมก็แค่คนเสพข่าวเสพข้อมูล และก็ไม่ได้ไปฟันธงอะไรเช่นที่คุณทำ สิ่งที่คุณทำก็อย่างคุณอีกคนบอกเลย แหล่งข่าวหลักๆยังไม่เคยกล่าวถึง และถ้าคุณเชียร์เชลซี คุณตัดเกรดนักเตะในทีมตั้งแต่ตั้งกระทู้เลยครับ  

อ่านละงงครับ สรุปเคยทำไหมอะ อ่าน2รอบ เหมือนพยามแถให้ตัวเองถูกนะ พูดวกไปวนมา
0
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 19:17
romanticsun พิมพ์ว่า:
เพื่อนเขาพิมพ์แสดงความคิดเห็นดีๆ ไปแขวะเขาเฉย
สำหรับผมว่าเจ๊แกจัดแต่ล่ะดีลนี้ เป็นดีลดีๆทั้งนั้นเลยน้ะ ทั้งลูกากู ทั้งซาอูล ส่วนเรื่องคุนเด้ อันนั้นมันอยู่ที่ทางเซบีย่าด้วย ส่วนเรื่องต่อสัญญาทีมก็พยายามหาประโยชน์สูงสุดและประโยชน์ร่วมกันสุดๆแล้ว แต่เรื่องต่อสัญญาเนี้ยผมขัดใจเคสรูดี้อย่างเดียวเท่านั้น คือหลายๆคนฟอร์มตอนนี้ไม่ได้เรื่องเลยรับค่าเหนื่อยแพงมากๆ รูดี้อยากให้ต่อสัญญาให้ได้ ส่วนเคสของคริส ถ้าเรื่องมากนักก็ปล่อยเลย มีอีกเรื่องรู้ว่าเเบคซ้ายเจ็บปิดเทอมไปแล้วเหลือคนเดียวยังไม่เสริมทีมอีกทั้งที่ตัวเลือกตอนมกราคมก็พอมีอยู่ๆ  

เคสรูดิเกอร์ ถ้าเผลอปล่อยหลุดมือไป จะเป็นเคสแห่งความผิดพลาดเคสนึงเลยของบอร์ด ตราบใดที่น้าทูยังอยุ่ ผมว่าฟอมของรูดิเกอจะมาตรฐานแบบนี้แหละ ถ้าเราเสียทั้งไอ้คริส และ เดฟ แต่บอร์ดไม่ยอมจ่ายสัก 160,00-180,000 เพือรั้งให้พี่รูอยู่ต่อ ผมว่าบอร์ดสมควรโดนตำหนิ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6465
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 22:32
[CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม
การบริหารและการซื้อขาย ไม่ใช่ว่ามันจะเป็นไปตาม Plan A ทั้งหมด ด้วยเงื่อนไขต่างๆ นักเตะแบบที่โค้ชอยากได้ ไม่ใช่ว่าอยากได้แล้วสโมสรพร้อมจ่าย หรือนักเตะอยากมา มันก็ต้องไป Plan B อ่ะถูกแล้ว

บอร์ดเชลซีหลังๆบริหารความเสี่ยงดีด้วยซ้ำ ไม่ซื้อตัวมั่วซั่วแบบตอนปาปี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว

ไหนจะเรื่องบริหารคน เรื่อง Financial นี่โคตรสำคัญl ไอ่ที่บอกเอาใครก็ไม่เอามา อยากจะถามว่าเรารู้กระบอกค่าเหนื่อยของสโมสรขนาดไหน ขอยกบาซ่าได้เลยที่ก่อนหน้านี้ไม่ได้แคร์เรื่องการเงิน หนักเลยนะ

ผมว่าเราเชียร์อยากได้ใคร ไม่ได้ใคร ผิดหวังได้ปกติแหละ แต่ก็ควรมองในมุมคนทำงานมันมีหลายมุมมากกว่าที่กองเชียร์เห็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel