ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: "you never walk alone"
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2063
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:28
[RE: ถามหน่อยครับ ใครเป็นคนยิง สนธิ ลิ้ม กับ เสธแดง ครับ]
GNR พิมพ์ว่า:
เสธ แดง นี้ คิดได้แค่อย่างเดียวครับ

คุณลองคิดดูนะ ในประวัติศาสตร์ชาติไทย ไม่เคยมีนักฆ่าคนไหน สังหาร ด้วยปืนสไนเปอร์
เสธแดงเป็นคนเดียวเลย ที่ ถูกปืนซุ่มยิงจากระยะไกล
แล้วคุณคิดดูนะ ตอนเสธแดงถุกยิงนี้คืออยุ่กลางฝูงชนเลยนะ ต้องฝีมือขนาดไหน ที่ยิงเข้าหัวกระโหลกได้ใน นัดเดียว ในประเทศ มีแค่ ไม่กี่หน่วยนะ ที่ ฝึกพลซุ่มยิง คุณคิดว่าใครกัน

คนที่ใหญ่สุดในประเทศตอนนี้เหรอครับ ที่ใน ss เรียกกันว่าผู้ใหญ่บ้านป่ะครับ หรือ ผู้ใหญ่บ้านคนก่อน เพราะถ้าจำไม่ผิดเห็นลุงๆแถวบ้านคุยกันว่า แม่ผู้ใหญ่บ้าน คนปัจจุบัน คือหนุนเสื้อเหลือง แต่ผู้ใหญ่บ้านคนปัจจุบัน หนุนเสื้อแดงไม่ใช่เหรอ
แล้วทำไมถึงยิงอ่ะครับ ขัดผลประโยชน์กันเหรอครับ หรือ
ว่าจะล้มบัลลังก์ เพราะผมจำได้ว่า แกนนำฝั่งเสื้อแดงบางคนคือเผด็จการเก่าหรือเปล่าครับ ไม่ได้หมายถึงทักษิณนะครับ คุ้นๆว่า
ระดับแกนนำเสื้อแดงป่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 23 Feb 2009
ตอบ: 2251
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:29
[RE: ถามหน่อยครับ ใครเป็นคนยิง สนธิ ลิ้ม กับ เสธแดง ครับ]
เราไม่มีทางรู้ความจริงนอกจากคาดเดากันไปใช่มั้ย
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 610
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:31
ผมอยากรู้อีกเรื่องครับ
แล้วทำไมเสธแดงถึงต้องโดนยิงอะ เขาไปเปิดเผยอะไร
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10648
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:32
ลิ้มโดนยิงไปขนาดนั้น ยังไม่คิดเอาเรื่อง ดูเอาเองแล้วกัน
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9174
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:34
อะโหร่ยหมะ พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมเสธแดงถึงต้องโดนยิงอะ เขาไปเปิดเผยอะไร  

แกน่าจะรู้เรื่องในกองทัพเยอะครับ และอาจจะรู้ไปถึงพวกคอนเนคชั่นของกลุ่มคนชั้นสูงอีกด้วย สถานะของแกตอนนั้นคือพร้อมชนพร้อมเปิดเผยเต็มที่อยู่แล้ว
1
0
Status: "you never walk alone"
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:37
brrless พิมพ์ว่า:
เสธแดงนี่

กลางฝูงชน ยิงแล้วยังจับไม่ได้ ยังกะบ๊อบ ลี  

นั้นสิ ดูคลิปแล้วโคตรโหดอ่ะ ทำไปได้ขนาดนั้น ก็ต้องคนในรั้วละนะ แต่ที่ผมสงสัยคือ 9หรือ10 เป็นคนสั่ง เพราะมันแย้งๆกันไงไม่รู้ แม่10 เหลือง แต่ตัว 10 แดงไม่ใช่รึ แล้วทั้ง เสธแดง ทั้ง สนธิ คนละฝั่งทั้งคู่เลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9174
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:40
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:
brrless พิมพ์ว่า:
เสธแดงนี่

กลางฝูงชน ยิงแล้วยังจับไม่ได้ ยังกะบ๊อบ ลี  

นั้นสิ ดูคลิปแล้วโคตรโหดอ่ะ ทำไปได้ขนาดนั้น ก็ต้องคนในรั้วละนะ แต่ที่ผมสงสัยคือ 9หรือ10 เป็นคนสั่ง เพราะมันแย้งๆกันไงไม่รู้ แม่10 เหลือง แต่ตัว 10 แดงไม่ใช่รึ แล้วทั้ง เสธแดง ทั้ง สนธิ คนละฝั่งทั้งคู่เลย  

พวกนี้เขาไม่ได้เป็นทั้งเหลืองและแดงครับ เขาอยู่กับใครก็ได้ที่ให้ผลประโยชน์สูงสุดแก่เขาและทำให้เขายังมีอำนาจอยู่ต่อไปเรื่อยๆ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19077
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:45

เอาเป็นว่าแรงกันทั้ง 2 ฝั่ง อีกฝั่งก็มีคนระเดียวกันตายก่อน
เลยเกิดการเอาคืน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:47
ถูกแบนแล้ว
Moonlight_Flower พิมพ์ว่า:
เสธ แดง นี้ คิดได้แค่อย่างเดียวครับ

คุณลองคิดดูนะ ในประวัติศาสตร์ชาติไทย ไม่เคยมีนักฆ่าคนไหน สังหาร ด้วยปืนสไนเปอร์
เสธแดงเป็นคนเดียวเลย ที่ ถูกปืนซุ่มยิงจากระยะไกล
แล้วคุณคิดดูนะ ตอนเสธแดงถุกยิงนี้คืออยุ่กลางฝูงชนเลยนะ ต้องฝีมือขนาดไหน ที่ยิงเข้าหัวกระโหลกได้ใน นัดเดียว ในประเทศ มีแค่ ไม่กี่หน่วยนะ ที่ ฝึกพลซุ่มยิง คุณคิดว่าใครกัน  

คนที่ใหญ่สุดในประเทศตอนนี้เหรอครับ ที่ใน ss เรียกกันว่าผู้ใหญ่บ้านป่ะครับ หรือ ผู้ใหญ่บ้านคนก่อน เพราะถ้าจำไม่ผิดเห็นลุงๆแถวบ้านคุยกันว่า แม่ผู้ใหญ่บ้าน คนปัจจุบัน คือหนุนเสื้อเหลือง แต่ผู้ใหญ่บ้านคนปัจจุบัน หนุนเสื้อแดงไม่ใช่เหรอ
แล้วทำไมถึงยิงอ่ะครับ ขัดผลประโยชน์กันเหรอครับ หรือ
ว่าจะล้มบัลลังก์ เพราะผมจำได้ว่า แกนนำฝั่งเสื้อแดงบางคนคือเผด็จการเก่าหรือเปล่าครับ ไม่ได้หมายถึงทักษิณนะครับ คุ้นๆว่า
ระดับแกนนำเสื้อแดงป่ะ  

บ้านนี้เนี่ยนะ มีคนหนุนเสื้อแดง
มีแค่รู้จักกันกับทัก พอญาติดีกับทักได้บ้าง แค่นั้นแหละครับ
ไม่มีหรอก สนับสนุนเสื้อแดงอะ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4538
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:56
ทีมซุ่มยิงน่าจะเป็นทีมเดียวกัน แต่จุดประสงค์ต่างกัน
เสธแดงต้องจัดการเด็ดขาดเพราะเขาคุ้มกันให้เสื้อแดงอย่างแข็งขัน เลยต้องจัดการเสธแดงก่อน
ส่วนลิ้มพูดมากเกินพอดี แค่ต้องการสั่งสอน ฝีมือระดับนี้ไม่มีทางหรอกที่จะรอด แล้วดูลิ้มหลังจากรอดมาได้สิว่าสงบเสงี่ยมเจียมตัวขนาดไหน
2
0

AVB Flooring พื้น SPC นำเข้า ราคาขายส่ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 14:59
เคยฟังคลิปในยูทูปนานมาละ ไม่แน่ใจว่าคนยิงเสธแดงนี่ ใช่อดีตมือปืนทีมชาติที่ตายไปรึเปล่านะครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: นักแซะในตำนาน
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11220
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 15:01

ที่สำคัญ ตอนนั้น รอบพื้นที่ ชุมนุม ทหารปิด ทุกเส้นทาง ไม่ให้ใครเข้าไปได้ นะครับ นี้ยิงเสร็จ เข้าออกได้ ตามใจเลย  

คนนี้แน่ๆๆ

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2021
ตอบ: 1132
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 15:07

ถ้าเสธแดงไม่ตายผมว่า ทหารสลายม๊อบเสื้่อแดงไม่ได้แน่
1
0
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 15:11
El tiburón พิมพ์ว่า:

เอาเป็นว่าแรงกันทั้ง 2 ฝั่ง อีกฝั่งก็มีคนระเดียวกันตายก่อน
เลยเกิดการเอาคืน

ใครรึครับ ประเด็นนี้น่าสนใจ เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ บอกหน่อย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: งานก็ต้องทำ หรรมก็ต้องเกา
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3109
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 15:13
กรณีเสธแดง ส่วนตัวคิดว่าเป็นการเอาคืนจากการที่ฝั่งนั้นเสีย พ.อ.ร่มเกล้า ธุวธรรม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel