ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 10:15
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถามเรื่อง eternals มีสปอย]
R'omeo พิมพ์ว่า:
สงสัยตรงเอแจ็คนี่มีฮีลลิ่งแฟคเตอร์ แต่ทำไมตอนสู้ดีเวี่ยน ไม่เห็นมันรักษาตัวเองได้เลย แบบบาดแผลเล็กๆน้อยๆยังรักษาไม่ได้  

Healing Factor มันเป็น Passive Skill ครับ

ของเอแจ็คเท่าที่เห็นในหนัง มันเป็น Active ถ้าไม่ได้ร่าย มันก็ไม่ฟื้นฟูครับ

AiEkta พิมพ์ว่า:
ไม่ชอบแค่หัวหน้ากลุ่มตายง่ายเกิ๊น ไม่สู้หน่อย 5555  

ตอนโดนอิคาริสผลัก ผมเดาว่าความคิดเอแจ็คเหมือนคิงโก คือไม่ว่าขัดแย้งใหญ่โตขนาดไหนก็จะไม่ทำร้ายครอบครัวตัวเอง (นึกภาพแบบ ครอบครัวที่รักแนบแน่นกันมา 7,000 ปี ผมว่าต้องมีบางคนทำร้ายกันไม่ลง)

ส่วนตอนสู้ Deviants ผมว่าเอแจ็คเหมือนเป็น Support คอย Heal ให้ น่าจะสู้ไม่เก่งที่สุดในกลุ่มละ

ลุงเอ็ม พิมพ์ว่า:
ร่างกายน่าจะแข็งแกร่งกว่าคนปกติพอสมควร

อย่างเซอร์ซี ถ้าไม่ใช่อิคาริส ใครก็แทงไม่เข้าหรอกมั๊งครับ(ไม่นับที่โดนสไปรท์แทงนะ อันนั้นมันโลหะ)  

ไม่แน่ของอิคาริสก็อาจจะเป็นโลหะนะครับ 555555555555555
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19900
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 11:38
[RE: ถามเรื่อง eternals มีสปอย]
peemawach พิมพ์ว่า:
สงสัยตรงเอแจ็คนี่มีฮีลลิ่งแฟคเตอร์ แต่ทำไมตอนสู้ดีเวี่ยน ไม่เห็นมันรักษาตัวเองได้เลย แบบบาดแผลเล็กๆน้อยๆยังรักษาไม่ได้  

Healing Factor มันเป็น Passive Skill ครับ

ของเอแจ็คเท่าที่เห็นในหนัง มันเป็น Active ถ้าไม่ได้ร่าย มันก็ไม่ฟื้นฟูครับ

ไม่ชอบแค่หัวหน้ากลุ่มตายง่ายเกิ๊น ไม่สู้หน่อย 5555  

ตอนโดนอิคาริสผลัก ผมเดาว่าความคิดเอแจ็คเหมือนคิงโก คือไม่ว่าขัดแย้งใหญ่โตขนาดไหนก็จะไม่ทำร้ายครอบครัวตัวเอง (นึกภาพแบบ ครอบครัวที่รักแนบแน่นกันมา 7,000 ปี ผมว่าต้องมีบางคนทำร้ายกันไม่ลง)

ส่วนตอนสู้ Deviants ผมว่าเอแจ็คเหมือนเป็น Support คอย Heal ให้ น่าจะสู้ไม่เก่งที่สุดในกลุ่มละ

ร่างกายน่าจะแข็งแกร่งกว่าคนปกติพอสมควร

อย่างเซอร์ซี ถ้าไม่ใช่อิคาริส ใครก็แทงไม่เข้าหรอกมั๊งครับ(ไม่นับที่โดนสไปรท์แทงนะ อันนั้นมันโลหะ)  

ไม่แน่ของอิคาริสก็อาจจะเป็นโลหะนะครับ 555555555555555

มิน่า ...แทงยับเลยครับ ไอ้โหด555
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8494
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 12:31
ถามเรื่อง eternals มีสปอย
มันเป็นหุ่นปะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6402
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 12:36

Spoil
แต่ดีเวี่ยนตัวที่ได้พลังไปก็ฟื้นฟูเองนะครับ เห็นแขนขาดก็ต่อเองเลย  
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 12:45
ถูกแบนแล้ว
Spoil
แต่ดีเวี่ยนตัวที่ได้พลังไปก็ฟื้นฟูเองนะครับ เห็นแขนขาดก็ต่อเองเลย  

ลองกลับไปดูอีกรอบดีกว่าครับ

Spoil
Deviants มันทำท่าขยับมือ พร้อมกับเพ่งไปจุดที่จะฮีลทุกครั้งครับ  
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1618
โพสเมื่อ: Thu Jan 20, 2022 00:57
โดนมีดแทงด้วยมีดที่เราไม่รู้ว่าเป็นโลหะอะไร

โดนหินกระแทกด้วยแรงของ Eternal เข้าที่จุดตายแต่แค่สลบ

โดนเลเซอร์ (ที่เผา Deviants ตายได้) แต่ไม่เป็นอะไร

ผมว่าไม่มีอะไรย้อนแย้งนะ

อาจจะต้องคิดต่อนิดนึง หนังเรื่องนี้มันสร้างมาให้เราคิดต่อ คิดแล้วจะเก็ท คิดแล้วจะเข้าใจ ต้องสังเกตเยอะๆ

ร่างกายของพวก Eternals กับ Deviants ก็คือระดับเดียวกันกับ Thanos ครับ

ในเรื่องก็คือ Eternals สู้กันเอง ไม่ก็สู้กับ Deviants มันก็เลยดูสูสีกันครับ

ในเรื่องเขาพยายามสร้างคาแรคเตอร์ให้ทุกคนดูเป็นมนุษย์ ดูมีชีวิตจิตใจมากที่สุด

แต่ก็แฝงจังหวะความเหนือมนุษย์ไว้ในเรื่องเยอะมาก ซึ่งหลายๆอย่างก็คือเหนือที่สุดใน Hero MCU ด้วยซ้ำ แค่เขาไม่ได้พรีเซนต์ออกมาตรงๆ

เซอร์ซี เปลี่ยนแปลงความจริงได้ง่ายๆ ซึ่งตอนนี้วานด้ายังเปลี่ยนได้แค่ใน Hex

อิคาริส มีเลเซอร์ที่ฆ่าได้แม้กระทั่งสิ่งมีชีวิตระดับสูง(Thanos โดนตรงๆก็มีร่วงอะ) ในขณะที่พลังทุกอย่างของ Ironman ทำได้แค่ให้ Thanos มีรอยถลอก

สไปรท์ มีพลังภาพลวงตาที่โหดกว่าโลกิหลายขุม

เอแจ็ก มีพลังแจกฮีลให้คนอื่น แบบฮีลเร็วมาก

คิงโก พลังทำลายล้างน่าจะพอๆกันกับอิคาริสแต่ต้องชาร์จก่อน

กิลกาเมช พลังหมัดน่าจะต่อย Thanos ตายได้ เพราะก็ต่อย Deviants ตายได้เหมือนกัน

ธีน่า สกิลการต่อสู้ระยะประชิดเก่งที่สุด อาวุธที่เสกขึ้นมาเองฟัน Deviants ขาดได้ ก็คืออาวุธนางคมพอที่จะฉีก Thanos

มัคคารี นางเร็วมาก และยังมีสกิลลูกล่อลูกชน สร้างคลื่นพลังจากความเร็ว ลองคิดว่าถ้าการโจมตีนั้นนางถือมีดของสไปรท์แล้วแทง Thanos ตัว Thanos จะจบที่กี่แผล

ฟาสโตส สามารถสร้างวิทยาการและอาวุธของตัวเองได้ เป็นคนสร้าง Uni Mind จริงๆคาดว่ามีอาวุธที่ฆ่า Eternals ด้วยกันเองได้ด้วยแต่ไม่ใช้

ดรูอิกสะกดจิตมนุษย์ทุกคนได้ในเสี้ยววิ แก๊ง Avengers ที่เป็นมนุษย์ก็โดนสยบหมดในเสี้ยววิเลย แต่ไม่ใจว่าจะสะกดสิ่งมีชีวิตระดับสูงและแอนดรอยได้มั้ย  

ขอบคุณครับ พอเข้าใจและ ตอนดูในโรงผมนึกว่าเอามีดธรรมดาแทง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel