ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jul 2007
ตอบ: 5229
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:03
[RE: เลือกตั้ง ชุมพร ก้าวไกล]
ผมถึงเคยบอกว่า ก้าวไกล มีข้อแคลงใจเยอะในการจะไปกาให้

ที่ผ่านมาก็เห็นอยู่ว่า ผู้ที่ได้เข้าสภาไปก็ ไปเป็นงูเห่ากันบาน

โคตรเสียดายคะแนน

นี่ก็คัดคนโลวโปรไฟล์มาลงอีก

อุดมการณ์อย่างเดียวมันไม่เวิร์คนะ ถ้าพรรคยังอ่อนในการเมืองขนาดนี้

คนเลือกเค้าก็ท้อเหมือนกัน

ถึงบอกเลือกตั้งใหญ่ คนที่พูดว่า "ก้าวไกลเท่านั้น!" อาจต้องทบทวน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 954
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:04
urnuii พิมพ์ว่า:
อันนี้แพ้เพราะ ฐานเสียงด้วย 1

แต่ที่สำคัญผมว่าน่าจะแพ้เพราะตัวบุคคลมากกว่า

เอาอะไรคิด คุณสมบัติผู้สมัคร จบ ม.6

ผมก็ไม่อยากเลือกละ 5555

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวขนาดนั้นหรอกครับ ที่สงขลาเองก็ส่งโปรไฟล์ดีกว่านี้ยังได้เหลือแค่ 5000 คะแนนเอง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11670
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:11
ผมว่าทุกพื้นที่ก็มี ฐานเสียงจากทุกพรรคอยู่อะ ถ้าเอาตรงนี้มาอ้างคือหมายความว่าต้องเเพ้พวกฐานเสียงทุกจังหวัดเลยอะดิ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:12
ใครบอกเลือกที่โปรไฟล์ แปลว่าไม่เคยได้ยินวลี เอาเสาไฟมาลงก็กา ปชป
คุณไม่เคยเห็นช่วงที่ อ่อนละมัยลุยยาวจำไม่ผิดได้ สส 5 สมัย พอย้ายไปเล่นท้องถิ่นลงเอง เจอคนปชปเข้าไป ดับ

ไม่เกี่ยวหรอกโปรไฟล์ ชุมพรนี่มันเมืองหลวงสลิ่มเมืองนึงเหมือนกัน ตอน กปปส ชุมพรนี่ก็อินเหลือเกิน ลูกหมีที่ลง ปชป แล้วได้แล้วโดนออกจาก สส.นั่นก็เคยลงไทยรักไทยเก่า แค่เปลี่ยนยี่ห้อก็ชนะแล้ว จะไม่ให้เค้าด่าได้งัยว่าภาคใต้มันมีอะไรประมาณนี้อยู่ ถามว่า ไอคะแนนอันดับ 1 อันดับ 2 มาจากไหน มาจากฐานเสียงเดิมและเงินถึง ถึงจริงๆแต่จ่ายไม่เท่ากันนะสองพรรคอะบอกเลย ใครแฟนคลับเยอะก็จ่ายได้น้อย ใครมาแข่งใหม่ก็จ่ายเยอะกว่า
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2531
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:17
อยู่เอาใครไปไม่รู้ให้เลือกเพราะพรรคนี่ผมก็ไม่เลือกเหมือนกันนะ สู้กาไม่ลงคะแนนเสียซะยังดีกว่า
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:20
yuya7777 พิมพ์ว่า:
ใครบอกเลือกที่โปรไฟล์ แปลว่าไม่เคยได้ยินวลี เอาเสาไฟมาลงก็กา ปชป
คุณไม่เคยเห็นช่วงที่ อ่อนละมัยลุยยาวจำไม่ผิดได้ สส 5 สมัย พอย้ายไปเล่นท้องถิ่นลงเอง เจอคนปชปเข้าไป ดับ

ไม่เกี่ยวหรอกโปรไฟล์ ชุมพรนี่มันเมืองหลวงสลิ่มเมืองนึงเหมือนกัน ตอน กปปส ชุมพรนี่ก็อินเหลือเกิน ลูกหมีที่ลง ปชป แล้วได้แล้วโดนออกจาก สส.นั่นก็เคยลงไทยรักไทยเก่า แค่เปลี่ยนยี่ห้อก็ชนะแล้ว จะไม่ให้เค้าด่าได้งัยว่าภาคใต้มันมีอะไรประมาณนี้อยู่ ถามว่า ไอคะแนนอันดับ 1 อันดับ 2 มาจากไหน มาจากฐานเสียงเดิมและเงินถึง ถึงจริงๆแต่จ่ายไม่เท่ากันนะสองพรรคอะบอกเลย ใครแฟนคลับเยอะก็จ่ายได้น้อย ใครมาแข่งใหม่ก็จ่ายเยอะกว่า  

ผมว่าการเมืองในปัจจุบันตอนนี้ ภาคใต้เปลี่ยนแปลงไปเยอะพอสมควรแล้วครับ สมัยก่อนเป็นยุคที่คนเลือกจากบารมีลุงชวนและคะแนนนิยมของพรรคปชป.จริงครับ จนพูดกันว่าเอาเสาไฟฟ้าลงก็ชนะ แต่ตอนนี้ภาคใต้มีคู่แข่งทางการเมืองใหม่เป็นพปชร.ที่มาแชร์คะแนนความนิยมจากพรรคปชป. อุดมการณ์ขายของคล้ายๆกัน แล้วการเลือกตั้งล่าสุดบารมีลุงชวนไม่ขลังเหมือนแต่ก่อนแล้วด้วยครับ โดนหารคะแนนไปเยอะเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 76
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:24
ว่า กก. มันก็มั้นใจเกินไป หรือจะมองว่าใจกล้าก็ได้
..
บางคนเขาก็เลือกที่โปรไฟล์จริงๆนะ เพราะเราไม่รู้จักนิสัยใจคอเขาเลย
มันเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจ จบอะไรมา จบสาขาอะไร พึงพาได้จริงไหม
..
แต่คนโปรไฟล์ดี หค. ก็มี
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11670
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:25
เเล้วก็เกี่ยวกับ Profileครับ ลองให้เสาไฟฟ้าจากเพื่อไทยลงพื้นที่ เชียงใหม่ กับ ลำปาง ก็ชนะครับ

0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25698
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:26
Laolăoshī พิมพ์ว่า:
อย่าไปด่าว่าประชาชนในพื้นืที่เลย และเห็นด้วยว่าคุณภาพของผู้สมัครสู้เค้าไม่ได้ พรรคอื่นผู้สมัครเค้ามีดีกรี หลานบ้านใหญ่คน ทนายชื่อดังคน ตำรวจสัญบัตร2คน แล้วก้าวไกลหาผู้สมัครที่จะเป็นตัวแทนพรรคได้แค่นี้ก็ไม่น่าแปลกทำไมแพ้ยับ ต้องกลับมาทบทวนแล้วว่ามีอะไรภายในพรรคที่มีปัญหาหรือเปล่า  

ข่าวก้าวไกลไม่เคยผิดหวังจริงๆมาตลอด

ข่าวพรรคแดง ทักกี้ไม่เห็นโผล่มา

ตกลงแฟนพรรคไหนเนี่ย555
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2350
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:27
N'Square พิมพ์ว่า:
yuya7777 พิมพ์ว่า:

ผมว่าการเมืองในปัจจุบันตอนนี้ ภาคใต้เปลี่ยนแปลงไปเยอะพอสมควรแล้วครับ สมัยก่อนเป็นยุคที่คนเลือกจากบารมีลุงชวนและคะแนนนิยมของพรรคปชป.จริงครับ จนพูดกันว่าเอาเสาไฟฟ้าลงก็ชนะ แต่ตอนนี้ภาคใต้มีคู่แข่งทางการเมืองใหม่เป็นพปชร.ที่มาแชร์คะแนนความนิยมจากพรรคปชป. อุดมการณ์ขายของคล้ายๆกัน แล้วการเลือกตั้งล่าสุดบารมีลุงชวนไม่ขลังเหมือนแต่ก่อนแล้วด้วยครับ โดนหารคะแนนไปเยอะเลย  

เปลี่ยนมั้ย ในมุมผม จะ ปชป จะ พปชร มายเซตคนใต้มันก็สลิ่มอะครับ
ตั้งแต่ พันธมิตร กปปส พวกคนใต้นี่เยอะเลย ส่วนโดนหารก็จริงครับ ผมยังหวังเลยว่า อยากให้หมามันกัดกัน แล้ว ก้าวไกลมาแซง แต่คงหวังมากไป

ปีที่ได้ลุ้นที่สุดที่ผมเคยอยู่มาคือ ปี ไทยรักไทย ไม่แน่ใจช่วงสมัยแรกหรือสมัยสอง คะแนนสูสีกะปชป จัดๆเลย หัวคะแนนแข่งแจกเงินกันให้ควั่ก
แก้ไขล่าสุดโดย yuya7777 เมื่อ Mon Jan 17, 2022 00:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2021
ตอบ: 1345
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:34
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
อย่าไปด่าว่าประชาชนในพื้นืที่เลย และเห็นด้วยว่าคุณภาพของผู้สมัครสู้เค้าไม่ได้ พรรคอื่นผู้สมัครเค้ามีดีกรี หลานบ้านใหญ่คน ทนายชื่อดังคน ตำรวจสัญบัตร2คน แล้วก้าวไกลหาผู้สมัครที่จะเป็นตัวแทนพรรคได้แค่นี้ก็ไม่น่าแปลกทำไมแพ้ยับ ต้องกลับมาทบทวนแล้วว่ามีอะไรภายในพรรคที่มีปัญหาหรือเปล่า  

ข่าวก้าวไกลไม่เคยผิดหวังจริงๆมาตลอด

ข่าวพรรคแดง ทักกี้ไม่เห็นโผล่มา

ผมก็เม้นทุกพรรคนะ สงสัยคุณชอบโฟกัสตอนผมพูดถึงก้าวไกล

แล้วบวกกับประโยคที่ระดับนำๆพรรคส้มเคยบอกว่าพรรคเรามีการทำprimary vote ที่แข็งแรง แล้วที่ชุมพรคือ? ทำมาแล้ว? ก็เลยฝากถามแฟนคลับพรรคส้มไงว่าระบบภายในพรรคมีปัญหาอะไรไหม?
แก้ไขล่าสุดโดย Laolăoshī เมื่อ Mon Jan 17, 2022 00:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16441
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:37
ถึงจะวุฒิ ม6 ถ้าบอกรักลุงตู่และหาเสียงเอาตังฟาดหัวให้ แค่นี้ก็ไม่ดูถูกคนใต้แล้ว
0
0
Do you hear the people sing ?
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25698
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:38

ผมก็เม้นทุกพรรคนะ สงสัยคุณชอบโฟกัสตอนผมพูดถึงก้าวไกล  

ผมโฟกัสที่กระทู้แม้วกับพรรคแดงครับ ที่ติ่งแบบคุณไม่ค่อยโผล่มา แต่จะโผล่มาแซะใกล้กาวเสมอๆไม่มีขาด
ขนาดทู้ก่อนตอนทอนฉีดวัคซีนยังใช้artworkเดียวก้บสลิ่ม
ผมเลยสงสัยว่าตกลงfanทีมไหนครัช
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9790
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:41
PunchxTem พิมพ์ว่า:
เเล้วก็เกี่ยวกับ Profileครับ ลองให้เสาไฟฟ้าจากเพื่อไทยลงพื้นที่ เชียงใหม่ กับ ลำปาง ก็ชนะครับ

ก็เพื่อไทยทำงานมีผลงานจริง เป็นรัฐบาลก็ทำตามนโยบายจริง ชาวบ้านจะเลือกตามพรรคแปลกตรงไหน

ปชป. มีผลงาน? ไม่ได้อยากเหมานะที่บ้านไม่ได้เปิดร้านโชว์ห่วย แต่คนใต้คือส่วนประกอบสำคัญที่ทำให้เผด็จการเรืองอำนาจ

ถ้าใครรู้สึกว่าประเทศไทยวันนี้มันแย่แค่ไหน คนที่ต้องรับผิดชอบก็คือพวกคนภาคใต้อ่ะครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2021
ตอบ: 1345
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:41

ผมโฟกัสที่กระทู้แม้วกับพรรคแดงครับ ที่ติ่งแบบคุณไม่ค่อยโผล่มา แต่จะโผล่มาแซะใกล้กาวเสมอๆไม่มีขาด
ขนาดทู้ก่อนตอนทอนฉีดวัคซีนยังใช้artworkเดียวก้บสลิ่ม
ผมเลยสงสัยว่าตกลงfanทีมไหนครัช  
เพื่อไทยพรรคเดียวไม่เคยปันใจเป็นสอง ชัดเจน เหนียวแน่น ตรงไปตรงมา ไม่อ้อมค้อม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel