ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:55
ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว
Si Señor! พิมพ์ว่า:
Mr.Black พิมพ์ว่า:
FSg โดนด่ามาไม่รู้เท่าไร โดนด่าจนทำทีมได้แชมป์
ด้วยแนวทางของพวกเขาเอง

ครั้งนี้ถ้าองค์กรจะยึดแนวทางเดิม ผมก็ไม่ติดอะไร  
FSG หรือ Klopp ครับทำทีมได้แชมป์ บริหารแบบนี้ถ้าโค้ชไม่ใช่ Klopp มันโดน FSG Out ไปนานละครับ  

แล้วใครตัดสินใจเอาคล็อปมาล่ะครับ

มันจะให้เครดิตคนใดคนหนึ่งมากไปก็ได้เหรอ

ไอ้ระบบวิเคราะห์นักเตะที่ FSG
เอามาใช้ไม่ให้เครดิตเลยหรือไง  
FSG ดึงมาครับ แล้วยังไงอ่ะ
คล็อปป์เนี่ยใครก็อยากได้

FSG ไม่ได้ตาดีวิเคราะห์ขาดหรอกเรื่องโค้ชเนี่ย เค้ามาเพราะเป็นลิเวอร์พูลมากกว่า ไม่ได้มาเพราะเจ้าของคือเฮนรี่

ถ้าไอ้ระบบวิเคราะห์มันดีขนาดนั้น ทำไมร็อดเจอร์ไปไม่รอดครับ ผมอยากรู้

รอดเจอร์พาลิเวอร์พูลได้รองแชมป์
กระจอกมากเลยหรือไง

พอรอดเจอร์ทำไม่สำเร็จ FSG ก็เปลี่ยนโค้ชให้
ไปหาโค้ชที่มีแววมา สรุปมันกากขนาดนั้นเลยเหรอ

นอกจาก FSG มีเจ้าของทีมไหนที่บริหารทีมให้สู้กับเสี่ยหมี
และกลุ่มทุนเจ้าของแมนซิได้สูสีขนาดนี้

FSG เองก็ไม่ได้เวอร์อะไรหรอก แต่ถ้าจะดิสเครดิตขนาดนี้
แล้วบอกว่าคล็อปคือพระเจ้าที่บันดาลเเชมป์ที่รอคอย
ให้กับพวกเหล่าแฟนหงส์ ผมว่ามันก็เกินไปหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13908
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:12
[RE: ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว]
FSg โดนด่ามาไม่รู้เท่าไร โดนด่าจนทำทีมได้แชมป์

ครั้งนี้ถ้าองค์กรจะยึดแนวทางเดิม ผมก็ไม่ติดอะไร  
FSG หรือ Klopp ครับทำทีมได้แชมป์ บริหารแบบนี้ถ้าโค้ชไม่ใช่ Klopp มันโดน FSG Out ไปนานละครับ  

แล้วใครตัดสินใจเอาคล็อปมาล่ะครับ

มันจะให้เครดิตคนใดคนหนึ่งมากไปก็ได้เหรอ

FSG ไม่ได้ตาดีวิเคราะห์ขาดหรอกเรื่องโค้ชเนี่ย เค้ามาเพราะเป็นลิเวอร์พูลมากกว่า ไม่ได้มาเพราะเจ้าของคือเฮนรี่

ถ้าไอ้ระบบวิเคราะห์มันดีขนาดนั้น ทำไมร็อดเจอร์ไปไม่รอดครับ ผมอยากรู้

รอดเจอร์พาลิเวอร์พูลได้รองแชมป์

พอรอดเจอร์ทำไม่สำเร็จ FSG ก็เปลี่ยนโค้ชให้
ไปหาโค้ชที่มีแววมา สรุปมันกากขนาดนั้นเลยเหรอ

นอกจาก FSG มีเจ้าของทีมไหนที่บริหารทีมให้สู้กับเสี่ยหมี
และกลุ่มทุนเจ้าของแมนซิได้สูสีขนาดนี้

FSG เองก็ไม่ได้เวอร์อะไรหรอก แต่ถ้าจะดิสเครดิตขนาดนี้
แล้วบอกว่าคล็อปคือพระเจ้าที่บันดาลเเชมป์ที่รอคอย
ให้กับพวกเหล่าแฟนหงส์ ผมว่ามันก็เกินไปหน่อย  

เผื่อท่านยังไม่เห็นนะ ตลกมั้ยครับ บริหารดีหรืองก

แล้ว squad dept ทีมเราทุกวันนี้ยังไม่ใกล้เคียงเชลซี ซิตี้ นี่เพราะ FSG ป่าวครับ

หรือว่าคล็อปป์ ไม่อยากซื้อเอง

แต่คงไม่มีโค้ชคนไหนไม่อยากเสริมตัวผู้เล่นพัฒนาทีมหรอกมั้งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Si Señor! เมื่อ Sun Jan 16, 2022 20:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6834
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:12
ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว
มันมีแต่ข่าวน่ะสิ ถึงจะเป็นไปได้สูงแต่ผลลัพธ์เป็นไงยังไม่รู้ เดี๋ยวจะมากลืนน้ำลายกันอีก รอดูก่อนแล้วมาเลือกฝั่งก็ไม่สาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2021
ตอบ: 1086
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:20
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว]
นักเตะ ค่าเหนื่อยระดับ 400k ขึ้นไป แล้วคุ้มค่าตัว ผมนึกออกแค่ 2 คน คือ เมสซี่ กับโรนัลโด้

โอเค ฝีเท้าซาร่าตอนนี้ ถือว่าเป็นเบอร์ 1 ในหลายๆด้าน แต่ 2 คนข้างต้น จากที่ผ่านๆมา คุ้มค่าตัวกว่า ในเรื่องของ Branding ส่วนตัว ซึ่งสโมสรก็ได้ผลพลอยได้ตรงนี้ไปด้วย ไหนจะผลงานด้านฟุตบอล ดาวซัลโวในลีก แชมป์ลาลีกา ยูฟ่า แถมผลัดกันได้บัลลงดอร์เป็นว่าเล่น ง่ายๆ คือ 2 คนนั้นเป็น icon ของโลกฟุตบอลสมัยนี้ และสโมสรอย่าง บาร์ซ่า มาดริด ก็ได้ผลประโยชน์ในแง่ที่ว่า เขามีนักเตะระดับไอคอนของโลกฟุตบอลอยู่ในทีม ค่าคอมเมอเชียล เสื้อ งานอีเวนท์ สปอน มันเข้ามามหาศาล

ซึ่งผมมองว่าความคุ้มค่าของซาร่ามันยังไปไม่ถึงจุดนั้น อาจจะเก่งช้าไป พีคช้าไป ยังไม่ดึงดูด ยังไม่หวือหวาพอ อาจจะยืนระยะไม่ได้ ฯลฯ ซึ่งการจะให้ค่าเหนื่อยระดับนั้นแก่ Salah สโมสรต้องรับความเสี่ยงเยอะมาก

มาที่เรื่องของ FSG ถ้าเราดูไปที่ค่าเหนื่อยของทีม ณ ตอนนี้ จะเห็นว่า กลุ่มที่ได้ค่าเหนื่อยสูง (150k-220k) มี
Virgil Van Dijk, Alcantara, Salah, TAA, Firmino, Fabinho, Alisson
ซึ่งเป็นระดับแกนหลักของทีม ถ้าเราให้ค่าเหนื่อย 1 ในนักเตะเหล่านี้ไป 2 เท่า จาก 200k เป็น 400k นักเตะคนนั้น ก็ไม่ได้เก่งขึ้นจากเดิม 2 เท่า กลับกัน ไปหาพวกกลุ่มแกนหลักมาเพิ่มอีก 1 คน ค่าเหนื่อย 200k ศักยภาพโดยรวมของทีมย่อมสูงขึ้นกว่าเดิมแน่นอน

และที่ผ่านมาลิเวอร์พูลแทบไม่ได้ยื่นสัญญาระดับ 200k ให้ใครทันทีเลยด้วย อาจจะยกเว้น Alcantara ไว้ 1 คน

ซึ่งหมายความว่า ลิเวอร์พูล สามารถเพิ่มนักเตะที่ ‘กำลังจะเป็น’ แกนหลักของทีม ได้ถึง 2 คน ค่าเหนื่อยคนละ 100k และถ้าจำเป็นที่ Salah จะต้องออกจากทีม เท่ากับว่าสามารถเติม นักเตะที่ ‘กำลังจะเป็น’ แกนหลักของทีม ได้เพิ่มอีก 2 คน รวมเป็น 4 คน (เทียบกับจ่ายค่าเหนื่อยให้ Salah คนเดียว 400k)

สุดท้าย เราอย่าไปคาดหวังเลยว่า FSG จะทุ่มซื้อนักเตะระดับ 100k 200k ที่ผมมโนไว้ข้างต้นเข้ามาในทีม เพราะมันขัดกับสิ่งที่เขาทุ่มเงินลงทุนมาตลอดหลายปี คือ ศูนย์ฝึก AXA Training ที่ในอนาคตจะทำหน้าที่ป้อนนักเตะเข้าทีมชุดใหญ่ + ขายนักเตะเกรดรองๆให้ทีมอื่น ประหยัดทั้งเงินค่าตัว แถมยังได้เงินจากการขายอีก กำไรจุกๆกันไป
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 810
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:20
อ่านไปอ่านมา มันยังมีคนแถให้ FSG อีกนะเนี่ยยย

แล้วที่ไม่ซื้อตัวเลยคือไร

เอาจริงๆ ต่อให้ต่อสัญญาโมแล้วล้มเหลว มันก็ไม่ควรจะเป็นอะไร ทำไมทีมอื่นต่อผู้เล่นแล้วล้มเหลว เค้าก็ยังมีตังค์ซื้อตัว มีปัญญาแก้เกมส์ได้ แต่ทำไมทีมนี้แม่งกระจอกอยู่ทีมเดียว

โควิดก็โดนอยู่ทีมเดียว
ต่อสัญญานักเตะก็ต่ออยู่ทีมเดียว
สร้างสนามซ้อม ต่อเติมสนามอยู่ทีมเดียว

สรุปคือ หงส์มันไม่มีตังค์อยู่ทีเดียว ที่มีเยอะคือข้ออ้าง ทุกตลาดซื้อขาย
8
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16870
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:24
ถ้าซาล่าห์ต้องย้าย เพราะจ่ายค่าเหนื่อยไม่ไหว เหมือนเมสซี่

ทีมอื่นยิ้มเลยนะ ไม่ต้องแช่งให้ฟอร์มตก แต่ลิเวอร์ไม่เอาไว้เอง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13908
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:28
Zebastien พิมพ์ว่า:
อ่านไปอ่านมา มันยังมีคนแถให้ FSG อีกนะเนี่ยยย

แล้วที่ไม่ซื้อตัวเลยคือไร

เอาจริงๆ ต่อให้ต่อสัญญาโมแล้วล้มเหลว มันก็ไม่ควรจะเป็นอะไร ทำไมทีมอื่นต่อผู้เล่นแล้วล้มเหลว เค้าก็ยังมีตังค์ซื้อตัว มีปัญญาแก้เกมส์ได้ แต่ทำไมทีมนี้แม่งกระจอกอยู่ทีมเดียว

โควิดก็โดนอยู่ทีมเดียว
ต่อสัญญานักเตะก็ต่ออยู่ทีมเดียว
สร้างสนามซ้อม ต่อเติมสนามอยู่ทีมเดียว

สรุปคือ หงส์มันไม่มีตังค์อยู่ทีเดียว ที่มีเยอะคือข้ออ้าง ทุกตลาดซื้อขาย  

จริงครับ ตอนแรกนึกว่าตาสว่างกันเยอะละนะ

มามู้นี้เยอะอยู่เหมือนกัน 555
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6210
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:39
อ๋อ กระทู้นี้ห้ามเห็นเป็นอย่างอื่นเนอะ ต้องด่า FSG อย่างเดียว ไม่งั้นถือว่าไม่ตาสว่าง เป็นพวกเลีย FSG
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20454
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 21:32
PunAnfield พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจแฟนบอลเท่าไหร่นะ แบบโครงสร้างการจ่ายเงินของลิเวอร์พูลมันไปหนักที่โบนัส แล้วนักเตะหงส์ที่ต่อสัญญาก่อนหน้าที่เป็นตัวสำคัญเท่ากับโมก็ได้อยู่ที่180K-220k ทำไมถึงไปเข้าข้างโมแล้วเรียกให้บอร์ดจ่าย400kกันโดยไม่กลัวว่าทีมจะแตกบ้าง

จริงๆเงื่อนไขแบบโบนัสมันก็แฟร์นะ ถ้าเล่นได้ก็ได้เยอะ ผมว่าเงื่อนไขที่FSGยื่นไปมันคงเท่ากับตัวเลขที่ซาล่าห์ขอนั่นแหละ แค่ว่ามันต้องไปกองที่ส่วนโบนัสด้วย ในขณะที่ซาล่าห์อาจจะขอเงินเพียวๆไม่ต้องมีความเสี่ยง แบบนี้แฟนบอลไม่คิดในกรณีที่ว่าโมฟอร์มจะไม่ออกแล้วเราต้องแบกค่าเหนื่อยแพงบ้างหรอ

ผมเห็นหลายคนกังวลว่าถ้าขายโมแล้วจะหาคนมาแทนไม่ได้ แต่ในอายุสัญญา4ปีข้างหน้าตอนที่โมอายุ30กว่าๆ ถ้าฟอร์มตกขึ้นมานอกจากคุณจะขายเค้าไม่ได้แล้วคุณยังไม่สามารถซื้อใครเข้ามาแทนได้นะเพราะต้องเตรียมจ่ายค่าเหนื่อยที่สูงขนาดนี้ ไม่คิดว่าการเลือกต่อสัญญาของโมตามที่เค้าเรียกเป็นทางเลือกที่เสี่ยงบ้างหรอ  
ทำไมจ่าย 400,000 แล้วทีมจะแตกครับ

กลัวคนอื่นจะมาเรียกบ้างหรอ ก็ดูผลงานสิ ถ้าฝีมือระดับนี้ได้ก็เอาไป

เดอบรอยน์ 400,000 ผู้เล่นเก่งๆแมนซิเต็มทีม ไม่เห็นมีใครมางอแงให้ได้เท่าเดอบรอยน์บ้างเลยครับ ก็แสนกว่าๆกันทั้งนั้น

แล้วการปล่อยโมเนี่ย ตัวแทนที่ได้ก็ต้องเอาระดับนี้ แล้วค่าตัวค่าเหนื่อยเค้าจะเท่าไหร่ครับ มันก็ต้องมากอยู่ดี แล้วมันก็ไม่ได้การันตีว่าจะเก่งแบบโมด้วย

แล้วซื้อตัวใหม่แบบนี้ท่านไม่คิดว่าเสี่ยงบ้างหรอครับ ถ้าเจ๊งก็ถอยหลังลงคลองเลยนะ  

ทำไมเหนกองเชียลิเวอพูดทุกมู้เลยอะไรแบบนี้ เรียก400000 แล้วคนอื่นจะกล้าเรียกหรอราคานี้

เออออออออออออออออออ

มันไม่เรียกหรอก 4 แสน

https://www.capology.com/club/liverpool/salaries/

ไม่รุ้จะหาจากไหน หามามั่วๆจากเวปนี้ละกัน

ตอนนี้ เพดานมันคือ 220 ซาล่า 200 คนอื่นๆก้ปนๆกันไป 100-200

แล้วคิดว่าสมมติซาลาลากไป 400 เออคนอื่นมันไม่เรียก400หรอก แต่มันจะเรียกไปสูงกว่าเดิมโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เช่น รอบหน้าตา ฟานไดทจะเรียกเท่าไหร่ สมมติซาล่า400 ฟานไดทมันก้ต้อง 320-350

ธิอาโก้ 300

ฟาบิญโญ่ 250 เทรน 280 อลิซซอน 250 โจต้า 200

สรุป เพราะซาล่าคนเดียว ทำให้ต้องจ่ายคนอื่นเพิ่ม สมมติเฉลี่ยคนละ 80_k ต่อวิค 10คน

ต้องจ่ายเพิ่ม 800000 ต่อวีค / 42ล้าน ต่อปี อันนี้คิดแบบต่ำสุดแล้วนะ ถ้าคิดปกติๆ น่าจะ 50ล้านด้วยซ้ำ ต่อปีนะ งบช้อปหายไป 50ล้านต่อปีอะ

แล้วระยะยาว ทีนี้ค่าเหนื่อยทีมก้จะทะลุหลอดแบบซิตี้ แมนยู โดยที่เจ้าของไม่ได้รวยล้นฟ้าแบบซิตี้ แล้วแบรนก้ยังขายไม่ได้เท่าแมนยู แล้วจะเอาอะไรมาสุ้ระยะยาวมีแต่เจ๊งกับเจ๊ง
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 21:46

เผื่อท่านยังไม่เห็นนะ ตลกมั้ยครับ บริหารดีหรืองก

แล้ว squad dept ทีมเราทุกวันนี้ยังไม่ใกล้เคียงเชลซี ซิตี้ นี่เพราะ FSG ป่าวครับ

แต่คงไม่มีโค้ชคนไหนไม่อยากเสริมตัวผู้เล่นพัฒนาทีมหรอกมั้งครับ  

ตารางที่ท่านเอามา มันปี 2018
ใครเห็นตารางนี้ก็แล้วแต่จะตีความเลยครับ

ท่านเอาตารางตอนที่ลิเวอร์พูลเริ่มประสบความสำเร็จ
แล้วมาบอกว่าทีมไม่เสริม ผมอยากให้ท่านดูรอบๆ
ว่านอกจากแมนซิกับเชลซี มีทีมใหญ่ทีมไหนซื้อ
ผู้เล่นระดับ key player มาหมุนเวียนบ้าง
บาเยิร์น ยูเวนตูส มาดริด มันก็มีช่วงไม่ซื้อเยอะทั้งนั้น

แล้วถ้าท่านจะบอกว่าถ้าอยากเก่งเหมือนเซลซีกับแมนซิ
ทำไมไม่ทำเหมือนเขา ผมก็ให้ท่านกลับไปอ่านความเห็น
แรกของผมนั่นแหละ ว่านั่นมันไม่ใช่แนวทางของ FSG

ท่านจะเกลียดแนวทางนี้ก็ได้ แต่ผมไม่เกลียด เข้าใจป่ะ
ผมก็อยากได้เจ้าของทีมแบบแมนซิตี้ เชลซี ปารีส แต่มัน
ไม่มีใครมาซื้อลิเวอร์ไง แล้ว FSG ก็บริหารลิเวอร์ได้ดี
ในระดับหนึ่งแล้วเท่าที่จะหวังได้แล้ว ผมก็ไม่เห็นมันจะ
เลวร้ายอะไรขนาดที่ว่าๆ กัน
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2010
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 22:03
PunAnfield พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจแฟนบอลเท่าไหร่นะ แบบโครงสร้างการจ่ายเงินของลิเวอร์พูลมันไปหนักที่โบนัส แล้วนักเตะหงส์ที่ต่อสัญญาก่อนหน้าที่เป็นตัวสำคัญเท่ากับโมก็ได้อยู่ที่180K-220k ทำไมถึงไปเข้าข้างโมแล้วเรียกให้บอร์ดจ่าย400kกันโดยไม่กลัวว่าทีมจะแตกบ้าง

จริงๆเงื่อนไขแบบโบนัสมันก็แฟร์นะ ถ้าเล่นได้ก็ได้เยอะ ผมว่าเงื่อนไขที่FSGยื่นไปมันคงเท่ากับตัวเลขที่ซาล่าห์ขอนั่นแหละ แค่ว่ามันต้องไปกองที่ส่วนโบนัสด้วย ในขณะที่ซาล่าห์อาจจะขอเงินเพียวๆไม่ต้องมีความเสี่ยง แบบนี้แฟนบอลไม่คิดในกรณีที่ว่าโมฟอร์มจะไม่ออกแล้วเราต้องแบกค่าเหนื่อยแพงบ้างหรอ

ผมเห็นหลายคนกังวลว่าถ้าขายโมแล้วจะหาคนมาแทนไม่ได้ แต่ในอายุสัญญา4ปีข้างหน้าตอนที่โมอายุ30กว่าๆ ถ้าฟอร์มตกขึ้นมานอกจากคุณจะขายเค้าไม่ได้แล้วคุณยังไม่สามารถซื้อใครเข้ามาแทนได้นะเพราะต้องเตรียมจ่ายค่าเหนื่อยที่สูงขนาดนี้ ไม่คิดว่าการเลือกต่อสัญญาของโมตามที่เค้าเรียกเป็นทางเลือกที่เสี่ยงบ้างหรอ  
ทำไมจ่าย 400,000 แล้วทีมจะแตกครับ

กลัวคนอื่นจะมาเรียกบ้างหรอ ก็ดูผลงานสิ ถ้าฝีมือระดับนี้ได้ก็เอาไป

เดอบรอยน์ 400,000 ผู้เล่นเก่งๆแมนซิเต็มทีม ไม่เห็นมีใครมางอแงให้ได้เท่าเดอบรอยน์บ้างเลยครับ ก็แสนกว่าๆกันทั้งนั้น

แล้วการปล่อยโมเนี่ย ตัวแทนที่ได้ก็ต้องเอาระดับนี้ แล้วค่าตัวค่าเหนื่อยเค้าจะเท่าไหร่ครับ มันก็ต้องมากอยู่ดี แล้วมันก็ไม่ได้การันตีว่าจะเก่งแบบโมด้วย

แล้วซื้อตัวใหม่แบบนี้ท่านไม่คิดว่าเสี่ยงบ้างหรอครับ ถ้าเจ๊งก็ถอยหลังลงคลองเลยนะ  

ก็ง่ายๆอ่ะครับ เดอบรอยไม่ใช่นักเตะลิเวอร์พูล ไม่ได้อยู่ในสถานการณ์เดียวกับที่โมอยู่ แค่นั้นครับ

ถ้าโมจะเรียก400kต่อวีค สิ่งที่โมจะได้จากลิเวอร์พูลคือ300k/w +โบนัสลงสนาม + โบนัสการทำประตู + โบนัสอื่นๆ เหมือนที่นักเตะอย่างอลิซอน เฮนโด้ vvd แฟบ เทร้น ต่อไปก่อนหน้า โมแค่รักษาฟอร์มให้ได้ตามเดิมก็คงจะได้เท่าที่เรียกแหละนะ ผมคิดว่างั้นนะ เพราะไม่เคยเห็นสัญญาจริง

แต่ถ้าให้ไปเลย400kแล้วคุณบอกว่าทีมไม่แตกหรอก ดูแบบซิตี้ให้เดอบรอยดิ งั้นผมก็บอกว่าดูแบบยูไนเต็ดให้รูนี่ย์ ซานเชส อาน่อลให้โอซิล โอบา บาร์ซ่าให้เดมเบเล่ได้เหมือนกันไหมอ่ะครับ แต่ไม่อยากเทียบหรอก คนละสถานการณ์กัน แค่มันมีแนวโน้มสูงว่าคุณไปแหกโครงสร้างเดิมที่มีกับคนในองค์กรคุณเพื่อคนๆเดียว ผลด้านลบมันจะเยอะกว่า แค่นั้นเอง

แล้วลองสมมติสถานการณ์แบบที่คุณพูดดูว่าถ้าใครเล่นเก่งก็เอาไป400k มันพูดง่ายนะ แต่ถ้ามันเกิดขึ้นจริง สมมติปีหน้าvvdแบกเท่าโมปีนี้ ต่อมาอลิซอนก็แบบเหมือนกัน จ่ายต่อเลยไหมครับคนละ400k สัญญาขนาดนี้ต่อคนต่อปีก็20ลปแล้วนะ สามคน60ลป และผมเห็นว่าอลิกับvvdนี่ฟอร์มไม่ได้ห่วยแตกเลยนะ

ปล.เห็นไปเม้นท์คนอื่นว่ากองเชียร์FSGยังไม่ตาสว่าง อยากจะบอกตรงๆว่าในทุกเคสตอนอ่านข่าวแรกๆผมก็ด่าFSGนะ แต่พอมาพิจารณาดีๆชั่งเหตุผลของการตัดสินใจฝั่งFSGในแต่ละเคสผมก็ยังยอมรับเหตุผลฝั่งเค้าได้อยู่ เพราะงั้นก็ให้แน่ใจละกันนะครับว่าฝั่งเหตุผลสองข้างเพียงพอที่จะเรียกตนว่าตาสว่างได้แล้วน่ะ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7503
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 23:20
400k/week ตีคร่าวๆ เดือนละ 1.6 ล้าน ปีนึง 12 เดือนก็ 19.2 ล้าน/ปี กรณีอย่างซาล่า ปรับตัวได้แล้วไม่ใช่เน้นวิ่งเร็วอย่างเดียวคิดว่าเล่นได้จนอายุสัก 32-34 ปี ก็ราวๆ 4-5 ปี จะใช้เงินประมาณ 80-100 ล้านปอนด์ ต่อสัญญา ซาล่า ผมว่ายังไงก็คุ้ม คุ้มมากด้วย
ถ้าเอาเงิน 80-100 ล้านไปซื้อนักเตะที่ระดับเดียวกับ ซาล่า ราคานี้ได้ใครอ่ะ ไม่มีนะ แถมต้องจ่ายค่าเหนื่อยอีก
เอาแค่นับรายปี ซาล่า กับค่าใช้จ่าย 20 ล้าน/ปี คุ้มค่าไหม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ข้าได้กลิ่นหมั่นโถว ไหนหมั่นโถวอยู่ไหน?
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 352
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 01:02
[RE]ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว

ใครเห็นตารางนี้ก็แล้วแต่จะตีความเลยครับ

ท่านเอาตารางตอนที่ลิเวอร์พูลเริ่มประสบความสำเร็จ
แล้วมาบอกว่าทีมไม่เสริม ผมอยากให้ท่านดูรอบๆ
ว่านอกจากแมนซิกับเชลซี มีทีมใหญ่ทีมไหนซื้อ
ผู้เล่นระดับ key player มาหมุนเวียนบ้าง
บาเยิร์น ยูเวนตูส มาดริด มันก็มีช่วงไม่ซื้อเยอะทั้งนั้น

แล้วถ้าท่านจะบอกว่าถ้าอยากเก่งเหมือนเซลซีกับแมนซิ
ทำไมไม่ทำเหมือนเขา ผมก็ให้ท่านกลับไปอ่านความเห็น
แรกของผมนั่นแหละ ว่านั่นมันไม่ใช่แนวทางของ FSG

ท่านจะเกลียดแนวทางนี้ก็ได้ แต่ผมไม่เกลียด เข้าใจป่ะ
ผมก็อยากได้เจ้าของทีมแบบแมนซิตี้ เชลซี ปารีส แต่มัน
ไม่มีใครมาซื้อลิเวอร์ไง แล้ว FSG ก็บริหารลิเวอร์ได้ดี
ในระดับหนึ่งแล้วเท่าที่จะหวังได้แล้ว ผมก็ไม่เห็นมันจะ

ขอโทษนะครับตารางนี้ของปี2021 ครับ
since 2018 คือตั้งแต่ 2018 เราไม่มีทุ่มซื้อเลยครับ ปล่อยออกแทบเท่ากับซื้อเข้า

https://www.thesun.co.uk/sport/football/16537472/man-utd-transfer-spending-solskjaer-most-prem/
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 08:04
นักรบมังกร พิมพ์ว่า:

ขอโทษนะครับตารางนี้ของปี2021 ครับ
since 2018 คือตั้งแต่ 2018 เราไม่มีทุ่มซื้อเลยครับ ปล่อยออกแทบเท่ากับซื้อเข้า

https://www.thesun.co.uk/sport/football/16537472/man-utd-transfer-spending-solskjaer-most-prem/  

ถูกแล้วครับ ผมจะหมายถึงว่า ตั้งแต่ 2018
เรามีตัวผู้เล่นชุดใหญ่ที่พร้อมจะงัดกับชาวบ้านเขาได้ทุกทีม
ดังนั้นมันไม่มีความจำเป็นต้องซื้อผู้เล่นระดับ key player เข้ามา

ตัวที่เราซื้อมันเป็นผู้เล่นหมุนเวียน ดังนั้นราคามันไม่สูง
บวกกับตัวที่ขายไป บวกลบแล้ว Net มันเลยไม่เยอะไง

มันไม่ใช่ช่วงเปลี่ยนถ่ายนักเตะ

ตั้งแต่ตอนนั้นซาล่า มาเน่ แบกเป็นต้นมา กลางก็แน่นปึ๊ก
คุณจะให้เราซื้อซานโช่มาสำรองซาล่า
ซื้อเบลลิงแฮมมาสำรองเฮนโด้
ซื้อฮาลันมาสำรองเฟอร์มิโน่ แบบนี้ใช่ไหมล่ะ

นอกจากทีมเจ้าของรวย ผมไม่เห็นทีมอื่นที่พอจะมี
ความสามารถทำแบบนี้ได้เลยนะ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel