ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7565
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 15:04
[RE: ไก่แถลง 'ไม่พอใจ' พรีเมียร์ยอมให้ 'ปืน' เลื่อนแข่ง]
HOMJEAW~ พิมพ์ว่า:
code&lens พิมพ์ว่า:
กฎมันก็ชัดเจน

เห็นปืนตัวขาดเยอะ อยากได้ 3 แต้ม จนต้องดิ้นขนาดนี้

บ่งบอกถึงความกลัว ชิบหาย  

ไม่ใช่ไอทีมที่ตัวขาดเยอะ อยากได้ 3 แต้มจนต้องดิ้นไปขอเลื่อนหรอ บ่งบอกถึงความกลัวชิบหายเลย  

ไม่เคยกลัวน้องไก่ นะครับ

นัดแรก ก็ ชนะ นะจ๊ะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2006
ตอบ: 1471
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 15:18
[RE: ไก่แถลง 'ไม่พอใจ' พรีเมียร์ยอมให้ 'ปืน' เลื่อนแข่ง]
แล้วถ้าบังเอิญไม่มีใครติดโควิดล่ะ มันจะไม่เข้ากฎนี้ทันที ทั้งที่ต่างกันแค่คนเดียวเองนะ ที่สเปอร์สโวยวายเพราะสเปอร์สมีแมทช์ที่เลื่อนเยอะมากพอแล้ว มันจะไปแทรกในโปรแกรมลำบาก ช่วงท้ายๆอาจจะต้องแข่งแบบวันเว้นวัน แถมเปลี่ยนได้แค่ 3 คนอีกต่างหาก เผลอถ้าตอนนั้นโควิดไม่หมด กฎนี้อาจถูกยกเลิกเพราะเลื่อนไปอีกไม่ได้แล้ว ต้องบังคับเตะ อาจจะถึงทีมไหนไม่พร้อมให้ปรับแพ้ไปเลยก็เป็นได้ เพราะยังไงต้องแข่งให้เสร็จตามวันที่กำหนด ถ้าโดนเลื่อนอีด 2-3 นัดนี่สเปอร์สน่าจะอดไปเล่นบอลยุโรป

อย่าให้เห็นนะว่าลีกคัพแข่งได้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10798
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 15:21
เดือดกันเข้าไป ชอบๆๆ
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17659
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 15:26
น่อลก็ทำตามกฏนั่นแหละ

มันอยู่ที่ FA ที่เปรียบเสมือนพ่อในไส้ของน้องน่อลไง
0
0
นักเตะตำบล
Status: #COYG
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 1392
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 15:28
แฟนปืนก็ใจเย็น ๆ ก่อนเด้อ

ว่ากันด้วยข่าวนี้ คือสโมสรเขาแถลงไม่พอใจ FA ซึ่งก็เข้าใจได้นะ

ส่วนแฟนบอลที่มาแซะมาบ่น นั่นถือเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ห้ามกันไม่ได้หรอก

แต่ภาพรวมในระดับองค์กร ก็ถือว่าเขาไม่ได้โจมตีอาร์เซน่อล
0
0
#AnunKamol ∞♡ #AndaLookkaew

ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15776
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:16
Spoil
SimoHayha พิมพ์ว่า:
ผมมองงี้นะ สาเหตุที่สโมสรไม่พอใจในการเลื่อนครั้งนี้น่าจะเป็นเพราะจุดประสงค์ของกฎที่ไม่ชัดเจนมากกว่า

กฎที่ออกมาผมว่าเขาออกมาเพื่ออนุโลมให้ทีมที่มีผู้เล่นไม่ครบตามจำนวนที่กำหนดสามารถเลื่อนเกมการแข่งขันได้ ซึ่งถ้าดูจากในสถานการณ์ปัจจุบันที่หลายๆทีมต้องเสียผู้เล่นจากการติดโควิด ผมว่ามันก็เมคเซนส์นะสำหรับกฎนี้

แต่ปัญหาที่จะพูดถึงสำหรับกรณีนี้ก็คือ แล้วถ้าสาเหตุที่ผู้เล่นไม่ครบนั้นไม่ได้มาจากการติดเชื้อโควิดล่ะ เช่น ผู้เล่นบาดเจ็บ ติดโทษแบน หรือไปทีมชาติ อย่างนี้จะถือว่าเป็นกรณีเดียวกับติดเชื้อโควิดไหม

จากที่ผมเห็นกฎดังกล่าวคร่าวๆ แต่ยังไม่ได้เข้าไปอ่านอย่างละเอียดนะ ผมมองว่าการที่ผู้เล่นบาดเจ็บ หรือติดโทษแบน ในส่วนนี้เป็นสิ่งที่ยอมรับได้ เพราะการที่ต้องขาดผู้เล่นไปจากในลักษณะที่ว่ามามันเป็นสิ่งที่คาดเดาไม่ได้เลยว่าใครจะเจ็บตอนไหนเมื่อไหร่ แต่สำหรับการขาดผู้เล่นจากการไปทีมชาติ โดยที่สโมสรสามารถรู้ได้ก่อนแล้วว่าต้องเสียผู้เล่นไป ในส่วนนี้ผมว่าไม่สมเหตุสมผลสักเท่าไหร่ถ้าจะเอาไปรวมกับกรณีติดโควิด บาดเจ็บ หรือติดโทษแบน

ยกตัวอย่างเช่น ถ้าสมมติทีมนึงมีนักเตะแอฟริกาต้องไปเล่นทีมชาติจำนวน 10+ คน ตลอดทุกครั้งที่มีทัวร์นาเมนต์ ถ้าเป็นเช่นนี้ทีมนั้นก็จะสามารถใช้กฎที่ว่าเลื่อนได้จนกว่าผู้เล่นจะกลับมาครบใช่รึเปล่า กลับกันถ้าลองเอาไปเทียบกับทีมที่มีผู้เล่นติดเชื้อ บาดเจ็บ หรือติดโทษแบน รวมๆกันแล้วเป็นจำนวน 10+ คน ทุกท่านว่าอย่างไหนสมเหตุสมเหตุผลกว่ากันล่ะครับ สำหรับกฎดังกล่าวที่ออกมาในสถานการณ์โควิด

ส่วนตัวผมเข้าใจและยอมรับที่ทางอาร์เซน่อลขอเลื่อน เพราะทุกอย่างก็เข้าเงื่อนไขตามที่กำหนด และผมมองว่าอาร์เซน่อลไม่ผิดที่จะขอเลื่อน แต่กฎที่ออกมาบังคับใช้นั่นแหละที่มีปัญหา แต่ผมก็พอเข้าใจได้นะเพราะช่วงนี้มันเป็นช่วง Afcon พอดี ทางเอฟเออาจไม่ได้คำนึงถึงเหตุการณ์แบบนี้ ฉะนั้นผมเดาว่าเอฟเออาจจะมีการแก้ไขกฎในอนาคต เพื่อให้มันมีความชัดเจนมากกว่านี้แหละ ส่วนทางสเปอร์สก็มีสิทธิ์ไม่พอใจเช่นเดียวกัน เนื่องจากกฎมันคลุมเครือ และเสียหายจากการเลื่อนในครั้งนี้

Edit// ปล. ดักไว้ก่อนเลย สำหรับใครที่อ่านจบ
อย่างน้อยท่านก็เข้าใจส่วนนึงว่าทำไมทางสโมสรถึงไม่พอใจเอฟเอในเคสนี้
และทางสโมสรก็ไม่ได้มีการโจมตีทางสโมสรคู่กรณีแต่อย่างใดด้วย
ซึ่งพ้อยท์หลักๆเคสนี้เนี่ย ผมมองว่าไม่ได้เกี่ยวกับจำนวนผู้เล่นติดโควิดเลย
แต่เป็นกฎของเอฟเอที่มันคลุมเครือ ไม่ชัดเจนต่างหาก
ใครไม่เข้าใจและยังด่า ว่า แซะ แบบไม่ตรงประเด็นต่อ ก็ตามแต่ใจท่านผู้เจริญเถิด  

ปัญหาของคนในบอร์ดคือ อ้างโควิด 1 คน แล้วบอกติดเพิ่มหลังจากยื่นเรื่องขอแล้ว

สิ่งที่ควรบ่นคือ FA ไม่ใช่น่อลนะผมว่า แต่กลายเป็นน่อลก็ผิดเพราะจัดการผู้เล่นแย่เอง งงเลยอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย แถดๆ เมื่อ Sun Jan 16, 2022 19:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Once A Gooner Always A Gooner
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 8499
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 21:08
สโมสรแถลงไม่พอใจ FA แต่แฟนไก่ไม่พอใจ อาน่อล กุขรรม
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2009
ตอบ: 2882
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 21:12
แฟนไก่บางคนก็ออกอาการเกินไปนะคับ

โทษกฎ โทษไรได้ แต่บางคนงอแง คือดูออกเลยว่าอยากเตะกับน่อล U-21

0
0
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4737
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 21:43
แถดๆ พิมพ์ว่า:
Spoil
SimoHayha พิมพ์ว่า:
ผมมองงี้นะ สาเหตุที่สโมสรไม่พอใจในการเลื่อนครั้งนี้น่าจะเป็นเพราะจุดประสงค์ของกฎที่ไม่ชัดเจนมากกว่า

กฎที่ออกมาผมว่าเขาออกมาเพื่ออนุโลมให้ทีมที่มีผู้เล่นไม่ครบตามจำนวนที่กำหนดสามารถเลื่อนเกมการแข่งขันได้ ซึ่งถ้าดูจากในสถานการณ์ปัจจุบันที่หลายๆทีมต้องเสียผู้เล่นจากการติดโควิด ผมว่ามันก็เมคเซนส์นะสำหรับกฎนี้

แต่ปัญหาที่จะพูดถึงสำหรับกรณีนี้ก็คือ แล้วถ้าสาเหตุที่ผู้เล่นไม่ครบนั้นไม่ได้มาจากการติดเชื้อโควิดล่ะ เช่น ผู้เล่นบาดเจ็บ ติดโทษแบน หรือไปทีมชาติ อย่างนี้จะถือว่าเป็นกรณีเดียวกับติดเชื้อโควิดไหม

จากที่ผมเห็นกฎดังกล่าวคร่าวๆ แต่ยังไม่ได้เข้าไปอ่านอย่างละเอียดนะ ผมมองว่าการที่ผู้เล่นบาดเจ็บ หรือติดโทษแบน ในส่วนนี้เป็นสิ่งที่ยอมรับได้ เพราะการที่ต้องขาดผู้เล่นไปจากในลักษณะที่ว่ามามันเป็นสิ่งที่คาดเดาไม่ได้เลยว่าใครจะเจ็บตอนไหนเมื่อไหร่ แต่สำหรับการขาดผู้เล่นจากการไปทีมชาติ โดยที่สโมสรสามารถรู้ได้ก่อนแล้วว่าต้องเสียผู้เล่นไป ในส่วนนี้ผมว่าไม่สมเหตุสมผลสักเท่าไหร่ถ้าจะเอาไปรวมกับกรณีติดโควิด บาดเจ็บ หรือติดโทษแบน

ยกตัวอย่างเช่น ถ้าสมมติทีมนึงมีนักเตะแอฟริกาต้องไปเล่นทีมชาติจำนวน 10+ คน ตลอดทุกครั้งที่มีทัวร์นาเมนต์ ถ้าเป็นเช่นนี้ทีมนั้นก็จะสามารถใช้กฎที่ว่าเลื่อนได้จนกว่าผู้เล่นจะกลับมาครบใช่รึเปล่า กลับกันถ้าลองเอาไปเทียบกับทีมที่มีผู้เล่นติดเชื้อ บาดเจ็บ หรือติดโทษแบน รวมๆกันแล้วเป็นจำนวน 10+ คน ทุกท่านว่าอย่างไหนสมเหตุสมเหตุผลกว่ากันล่ะครับ สำหรับกฎดังกล่าวที่ออกมาในสถานการณ์โควิด

ส่วนตัวผมเข้าใจและยอมรับที่ทางอาร์เซน่อลขอเลื่อน เพราะทุกอย่างก็เข้าเงื่อนไขตามที่กำหนด และผมมองว่าอาร์เซน่อลไม่ผิดที่จะขอเลื่อน แต่กฎที่ออกมาบังคับใช้นั่นแหละที่มีปัญหา แต่ผมก็พอเข้าใจได้นะเพราะช่วงนี้มันเป็นช่วง Afcon พอดี ทางเอฟเออาจไม่ได้คำนึงถึงเหตุการณ์แบบนี้ ฉะนั้นผมเดาว่าเอฟเออาจจะมีการแก้ไขกฎในอนาคต เพื่อให้มันมีความชัดเจนมากกว่านี้แหละ ส่วนทางสเปอร์สก็มีสิทธิ์ไม่พอใจเช่นเดียวกัน เนื่องจากกฎมันคลุมเครือ และเสียหายจากการเลื่อนในครั้งนี้

Edit// ปล. ดักไว้ก่อนเลย สำหรับใครที่อ่านจบ
อย่างน้อยท่านก็เข้าใจส่วนนึงว่าทำไมทางสโมสรถึงไม่พอใจเอฟเอในเคสนี้
และทางสโมสรก็ไม่ได้มีการโจมตีทางสโมสรคู่กรณีแต่อย่างใดด้วย
ซึ่งพ้อยท์หลักๆเคสนี้เนี่ย ผมมองว่าไม่ได้เกี่ยวกับจำนวนผู้เล่นติดโควิดเลย
แต่เป็นกฎของเอฟเอที่มันคลุมเครือ ไม่ชัดเจนต่างหาก
ใครไม่เข้าใจและยังด่า ว่า แซะ แบบไม่ตรงประเด็นต่อ ก็ตามแต่ใจท่านผู้เจริญเถิด  

ปัญหาของคนในบอร์ดคือ อ้างโควิด 1 คน แล้วบอกติดเพิ่มหลังจากยื่นเรื่องขอแล้ว

สิ่งที่ควรบ่นคือ FA ไม่ใช่น่อลนะผมว่า แต่กลายเป็นน่อลก็ผิดเพราะจัดการผู้เล่นแย่เอง งงเลยอ่ะ  
จากในมู้นี้ใช่ไหมครับ ถ้าเอาตามที่ผมพยายามเข้าใจนะ

คือเหมือนกับว่าเด็กปืนท่านนั้นเขาเม้นในเชิงที่ว่าตอนไก่ติดโควิด ท่านนั้นเขาก็อวยพรให้ไก่หายเร็วๆ แต่พอเป็นปืนติดโควิดบ้างการแถลงของไก่กลับไม่มีการพูดถึงในส่วนนี้เลย

เด็กไก่ท่านนึงก็เลยตอบกลับว่าเพราะปืนติดคนเดียวไรงี้รึเปล่า ก็เลยไม่จำเป็นต้องอวยพร ซึ่งส่วนตัวผมไม่ทราบนะว่าปกติเวลาสโมสรลงพวก official ไรแบบนี้เขาต้องอวยพรกันไหม พวกเรื่อง respect คงไปบังคับใครไม่ได้แหละ

สิ่งที่ควรบ่นคือเอฟเอ ตรงนี้ผมก็เห็นด้วย ส่วนเรื่องการจัดการทีมแย่ ตรงนี้ผมว่าถ้าเขาลงทะเบียนผู้เล่นครบตามกฎ ไม่ได้น้อยกว่าที่เขากำหนด มันก็ไม่ได้แย่ตรงไหนนะ จะขายใครปล่อยใครก็ทำไปเถอะ

ส่วนที่เขาบ่นกันผมอยากให้มองว่าเป็นอารมณ์โกรธเวลาทีมเสียผลประโยชน์มากกว่าครับ เรามักจะหาสารพัดเหตุผลมาโจมตีผู้ที่ได้ หรือปกป้องตัวเองที่เสีย เดี๋ยวพอใจเย็นขึ้นก็จะเข้าใจแหละ ซึ่งผมก็เป็น555

ส่วนตัวผมมองแบบง่ายๆเลย ที่น่อลได้เลื่อนเพราะตัวเจ็บมากกว่าตัวไปทีมชาติแค่นั้นแหละ ถ้าเขาไม่มีตัวเจ็บเลยต่อให้ไปทีมชาติ 4 คน ยังไงเขาก็ไม่ได้เลื่อนอยู่ดี

เอฟเอมันก็ตัดสินตามที่กฎเขียนไว้อะ หลักฐานก็คือจำนวนผู้เล่นน่อลก็ไม่ครบจริงๆ แล้วยิ่งมีผลการตัดสินคู่เลสเตอร์-เบิร์นลี่ย์ออกมาก่อนแล้ว ถ้าเอฟเอไม่ยอมให้น่อลเลื่อนอะนั่นแหละที่แปลก
แก้ไขล่าสุดโดย SimoHayha เมื่อ Sun Jan 16, 2022 21:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
ตอบ: 2624
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 09:23
Lolypop1597 พิมพ์ว่า:
potdemo พิมพ์ว่า:
คืออะไรรู้ไหม คืออุตส่าห์เข้าใจนะว่าช่วงนักเตะสเปอร์สติดโควิด
เราก็ยังเลือกอวยพรเพราะเข้าใจดีว่าคนในครอบครัวเราก็เจอเรื่องนี้เหมือนกัน
แต่อ่านคำแถลงปุ๊บ แบบ อยากด่าว่าสันขวาน  

เพราะปืนติดโควิดคนเดียวไงครับ แต่นักเตะมีไม่พอ เพราะการจัดการแย่เอง เขาเอาข่าวมาให้อ่าน ได้อ่านบ้างไหมครับ 5555  
แนะนำให้ไปอ่านกฏของพรีเมียลีคนะครับว่าทำไมถึงให้เลื่อน ไม่ใช่เพราะติดโควิดคนเดียวแน่นอน มันมีผู้เล่นไม่พอ13คนต่างหากทำให้เข้าข่ายกฎ 13+1
อาร์เซนอล เข้ากฎนี้อย่างไร

อาร์เซนอล เข้ากฎข้อนี้ในข้อ 1 เมื่อ ณ เวลานี้ พวกเขามีนักเตะที่พร้อมลงเล่นดังต่อไปนี้

1.แบนด์ เลโน่ [นายทวาร]

2.อารอน แรมสเดล [นายทวาร]

3.อาเธอร์ โอควอนโก้ [นายทวาร]

4.คีแรน เทียร์นีย์

5.เบนจามิน ไวท์

6.กาเบรียล มากัญเยส

7. ร็อบ โฮลดิ้ง

8.นูโน่ ตาวาเรส

9.คาลัม แชมเบอร์ส

10.ปาโบล มารี

11.แซมบี้ โลกอนก้า

12.อเล็กซองเดร ลากาแซตต์

13.เอ็ดดี้ เอนเคเธีย

14.กาเบรียล มาร์ติเนลลี่

15.กรานิท ชาก้า [หายจากโควิด-19 แต่ติดโทษแบนในเกมนี้]

รวมแล้ว 15 คนแบ่งออกเป็น 12 เอ้าท์ฟิลด์ [ตัด ชาก้า ติดโทษแบนออกเหลือ 11] + นายทวาร 3 คน แต่นับเป็น 1 โควตา เท่ากับ เข้าข่ายตามกฎ 13 + 1 นายทวาร
ขณะที่ไม่พร้อมลงสนามประกอบไปด้วย

1.เซดริก โซอาเรส [บาดเจ็บ]

2. ทาเคฮิโระ โทมิยาสุ [บาดเจ็บ]

3.เซอัด โคลาซินัค [บาดเจ็บ]

4.บูคาโย่ ซาก้า [บาดเจ็บ]

5.เอมิล สมิธ โรว์ [บาดเจ็บ]

6.นิโกล่าส์ เปเป้ [ติดภารกิจ แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ]

7.ปิแอร์-เอเมอริค โอบาเมยอง [ติดภารกิจ แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ]

8.โมฮัมเหม็ด เอลเนนี่ [ติดภารกิจ แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ]

9.โธมัส ปาเตย์ [ติดภารกิจ แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ]

10. มาร์ติน เออเดการ์ด [ติดเชื้อโควิด-19]

รวมทั้งหมด 10 คน จาก 3 ปัจจัย คือ บาดเจ็บ, ติดโควิด-19 และไปทีมชาติ [ซึ่งเทียบเท่ากับการไม่สามารถลงเล่นให้ทีมได้] อาการเจ็บมันเป็นสิ่งที่ห้ามไม่ให้เจ็บไม่ได้นะ ไม่เกี่ยวกับการจัดการ
แก้ไขล่าสุดโดย jackhenry533 เมื่อ Mon Jan 17, 2022 09:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

นักเตะอบต.
Status: COYG
ตอบ: 2624
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 09:33
Blender พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ เป็นเรื่องล้มเหลวของการบริหารจัดการทีม
ทั้งที่สถานการณ์ผู้เล่นในทีมไม่ดี แบบรู้ๆอยู่แล้ว

แต่ยังปล่อยยืม
เมดเลย์ ไนล์ กับ
บาโลกุน ออกไปอีก

กลายเป็นเอาช่องว่างของกฏมาใช้แล้วทีมที่บริหาร จัดการนักเตะตัวเองดีแล้ว ต้องมารับเรื่องนี้ไปด้วย

เคสไนล์มันเดินเข้าไปหาต้าเพื่อขอย้ายไปโรม่า ใครจะปฎิเสธและไปยั้บยั้งดีลได้ไง ใจนักเตะมันไปโรม่าแล้ว ส่วนบาโลกันส่วนใหญ่เล่นให้ชุด23ไม่มีส่วนร่วมกับชุดใหญ่เรื่องปล่อยยืมสโมสรวางแผนให้เด็กไปออกไปหาประสบการณ์เพื่อลงเล่นอย่างสมํ่าเสมอ อย่าโยงมั่วโดยไม่รู้สาเหตุ
0
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 10:33

เห็นปืนตัวขาดเยอะ อยากได้ 3 แต้ม จนต้องดิ้นขนาดนี้

ไม่ใช่ไอทีมที่ตัวขาดเยอะ อยากได้ 3 แต้มจนต้องดิ้นไปขอเลื่อนหรอ บ่งบอกถึงความกลัวชิบหายเลย  

เค้าไม่ได้กลัว หรืออยากได้แต้มหรอกครับ เค้าอยากดูบอลเตะ และตอนนี้ก็เลื่อนไปรวมแล้ว 4 นัด จะหาโปรแกรมไหนมายัดก็ลำบาก และเอาจริงเจอนอล ณ ตอนนี้ ไก่ไม่ได้กลัวเลยครับ บอกตรงๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7565
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 11:04
sambrizzard พิมพ์ว่า:

เค้าไม่ได้กลัว หรืออยากได้แต้มหรอกครับ เค้าอยากดูบอลเตะ และตอนนี้ก็เลื่อนไปรวมแล้ว 4 นัด จะหาโปรแกรมไหนมายัดก็ลำบาก และเอาจริงเจอนอล ณ ตอนนี้ ไก่ไม่ได้กลัวเลยครับ บอกตรงๆ  

ก็ขอตามกฎแล้วมันก็เข้ากฎ ชัดเจน ส่วนเรื่องยัดโปรแกรมที่ตกค้าง
ยังไงมันก็ต้องเตะครบ 38 นัดทุกทีมเหมือนกันหมดอยู่ล่ะ
ปัญหาจริงๆมันเป็นเพราะเป็น ทีมอย่างอาร์เซน่อลมากกว่ามั่ง ที่ทำให้แฟนไก่ร้องกันระงม ถ้าเป็นทีมอื่นขอเลื่อนคงไม่ออกมาดราม่าขนาดนี้
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: Once a Gunner, Always a Gunner.
เข้าร่วม: 07 Feb 2021
ตอบ: 432
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 11:58
ถ้าไปดูกฎจริงๆ ไม่ได้เขียนไว้ว่า นักเตะติดโควิดทั้งหมด จนไม่เหลือนักเตะ outfield 13 คน และ goalkeeper 1 คนหนิครับ

จริงๆ มันรวมทุกเคสเลยไม่ว่าจะเป็นนักเตะบาดเจ็บ หรือติดทีมชาติ

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16252
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 17:50
กฎมันก็เขียนไว้ อ่านภาษาอังกฤษไม่ออกก็ไปหาอ่านแปลไทยเอานะ

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel