ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: I've missed you, John.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2056
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:37
ท่านมีวิธีจัดการกับความรู้สึกที่เจอคนขับรถนิสัยเสียแบบไหนครับ
ครับ แชร์หน่อยครับ
Spoil

คือ... เริ่มจากถนน2เลน รถคันหน้าผมขับช้าผมอยู่กลางมีกระบะคันหลังต่อท้าย ผมก็รอจังหวะแซงเพราะมีรถสวนมา ผมตีไฟปกติ แล้วไอ้เวนหลังผม มันยังจะแซงผม ทั้งที่ผมข้ามเลนมาแล้วล้อนึง ผมเลยกลับเข้าให้มันไปก่อน

ต่อมาเจอมันอีกถนน4เลน ไอ้กระบะคันเดิมมันแซงคันหน้าไป(ไฟเลี้ยวมันก็ไม่ตี) ผมก็แซงตาม มันแช่ขวา ผมจี้ตูดมัน(ไม่ได้จี้จนน่าเกลียดขนาดนั้นใกล้มากนะ) มันไม่หลบ ผมเลยแซงซ้ายหนีมัน ไม่มีปาดไรทั้งนั้น ผมตีไฟเลี้ยวออกซ้ายด้วยซ้ำ แล้วขับเลนซ้ายยาวๆจนไฟแดง ผมเปลี่ยนมารอเลนขวาเพราะมีรถบรรทุกอยู่เลนซ้าย สักพักมันมาจะถึงผมมันออกไปต่อไฟแดงเลนซ้าย ทั้งที่ต่อผมก็ได้(ผมมองกระจกหลังตลอด)

ต่อมา6เลน มีรถตู้แช่ขวาเขาจะยูเทิร์นข้างหน้าไหมไม่รู้นะ ผมเลยตีไฟออกซ้ายเข้าไปซ้อนด้านหน้าเก๋งขาวคันนึง ผมขับเลนกลางอยู่ที่100พอดี มีรถคันนึงออกซ้ายหลบรถตู้เหมือนกันผ่านหน้าผมไปปกติ แล้วไอ้เวนกระบะนั่น มันออกซ้ายตามคันนั้นมา(มันไม่ตีไฟเลี้ยวอีกแล้ว) มันปาดหน้าผม

กลับถึงบ้านผมเก็บมาแค้น ผมน่าจะอัดไถมันตอนมันปาดหน้าผม ให้มันคว่ำๆไปซะไอ้ขยะ  

ท่านจัดการความรู้สึกแบบนี้ยังไง แบบไม่แก้แค้นนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2006
ตอบ: 2961
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:42
[RE]ท่านมีวิธีจัดการกับความรู้สึกที่เจอคนขับรถนิสัยเสียแบบไหนครับ
คุณเอาตัวเองไปอยู่ในจุดนั้นเองครับ

ปล่อยวางครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย bellmatrix เมื่อ Fri Jan 14, 2022 19:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 1104
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:49
[RE: ท่านมีวิธีจัดการกับความรู้สึกที่เจอคนขับรถนิสัยเสียแบบไหนครับ]
ผมไม่สนใจอ่ะ ตลาดล่าง ไม่ว่าจะรถหรูยังไง ถ้าEQต่ำ ห่างได้ห่าง ชีวิตมีเรื่องให้เครียดมากพออยู่แล้ว อย่าไปเสียเวลากับมัน
2
0
PN
นักเตะเทศบาล
Status: Status
เข้าร่วม: 28 Sep 2007
ตอบ: 1619
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:52
[RE]ท่านมีวิธีจัดการกับความรู้สึกที่เจอคนขับรถนิสัยเสียแบบไหนครับ
เป็นผม ผมจะปล่อยๆไป ขับไปเรื่อย
ปล่อยมันไปไกลๆ ถึงเหมือนกัน
ขับรถเร็ว ไม่ได้หมายความว่า
จะประสบความสำเร็จในชีวิตได้เร็ว
โกรธกัน แค้นกันบนท้องถนน พรุ่งนี้ก็ลืม
อย่าไปแลก หรือเสียเวลาอะไรกับคนพวกนี้

เอาเวลาเอาชีวิตไปคิดหรือทำเรื่องอื่นดีกว่าเยอะครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
ลายเซ็น
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3190
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:52
[RE: ท่านมีวิธีจัดการกับความรู้สึกที่เจอคนขับรถนิสัยเสียแบบไหนครับ]
ด่าหมดแต่ด่าในรถแล้วก็ปล่อยผ่านไป
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25210
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:54
ขับคนเดียวผมด่าแหลกเลย ทำมือด้วย แต่ฟิล์มดำ ไม่มีใครรู้
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12538
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:58
คิดซะว่าปล่อยให้มันไปตายคนเดียวครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2013
ตอบ: 1680
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:03
มันรีบปล่อยมันไปก่อน

มันไม่ตายตรงนี้ เดี๋ยวมันก็ไปตายข้างหน้า

คิดแบบนี้ใจเย็นลงเยอะเลย
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 15000
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:10
ที่พวกขับรถเฮียบ ยังมีโอกาสขับรถอยู่บนถนน ไม่ได้นอนคุก

และผมยังมีลมหายใจนั่งคุยกับทุกคนในนี้ได้อยู่

เพราะผมไม่สนใจจะไปยุ่งกับมันครับ

อย่าเก็บเอามาใส่ใจครับ เราขับตามกฎจราจรก็พอ ปลอดภัยต่อตัวเองและผู้ขับขี่ดีๆที่ร่วมทางกันก็พอละครับ

ส่วนใครจะรีบกลับบ้านเก่าก็ปล่อยเค้าไปครับ
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: U N I T E D
เข้าร่วม: 01 Dec 2021
ตอบ: 4329
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:14
หลังๆ ผมช่างแม่งอย่างเดียว ปล่อยวาง หัวร้อนใส่กัน มีแต่จะเสีย
ตามข่าว ที่มีปัญหากันตามท้องถนน เพราะ ต่างฝ่ายต่างไม่ยอม
เราเลือกที่จะยอม ปล่อยไปดีกว่าครับ แลกไป ได้ไม่คุ้มเสีย เสี่ยงเจ็บตัว เสียเงิน แถมอาจจะได้ความอับอายเพิ่ม ถ้ามีคนถ่ายคลิปไปแชร์
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:44
ท่านมีวิธีจัดการกับความรู้สึกที่เจอคนขับรถนิสัยเสียแบบไหนครับ
ผมเคยนั่ง taxi ลุงคนขับบอก จะเอาเรื่องมีได้ทุกวันแหละ แต่เพื่ออะไร เสียเวลาทำมาหากิน จำคำแกได้เลย
"ปล่อยไป แยกหน้าก็ไม่เจอกันแล้ว"
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2006
ตอบ: 269
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:46
ต้องใจร่มๆ ใจเย็นไว้ครับ สติก็สำคัญคิดซะว่าไม่คุ้มกับที่จะตามมาครับ
ปล. เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ แล้วก็เก็บเอามาแค้น หลังจากนั้นความโกรธดันทำตามคนที่ทำให้เราโกรธไปใส่คันอื่นบ้าง โชคดีที่เหตุการณ์ไม่มีอะไร (หลังจากนั้นก็คิดได้ละครับว่า เราทำแบบนั้นกับคนอื่นไปเราก็ไม่ต่างจากคนที่แย่ๆที่ทำเราครับ จากปสก.ส่วนตัว)
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 1992
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:51
บีบแตร สบถใส่ ถ้าเจอแบบระยำจัดก็จะชูมือซ้ายขึ้นมา แล้วชู้นิ้วนึงให้เขา

ปล.ผมขับเป็นแต่มอเตอร์ไซด์
ปล.ปัจจุบันใจเย็นขึ้นเยอะแล้ว

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1236
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 21:09
เป็นผมจะตบไฟสูงใส่ทีนึง จากนั้นก็พยายามอยู่ให้ห่างจากคันนั้น เพราะเราเห็นแล้วว่าคันนั้นขับรถไม่มีมารยาท ถ้าอยู่ใกล้ต่อไปอารมณ์มันจะก่อตัวขึ้นง่าย ถ้าเกิดเหตุการณ์แย่ๆอีกรอบ

แล้วผมเคยเจอพวกเหตุการณ์ที่โดนจี้ตูด บีบแตรใส่ ทั้งๆที่ผมก็ขับต่อตูดคันข้างหน้าปกติ ไม่รู้ว่าจะเร่งทำไม แล้วพี่แกก็แซงไป สุดท้ายเจอพี่แกอีกทีจอดรถยืนคุยกับแท็กซี่ สภาพคือจะเบี่ยงเข้าซ้ายแต่แท็กซี่คงไม่ให้เลยขูดสีพี่แท็กซี่ไปหนึ่งที
0
0
Manchester United
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2021
ตอบ: 540
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 21:21
แต่ก่อนผมก็เป็นเหมือนท่าน
ตอนนี้ มองให้เป็นเรื่องขำๆ เปิดเพลงกลบ
ปล่อยมันไป (เราไม่เก็บ เดี๋ยวก็มีคนเก็บให้)
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel