ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6959
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 17:59
[RE: ลิเวอร์พูล ใครมีความรู้สึกแบบผมบ้างครับ]
FSG ซื้อทีมมาเพราะหวังกำไรอย่างเดียวครับ ไม่ได้มีความรักในทีมลิเวอร์พูลอะไรเลย คำว่าฟุตบอลรู้จักดีแค่ไหนก็ไม่รู้ แล้วพอคล็อปป์ทำทีมภายใต้การบริหารของ FSG จนเป็นแชมป์ได้ก็ยิ่งทำให้พวกเค้านิ่งนอนใจ คิดว่าจะอุดปากแฟนบอลได้ ไม่ต้องกลัวแฟนบอลมาด่า ถึงเวลาก็ขายตัวในทีมแล้วก็เอาเศษเงินให้คล็อปป์ซื้อตัวมาปั้นใหม่อุดปากแฟนบอลต่อ ถ้าคล็อปป์ทำได้ดี FSG ก็ถือความดีความชอบต่อไป ถ้าการซื้อตัวมันพลาดก็แค่เสียเศษเงินเล็กๆน้อยๆ ไม่ได้มีความจริงใจอะไรเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 34
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 18:03
[RE: ลิเวอร์พูล ใครมีความรู้สึกแบบผมบ้างครับ]
Language Teacher พิมพ์ว่า:
ผมรู้สึกสงสัยในเรื่องความทะเยอทะยานของทีมตั้งแต่ปีที่ได้แชมป์แล้วครับ
จะมีอยู่ช่วงนึงที่ Liverpool มีโอกาสสร้างสถิติใหม่เยอะแยะ แต่ทีมโยนทิ้งเกือบหมด อันนี้ยังไม่รวมเรื่องซื้อขายนะ
สุดท้ายมัน effect หลายเรื่อง ทั้งตอนเสียนักเตะไปแล้วไม่หาตัวแทน ความผิดพลาดในเรื่อง risk management ต้องหมุนนักเตะกันชิบหายวายวอด นำไปสู่ผลงานในสนาม (เช่นตอนที่แพ้คาบ้านติด ๆ กัน) แล้วก็ลากยาวมาจนถึงปัจจุบันนี่แหละ  

เห็นด้วยอันนี้ แต่ก็เข้าใจเรื่องการเงินด้วยเหมือนกัน
สิ่งที่ผมเห็นแล้วขัดใจสุดคือความทะเยอทะยานมันดูขาดๆเกินๆยังไงไม่รู้
บางนัดทรงบอล 3 วันดี 4 วันไข้ ส่วนพักหลังนี่ออกทะเล
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34681
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 18:09
ตั้งแต่หลังได้UCLแล้วครับ เฮนรี่เคยบอกว่าแค่UCLยังไม่พอเพราะรู้ว่าแฟนหงส์ต้องการเห็นทีมได้แชมป์ลีคเลยประกาศว่าจะทุ่มหนักเพื่อเอาแชมป์ลีคมาให้ได้สุดท้ายไม่มีใครเข้ามาซักคน มีแค่มินามิโนะคนเดียวที่มาตอนหน้าหนาว แต่ยังดีที่ทีมรักษาฟอร์มแรงต่อเนื่องได้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15687
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 18:32
#FSGOUT
0
0
นักเตะตำบล
Status: Trance Family
เข้าร่วม: 13 Sep 2021
ตอบ: 5607
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 18:33
AlanShearly พิมพ์ว่า:
ผมว่าเจ้าของทีมออกแนวธุรกิจอะไม่เหมือนเสื่ยหมี เอาจริงๆ ที่ประสบความสำเร็จที่ผ่านมาต้องชมคลอป กับการขายคูตินโย่ได้เลยเงินก้อนมาซื้อฟานไดกับพ่อหมี ส่วนปัจจุบันนี่แหละคือความจริงล่ะ ไม่มีเงินก้อนเข้ามา ผมว่าก็จะอารมณ์แบบนี้ไปแหละ นอกจากขายซาร่าได้100+++  

แฟนเชลซีโคตรโชคดีที่มีเจ้าของเปนเสี่ยหมี

ถ้าเจ้าของไม่บ้าบอลเน้นแต่ทำกำไรอย่างเดียว คงไม่มีเชลซีอย่างทุกวันนี้
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8192
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 18:43

- 3ปีหลังเอาเงินไปใหนหมด????

- ต้องใช้เงินค่าตัวแค่ใหน ถึงจะซื้อนักเตะที่มีสถิติขนาดซาล่าได้

-ลง 229 นัด ยิงได้ 148 จ่าย 56 มีส่วนร่วมกับประตู 204ลูก

-หรือเฉลี่ย ทุกๆ 1เกม ซาล่าจะยิงประตูได้ หรือจ่ายให้เพื่อนยิงได้ 1ครั้ง

-ตอนนี้ค่าเหนื่อยซาล่าคือ 200,000 ถ้าสัญญาใหม่คือ 400,000 นั่นคือเพิ่มจากเกิม 200,000

-ตกเฉลี่ยเพิ่มขึ้นมา ปีละ 10 ล้าน ถ้าต่อ 4ปี ก็ จ่ายเพิ่มจากเดิม 40 ล้าน

-ถ้าเอา40ล้านไปซื้อโบเว่น ยังไม่รู้เลยว่า จะมาเล่นแบบซาล่าได้หรือไม่

-ตัวอย่างเช่นโจต้า ถ้าไม่มีกองหลังไปพะวงซาล่า โจต้าจะมีพื้นที่เข้าทำแบบตอนนี้มั้ย
-อย่างเกมเมื่อคืน ก็หายไปเลย

สุดท้าย ชอบประโยคนี้

ที่ว่า "เข้าใจที่ทีมไม่ซื้อนักเตะระดับโลก แต่ทีมก็ควร'รักษา'นักเตะระดับโลกที่ทีมมี"

ทีมควรยกระดับ จาก'ทางผ่าน'มาเป็น'จุดหมายปลายทาง'ได้แล้ว

แฟนบอลไม่ได้เรียกร้องให้เซ็น ฮาลันด์ บัปเป้

อย่างส่วนตัว ก็ขอให้ทีมเสริมนักเตะแบบ ราฟิญย่า/โบเว่น หรือ บิสซูม่า/เรนาโต้

ผมโคตรลักลั่นย้อนแย้งเวลาเห็นสถิติใช้เงินซื้อตัวของทีมเวลาเทียบกับทีมลุ้นแชมป์ด้วยกันเลย
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2009
ตอบ: 244
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 18:55
จริงครับ เจ้าของทีมปล่อยจอยแล้ว ไม่อัดฉีดเสริมเลยตั้งแต่ได้แชมป์
แทนที่จะต่อยอดความสำเร็จ ทุ่มซื้อพวกเกรด AA บ้าง มีแต่ลมฝันจะให้งบเท่านั้นเท่านี้สุดท้ายเงียบกริบ
เงินที่ซื้อนักเตะคือเงินที่ขายตัวออกไปเกือบทั้งหมด แทบไม่ได้ใช้เงินสโมสรเลย
นี่ถ้าไม่ใช่คลอปที่โคตรใจเย็นและประหยัด แกคงไปนานแล้วละ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 808
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:11
[RE]ลิเวอร์พูล ใครมีความรู้สึกแบบผมบ้างครับ
เพราะแฟนบอลบางจำพวกยังปกป้อง FSG อยู่นั่นไง เค้าเลยได้ใจ ไม่ต้องทำอะไร

พวกนี้แหละที่ทำให้สโมสรไม่พัฒนา แทนที่จะรวมกันกดดัน ดันเห็นดีเห็นงามกางงบมาแถๆๆๆ ทั้งๆที่เห็นอยู่ 4-5 ปีหลัง งบซื้อตัวติดลบด้วยซ้ำ

ทีนี้สาแก่ใจยัง เอ๊ะ คงยัง เห็นมาบอกให้ขายซาล่าอยู่เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 529
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:16
Zebastien พิมพ์ว่า:
เพราะแฟนบอลบางจำพวกยังปกป้อง FSG อยู่นั่นไง เค้าเลยได้ใจ ไม่ต้องทำอะไร

พวกนี้แหละที่ทำให้สโมสรไม่พัฒนา แทนที่จะรวมกันกดดัน ดันเห็นดีเห็นงามกางงบมาแถๆๆๆ ทั้งๆที่เห็นอยู่ 4-5 ปีหลัง งบซื้อตัวติดลบด้วยซ้ำ

ทีนี้สาแก่ใจยัง เอ๊ะ คงยัง เห็นมาบอกให้ขายซาล่าอยู่เลย  

ผมเคยตั้งกระทู้คำถามเรื่องการเสริมทีมของ FSG ตอนช่วงต้นฤดูกาล ยังโดนติ่ง FSG บอกว่าผมเป็นแฟนบอลเอาแต่ใจอยู่เลย

ผมละงงว่าพวกนี้มันไม่อยากให้ทีมพัฒนาเหรอ อยากให้ทีมหยุดอยู่แค่นี้เหรอ งงกับพวกนี้จริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ละอ่อนคุง เมื่อ Fri Jan 14, 2022 19:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
10
0
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21724
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:20
Zebastien พิมพ์ว่า:

จบฤดูกาลก็คงฟินของเค้าเองแหละครับ

ทีมเราไม่ซื้อใครแต่ยัง มีลุ้นแชมป์ได้ถึงปีใหม่ และยังมีกำไรเข้ามาจาก ucl อีก

งั้นปีหน้าต้องซื้อน้อยกว่านี้อีก เพื่อแสดงถึงการยืนได้ด้วยขาของตัวเอง

4
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: ไอเลิฟลิเวอร์พูล
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 4118
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:30
ลิเวอร์พูล ใครมีความรู้สึกแบบผมบ้างครับ
นโยบาย แบบยุค เวนเกอร์ชัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:33
เมื่อซัมเมอร์เห็นอีกอัน
"สล๊อตเต็ม" อย่าบอกเต็มเลย ให้ตัวสำรองมีแต่ดาวรุ่งมันก็ไม่ควักหรอก
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2015
ตอบ: 3154
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:47
ถ้าไม่ต่อสัญญาซาร่า แล้วซัมเมอร์หน้าไม่ทุ่มนะเตรียมโดนทัวร์ลงได้เลยต่อให้มีแชมป์ก็เถอะ
0
0
Thank you Jurken Kloop

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5373
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 19:50
สอบถามครับ แฟนท้องถิ่นที่โน่น เขาคิดยังไงกับ fsg ครับ ใครพอทราบบ้างครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20144
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 20:17
ส่วนตัวผมว่า FSG หมดแพสชั่นทำทีมเอาแชมป์แล้วละ(เพราะได้มาหมดแล้ว ไปลงทุนกับทีมเบสบอลดีกว่า) ตอนนี้แค่ประคองให้กำไรแบบไม่เสี่ยงไปเรื่อยๆ ถ้าต่อสัญญาซาล่าห์ไม่สำเร็จผมทำใจล่วงหน้าละหนาคตหลัง JK ลงจากเก้าอี้ ทีมเหนื่อยลากเลือดแน่ กับการลุ้น TOP4 ส่วนลุ้นแชมป์คงห่างไกลไปเรื่อยๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel