ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Rey
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2222
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:30
[RE: จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง]
Spoil
ฮันเตอร์ซง พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดูนะครับ แต่อยากรู้ว่า ถ้าจังหวะหลุดเดี่ยวงี้ จะสกัดแล้วเป็นใบแดง ถือว่ายอมรับได้เหรอ
ผมว่ามันแปลกๆนะ ชุดเหตุผลนี้
ผมว่ายังไงก็ควรพยายามกันให้ดีที่สุดแหละ ใบแดงไม่มีทางโอเคได้อยู่แล้วป่าว
แต่เข้าใจชาก้า คือพี่แกได้เท่านี้จริงๆเรื่องเกมรับ เราควรมีกลางที่ดีกว่านี้ตั้งนานแล้ว
ผมบ่นมานานมากๆเลย แต่ก็ยังมีหลายคนที่ผมว่าน่าจะสงสารแกแหละ เลยเซฟพี่แกกัน
คือเข้าใจที่เซฟนะ ผมก็ไม่อยากให้นักเตะหรือมนุษย์คนไหนแม่งโดนโถมแบบทุเรศๆยังงั้น
แต่ว่ากันตามข้อเท็จจริง ใบแดงผมว่าไม่มีทางโอเคได้อะ
ถ้าเมื่อคืนแพ้ คงไม่มีข้อโต้แย้งเรื่องชาก้าขึ้นมาหรอก
ใบแดงนะเว้ย มันหลายรอบด้วย ควรแก้ตั้งนานแล้ว ไม่ใช่พี่แกไม่มีดีเลย แกมี แต่ไม่พอแน่ๆ100%สำหรับทีมใหญ่  

ใบแดงของบัลเบร์เด้ไงครับ ทำให้ทีมได้แชมป์เลยนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2011
ตอบ: 110
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:34
[RE: จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง]
จังหวะเมื่อวาน ผมว่าโชคร้ายครับ
ปกติจังหวะใบแดงอื่นๆที่ผ่านมาแกจะตั้งใจเข้าบอล แล้วก็มีผิดพลาดว่ากันไป แต่จังหวะเมื่อคืนแกเหลือบไปดูว่ามีตัววิ่งมาจากด้านหลังแค่แวบเดียว ทีเหลือแกมองบอลตลอดครับ คือผมมั่นใจว่าแกไม่ได้ตั้งใจเตะคนแน่ๆ แต่ด้วยความเป็นตัวสุดท้ายจังหวะนั้นยังไงก็ต้องสกัดให้ขาด แต่โชคร้ายที่โชต้าพักบอลได้ก่อน ก็เลยกลายเป็นเตะคนไป ใบแดงตามระเบียบครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12106
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:40
ก็เตะให้โดนบอลก่อน เพราะช้าไงถึงออกมาเป็นแบบนี้ นึกภาพเหตุการณ์นี้เป็นกองเต้ยังไงก็ไม่แดง เผลอๆวิ่งทันก่อนโจต้าด้วย
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: อ่านอยู่ ขี้เกียจตอบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2007
ตอบ: 5011
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 11:51
จังหวะชาก้าเมื่อคืน ทำอะไรได้ดีกว่านั้นบ้าง
ดูจากไฮไลต์​จะโทษชาก้าแบบเต็มที่ ก็ไม่น่าจะได้นะ ที่แน่ๆตั้งใจเล่นบอลล่ะ แต่ช้ากว่าโจต้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ถึงเด็กปืนแต่ก็เลือดไทยโดยแท้!!

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3089
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:06
เท่าที่คิดออกนะคับ

1. ปล่อยให้โชต้าพักอกแล้ววิ่งเบียด อันนี้มีโอกาสโดนทั้งใบแดง + จุดโทษ เพราะโชต้าอาจจะไปล้มในเขตโทษ

2. กระโดดโหม่งว่าวไปเนียนๆ ถ้าโชคดีบอลสะกิดผมเปลี่ยนนิดนึงโชต้าอาจจะตกใจพักอกพลาด ถ้าโชคร้ายโชต้าพักอกลงเนียนๆก็อาจจะเสียประตู หรือถึงขั้น เสียจุดโทษ + ใบแดง เพราโชต้าได้ดวล 1-1 กับแรมแดลถ้าเลือกล็อกหลบก็มีสิทธิ์พัง

ที่แกเลือกหวดส่วนนึงผมว่าสัญชาตญาณนักบอลทุกคนย่อมไม่อยากเสียประตูครับ คืออย่างเรามาวิเคราะห์หลังเกมส์เราคิดได้อยู่แล้วว่าถ้ายอมเสียประตูแต่ไม่โดนใบแดงน่าจะดีกว่า แต่นักบอลเกมรับหน้าที่ของมันต้องคิดถึงเรื่องไม่เสียประตูก่อนอันดับแรกอยู่แล้ว ที่ผ่านมาเวลาแกโดนแดงผมก็เซงนะ แต่ใบแดงเมื่อวานผมว่าผลมันก็ไม่ใช่ worst case ซะทีเดียว ถ้าทะเล่อทะล่าหวดในเขตโทษละเจอจุดโทษ + ใบแดง อันนี้พังแน่ๆ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: 5093
เข้าร่วม: 16 Jun 2006
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:11
ก็คนมันวิ่งช้าจะให้ทำไงฟล่ะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2021
ตอบ: 2145
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:12
ถูกแบนแล้ว
Nakkii พิมพ์ว่า:
วิ่งประคองบังทางเอา พึ่ง 24 นาทีเอง ให้เลือกระหว่างโดนใบแดง กับ โดน 1 - 0
เป็นผม ผมเลือกโดน 1-0 แล้วเหลือ 11 คน ไปสู้อีก 66 นาทีเอา

แล้วโดนใบแดงนัดนี้ นัดหน้าก็อดลงอีก ปาเตย์ก็ยังไม่กลับมา นัดหน้าโลกองก้าคู่กับใครไม่รู้อีกคน
เผลอๆโดนแบน 3 นัดด้วยมั้งแดงโดยตรง + เข้าบอลอันตราย ( รอดูก่อนว่า 1 หรือ 3 )  

ง่าวป่ะ ชาก้าทีมผม

นี้ลงเล่นไปหลายร้อยนัดละนะ แต่ลงเล่นเหมือนนักเตะดาวรุ่ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:15
สกัดแบบนี้ไม่ชอบ ต้องปล่อยให้เข้าเขตโทษแล้วสะกิด จะได้โดนจุดโทษ+ใบแดง จะได้ถูกใจพอดีมั้ย

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36712
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:19
มะเขือไม่เทศ พิมพ์ว่า:
วิ่งประคองบังทางเอา พึ่ง 24 นาทีเอง ให้เลือกระหว่างโดนใบแดง กับ โดน 1 - 0
เป็นผม ผมเลือกโดน 1-0 แล้วเหลือ 11 คน ไปสู้อีก 66 นาทีเอา

แล้วโดนใบแดงนัดนี้ นัดหน้าก็อดลงอีก ปาเตย์ก็ยังไม่กลับมา นัดหน้าโลกองก้าคู่กับใครไม่รู้อีกคน
เผลอๆโดนแบน 3 นัดด้วยมั้งแดงโดยตรง + เข้าบอลอันตราย ( รอดูก่อนว่า 1 หรือ 3 )  

นี้ลงเล่นไปหลายร้อยนัดละนะ แต่ลงเล่นเหมือนนักเตะดาวรุ่ง  

ทีมผมมีจอร์คนนึง แต่ถ้าเจอหลุดเดี่ยวแบบนี้ส่วนมากพี่จอร์แกปล่อยจอย ไม่ค่อยตาม เลยไม่ค่อยโดนใบแดง

จริงๆมันต้องประเมินความเสี่ยงเอาอะ โดนลูกนึง ยังมีอีกหลายนาทีให้ลุ้น + นัดหน้ายังมี
อันนี้โดนใบแดงไปตั้งแต่นาที 24 แถมเจอกันนัดหน้าอาจจะโดนแบนอีก ปาเตย์ก็ยังไม่มา กลางไม่มีเลยน่อล

* เห็นมีคนเม้นไว้ว่า ชาก้า โดนใบแดงรอบที่ 2 แล้ว โดนแบนเพิ่มอีก 1 ถ้าโดน 1 จะเป็น 2 ถ้าโดน 3 จะเป็น 4 เพราะงั้น นัดสเปอร์ กับ ลิเวอร์พูลรอบ 2 ชาก้าน่าจะโดนแบน *
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2021
ตอบ: 2145
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:24
ถูกแบนแล้ว

ทีมผมมีจอร์คนนึง แต่ถ้าเจอหลุดเดี่ยวแบบนี้ส่วนมากพี่จอร์แกปล่อยจอย ไม่ค่อยตาม เลยไม่ค่อยโดนใบแดง

จริงๆมันต้องประเมินความเสี่ยงเอาอะ โดนลูกนึง ยังมีอีกหลายนาทีให้ลุ้น + นัดหน้ายังมี
อันนี้โดนใบแดงไปตั้งแต่นาที 24 แถมเจอกันนัดหน้าอาจจะโดนแบนอีก ปาเตย์ก็ยังไม่มา กลางไม่มีเลยน่อล

* เห็นมีคนเม้นไว้ว่า ชาก้า โดนใบแดงรอบที่ 2 แล้ว โดนแบนเพิ่มอีก 1 ถ้าโดน 1 จะเป็น 2 ถ้าโดน 3 จะเป็น 4 เพราะงั้น นัดสเปอร์ กับ ลิเวอร์พูลรอบ 2 ชาก้าน่าจะโดนแบน *  

เมื่อก่อนเคยมองว่า ชาก้า จะไปในระดับ จอร์ได้สักวันแท้ๆ เพราะเหมือนเคยเห็นโดนเสียงด่าว่า เหมือนกัน
เข้าใจว่า ตำแหน่งคล้ายกันรึป่าว

แต่ก็นะ ยิ่งผ่านไปเรื่อยๆ ยิ่งเห็นชัดว่า คนละระดับ ละดูมันทำ กลางน่อล center จริงๆ เหลือแค่ โลกองก้าละอ่ะ

คือมันจะให้ด่าได้ยังไง ผมก้ไม่เข้าใจจริงๆ เล่นไม่คิด

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36712
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:35
Spoil

เมื่อก่อนเคยมองว่า ชาก้า จะไปในระดับ จอร์ได้สักวันแท้ๆ เพราะเหมือนเคยเห็นโดนเสียงด่าว่า เหมือนกัน
เข้าใจว่า ตำแหน่งคล้ายกันรึป่าว

แต่ก็นะ ยิ่งผ่านไปเรื่อยๆ ยิ่งเห็นชัดว่า คนละระดับ ละดูมันทำ กลางน่อล center จริงๆ เหลือแค่ โลกองก้าละอ่ะ

คือมันจะให้ด่าได้ยังไง ผมก้ไม่เข้าใจจริงๆ เล่นไม่คิด

บทบาทเดียวกันครับ Deeplying playmaker ยืนต่ำเหมือนกัน เลยต้องรับผิดชอบเกมส์รับเหมือนกัน
แล้วก็ช้าเหมือนกันด้วย ดีอย่างที่จอร์มันบาง มันเลยไม่มั่นใจเรื่องการปะทะเลยเน้นดักทางเอามากกว่าเข้าปะทะเลยไม่ค่อยแดง

จริงๆจังหวะนี้ก็โทษชาก้ายากอยู่ มันช่วงเวลาไม่กี่วิ อาจจะคิดไม่ทัน แล้วดูแล้วพี่แกคงกะจะเคลียร์บอลอย่างเดียวเลยไม่ได้คิดเรื่องฟาวล์ เอาจริงๆเกมส์นี้เสมอ การเสียสละของชาก้ามันเลยกลายเป็นดี ถ้าลองโดนซัก 2 -0 ซิ เละ

อีกอย่างก็ กาเบรียล หลุดตำแหน่งตามเฟอร์มีโน่มาถึงตรงนั้นทำไม มันเข้าทางลิเวอร์เลยที่เอาเฟอร์มีโน่ลงต่ำดึงตัวประกบมาเพื่อให้โชต้าวิ่งสอดขึ้นไปแทน

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 3430
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:35
มันช้าไง ถ้าเป็นมากัลเยส น่าจะวิ่งไปชิงโหม่งได้ก่อน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:39
Rey พิมพ์ว่า:
Spoil
ฮันเตอร์ซง พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดูนะครับ แต่อยากรู้ว่า ถ้าจังหวะหลุดเดี่ยวงี้ จะสกัดแล้วเป็นใบแดง ถือว่ายอมรับได้เหรอ
ผมว่ามันแปลกๆนะ ชุดเหตุผลนี้
ผมว่ายังไงก็ควรพยายามกันให้ดีที่สุดแหละ ใบแดงไม่มีทางโอเคได้อยู่แล้วป่าว
แต่เข้าใจชาก้า คือพี่แกได้เท่านี้จริงๆเรื่องเกมรับ เราควรมีกลางที่ดีกว่านี้ตั้งนานแล้ว
ผมบ่นมานานมากๆเลย แต่ก็ยังมีหลายคนที่ผมว่าน่าจะสงสารแกแหละ เลยเซฟพี่แกกัน
คือเข้าใจที่เซฟนะ ผมก็ไม่อยากให้นักเตะหรือมนุษย์คนไหนแม่งโดนโถมแบบทุเรศๆยังงั้น
แต่ว่ากันตามข้อเท็จจริง ใบแดงผมว่าไม่มีทางโอเคได้อะ
ถ้าเมื่อคืนแพ้ คงไม่มีข้อโต้แย้งเรื่องชาก้าขึ้นมาหรอก
ใบแดงนะเว้ย มันหลายรอบด้วย ควรแก้ตั้งนานแล้ว ไม่ใช่พี่แกไม่มีดีเลย แกมี แต่ไม่พอแน่ๆ100%สำหรับทีมใหญ่  

ใบแดงของบัลเบร์เด้ไงครับ ทำให้ทีมได้แชมป์เลยนะ  

5555
0.00000001%
0
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2661
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 12:52
ก็หวดไม่วืดไง บังบอล ตามไปเล่นแบบมีสมอง
ถามจริงเหอะถ้าทีมไม่เสมอจะพูดงี้ไหม นั่นมันนาทีที่24นะ ไม่ใช่80
เอางี้หลังๆ ถ้าใครจะหลุดเดี่ยวก็เสียบแมร่งเลย เอาใบแดงแลกเอา เอางี้ไหมละ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26454
โพสเมื่อ: Fri Jan 14, 2022 13:11
เอาจริงๆก็ไม่น่าเล่นเล้ยยยย จังหวะงี้

ผมว่าปล่อยให้โจตาเอาบอลลง ยังมีโอกาสสกัดที่อาจจะเสียแค่เหลืองได้นะ

อย่างซวยโดน 1-0 ก่อนก็ยังเล่น 11 คน

0
0
I choose to live, not just exist.

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel