ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3485
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 01:32
[RE]'คอนเต้' อัพเดตแข้งไก่ติดโควิด 8 คน สตาฟฟ์อีก 5
นักเตะกับทีมงานไม่รู้ได้ฉีดวัคซีนกันครบไหม มีการฉีดบูสเตอร์อีกรึเปล่าถึงได้มีคนติดกันเยอะขนาดนี้ หรือโอไมครอนนี่มันป้องกันไม่ได้จริงๆ

เป็นขนาดนี้หวังว่าจะได้เลื่อนการแข่งขัน ได้เวลารักษาตัวกันก่อน แต่ยังไงสุดท้ายก็ต้องหนักอยู่ดีที่ต้องมาเตะนัดตกค้างรัวๆ ทีหลัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2006
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 01:38
[RE: 'คอนเต้' อัพเดตแข้งไก่ติดโควิด 8 คน สตาฟฟ์อีก 5]
Omicron นี่วัคซีนอะไรก็เอาไม่อยู่ครับ จะกี่เข็มก็ตาม ต้องไปอัพเดทแพทช์วัคซีนใหม่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 892
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 01:56
[RE: 'คอนเต้' อัพเดตแข้งไก่ติดโควิด 8 คน สตาฟฟ์อีก 5]
ถ้าใจดีให้เลื่อนจริงนี้ต้องเลื่อนกี่แมท กว่าจะคุมระบาดอยู่ ถ้า2-3อาทิตย์นี่ แมทตกค้างไม่บานเลยเหรอ ไล่เตะไม่ไหวแน่ๆ

ผมว่า FAจะไม่ให้เลื่อนเพราะแบบนี้อะแหละ

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2006
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 03:13
'คอนเต้' อัพเดตแข้งไก่ติดโควิด 8 คน สตาฟฟ์อีก 5
เดาเอาจากรายชื่อคนที่มาซ้อมคาดว่าคนที่มีผลโควิดเป็นบวก 8คน น่าจะประกอบด้วย อาแมซอน, เรกีลอน, เดวิส, โรเมโร่, สกิ๊ป, ซอน, ลูคัส, กิล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15056
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 03:52
น่าเห็นใจ ผ่านไปให้ได้ครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7400
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 05:25
แปลกที่ไหน ก็ใช้ชีวิตกันแบบนั้นในยุโรป หน้ากาหน้ากากก็ไม่ค่อยจะใส่
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 822
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 07:09
[RE]'คอนเต้' อัพเดตแข้งไก่ติดโควิด 8 คน สตาฟฟ์อีก 5
ไก่ติดโรค
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: EST 1882
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1622
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 09:52
Boatbie Keane พิมพ์ว่า:
Magurox พิมพ์ว่า:
Elizx พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมยูฟ่าไม่ให้เลื่อน งงนักเตะติด8คน สต้าฟอีก5 จะเล่นยังไง ใจคอจะให้เตะอีกหรอถามจริง  

ผมว่ามันอยู่ที่ผลประโยชน์เรื่องคิวถ่ายทอดสดด้วยครับ
และอีกอย่างคือยูฟ่าน่าจะมีเรื่องกฎการควบคุมโรคระบาดให้แต่ละทีมบริหารจัดการแล้ว แบบนี้สเปอร์ต้องรับสภาพเพราะผิดที่คุมไม่ดีเองมากกว่าครับ แล้วก็คงอยู่ที่คู่แข่งด้วย ถ้าเค้ายืนยันจะเตะ(เพราะได้เปรียบผู้เล่นยังไงก็คงไม่ยอมให้เลื่อน)สเปอร์ก็ต้องเตะล่ะครับ อันนี้ต้องโทษตัวเองก่อนเลยแล้วรีบหยุดการแพร่ระบาดในแคมป์ให้ได้  

ปัญหาคือนักเตะที่แข่งอีกทีมคุมดีด้วยหรือเปล่าฮะ เพราะเกมก่อนหน้าก็เจอเบรนท์ฟอร์ดที่มีอีวานโทนี่ติดโควิดด้วย แต่ก็ห่างกันไม่ถึง 14 วัน ทีนี้ต้องมาดูนักเตะนอริชด้วยว่าโดนไปด้วยไหม อัยย่าห์  

เห็นด้วยครับ ผมงงตรรกะคนก่อนมากมาโทษสโมสรเฉย

ถ้าเราทำแบบ brentford ที่ทำกับสเปอร์สคือ ปล่อยลงเล่นไปให้มันติดๆไปไม่สนแม้งนี่ตัวหลักกุ อันนี้คือดีกว่าหรอนาย ถามจิง?

ผมว่าสโมสรกล้ายอมรับ ตรวจให้ละเอียดอีกชั้น ยอมเสียรายได้ เสียmomentumที่กำลังชนะรัวๆ แต่ไม่ทำให้ทีมอื่นเดือนร้อนแบบนี้โคตรแมนแล้วนะ
3
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2021
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 10:16
The Lilywhites พิมพ์ว่า:
Boatbie Keane พิมพ์ว่า:
Magurox พิมพ์ว่า:
Elizx พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมยูฟ่าไม่ให้เลื่อน งงนักเตะติด8คน สต้าฟอีก5 จะเล่นยังไง ใจคอจะให้เตะอีกหรอถามจริง  

ผมว่ามันอยู่ที่ผลประโยชน์เรื่องคิวถ่ายทอดสดด้วยครับ
และอีกอย่างคือยูฟ่าน่าจะมีเรื่องกฎการควบคุมโรคระบาดให้แต่ละทีมบริหารจัดการแล้ว แบบนี้สเปอร์ต้องรับสภาพเพราะผิดที่คุมไม่ดีเองมากกว่าครับ แล้วก็คงอยู่ที่คู่แข่งด้วย ถ้าเค้ายืนยันจะเตะ(เพราะได้เปรียบผู้เล่นยังไงก็คงไม่ยอมให้เลื่อน)สเปอร์ก็ต้องเตะล่ะครับ อันนี้ต้องโทษตัวเองก่อนเลยแล้วรีบหยุดการแพร่ระบาดในแคมป์ให้ได้  

ปัญหาคือนักเตะที่แข่งอีกทีมคุมดีด้วยหรือเปล่าฮะ เพราะเกมก่อนหน้าก็เจอเบรนท์ฟอร์ดที่มีอีวานโทนี่ติดโควิดด้วย แต่ก็ห่างกันไม่ถึง 14 วัน ทีนี้ต้องมาดูนักเตะนอริชด้วยว่าโดนไปด้วยไหม อัยย่าห์  

เห็นด้วยครับ ผมงงตรรกะคนก่อนมากมาโทษสโมสรเฉย

ถ้าเราทำแบบ brentford ที่ทำกับสเปอร์สคือ ปล่อยลงเล่นไปให้มันติดๆไปไม่สนแม้งนี่ตัวหลักกุ อันนี้คือดีกว่าหรอนาย ถามจิง?

ผมว่าสโมสรกล้ายอมรับ ตรวจให้ละเอียดอีกชั้น ยอมเสียรายได้ เสียmomentumที่กำลังชนะรัวๆ แต่ไม่ทำให้ทีมอื่นเดือนร้อนแบบนี้โคตรแมนแล้วนะ  

ผมรับฟังความคิดเห็นนะครับ
แต่ไม่เห็นด้วยกับประโยคการมาโทษการใช้ตรรกะ

นี่คือโรคระบาดนะครับ ถ้าโทษนู่นนี่แล้วไม่โทษตัวเองก่อนมันก็ไม่หยุดหรอกครับ เกมฟุตบอลเตะภายใต้การดูแลควบคุมโรคระบาด
ทั้งโลกรู้อยู่แล้วครับว่าเกมมีปะทะ ถ้าตรวจไม่ดีหลุดไปซักคนมันก็ลามแน่ๆ ก็จะเป็นเหตุการณ์แบบนี้ แล้วถามว่าใครผิด
นักเตะbrentfordติด1คน สเปอร์ติดล่อไปสิบกว่าคน
-คิดว่าเริ่มจากสโมสรไหนครับ
-ถ้าติดจากbrentfordทำไมไม่ระบาดในแคมป์ เค้าคุมดี?
-ถ้าติดจากการอข่งขัน ทำไมสเปอร์ติดลามไปยันสตาฟ

ใช้ตรรกะคุณคิดนะครับว่าสโมสรรับผิดชอบต่อการควบคุมแล้วจริงๆหรอครับ

ปล.ขณะที่เขียนประกาศเลื่อนแข่งแล้วนะครับ ก็ดีที่สุดละครับป้องกันการติดต่อต่อไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel