ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1477
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 09:09
[RE: ช่วงนี้มีเกมมือถืออะไรน่าเล่นมั้งครับ]
ถ้าเกมฟรีก็ Blue Archive อีกเสียงครับ แต่ถ้าเกมซื้อก็ FM Monile 2022 ครับ ผมเล่นเกือบทุกภาค

ยิ่งล่าสุดเหมือนระบบเกมจะยากขึ้นนิดนึงด้วย ทำให้สนุกกว่าภาคก่อนหน้าอย่าง 2021 อีกครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
LINE กลุ่ม Blue Archive บอร์ด Soccer Suck

https://line.me/ti/g2/JntT3ck6SzXMMBHj2Y3GLkj7Cn137wguta5JlQ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5240
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 10:25
[RE: ช่วงนี้มีเกมมือถืออะไรน่าเล่นมั้งครับ]
7k2 ครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องระบบ pvp ว่ากุจะต้อง no.1

เน้น pve ผ่านด่าน ผ่านดันเจี้ยน ไปเรื่อยๆให้ไกลที่สุด

เกมนี้สนุกเลย pvp ไม่ไหวเจอแต่เจ้าสัว สู้ลำบากสายฟรีอยู่ยาก แต่ก็พอสู้ได้

จะเล่นแบบออโต้ชิลๆ หรือจะเล่นแบบจริงจังเกมมิ่ง เกมนี้ตอบโจทย์หมด เมคานิคบอสแต่ละตัวไม่ได้ยากมาก อยู่ในระดับที่ท้าทายพอควร ตัวระบบเกมออกแบบมาโคตรดี

ทุกอย่างสัมพันกันหมด แต่ไม่ได้บังคับให้ทำ ถ้าทำก็ได้ของรางวัล ได้ทรัพยากรไปพัฒนาทีม แต่ถ้าไม่ทำก็ไม่มีใครว่า

เล่นในคอมได้ มือถือได้ ภาพสวยโคตร

1
0
นักเตะอบจ.
Status: Come take my arms and go, i'll be yours for sure.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6067
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 11:01
Blue Archive ครับ ผมเลิกเกมแนวนี้ไปนานมาก แต่งาน Art เกมนี้ทำให้ผมอยากกลับมาเล่นจริงจังได้อีก ตัวเกมก็สนุกดีครับ เรตก็เกลือตามสภาพ Nexon
2
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6401
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 12:50
เอาที่ผมสนใจก็มี

Fantasy Life Online

Figure Fantasy
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2009
ตอบ: 302
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 16:21
zneger พิมพ์ว่า:
ZheVasz พิมพ์ว่า:
bearberryz พิมพ์ว่า:
blue archive มาเป็นเซนเซย์(ผู้อันตรายต่อนร.) สาวๆน่ารัก เนื้อเรื่องฮาๆกาวๆ ไม่กินเวลาชีวิตมาก

ตอนนี้ หาไอดีมือสอง ที่มี 4 จตุรเทพได้ไม่แพงฮะ หรือถ้าจะเล่นเรื่อยๆไม่แข่งกับคนอื่นก็มาเล่นใหม่ได้เลยฮะ

ปล.อาทิตย์หน้าตู้แฝดแฟนต้าเข้า รอลุ้นว่ารอบนี้จะมีตู้คู่มาไหม  

4 จตุรเทพนี่มีตัวไหนบ้างฮะ กำลังเริ่มเล่นไม่รู้ว่าควรรีหาตัวไหนทีมแบบไหนที่พอจะไปต่อได้  

อิโอริ ฮิบิกิ ฮารุนะ (pvp ชุน) (pve ผมให้อารุละกัน)

เน้นจำนวนก็ได้นะ ได้ใช้แทบทุกตัว

มีตัวไหนที่ควรรีไอดีหาบ้างไหมครับ เพิ่งเล่นเมื่อกี้ละเปิดได้ โฮชิโนะ ชุน ฮารุนะ ไม่ทราบว่าควรรีหาตัวใหม่ไหมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย shiro319 เมื่อ Thu Dec 09, 2021 17:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1365
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 19:08
shiro319 พิมพ์ว่า:

มีตัวไหนที่ควรรีไอดีหาบ้างไหมครับ เพิ่งเล่นเมื่อกี้ละเปิดได้ โฮชิโนะ ชุน ฮารุนะ ไม่ทราบว่าควรรีหาตัวใหม่ไหมครับ  

เล่นแบบไหนครับ ถ้าดองเพรชไม่กดอะไรเลยรอกดตู้ที่จะมาอนาคตแบบผมคงไม่ไหว

ถ้่าไม่ดองกดตามมีตามเกิดก็พอไหว แต่บอกตามตรงว่าเล่นลำบากมาก
โฮชิโนะ(แท้ง แบบไม่หลบ กว่าจะเก่งต้องฟามของที่ฉาก 10 กว่าจะถึงน่าจะเวลไอดี 40-50 สำหรับมือใหม่)
ฮารุนะ (กระสุนสีฟ้า กว่าจะได้ใช้ act 10 แต่ดีใน pvp เอาไว้ฆ่า tank 2 ดาวเกราะฟ้า สึบากิ)
ชุน (กระสุุนแดง เก่งแค่ใน pvp ใน pve ไม่ได้เรื่อง กว่าจะได้ยิง ต้องหลบหลังบังเกอร์ บรรจงนั่ง แล้วนอน แล้วยิงช้าอีก เพื่อนผ่านฉากไปแล้ว ก็ต้องมาคอยนาง ลุกนั่ง ยืน วิ่งตาม)

**** ไอดัเน้นpvp มาก รางวัลจาก pvp ไม่เยอะ เพรชวันละ 10-20
Act 1-3 ใช้กระสุนแดงล้วน (ถ้ากระสุนสีตรงเกราะ โดนแรง 2 เท่า ถ้าแพ้ทาง ลดเหลือ 50 เปอ)
act 4-9 สีเหลืองปนแดง
act 10-12 สีฟ้า ปนเหลือง แดง

คหสต เป็นผมรีใหม่เน้นตัวตีบอส
เหลือง (อิโอริ )
แดง (อารุ ฮินะ ฮิบิกิ )
ฟ้า (ฮารุนะ อิซึนะ)
*** ให้ได้ตัวข้างบนรวมๆ สัก 3 ตัว หรือตัวอื่นๆผสมกับตัวข้างบนสองตัว

เกมนี้มีตัวเยอะยิ่งดี เวลาตีบอส ส่งกัน 3-4 ทีม ไม่ใช่ลง 4 ตัวจบ (กว่าจะรู่้ขนาดนี้ผมเล่น ไอดี 4 ไอดีอันที่รีแล้วด้วย กว่าจะเป็น)

นี่ไอดีที่ผมเล่นอยู่กะเก็บเพรชยาวๆ ตอนนั้นรีไอดีได้ 90 จั่ว เสียอีก 20 จั่ว เป็น 110 เพื่อสึบากิตัวแท้งเมต้า ได้เนรุแถมมาอีกตัว(รีเป็นวันสองวัน อย่าหาทำ)

คำตอบของผมตัวหนังสือเอียงนะครับ
1
0
เกมมือถือ Heaven Burns Red https://youtu.be/1kF2dqvQqjg?t=64

カレンちゃんでしたぁ KarenChandeshitaa !
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 6582
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 19:44
ช่วงนี้มีเกมมือถืออะไรน่าเล่นมั้งครับ
ส่วนตัวถ้ารีตอนนี้ ผมแนะนำ อิโอริ+ฮิบิกิ เป็นตัวยืนไปได้ทุกคอนเท้นท์

รองมาคือฮารุนะหรืออิซุนะ เอาไว้ลงเรดบอสฟ้า ซึ่งเรดบอสฟ้าคราวหน้ามาตู้อลิสคงจะมาแล้ว (สำหรับฮารุนะสามารถหาเศษชิ้นส่วนตัวละครได้ในด่าน hard ใช้เวลาเก็บประมาณ 2-3เดือน)

หรือจะเล่นขำๆไปก่อน แล้วรอรีไอดีหาแฝดแฟนต้า(มิโดริ+มาโมอิ)​ ตู้ใหม่ ที่จะเข้าวันที่ 14/12/21 ก็ได้ฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 20:04
ช่วงนี้มีเกมมือถืออะไรน่าเล่นมั้งครับ

เล่นแบบไหนครับ ถ้าดองเพรชไม่กดอะไรเลยรอกดตู้ที่จะมาอนาคตแบบผมคงไม่ไหว

ถ้่าไม่ดองกดตามมีตามเกิดก็พอไหว แต่บอกตามตรงว่าเล่นลำบากมาก
โฮชิโนะ(แท้ง แบบไม่หลบ กว่าจะเก่งต้องฟามของที่ฉาก 10 กว่าจะถึงน่าจะเวลไอดี 40-50 สำหรับมือใหม่)
ฮารุนะ (กระสุนสีฟ้า กว่าจะได้ใช้ act 10 แต่ดีใน pvp เอาไว้ฆ่า tank 2 ดาวเกราะฟ้า สึบากิ)
ชุน (กระสุุนแดง เก่งแค่ใน pvp ใน pve ไม่ได้เรื่อง กว่าจะได้ยิง ต้องหลบหลังบังเกอร์ บรรจงนั่ง แล้วนอน แล้วยิงช้าอีก เพื่อนผ่านฉากไปแล้ว ก็ต้องมาคอยนาง ลุกนั่ง ยืน วิ่งตาม)

**** ไอดัเน้นpvp มาก รางวัลจาก pvp ไม่เยอะ เพรชวันละ 10-20
Act 1-3 ใช้กระสุนแดงล้วน (ถ้ากระสุนสีตรงเกราะ โดนแรง 2 เท่า ถ้าแพ้ทาง ลดเหลือ 50 เปอ)
act 4-9 สีเหลืองปนแดง
act 10-12 สีฟ้า ปนเหลือง แดง

คหสต เป็นผมรีใหม่เน้นตัวตีบอส
เหลือง (อิโอริ )
แดง (อารุ ฮินะ ฮิบิกิ )
ฟ้า (ฮารุนะ อิซึนะ)
*** ให้ได้ตัวข้างบนรวมๆ สัก 3 ตัว หรือตัวอื่นๆผสมกับตัวข้างบนสองตัว

เกมนี้มีตัวเยอะยิ่งดี เวลาตีบอส ส่งกัน 3-4 ทีม ไม่ใช่ลง 4 ตัวจบ (กว่าจะรู่้ขนาดนี้ผมเล่น ไอดี 4 ไอดีอันที่รีแล้วด้วย กว่าจะเป็น)

นี่ไอดีที่ผมเล่นอยู่กะเก็บเพรชยาวๆ ตอนนั้นรีไอดีได้ 90 จั่ว เสียอีก 20 จั่ว เป็น 110 เพื่อสึบากิตัวแท้งเมต้า ได้เนรุแถมมาอีกตัว(รีเป็นวันสองวัน อย่าหาทำ)

คำตอบของผมตัวหนังสือเอียงนะครับ  

ขอบคุณมากครับ อธิบายชัดมากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 21:22
ส่วนตัวถ้ารีตอนนี้ ผมแนะนำ อิโอริ+ฮิบิกิ เป็นตัวยืนไปได้ทุกคอนเท้นท์

รองมาคือฮารุนะหรืออิซุนะ เอาไว้ลงเรดบอสฟ้า ซึ่งเรดบอสฟ้าคราวหน้ามาตู้อลิสคงจะมาแล้ว (สำหรับฮารุนะสามารถหาเศษชิ้นส่วนตัวละครได้ในด่าน hard ใช้เวลาเก็บประมาณ 2-3เดือน)

หรือจะเล่นขำๆไปก่อน แล้วรอรีไอดีหาแฝดแฟนต้า(มิโดริ+มาโมอิ)​ ตู้ใหม่ ที่จะเข้าวันที่ 14/12/21 ก็ได้ฮะ  

ขอบคุณท่านมากครับ

เพิ่งใช้เงินแก้ปัญหาซื้อไอดีเริ่ม อิโอริ+ฮิบิกิ+ฮารูนะ มาเลยครับ 555
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1365
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 22:37

เพิ่งใช้เงินแก้ปัญหาซื้อไอดีเริ่ม อิโอริ+ฮิบิกิ+ฮารูนะ มาเลยครับ 555  

ซื้อมาเท่าไหร่ครับ ขอให้เล่นให้สนุกนะครับ
0
0
เกมมือถือ Heaven Burns Red https://youtu.be/1kF2dqvQqjg?t=64

カレンちゃんでしたぁ KarenChandeshitaa !
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 09, 2021 22:58

ซื้อมาเท่าไหร่ครับ ขอให้เล่นให้สนุกนะครับ  

80 บาทครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 4271
โพสเมื่อ: Fri Dec 10, 2021 15:57
mabataki พิมพ์ว่า:
Epic Seven ไหม  

มีอยู่ในเครื่องละครับ แต่ไม่ได้เปิดนานแล้ว พึ่งจบโลก2มั้งตอนนั้น ตัวtoptierมีดาวมืดธาตุไม้กับเคียวใหญ่เวล60ครับ นอกนั้นลืมไปละ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 4271
โพสเมื่อ: Fri Dec 10, 2021 15:58
OneWingedAngel พิมพ์ว่า:
ถ้าเกมฟรีก็ Blue Archive อีกเสียงครับ แต่ถ้าเกมซื้อก็ FM Monile 2022 ครับ ผมเล่นเกือบทุกภาค

ยิ่งล่าสุดเหมือนระบบเกมจะยากขึ้นนิดนึงด้วย ทำให้สนุกกว่าภาคก่อนหน้าอย่าง 2021 อีกครับ  

fmเล่นภาคpcครับ แต่สตรีมลิ้งมาเล่นในไอแพด ดูดชีวิตมากๆ จะทำงานจะเขียนบล้อคจะวาดรูปนี่คือเลทตลอด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel