ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครคุ้มกว่า
เบน ไวท์
???
วาราน
???
คะแนนทั้งหมด: 345
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2015
ตอบ: 5262
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:44
[RE]เบน ไวท์ vs วาราน
แล้วเอาความมั่นใจมาจากไหนว่าอนาคตจะเก่งอะ เขาถามที่ปัจจุบัน ก็กล้าๆตอบไปสิว่าใครคุ้มกว่า อนาคตถ้าไวท์มันดีจริง ค่อยออกมาทับถมก็ยังทันนะ

ตลกดี ไปเนิฟ นักเตะที่คว้าแชมป์มาเยอะแยะ เยอะกว่านักเตะในทีมทั้งทีมซะอีก นี่ไม่ใช่แค่เยอะกว่าทีมพี่ไวท์นะ ทีมปัจจุบันวารานเองแม่งแชมป์เยอะกว่านักเตะในทีมหลายๆคนอีก

งง กล้าไปเนิฟเฉย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:47
ถูกแบนแล้ว
[RE: เบน ไวท์ vs วาราน]
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
แล้วเอาความมั่นใจมาจากไหนว่าอนาคตจะเก่งอะ เขาถามที่ปัจจุบัน ก็กล้าๆตอบไปสิว่าใครคุ้มกว่า อนาคตถ้าไวท์มันดีจริง ค่อยออกมาทับถมก็ยังทันนะ

ตลกดี ไปเนิฟ นักเตะที่คว้าแชมป์มาเยอะแยะ เยอะกว่านักเตะในทีมทั้งทีมซะอีก นี่ไม่ใช่แค่เยอะกว่าทีมพี่ไวท์นะ ทีมปัจจุบันวารานเองแม่งแชมป์เยอะกว่านักเตะในทีมหลายๆคนอีก

ก็ จขกท. เขาตั้งคำถามว่าในอนาคตครับ และ ไม่ทราบว่าใครไปเนิฟ วาราน ไม่ทราบ..ช่วยบอกที
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7815
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:50
ดูเส้นทางอาชีพวารานที่ผ่านมา ขนาดกองหลังระดับตำนานหลายคนยังประสบความสำเร็จไม่เท่าเลยนะ
ถึงจะไม่ใช่กับแมนยู แต่วารานพิสูจน์มาหมดแล้วทั้งระดับสโมสรและทีมชาติ
ผมยังงงพวกที่กล้าเอามาเทียบกันเลย เบน ไวท์ นี่ไปต้องให้ถึงระดับริโอ เทอรี่ นั่นแหละถึงจะมาเทียบได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2021
ตอบ: 4194
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:57
ถูกแบนแล้ว

แมนยูไม่ได้แชมป์อะไรเลยมาหลายปีแล้วนะครับ ถ้าวารานจะคุ้มกับแมนยูผมมองว่าควรพาแมนยูได้แชมป์ตามที่แฟนแมนยูต้องการนะครับคุ้มแน่ๆ ส่วนไวท์ก็คงต้องพาทีมกลับไปยุโรปหรือได้แชมป์สักอย่างครับ แต่ถ้าถามใครเก่งกว่าผมพิมพ์ไปคนแรกๆในกระทู้เลยว่า วารานครับ

อันนี้จำนวนวันที่แมนยูไม่ได้แชมป์อะไรเลยมากี่วันแล้วครับ ตีกลมๆก็เกือบ 4-5 ปีแล้วครับ

# ผมว่าที่ท่านอ่านไม่ครบเฮียเล้าแกก็เน้นนะว่าอนาคตครับแล้วไปว่าคนอื่นเนิฟวารานใจท่านจริงๆอยากเนิฟนักปืนอยู่แล้วหรือป่าวครับ ไม่ดราม่านะตอบตรงๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย KaoNeow_NBPLUS เมื่อ Tue Dec 07, 2021 11:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1821
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:00
VARANE มันเก่งกว่าอยู่แล้วแหละ ได้แชมป์มาแทบทุกแชมป์ในโลกแล้วมั้ง

แต่ด้วย SPEC นักเตะ Ben White อาจจะเหมาะทีไปอาร์เซน่อลกว่า เพราะ Rebuild แนวรับทีม ต้องการอนาคตแกนนำแนวรับ

แต่กลับกัน ที่ยูไนเต็ดมันต้องยกระดับมาเป็นทีมลุ้นแชมป์ ฤดูกาลมี่แล้วแมคไกว์เล่นดีมาก ต้องหาคู่เพื่อปิดงานตำแหน่งเซนเตอร์ Transfer Marketนี้เลยจบที่ Varane

ในฐานะที่ผมไม่ได้เชียร์ทั้ง2ทีม ผมว่า Outcome เดียวที่สามารถตอบได้ว่า Ben White กับ Varane ดีลไหนคุ้มค่ากว่า ก็คงต้องตัดสินกันที่อันดับ(เมื่อจบฤดูกาล) หรือ ถ้วยแชมป์ ต่อจากนี้แหละ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:02
ถูกแบนแล้ว
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
ดูเส้นทางอาชีพวารานที่ผ่านมา ขนาดกองหลังระดับตำนานหลายคนยังประสบความสำเร็จไม่เท่าเลยนะ
ถึงจะไม่ใช่กับแมนยู แต่วารานพิสูจน์มาหมดแล้วทั้งระดับสโมสรและทีมชาติ
ผมยังงงพวกที่กล้าเอามาเทียบกันเลย เบน ไวท์ นี่ไปต้องให้ถึงระดับริโอ เทอรี่ นั่นแหละถึงจะมาเทียบได้  

ถ้าความเก่งยังไงก็วารานครับแต่กระทู้นี้ถามในอนาคตผมว่าน่าจะหมายถึงคุ้มกับแมนยูรึป่าวครับแสดงว่าต้องผลงานทั้งหมดที่จะเกิดกับแมนยูในอนาคตครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:03

เฮียเขาก็บอกชัดเจนนะครับ ถ้าจะมีคนตอบอนาคต ไวท์อาจจะคุ้มกว่า ก็ถือว่าไม่ผิดนะ

แต่ปัจจุบัน ยังไงวารานก็เก่งกว่าเยอะ ผมว่าคนละคลาสเลย

1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12090
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:08
ถามอนาคต ให้ตอบตอนนี้ยาก คงต้องรอให้อนาคตเกิดขึ้นจริงก่อน
(เราไม่รู้หรอกว่าไวท์จะเก่งขึ้นจนเป็นกองหลังระดับโลกมั้ย รึวารานจะพาแมนยูได้แชม์มั้ย)

กระทู้ถามว่าช่วงพีค ฟารไดจ์กับติอาโก้ ใครเก่งกว่ากันยังตอบง่ายกว่า

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15399
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:09
เรื่องนี้ต้องถามมะเขือไม่เทศคนับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:19
วารานด๋อย อย่าไปเทียบเบนไวท์เลย ยิ่งไม่มีคู่หูแบบรามอสด้วย

ไม่เชื่อถามโลเปดูดิว่าห่วยจริงป่าว
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11969
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:27
ตอนไล่เนิฟ ซานโช่ เนี่ยตั้งกระทู้เช้าเย็น วันเว้นวันเลยมั้ง ถถถ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2021
ตอบ: 1086
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:31
ถูกแบนแล้ว

ถ้าจะเทียบกันในปัจจุบัน ไม่ควรเอา เบน ไวท์ มาเทียบแต่แรกแล้ว

ถ้าจะเทียบกันแบบนี้ ก็เหมือน เนิฟตัวเองลงไปเทียบกับเด็กอายุ 24 อ่ะนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:31
ถูกแบนแล้ว
romanticer พิมพ์ว่า:
ตอนไล่เนิฟ ซานโช่ เนี่ยตั้งกระทู้เช้าเย็น วันเว้นวันเลยมั้ง ถถถ  

ตอนซานโช่ต้องถามว่าจุดเริ่มเท่าที่ผมผ่านๆตามาคือตอนยูโรครับที่ซาก้าโดนก่อนมั้ง ผมว่าพอๆกันครับเรื่องนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:32
เบน ไวท์ vs วาราน
ถ้า ณ ปัจจุบัน

ไวท์คุ้มกว่าครับ
วารานเอาให้ได้ลงก่อน

ซื้อมารักษาใครบอกว่าคุ้มนี่สติคงดีอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChelSEA!!!!
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9547
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 11:33
บอร์ดนี้แค้นฝังหุ่น นัดไหนใครพลาดโดนเอาคืน คนละดอก 2 ดอก

กองเชียร์สนุกสนาน มีมวยให้ดูทุกนัด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel