ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 4924
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:00
[RE: เรื่องการถ่ายรูปเวลาไปเที่ยว]
doneatit พิมพ์ว่า:
รูปมันจะมีค่าเมื่อได้ใช้แหละ

เชื่อผมว่าที่ท่านไปมีประโยชน์แน่นอนในอนาคต
ภาพตอนนี้อาจจะต้องการความสวยหล่อ

แต่อีก 5 ปี 10 ปี มันจะเป็นเครื่องมือยืนยันชั้นยอด ว่าเราได้ทำเหตุการณ์นี้ไป  

ผมเห็นด้วยกับท่าน ผมก็อัพเฟสเช็คอินเกือบทุกที่ที่ไปเที่ยว เหมือนบันทึกว่าเราเคยไปไหนมาบ้าง

แต่ผมจะถ่ายไม่เยอะมาก อย่างมากคือเอาไว้ลงทีละไม่เกิน 5 รูปครับ หลักๆเป็นวิวที่ได้ไป

จะมีรูปตัวเองปนบ้างแล้วแต่วิว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:04
[RE: เรื่องการถ่ายรูปเวลาไปเที่ยว]
ฮินนา ฮินนา พิมพ์ว่า:
โหย... สงสารเลย​ ท่านน่าจะเป็นคนบุคลิก​ท่าทางนิสัยแนวๆแบบไม่มีปากมีเสียง​ ชอบประณีประนอม​

ถ้าท่านมาตั้งกระทู้​แสดงว่าคงไม่ค่อยพอใจในสถานภาพที่เป็นอยู่​ ถ้าตอบแบบง่ายๆนะครับ​ เลิกไปเที่ยวกับเพื่อนกลุ่มนี้​ ถ้าให้ดีเลิกคบไปเลยก็ได้555​ แต่ถ้ายังต้องมีเรื่องงงานหรือผลประโยชน์​ร่วมกันก็คบไว้แต่ไม่ต้องไปตามหรอกครับ​ ไปคนเดียวมันไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย​ ลองลุยเองสัก2-3รอบ​ เดี๋ยว​ท่านก็จะชินและสนุกกับมันได้เอง​

ออกไปลุยเองท่านจะมีโอกาสได้เจอ อะไรที่เหมาะกับท่านสักวันแหละ​ ทั้งมิตรภาพ​และเรื่องความสัมพันธ์​อีกหลายๆแบบ​ อย่าไปกลัวครับ​ ยิ่งเราเป็นผู้ชาย​เนี่ย​ ลุยเลย​  

ไม่เชิงมีปากมีเสียงครับ แต่ชอบประนีประนอมนี้ใช่เลยครับ ไม่อยากสร้างปัญหาหรือมีปัญหากับใครให้บรรยากาศมันเสียครับ

สถานภาพผมนี้ตัวโดนอยู่แล้วครับ โดนแหย่กันตลอด แต่ผมไม่ได้อะไรกับสถานภาพตัวเองนะ แต่การเจอสถานการณ์แบบที่ผมตั้งกระทู้ ทำให้ผมเที่ยวไม่สนุก

จริงๆเพื่อนกลุ่มนี้ก็ดีกันมากครับ เพียงแต่มีหนึ่งในนี้ที่ค่อนข้างเรื่องมากครับ โดยเฉพาะกับผมด้วย เลยทำให้ผมเที่ยวไม่สนุกเท่าไหร่ครับ

หลังๆผมก็เที่ยวคนเดียวครับท่าน ชวนคนไหนไม่ว่างกันซักที ผมก็ลุยเลย ขึ้นดอยเที่ยวทะเลคนเดียวมาแล้ว อาจมีนัดเจอเพื่อนที่อยู่พื้นที่ต่างๆบ้างครับ

ได้ฟีลที่ดีไปอีกแบบเลยครับ ต้องขอบคุณการอกหักที่ทำให้เริ่มเที่ยวคนเดียว

แก้ไขล่าสุดโดย chickenku เมื่อ Tue Dec 07, 2021 10:06, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:05
Boy5159 พิมพ์ว่า:
ผมนี่ไม่ชอบถ่ายรูปและก็ไม่ถ่ายให้ใคร ถ้ามีคนบอกว่าถ่ายรูปให้หน่อยจะบอกว่าถ่ายไม่สวยให้คนอื่นเลย  

ผมไม่มีปัญหากับการถ่ายรูปให้คนอื่น ก็พูดตลอดว่าถ่ายไม่สวยนะ แต่ยังโดนบ่นนี้สิ เลยทำให้เซ็งเลย
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26714
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:26
เลิกคบเลยแบบนี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 10:41
มึงอยากเอารูปสวยมึงไม่จ้างสตูวะไอ้เวร

ผมว่าคุณไม่น่าคบกลุ่มนี้หรอก เพื่อนกันต้องแบ่งๆกันบ้าง ถ้าไปเที่ยวแล้วไม่มีความสุขอย่าไปครับยิ่งบั่นทอนเปล่าๆ

เป็นผมไปคนเดียวดีกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel