ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Rainbow Xu
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 20485
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 18:52
[RE: "คาสซ่า" เผย "โด้" ส่งข้อความต่อว่าหลังบอกห่างชั้นเมสซี่]
การเอา DM มาแฉ ควรเอาหลักฐานมาลงด้วย
แต่ส่วนใหญ่ไม่มีใครทำกันหรอก

พูดผ่านสื่อ มันรุนแรงกว่า หลังไมค์คุยกันอยู่แล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: แฟนน่อล ติ่งโด้ ชอบเมส เล่นแบบโครส
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2546
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 21:06
[RE: "คาสซ่า" เผย "โด้" ส่งข้อความต่อว่าหลังบอกห่างชั้นเมสซี่]
hunny พิมพ์ว่า:
อ้าว ปล่อยผ่านบ้างก็ได้นะ ค.โด้

ผมพูดจริงๆนะ มันคือความจริงที่ เมสซี่ ดีกว่าเขามากและมี โรนัลโด้ เพียงแค่คนเดียวเท่านั้น
นี่ก็ย้ำจัง คาสซ่า

ผมรู้สึกว่า ตั้งแต่แกรู้ว่าเมสซี่ทิ้งห่าง แกก็เริ่มเก็บทรงไม่อยู่ ช่วงนี้เริ่มหนัก อาจจะเพราะกังวลเรื่องการยอมรับฝีเท้าแก (ทุกคนยอมรับว่าแกเก่งมากๆ แต่ผมหมายถึง แกคงอยากให้ทุกคนยอมรับตามระดับที่แกคาดหวัง หรือนั่นคือ ที่สุดของโลก ของตำนานทั้งปวงมั้ง) แต่ก็อาจจะดีก็ได้ แกจะได้มีไฟพาผีคว้าทุกแชมป์ คว้ารางวัลส่วนตัว จะได้ได้บัลลงดอร์เพิ่มอีก ... สู้เขา ทาเคชิ

ปล.ผมก็นึกว่าจะมากด  

เอาจิงผมติ่งโด้นะ​แต่หลังๆเป็นอย่างท่านว่าจริงๆ​

แต่ก็แอบเห็นใจแกนะ​ ทั้งประตู​ ผลงาน​ แชมป์​ ไม่ด้อยไปกว่าเมสซี่เลย​ กลับไม่ค่อยได้รับการยอมรับเท่าไหร่​
1
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2612
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 21:15
[RE]"คาสซ่า" เผย "โด้" ส่งข้อความต่อว่าหลังบอกห่างชั้นเมสซี่
ความคิดผม ก็ต้องให้เกียรติคาสซ่า เขามีจะเลือกตามใจเขาต้องการไม่ติด1ใน5อาจจะติดคนที่6ก็ได้ เพราะ5คนนั่นเก่งทุกคน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2021
ตอบ: 6341
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 22:03
ถูกแบนแล้ว
ไข่โด้ว่าไง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6870
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 22:49
Gong.gong พิมพ์ว่า:
อ้าว ปล่อยผ่านบ้างก็ได้นะ ค.โด้

ผมพูดจริงๆนะ มันคือความจริงที่ เมสซี่ ดีกว่าเขามากและมี โรนัลโด้ เพียงแค่คนเดียวเท่านั้น

ผมรู้สึกว่า ตั้งแต่แกรู้ว่าเมสซี่ทิ้งห่าง แกก็เริ่มเก็บทรงไม่อยู่ ช่วงนี้เริ่มหนัก อาจจะเพราะกังวลเรื่องการยอมรับฝีเท้าแก (ทุกคนยอมรับว่าแกเก่งมากๆ แต่ผมหมายถึง แกคงอยากให้ทุกคนยอมรับตามระดับที่แกคาดหวัง หรือนั่นคือ ที่สุดของโลก ของตำนานทั้งปวงมั้ง) แต่ก็อาจจะดีก็ได้ แกจะได้มีไฟพาผีคว้าทุกแชมป์ คว้ารางวัลส่วนตัว จะได้ได้บัลลงดอร์เพิ่มอีก ... สู้เขา ทาเคชิ

เอาจิงผมติ่งโด้นะ​แต่หลังๆเป็นอย่างท่านว่าจริงๆ​

แต่ก็แอบเห็นใจแกนะ​ ทั้งประตู​ ผลงาน​ แชมป์​ ไม่ด้อยไปกว่าเมสซี่เลย​ กลับไม่ค่อยได้รับการยอมรับเท่าไหร่​  

ขอบคุณท่านนะครับ สำหรับความคิดเห็นดีๆ ผมว่าถ้าโด้เล่นแบบบอลระบบนะ (ผมไม่รู้จะสื่อยังไง) ตำนานหรือใครๆจะชื่นชอบมากๆเลย คือเวลาผมดูโด้นะ มันเหมือนแข็งๆ ซีเรียสๆ แต่ประสิทธิภาพสูงนะครับ แต่เหมือนไม่ติดตาติดใจไงไม่รู้ครับ
ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยนะครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7390
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 22:52
แล้วรู้ได้ไงว่าโด้ตัวจริงส่งวะ 55555 ข่าวก็เลอะเทอะทั้งคนให้ข่าวและคนทำข่าว555
0
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2010
ตอบ: 3702
โพสเมื่อ: Mon Dec 06, 2021 23:16
Gong.gong พิมพ์ว่า:

ขอบคุณท่านนะครับ สำหรับความคิดเห็นดีๆ ผมว่าถ้าโด้เล่นแบบบอลระบบนะ (ผมไม่รู้จะสื่อยังไง) ตำนานหรือใครๆจะชื่นชอบมากๆเลย คือเวลาผมดูโด้นะ มันเหมือนแข็งๆ ซีเรียสๆ แต่ประสิทธิภาพสูงนะครับ แต่เหมือนไม่ติดตาติดใจไงไม่รู้ครับ
ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยนะครับ  

เห็นด้วยครับ การเล่นมันดูแข็งและดูไม่ค่อยธรรมชาติเท่าไร
แต่เรื่องพรสวรรค์ ผมคิดว่าโด้เมส ระดับปรากฏการณ์ทั้งคู่เลย
แต่เมสเหนือกว่านิดนึง
1
0
Status:
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 00:13
ถึงขั้นไปสืบเบอร์เพื่อแอดไปด่า เป็นเอามากไอ้คโด้

บัลลงดอร์ก็ชี้วัดถึงคุณภาพอยู่นะ 7-5 ไง
แก้ไขล่าสุดโดย Phantom Thieves เมื่อ Tue Dec 07, 2021 01:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

Status:
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 00:36
[-_-]Twisted พิมพ์ว่า:
คนดีๆที่ไหนส่งข้อความไปบอกว่าอีกคนว่าเอ้ยมึงอ่อนกว่าอีกคนนะ สู้เขาไม่ได้หรอก
พอเขาตอบกลับก็เอามาแฉ wtf  

เหมือนคุณด่าไอ้คโด้นะ จากข่าวมันให้ยูเว่ไปหาเบอร์คาสซ่ามาเพื่อส่งข้อความไปด่า

คาสซ่าวิจารณ์ปกติมะ ก็เหมือนแกรี่เนวิล ใครถามมาก็ตอบไปตรงๆตามที่คิด

โด้มันอ่อนว่าเมสจริงไหมละ ทำไมเราต้องคอยพูดเลี่ยงๆว่าเก่งพอๆกันหรือเก่งคนละแบบ ไหนว่าโด้เป็นคนตรงๆมั่นใจ ทำไมรับคำวิจารณ์ที่คนอื่นบอกเมสเก่งกว่าไม่ได้

0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

นักเตะกลางซอย
Status: It's me
เข้าร่วม: 21 Feb 2010
ตอบ: 691
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 05:42
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:
[-_-]Twisted พิมพ์ว่า:
คนดีๆที่ไหนส่งข้อความไปบอกว่าอีกคนว่าเอ้ยมึงอ่อนกว่าอีกคนนะ สู้เขาไม่ได้หรอก
พอเขาตอบกลับก็เอามาแฉ wtf  

เหมือนคุณด่าไอ้คโด้นะ จากข่าวมันให้ยูเว่ไปหาเบอร์คาสซ่ามาเพื่อส่งข้อความไปด่า

คาสซ่าวิจารณ์ปกติมะ ก็เหมือนแกรี่เนวิล ใครถามมาก็ตอบไปตรงๆตามที่คิด

โด้มันอ่อนว่าเมสจริงไหมละ ทำไมเราต้องคอยพูดเลี่ยงๆว่าเก่งพอๆกันหรือเก่งคนละแบบ ไหนว่าโด้เป็นคนตรงๆมั่นใจ ทำไมรับคำวิจารณ์ที่คนอื่นบอกเมสเก่งกว่าไม่ได้

เดี๋ยวก่อนแล้วคุณเอาอะไรมามั่นใจว่าเค้าทำแบบนั้นจริงๆ
คุณรู้หรอว่าคาซาโน่เป็นคนยังไงเพราะเค้าอคิติกับโรนัลโด้อยู่แล้ว
แล้วเค้าไปพาดพิงคนอื่นโต้งๆแบบนี้มันเหมาะสมจริงหรอ แล้วออกสาธารณะด้วยนะ
มันไม่ได้เกี่ยวว่าใครเก่งกว่า แต่พื้นฐานความเป็นมนุษย์มุมมองความคิดส่วนตัวของคุณมันไปพาดพิงถึงคนอื่น
ซึ่งเกิดการเปรียบเทียบเกิดขึ้นในความคิดเห็นนี้ คุณคิดว่ามันเหม่าะสมจริงๆหรอ
บางทีเสพข่าวก็ไม่ต้องมั่นใจอะไรขนาดนั้นก็ได้
ถ้าเค้ากางหลักฐานมาโชว์มันก็ต้องคิดละว่าเค้ามีเจตนาอะไร
สิ่งที่โรนัลโด้ทำมันก็เป็นความภูมิใจของเค้า
เค้าแลกมาด้วยความยากลำบาก
มันจะมีนักเตะสักกี่คนที่เค้าทุ่มเททุกอย่างด้วยความเชื่อส่วนตัวของเค้า แล้วมันไม่ได้ไปเดือดร้อนใคร
พวกบรรดานักเตะที่มีพรสรรค์สูงส่งผมเค้ารพทั้งนั้นนะ แต่เค้ายืนระยะได้นานกันแค่ไหนล่ะ
แล้วในชีวิตจริงชีวิตคนเราเลือกเกิดได้หรอ
แต่สิ่งที่โรนัลโด้ทำคือคุณไม่จำเป็นต้องเทพมากตั้งแต่เกิดเหมือนคนพวกนั้น
ตัวคุณสามารถพัฒนาตัวเองไปถึงระดับสูงได้ถ้าคุณพยายามมากพอ

0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Tue Dec 07, 2021 12:17
ค.โด้กับ ข.โด้หมกมุ่นจนร้องไห้แง
1
0

ได้

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Sat Jan 22, 2022 21:33
ถูกแบนแล้ว
โด้กับเมสซี่ ก็คนเหมือนกัน มีไม่พอใจ มีส่งข้อความไปด่าเหมือนกัน

ที่ต่างกันคือ ติ่งโด้หัวร้อนที่ไม่มีคนด่าเมสซี่
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7363
โพสเมื่อ: Sun Jan 23, 2022 20:42
Borini 29 พิมพ์ว่า:
โด้กับเมสซี่ ก็คนเหมือนกัน มีไม่พอใจ มีส่งข้อความไปด่าเหมือนกัน

ที่ต่างกันคือ ติ่งโด้หัวร้อนที่ไม่มีคนด่าเมสซี่  

นึกว่าต่างกันที่แฟนหงส์มักจะชอบแส่ไปด่าคนนึงทั้งๆที่ไม่ได้เกี่ยวกับตัวเอง จนถึงขั้นต้องคอมเม้นต์ในข่าวเก่าเป็นเดือน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 4903
โพสเมื่อ: Sun Jan 23, 2022 21:06
ถูกแบนแล้ว
ดักติ่งหัวร้อนได้ 1 ea
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel