ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3602
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 23:02
[RE: กลอนแปด "พิคฟอร์ด นายคือความหวังของแก๊งเรา"]
โมเม้น 5-0 พูนสวัสดิ์ vs เจิดลื่น คงมีไปอีกนาน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"We have to change from doubter to believer" JK
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 4020
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 00:31
[RE: กลอนแปด "พิคฟอร์ด นายคือความหวังของแก๊งเรา"]
Vagaboy พิมพ์ว่า:
อะไรที่ไม่ชอบ บางทีก็ไม่ต้องพากันเลียนแบบก็ได้มั้งครับ  

โอ้โหท่าน หาว่าผมเลียนแบบลื่นนี่เสียใจนะ

กลอนผมเน้นไปที่แก๊งไลน์ กับ ผลงานแมนยู พยายามหลีกเลี่ยงการพาดพิงทีม หรือ นักเตะอื่นให้มากแล้วนะครับเนี่ย

แล้วที่สำคัญผมพยายามหลีกเลี่ยงคำหยาบคายด้วย อย่างกลอนบทนี้ก็มีบ้างแต่ผมว่ามันก็ยังไม่เกินเลย อย่างขากถุย ถ่มถุย หรือ บรรลัย ผมว่ามันก็ยังไม่แรงเท่ากลอนลื่นที่มีอย่างคำว่า อัปปรีย์งี้

ผมว่าถ้าผมพยายามหลีกเลี่ยงคำหยาบคายขนาดนี้แล้วยังไม่พอ ผมคงต้องกลับไปแต่งกลอนส่งครูภาษาไทยเท่านั้นแล้วล่ะครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 15126
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 00:36
kokoriko พิมพ์ว่า:
อะไรที่ไม่ชอบ บางทีก็ไม่ต้องพากันเลียนแบบก็ได้มั้งครับ  

โอ้โหท่าน หาว่าผมเลียนแบบลื่นนี่เสียใจนะ

กลอนผมเน้นไปที่แก๊งไลน์ กับ ผลงานแมนยู พยายามหลีกเลี่ยงการพาดพิงทีม หรือ นักเตะอื่นให้มากแล้วนะครับเนี่ย

แล้วที่สำคัญผมพยายามหลีกเลี่ยงคำหยาบคายด้วย อย่างกลอนบทนี้ก็มีบ้างแต่ผมว่ามันก็ยังไม่เกินเลย อย่างขากถุย ถ่มถุย หรือ บรรลัย ผมว่ามันก็ยังไม่แรงเท่ากลอนลื่นที่มีอย่างคำว่า อัปปรีย์งี้

ผมว่าถ้าผมพยายามหลีกเลี่ยงคำหยาบคายขนาดนี้แล้วยังไม่พอ ผมคงต้องกลับไปแต่งกลอนส่งครูภาษาไทยเท่านั้นแล้วล่ะครับ  

ขออภัยครับ ผมไม่ได้มีเจตนาว่าท่านแบบนั้นเลย 555

สารภาพเลยว่าไม่ได้อ่านที่ท่านแต่งเลยครับ

แค่เห็นว่าแต่งกลอน ผมเลยหมายถึงว่า การไปเลียนแบบการแต่งกลอนเค้า เหมือนให้ค่าเค้าอ่ะครับ มันทำให้เหมือนกลุ่มเค้ามีตัวตนตามที่เค้าพยายามปั่นกันน่ะแหละครับ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 4020
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 00:55

ขออภัยครับ ผมไม่ได้มีเจตนาว่าท่านแบบนั้นเลย 555

สารภาพเลยว่าไม่ได้อ่านที่ท่านแต่งเลยครับ

แค่เห็นว่าแต่งกลอน ผมเลยหมายถึงว่า การไปเลียนแบบการแต่งกลอนเค้า เหมือนให้ค่าเค้าอ่ะครับ มันทำให้เหมือนกลุ่มเค้ามีตัวตนตามที่เค้าพยายามปั่นกันน่ะแหละครับ  

ไม่เป็นไรครับท่าน ขอบคุณที่ช่วยแสดงความเห็นครับ ดีแล้วที่ผมได้เข้าใจความหมายท่าน เพียงแต่ผมว่าการแต่งกลอนมันก็ดีนะครับ พอลื่นจุดประกายขึ้นมา(ถึงผมจะไม่ชอบกลอนลื่นที่หยาบคายค่อนข้างมาก แต่ต้องยอมรับเลยว่าลื่นแต่งกลอนเก่ง) ทีนี้พอมีคนอยากแต่งกลอนบ้าง ทำให้เห็นเลยว่ามีบางคนยังไม่เข้าใจเรื่องสัมผัส (กลอนผมได้แค่สัมผัสตำแหน่งนะครับ ผมพยายามฝึกให้สัมผัสเสียงสูงต่ำอยู่ด้วย) ทีนี้ก็จะมีคนช่วยเข้ามาให้ความรู้เรื่องการแต่งกลอนกัน ผมชอบ ss ตรงนี้แหละครับ คนมีความรู้ก็ช่วยมาแก้ไขให้กัน อันนี้ผมมองว่ามันดีมากเลยครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 05:49
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
เอาดีด้านอื่นเถอะครับ เชื่อผม  

มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ T__T  

หยอกๆ

0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel