ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6260
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 02:57
[Crypto] อย่าเล่น crypto ถ้ายังไม่อ่านกระทู้นี้ ของจริง ไม่ใช่ Click bate !!
tobisuki พิมพ์ว่า:
วงการนี้กระแสสำคัญกว่าเยอะครับ เยอะแบบเยอะมากๆ
ผมชี้เป้าให้แค่ว่า เขียนบอทมา scrape ข้อมูลพวกโซเชี่ยลต่างๆ ไม่ใช่แต่ในไทย พวกสังคมต่างชาติด้วย
อย่างเมื่อวานที่มีแจก nft mobox ตอนประมาณสี่ทุ่มที่เริ่มเกิดกระแส
ทั้งๆที่คนไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันคือไร เข้าตอนนั้น 8 ดอล
ขึ้นมาพีคสุด 15 ขายตอนชัก 12-13 ดอลก็กำไรแล้ว  

อันนี้เมคเซนส์สุดตั้งแต่อ่านมาละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 760
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 07:22
[RE][Crypto] อย่าเล่น crypto ถ้ายังไม่อ่านกระทู้นี้ ของจริง ไม่ใช่ Click bate !!
ปักๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ABCD WXYZ
เข้าร่วม: 07 Jun 2010
ตอบ: 1798
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 08:47
[RE: [Crypto] อย่าเล่น crypto ถ้ายังไม่อ่านกระทู้นี้ ของจริง ไม่ใช่ Click bate !!]
ของจริง!! ไม่ซุย ไม่ข่ม ไม่เยอะเย้ย คารวะ ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2010
ตอบ: 1547
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 09:03
[RE: [Crypto] อย่าเล่น crypto ถ้ายังไม่อ่านกระทู้นี้ ของจริง ไม่ใช่ Click bate !!]
jjmarket พิมพ์ว่า:

SuperComputers หมายถึงแบบในรูปด้านบนนะครับ (ที่เอาไว้คำนวณเวลาเอายานแม่ ไปดาวอังคารอ่าประมาณนั้น) ยังเอามาคำนวณหาราคา Crypto ในอนาคตไม่ได้เลยครับ แหม่

นี่จะใช้ Indicator

ไม่ใช่ว่าจะ Discredit กันนะครับ แต่ไม่อยากให้ Mislead น้องๆเด็กๆ หมดเนื้อ หมดตัวกัน ตั้งแต่ยังเป็นวัยรุ่น

ปล. ฝากไว้ให้คิด ด้วยความหวังดีครับ จากพี่ชาย  

ถ้ามีคนจะเชื่อมเหล็กในโกดังเก็บพลุ ผมก็กล้าวางเดิมพันว่ามันจะระเบิด

ผมไม่รู้หรอกว่ามันจะระเบิดจริงไหม แต่อย่างน้อยผมรู้ว่ามันมีแนวโน้ม

กลับกันผมเห็นแต่โกดัง ไม่รู้ข้างในมีอะไรหรือทำอะไรกันอยู่ แบบนี้ผมจะไม่เดิมพัน มันใช้ดวงมากเกินไป

ไม่ได้มาว่า Indicator คือสิ่งที่ดีที่สุด แต่มันเป็นสิ่งที่จะป้อนข้อมูลให้เราตัดสินใจได้ดีขึ้น

จะขับรถ กรุงเทพ-ไปเชียงใหม่ ถ้าไม่มีเกจน้ำมัน(Indicator) คงแย่น่าดู

ปล. ฝากไว้ให้คิด เป็นมุมมองอีกด้าน จากน้องชาย  
4
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 10:23
skybluewat พิมพ์ว่า:
พรุ่งนี้จะมีหุ้นตัวไหนที่เกี่ยวกับคริปโตจะร่วงบ้าง ข่าวเครื่องธนาคารไม่รับออกมา  

BROOK SCB เเสนสิริรึป่าวที่เอาเงินไปลงกับคริปโต
เท่าที่เห็นประมาณนี้นะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11942
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 12:24
แล้วทำไมไม่ดูประกอบกันล่ะครับ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Thu Dec 02, 2021 12:59
วงการ indicator สำคัญจริงๆ แต่ที่สำคัญกว่าคือ "วินัย" และ "อารมณ์" ถ้าวางแผนมาอย่างดีแต่ไม่ทำตามแผนปล่อยให้อารมณ์ครอบงำคิดว่าตัวเองเก่งแล้วเก่งกว่าตลาดเอาชนะตลาดได้ก็ย่อยยับทุกราย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Vice-Chairman
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1507
โพสเมื่อ: Fri Dec 03, 2021 09:51
Spoil
kkub พิมพ์ว่า:
เชื่อผมเถอะครับ ที่ตั้งโพสนี้เพราะเป็นห่วงทุกคน การที่คุณเทรดโดยไม่มีความรู้อะไรเลย มันเหมือนเดินเข้าที่มืด โดยไม่พกไฟฉาย,​หรือ บินเข้าเมฆ โดย Weather Radar ติด MEL อยู่ คุณอาจจะทำกำไรได้ในครั้งแรก แต่ครั้งต่อๆไป บอกเลยว่าเละ!!

On-chain Analysis เป็นสิ่งที่สำคัญมากๆ และที่สำคัญคือมันฟรี!!!! ลองเข้าไปดูใน Channnel ที่ชื่อ Glassnode แล้วคุณจะอุทานเลยว่า พระเจ้า ที่ผ่านมากูเสียเวลาดู youtuber เมืองไทยมานั่งโม้เติมกาวให้ฟังอยู่ทำไม (วะ)

On-chain Analysis ที่ว่านี้ ไม่ใช่แค่ จำนวน active wallet แบบนั้นนะครับ มันง่ายไป , แต่ที่อยากให้เรียนรู้คือพวก SOPR , MVRV , Realized cap HODL Wave ฯลฯ​ ซึ่งเป็น indicator ที่สุดยอดมาก ทำให้เราจับจังหวะของตลาดได้เลยว่า จะไปต่อหรือหมดรอบแล้ว ซึ่งมันสำคัญกว่า มานั่งนับ Elliot Wave อย่างที่หลายคนชอบทำด้วยซ้ำ เพราะ On-chain Analysis มันคือเหตุ แต่ Elliot Wave มันคือผล ถ้าเราจะอยากรู้ว่าทำไมราคามันถึงเป็นแบบนั้น เราก็ต้องไปศึกษาที่เหตุสิครับ จะไปศึกษาที่ผลทำไม

แต่ต้องออกตัวว่า ผมไม่ได้บอกว่า Elliot Wave ไม่ดีนะครับ เพราะถ้ามันไม่ดีจริง มันคงไม่อยู่มาเป็นร้อยปีได้ แต่ที่หมายความก็คือ ตลาด Crypto นั้นมีสิ่งที่ตลาดหุ้นแบบเดิมไม่มีทางทำได้เลย เพราะตลาดหุ้นแบบเก่าเราไม่มีทางไปรู้ได้เลยว่า Whale มันจะแอบไปซื้อกันแบบ OTC (Over the Counter) กันตอนไหน หรือใครถือหุ้นตัวนั้น ตัวนี้ไว้นานแค่ไหนแล้วบ้าง หรือเคยซื้อมาที่ต้นทุนเท่าไรบ้าง ,​แต่ในโลกของ Crypto นั้นเราสามารถรู้ได้หมด จาก On-chain Analysis นั่นเองครับ

อย่างน้อยที่สุด กราฟข้างล่างนี้ อยากจะให้ทุกคนอ่านให้เป็นก่อนมาเล่น Crypto เพราะเป็นกราฟที่ง่ายมากๆ แต่ทรงพลังมากๆ ทำให้เราสามารถคาดการณ์ได้เลยว่า ราคาจะเป็นยังไงต่อ อยากให้ทุกคนลองฝึกอ่านด้วยตัวเองดูก่อน แล้วถ้าไม่เข้าใจเดี๋ยวผมจะมาอธิบายทีหลังนะครับ

ที่พิมพ์ยาวขนาดนี้เพราะรักและเป็นห่วงจริงๆนะ

ปล.ผมไม่เปิดขาย Course ใดๆทั้งสิ้นนะครับไม่ต้องห่วง

ดูรูปแล้วไม่เข้าใจอะท่าน ช่วยอธิบายที แล้วตอนนี้สถานการณ์เป็นไงคับเห็นเหรียญแดงตลอด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel